Tư vấn cho cháu về việc tiền long trong cầu lông được ko?

Thảo luận trong 'Tạp chí cầu lông' bắt đầu bởi aspro5, 21/6/11.

1. aspro5

aspro5 Thành viên Chính thức

Cháu là hs cấp 2 nên ko có nhiều điều kiện để đánh cầu ( ra sân họ thấy thằng trẻ con nên ko cho đánh, Đánh vs các bác hx thì toàn fai? đi nhặt cầu ở xa nhà 3km lọc cọc vs cái xe đạp cả trưa, rồi vợt thì ko có vợt nào đẹp để chơi......nói chung là nhiều cực) Mấy bác có thể giúp cháu giải quyết vấn đề này ko?

2. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

cháu cứ chịu khó đi xông pha các sân mấy năm là lên tay ngay, cứ chăm chỉ và chịu khó vào, bác ngày xưa cũng thế

3. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Cháu ở đâu, vừa thấy cháu hỏi vợt khoảng 1tr - 2tr. Ở đây lại thấy cháu nói k có vợt đẹp là sao ta? Niềm đam mê cầu lông của cháu sẽ loại bỏ được những cực khổ mà cháu nói ở trên đấy. Cố gắng lên cháu nhé ^^

4. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Chào cháu aspro5 !

Lần sau trước khi nhờ các bác , chú , cô trên diễn đàn thì nhớ lời đầu tiên là chào hỏi nhé. Sau đó giới thiệu về mình chi tiết hơn một chút nữa như: Quê quán, học trường nào ? Lớp mấy ? Thường hay lang thang ở sân cầu nào ? v.v. ..

Đọc qua dòng giới thiệu sơ sài của cháu thì bác được biết cháu đang là học sinh cấp II, vậy là tiềm năng về cầu lông của đất nước Việt Nam rồi. Tuy nhiên trong Topic mà cháu mong muốn được mọi người tư vấn này thì chỉ thấy cháu kể lể những khó khăn mà không biết là cháu muốn hướng tới điều gì ? Cháu muốn trở thành VĐV chuyên nghiệp hay là một học sinh đánh cầu giỏi nhất của trường mình đang học ?

Cháu không đề cập đến gia cảnh , nhưng đã là học sinh cấp II thì việc đầu tiên có lẽ phải học hành rồi mới có thể tham gia các hoạt động khác được, cháu có đam mê cầu lông không ? Nếu đam mê thì hãy luyện tập chăm chỉ nhé, có rất nhiều bài viết về cách thức tập luyện cũng như các khái niệm cơ bản về cầu lông trên diễn đàn. Nếu có thời gian và được sự đồng ý của cha mẹ thì cháu tham khảo nhé.

Sở hữu một cây vợt cầu lông thật đẹp là niềm ao ước của tất cả mọi người chứ không riêng gì cháu đâu, nhưng tùy vào điều kiện hoàn cảnh và nhất là học sinh như cháu thì cứ luyện tập với một cây vợt tàm tạm trước đi đã nhé. Sau này khi học xong rồi ----> thì đi kiếm tiền , lúc ấy sẽ sở hữu được một cây vợt như ý thôi.

Vài lời chia sẻ với cháu (chẳng biết gái hay trai) và chúc cháu luôn học tập tốt, khỏe trong rèn luyện thể thao !

5. aspro5

Hỳ. Chết mất quên cháu chưa chào các bác. Cho cháu xin lỗi mấy bác cô chú ạ. Cháu ở Quảng Ninh, cháu năm nay lên lớp 7. Bố mẹ cháu cho cháu chơi thể thao chỉ để giải trí. Nhưng từ khi cháu chơi cầu lông cháu lại có 1 ước mơ là có thể trở thành 1 vđv chuyên nghiệp chứ ko phải là để là hs đánh cầu giỏi nhất trường. Cháu muốn làm vđv chuyên nghiệp ko fai? vì cháu muốn nổi tiếng hay muốn có tiền, cháu chơi cầu lông và muốn làm 1 vđv chuyên nghiệp chỉ vì cháu yêu cầu lông và cháu muốn Việt Nam là cường quốc cầu lông.
    cÒN điều mà bác hỏi cháu cây vợt 1 triệu đến 2 triệu là tiền mùng tuổi của cháu vs tiền tiết kiệm của cháu.
    Cháu chào các bác cháu phải đi học rồi. Cháu chào các bác các cô các chú

