Trước giờ cầu bay - số 9 (Clb Hà Bắc- Clb ACUD)

Thảo luận trong 'Bình loạn cùng bàn phím - Enter' bắt đầu bởi Nobita123, 24/9/12.

?

Đội nào dành chiến thắng trong cặp đấu ACUD - Hà Bắc

1. Hà Bắc thắng 6-0

2 phiếu
    4.2%
  2. Hà Bắc thắng 5-1

2 phiếu
    4.2%
  3. Hà Bắc thắng 4-2

5 phiếu
    10.4%
  4. 2 đội hoà 3-3

11 phiếu
    22.9%
  5. ACUD thắng 4-2

9 phiếu
    18.8%
  6. ACUD thắng 5-1

12 phiếu
    25.0%
  7. ACUD thắng 6-0

7 phiếu
    14.6%
  1. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Sau 1 bài viết đc khá nhiều bạn đọc ủng hộ Nobita tôi xin đc phép viết 1 bài trước giờ cầu bay thử 1 lần xem sao. Mong anh em tiếp tục ủng hộ và góp ý để bài viết trở lên hoàn thiện hơn vì khả năng hiểu biết của tôi vẫn còn khá hạn chế. Những ý kiến đưa ra hoàn toàn mang tính cá nhân và rất mong đc anh em thảo luận bổ sung. Biết đâu lại là những gợi ý quý giá cho việc lên đội hình thi đấu cho các ông bầu thì sao....
    Như đã nói ở bài trước đội hình ACUD là rất mạnh với độ ổn định cao,ưng cử viên số 1 cho chức vô địch tại giải năm nay. Vậy nên sẽ khó có bất ngờ nào xảy ra ở cặp đấu này,điều mà chúng ta quan tâm là ACUD sẽ thắng thế nào và thắng với tỉ số bao nhiêu. Vậy chúng ta sẽ thử thảo luận xem tại sao lại như vậy.
    1/ Đơn Nam 1
    Ở ngày ra quân Hoàng Long đã có chiến thắng cực kì ấn tượng trước Phúc của PĐL và có lẽ sẽ khó có đối trọng cho anh tại giải đấu lần này. Vậy nên nếu anh ra quân ở ngay trận đầu tiên thì HB sẽ không có cửa j ở nội dung này hết. Tuy nhiên theo thông tin vỉa hè mà tôi vừa đc biết thì đơn nam 1 sẽ do Xuân Trường của ACUD đảm nhiệm. Ko biết độ chính xác của thông tin này là bnhieu % nhưng nếu là sự thật thì trận đơn nam 1 sẽ kịch tính hơn rất nhiều.Trường là 1 vdv chuyên đánh đôi nhưng chưa ai nghi ngờ về khả năng đánh đơn của anh,ở chiều ngược lại Vũ Công Thạo cũng ko phải là 1 tay mơ khi là tay đơn số 1 của đh BK và đã thi đấu rất ấn tượng trong ngày ra quân. Và nếu ko có j quá bất ngờ thì anh sẽ lại lĩnh ấn tiên phong cho HB ở loạt trận thứ 2 này. Tất nhiên Namsport là 1chu tịch đầy mưu mẹo và chúng ta hãy chờ xem anh xắp xếp đội hình như thế nào. Dự đoán cá nhân thì dù ai đánh ACUD vẫn sẽ dành chiến thắng ở nội dung này
    Đôi Nam 1
    Đôi nam là nội dung khó đoán đội hình ra quân nhất trong tất cả các nội dung nên thật sự là tôi cũng ko biết 2 đội sẽ đưa ra đôi nam 1 thế nào. Trong khi ACUD có cực nhiều hảo thủ để thoả mái xắp xếp thì bên HB cũng ko chịu kém cạnh với 4 5 tay vợt đánh đôi cực tốt và đều có thể đứng cùng nhau. Vậy nên chúng ta sẽ giữ nguyên 2 cặp đôi nam mà 2 đội đã đưa ra trong ngày khai quân để so sánh nhé. Nếu như đôi Tiến Hùng của ACUD đã dành chiến thắng rất nhẹ nhàng trước cặp đôi nổi tiếng của PĐL thì đôi Minh Vũ của HB cũng dành chiến thắng trước cặp đôi nổi tiếng và rất mạnh khác của Sơn Tây. Trong khi Minh Vũ là sức trẻ sự nhanh nhẹn khéo léo thì đôi Tiến Hùng đc đánh giá rất cao ở kĩ chiến thuật,kinh nghiệm thi đấu khả năng bọc lót cho nhau cực tốt. Đây sẽ là 1 trận đấu hay đáng xem tuy nhiên sẽ khó có bất ngờ khi nhiều khả năng ACUD sẽ dành chiến thắng thứ 2 liên tiếp
