[Thảo luận] Tư vấn cách chọn giầy.

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi vibaubnd, 27/8/14.

1. vibaubnd

vibaubnd Thành viên Chính thức

Mình đánh trên sân xi măng láng, 6 buổi/ tuần. Giầy kawa hay revilo chỉ được 1 tháng là mòn vẹt hết đế( trượt chân mấy lần). Xin ý kiến các cao thủ là mua giầy gì để đánh trên sân xi măng mà đế đỡ mòn. Giá khoảng trên dưới 1 triệu.

2. tunguyen6886

tunguyen6886 Thành viên Tích cực

Với trường hợp của bác nếu muốn vẫn dùng giầy cầu lông thì chắc còn lựa chọn Kumpoo kh 31, bền hơn 1 chút theo đánh giá của em. Các đôi kiểu mizuno, asic ngoài chời thì chắc bác cũng po tay vì chi phí cao khó kiếm mà độ bền cũng hơn không nhiều !
    Đầu tư kiểu hơn 1 tr bác có thể thì dùng giầy tennis sẽ thấy bám sân và bền hơn nhưng bật nhẩy cùi hơn !
    Đầu tư kiểu rẻ nhất là dùng các đôi tennis cắt . Nhưng loại này giờ có vẻ khó tìm, em đã thử tìm và chỉ thấy loại giầy cắt fake . chất lượng quá kém

VD ít ảnh cho bác dễ hình dung về giầy tennis với đế chống mòn và bám sân xi măng:

3. NghiaXDTLHN

NghiaXDTLHN Thành viên Tích cực

Asia huyền thoại mà dùng bác ạ, mình thấy các cao thủ hay thấp thủ đánh sân xi măng chạy Asia ầm ầm mà có sao đâu, bác sợ đau chân thì đầu tư 1 em lót giày chuyên thể thao cũng được.
    Ngoài ra Kumpoo là 1 lựa chọn tốt, mình thấy Kumpoo đi ngoài sân xi măng khá là bám, đi đôi của Victor mình dùng cho sân thảm thử 1 lần thì thấy khá trơn trong khi kumpoo chạy ngon lành.

4. tunguyen6886

Asia cũng tùy người thôi bác ah. Em có điểm hơi cao tí nên từng chơi đôi kh18 đánh sân si măng và nhức hết cả gối. Phải nghỉ 1 thời gian và dùng con kh202 mỡi đỡ bác ah ! Đánh sân si măng nên chọn mấy đôi đề dày và có giảm chấn tí cho yên tâm .

5. vibaubnd

Thank bạn nhé, mình chưa bao giờ đi giày kumpoo cả. Nhờ bạn xem mua giầy kumpoo loại nào là bền nhất, mua ở đâu vậy? Mình ở Nam Định, thi thoảng có lên HN công tác

6. tunguyen6886

Vậy giới thiệu bạn đôi này rất kinh tế mà chất lượng đủ dùng . Đã từng dùng và thấy bền hơn kawa.
    http://kumpoo.vn/giay-chuyen-dung-kh-31-new

Mình đánh tuần có 2 buổi . 1 thảm 1 xi măng nên vẫn đang dùng con này 1 năm rồi sống nhăn. Bên hờn kh31 chút nhưng đắt hơn gấp 2:
    http://kumpoo.vn/giay-kh-202-xanh-special-2013

Nói chung đây là 2 option rất phù hợp của kumpoo khi chơi sân xi măng. Bác đến shop sỏ chân thật kỹ khi mua là ok size giầy lung tung lắm.

7. vibaubnd

Bạn thật là nhiệt tình. Thank bạn. Mình xem xét và sẽ lựa chọn lấy 1 đôi kumpoo theo góp ý của bạn. Bây giờ mới biết giầy đánh sân bê tông, biết sớm có phải đỡ lãng phí 3 đôi giầy trong 5 tháng không.

8. khongcoai

khongcoai Thành viên Chính thức

Sân xi măng thì chỉ có lựa chọn Asia và lót silicol là kinh tế nhất hoặc dùng dày có đế cao su sẽ bền hơn (thường là giày tennis)

9. BlackRose

BlackRose Thành viên Chính thức

bác mua đôi kumpoo kh18 ấy bền mà rẻ.

Đang tải...