6. satthucaulong

satthucaulong Thành viên Chính thức

Ồ bạn này ở Quảng Ninh à, mình ở Quảng Ninh nè, bạn ở thành phố thị xã nào vậy.
    Mình xin đóng góp một số ý kiến cho bạn:
    1.Vđv chuyên nghiệp
    Muốn thành Vđv chuyên nghiệp thì có 2 đường: thứ nhất phải có ý định trở thành vđv từ nhỏ phải luyện tập từ lúc bé (tầm 6-7 tuôi) đa số các Vđv trên thế giới đều vậy. Thứ 2 là bạn phải thế hiện được tài năng, kỹ thuật của mình tốt, sau đó nếu may mắn sẽ có người của một clb nào đó đem bạn đi đào tạo và sau này sẽ được vào đội tuyển quốc gia (cái này rất hiếm). Năm nay bạn đã lên lớp bảy thì bạn sẽ chỉ theo được con đường thứ 2 mà thôi, nếu trong mấy năm cấp 2 mà vẫn không được như đường thứ 2 thì hãy chấp nhận làm Vđv phong trào.
    2.Vợt
    Mình không biết trình độ bạn thế nào nhưng mới học lớp 7 thì chỉ nên chơi vợt bình dân 200-600k chứ mua những cái vợt tiền triệu kia có lẽ là không cần thiết.
    bạn hãy chịu khó luyện tập cho các kỹ thuật thật hoàn hảo rồi hãy chơi những cây vợt xịn, vợt đắt tiền. Mình còn nhớ năm lớp 7 đi mua cây proace SS950 ông chủ cửa hàng đã trợn tròn mắt rồi chứ chưa nói đến vợt tiền triệu.

7. aspro5

mình ở thị trấn mk còn bạn ở đâu vậy. Mình nghĩ nếu muốn làm vđv chuyên nghiệp thì chỉ cần luyện tập và thành thạo các kĩ năng rồi sau đó đi thi các giải đấu trong nước. Nếu mà thi đấu tốt thì có thể đi thi thế giới mà. Đâu nhất thiết là phải luyện tập từ bé như vậy.

8. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Xin lỗi e và mọi người ,mình có vài ý kiến của cá nhân mình.Đầu tiên là e phải xác định lại ước mơ của e lớn đến đâu và thực hiện nó từng bước như thế nào, theo anh thì ở QN nếu kinh tế gia đình khá giả thì e phải thuyết phục được bố mẹ cái đã, đó là 1 yếu tố không nhỏ, làm vđv chuyên nghiệp thì phải hi sinh rất nhiều thứ đó, em có dám hi sinh không?Nước ta do còn khó khăn nhiều nên con đường thể thao là 5/5 em à, khi TM về hưu làm hlv rồi thì không biết cầu lông VN sẽ ra sao nữa, cho nên tuổi của em còn nhỏ nên xác định việc học là quan trọng nhất,nhưng mình vẫn tập luyện đều đều khi có điều kiện đến với câu lạc bộ,trước tiên em phải vô địch xóm, trường, huyện, xã, ấp , quận, tỉnh cái đã em à, từng bước từng bước thôi, chứ k thì em sẽ khó khăn đấy, phân phối việc học và thể thao khoa học nhất, sức khỏe rất quan trọng đấy,chúc em sớm có hoạch định tốt nhưng mà tuổi trẻ cần phải lắng nghe và học hỏi những người đi trước, chớ vội vàng, nông nổi nha và sớm trỏ thành một công dân khỏe, học tốt, chơi cầu lông hay, con ngoan trò giỏi.