    Đôi nữ
    Ở loạt trận đầu tiên đôi vđv nữ của HB đã xuất sắc dành chiến thắng trước đôi nữ của I-O,trong khi đó đôi Hương Linh của ACUD đã thất thủ trước đôi vđv nữ của PĐL. Tuy nhiên ko vì thế mà đánh giá thấp đôi Hương Linh so với đôi Linh Nguyệt của HB,thậm chí họ còn đc đánh giá cửa trên so với đối thủ. Theo thông tin cũng từ vỉa hè thì nhiều khả năng chủ nhật này HB sẽ ko có sự phục vụ của vđv Linh nên cửa dành chiến thắng cho họ là rất thấp khi mà các tay vợt nữ dự bị của họ có chất lượng ko thực sự cao. 1 lần nữa chúng ta hãy chờ xem chủ tịch Namsport sẽ làm j để đối phó lại những khó khăn trước mắt. Nhưng theo tôi tỉ số sẽ là 3-0 cho ACUD sau trận đấu này khá nhẹ nhàng
    Đôi Nam nữ
    Lại là 1 trận đấu mà ACUD trên cơ hoàn toàn và gần như chắc chắn sẽ có chiến thắng tuyệt đối 4-0 sau 4 trận đầu tiên. Trong khi đôi Lộc Huệ thể hiện sức mạnh gần như tuyệt đối thì đôi Hiếu Ánh của HB lại bộc lộ rất nhiều vấn đề trong lối chơi. Sau 1 thời gian dài mới trở lại sân cầu anh Hiếu đã thể hiện rõ độ ì của mình trong từng bước chạy. Ánh đánh cũng ko thật sự hay đã góp phần ko nhỏ trong trận thua khá nhạt nhoà trong ngày ra quân. Gặp Lộc Huệ có lẽ là liều thuốc hơi quá liều của cặp đôi HB, hi vọng đây là cơ hội để đôi Hiếu Ánh có thể tập luyện để thật sự vào phom trong các trận đấu tiếp theo. Còn trận đấu này chiến thắng là điều ko tưởng, và tất nhiên là ko có hoà rồi ;)) ;))
    Đôi nam 2
    Cũng giống như đôi nam 1 đôi nam 2 là nội dung cực khó đoán. Vậy nên chúng ta tiếp tục so sánh xem nếu cặp đôi Quang Vịnh của HB gặp Thắng Toản của ACUD thì cửa nào cho HB tìm kiếm trận thắng đầu tiên và có thể là duy nhất. Nếu đôi QV thể hiện sự gắn bó khi đã chơi cạnh nhau lâu năm, lối đánh cầu nhanh tốc độ phản tạt tì đè liên tục thì đôi Thắng Toản lại có khả năng công phá hết sức dữ dội. Đây có thể sẽ là trận đấu cân sức nhất trong loạt đấu nhưng cũng vẫn rất khó khăn cho đôi trẻ HB khi phải đối đầu với 2 đàn anh của mình. Khi mà Vịnh chưa đạt đc phong độ cao nhất thì sẽ rất khó làm nên 1 điều j khác biệt. Và tỉ số sẽ lại là 5-0 cho ACUD
    Đơn nam 2
    Nếu như những thông tin về việc Trường đánh đơn nam 1 là chính xác thì đơn nam 2 ACUD có 1 loạt hàng khủng để lựa chọn cho vị trí này. Và nếu như lại là anh Long nữa thì thôi ko còn gì để chúng ta thảo luận ở đây nữa cả. Nhưng nếu là Lâm, tay nam 2 của ACUD trong trận ra quân thì lại khác. Đó thật sự là cơ hội tốt nhất có thể để HB tránh đc thất bại với tỉ số trắng. Đơn nam 2 của HB nhiều khả năng sẽ vẫn là Tuấn người cũng đã thi đấu rất ấn tượng tại vòng đấu đầu tiên. Ngoài ra biết đâu sẽ là trận ra quân của phó chủ tịch Khoai Tây người cũng đánh đơn rất tốt của clb HB.

Trên đây là những nhận xét mang tính chủ quan của người viết,sẽ có rất nhiều điều còn thiếu sót rất mong sự góp ý bổ sung của các bạn. Tỉ số sẽ phụ thuộc phần nhiều vào đội hình và thái độ thi đấu của các vđv ACUD. Cá nhân tôi dự đoán tỉ số 6-0 trắng cho ACUD vì tôi nghĩ họ vẫn sẽ bung hết sức ra để đánh. Như để thể hiện sự tôn trọng đôi với club HB.Còn các bạn thì sao........