9. aspro5

vâng e cảm ơn chị đã chia sẻ giúp e. E cảm ơn các cô các bác rất nhiều vì đã chia sẻ kinh nghiệm vs cháu. Cháu sẽ học giỏi và chăm chỉ tập luyện để sau này có thể làm TM thứ 2 của Vn :14::14::14::14:

10. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

cháu ở quảng ninh thì có thể đến xin chú sơn là huấn luyện viên của quảng ninh để mà đi tập cho nhanh lên tay, hoặc gặp cô hà huấn luyện viên đội trẻ của quảng ninh đấy, chúc cháu nhanh chóng thực hiện được ước mơ của mình

11. Thoiemdungkhoc

Thoiemdungkhoc Thành viên Năng nổ

Cháu này mới học lớp 7 mà viết văn cứng như người lớn ý nhỉ.

12. ProBvn

ProBvn Thành viên Năng nổ

Ờ tôi cũng đang định nói câu này. Bây giờ 9x viết văn kiểu khác cơ :D, đọc còn mãi mới luận được

13. aspro5

cháu cảm ơn chú amotec600. Nhg chắc chỗ của cháu cách chỗ đó xa lắm. Cháu ở vùng Đông Bắc Qn (huyện Đông Triều) chắc các cô các chú hlv ở Hạ Long ạ??

14. caodai1995

caodai1995 Thành viên Chính thức

mình thì cũng giống bạn cũng yêu cầu lông nhưng tiền bạc thì thiếu thốn nhiều quá, ba mẹ thì cứ bắt học chẳng chụi đầu tư tí nào cho sở thích của mình, nhiều lúc cũng nản chí bỏ nhưng rất yêu cầu lông nên cũng gắng tập luyện, mình thì tự bỏ tiền túi ra (tiền quà vặt hàng ngày mà) cả 2 tháng tính giữa tháng 7 này mua cây vợt, tiền cầu + sân thì có mấy thằng bạn gánh chung..Mình nghĩ đến môn cầu lông bằng đam mê thì phải bỏ tiền ra đầu tư thật tốt từ lúc đầu khoảng 1-1,5 tr, cơ sở vật chất tốt thì mới mong thành công.Bây giờ nếu ko có tiền thì bạn mua một cây vợt rẻ tiền tập nhuần nhuyễn kĩ thuật cơ bản với tập thể lực tốt nếu ko có tiền thì phải vậy thôi, mình cũng giống bạn yêu cầu lông nhưng tiền thì khó khăn nhưng nếu bạn gắng gượng và suy tính hợp lý thì sẽ vượt qua thôi

15. aspro5

Theo mình dù thế nào thì bạn cứ học đi. nHƯ mình nè, chăm học zùi mẹ mua cho mình cây vợt. Bạn có thể sắp xếp lịch để vừa học vừa chơi cũng được mà Nhg mà phải hợp lí đấy . :d:D

16. corelphotopen

corelphotopen Thành viên Chính thức

cố đi em, anh rất thích em, nhỏ mà có ý tưởng lớn ko như mấy con nít bây giờ chỉ có game thôi, mắt mũi thì cận hai ba độ cố lên em, anh nhiều vợt lắm chừng nào đánh khá mua anh bán lại cho gia 2/10 ok đt 0902437921 anh ten viet anh

17. tieuyeu0292

tieuyeu0292 Thành viên Năng nổ

Ước gì mấy nhóc chỗ mình cũng ham mê như thế :(

18. Bột Thiếu Gia

Bột Thiếu Gia Thành viên Tích cực

Còn bé vậy mà có niềm đam mê cầu lông là tốt rồi:) Cháu đạt dc ước mơ nhé.

19. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

có ước mơ + đam mê--> nhất định thành công,nhóc cố lên nhé ^^

20. ngocquyhg

ngocquyhg Thành viên Năng nổ

cấp 2 à em..............t7 này qua sân anh đánh thử~~~~>có năng khiếu thì anh thu nạp làm ~~~> đệ~~~~> tập ko mất tiền ~~~~> phải nhặt cầu đỡ anh lúc tập~~~~> hiểu ko~~~> hiểu thì liên lạc 01252423624

Đang tải...