Chỉnh sửa cuối: 24/9/12
    3 people like this.
  2. Nobita123

Ko biết có đúng ko mà sao ko thấy ai bình chọn nhỉ,anh phang vào xem nếu chưa phải thì sửa cho em tí :D lần đầu còn bỡ ngỡ

3. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

pác này sao cứ hay viết " j" " j" thế nhỉ,làm giảm giá trị bài viết quá :d
    "Namsport là 1chu tịch đầy mưu mẹo"
    nghe như pác Nam là mẹ Cám k bằng ???

4. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Bài viết quá hay....................................

5. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Hai đôi nam của HB không phải dễ ăn đâu, theo em nội dung đôi nam 50-50 cho cả hai bên ^ ^
    PS: dù bị đánh giá yếu hơn nhưng em vẫn cổ vũ nhiệt tình cho đôi XD của HB he he!

6. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Trận tới có làm Trọng tài không E :p

7. yennghia star

yennghia star Kiện tướng

Hay quá,cám ơn bài viết của pác nhé.chúc 2 đội thi đấu thành công

1 person likes this.
  8. prosport

prosport Thánh vũ

Bài viết hay và có tầm nhìn sâu.
    Tuy nhiên vẫn có lỗi chính tả. Sau dấu chấm phẩy phải cách ra (đánh giá về lỗi chính tả đang là trào lưu mới trên diễn đàn nên mình cũng phải đú tí).
    Tác giả bài viết có hiểu biết khá rõ về thực lực hai đội. Tuy nhiên có vẻ như bác này hơi bị hâm mộ ACUD quá.
    Theo em có lẽ tỷ số là 5-1 cho ACUD. Trận Hà Bắc ăn đc có lẽ sẽ là 1 trận đôi nam. Còn đơn nam thì Long và Lộc sẽ đánh đơn. Đôi nam nữ sẽ cho Huệ và 1 nam khác đánh, Vũ chẳng hạn. Như thế là đã đủ ăn đôi nam nữ của Hà Bắc rồi!

9. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

ai mà chả biết "ní zo" ;))

10. tungbind93

tungbind93 Thành viên Tích cực

em nghĩ đôi nam thì hiện tại trừ HK ra còn lại khó có clb nào ăn đc ACUD ạ :)

11. Bóp Nát Quả Cam

HB Xuân Trường ko bít trận tới ra quân ở nội dung nào đây, xem chừng anh ấy đang rất háo hức thi đấu sau một thời gian dài bị chấn thương hi
    ^ ^
    Hai đôi nam của ACUD công rất hổ báo nhưng hai đôi của HB cũng khá lì đòn đới ạ ^ ^

12. Nobita123

Vâng em mới tham gia diễn đàn đc 2 hôm nên còn nhiều hạn chế,mong các bác giúp đỡ ạ.Em cũng nói ở trên rồi đây là nhận xét mang tính chủ quan cá nhân thôi.Đồng ý với bác Vũ Huệ đánh nam nữ cũng bá đạo rồi nhưng đơn nam Long Lộc thì đánh với ai ạ.Rất khó để có thể ăn đc 1 trận đôi nam như bác nói.2 đôi nam HB trông thì mạnh nhưng tiềm ẩn rất nhiều vấn đề mà sẽ bộc lộ khi gặp 1 đối thủ thật sự.Tất nhiên tất cả chỉ là đánh giá theo quan điểm cá nhân thôi

13. tungbind93

X_man của ACUD cũng từng 1 thời đánh xd khá hay đấy ạ :D cả anh Lượng nữa :D

14. prosport

prosport Thánh vũ

Thế các bác định đánh mấy đôi nam nào?

15. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

pé thích bất ngờ,hi vọng Hà Bắc thân iu sẽ làm nên bất ngờ tại giải lần này,nếu k giải TGCL league 1 chiều quá :(

16. tungbind93

clb em bị dương thịnh âm suy mà ạ :)) em đang chém vs bác Nô mà :D đôi Vũ Huệ đánh tốt nhưng nếu bảo là bá đạo thì hơi quá ạ :D em sợ các bác ko thích lại bắt bẻ khổ thân bác Nô :D

17. Bóp Nát Quả Cam

" Chỉ bác mới hiểu đc em "

18. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em cũng hiểu là vì sao anh cổ vũ XD cho Hà Bắc :)) đang tự hỏi sao a ko đăng ký HB cho đánh cùng Ánh lun ;))

19. Masha0711

Masha0711 Kiện tướng<br><font color=green>Vô địch L

Ý e nó là bên đội hình ACUD ai cũng có thể đánh tốt các nd như nhau đó a ạ :))

20. Bóp Nát Quả Cam

Anh cũng mún lắm nhưng mà trình độ có hạn hj!
    Tự sướng kinh quá he he :D

Đang tải...