[Cầu lông] Trước giờ cầu bay số 43: Đường Sông – Thanh Xuân : Ngựa ô gặp kẻ ngáng đư

Thảo luận trong 'Bình loạn cùng bàn phím - Enter' bắt đầu bởi Nguyenhuythang304, 1/10/13.

?

Theo bạn tỉ số trận Đường Sông - Thanh Xuân sẽ như thế nào

1. Đường sông thắng 6-0

0 phiếu
    0.0%
  2. Đường sông thắng 5-1

1 phiếu
    4.3%
  3. Đường sông thắng 4-2

9 phiếu
    39.1%
  4. 2 Đội hòa 3-3

9 phiếu
    39.1%
  5. Thanh xuân thắng 4-2

3 phiếu
    13.0%
  6. Thanh xuân thắng 5-1

1 phiếu
    4.3%
  7. Thanh xuân thắng 6-0

0 phiếu
    0.0%
  8. Một trong 2 đội bỏ giải ;))

0 phiếu
    0.0%
  1. Nguyenhuythang304

Nguyenhuythang304 Thành viên Chính thức

Trước tiên cho phép em được gửi lời chào đến các anh các chị đã đang và sẽ tiếp tục tham gia diễn đàn TGCL cùng các đọc giả của chuyên mục “Trước giờ cầu bay”. Em xin tự giới thiệu e là một người yêu cầu lông và có thể gọi là ma mới của diễn đàn dù đã thường xuyên chui ra chui vào diễn đàn nhưng đến hôm nay mới gọi là chính thức tham gia. Em sinh năm 91 đang là sv 1 trường có phong trào cầu lông ko mạnh và cũng đang sinh hoạt ở 1 clb mới thành lập dành cho những người tập chơi với phương châm vui khỏe là chính. Nhưng ko vì vậy mà tình yêu đối với cầu lông của e thua kém bất kì ai. Em có thể bỏ ra hàng giờ ngồi đọc đi đọc lại những số trước giờ cầu bay chỉ để khi đi xem giải có thể biết đội nào đang đánh với đội nào,vdv nào đang thi đấu với nhau hay chỉ đơn giản là đội đang chiếm ưu thế kia thuộc clb nào. E có thể đạp xe từ Hà Đông lên Trịnh Hoài Đức chỉ để lang thang cả ngày xem giải trên đó hòng mong muốn có thể học hỏi đc gì đó hay chí ít là có thể chứng kiến những đường cầu hay. Nói như vậy để các anh chị có thể hiểu đc e yêu cầu lông và đặc biệt là yêu giải league đến thế nào.
    Vậy là đã 2 năm từ khi giải league ra đời,bgio đối với e nó thân thuộc như bữa ăn hàng ngày vậy. Cái thói quen đến ngày cuối tuần đc ra nhà thi đấu xem giải nó dần trở thành nếp sông, cũng như việc đón đọc các số “ Trước giờ cầu bay” vậy. E chưa từng bỏ qua bất kì 1 số nào dù thật sự là có số hay có số dở. Thậm chí có những số e đã đọc đi đọc lại nhiều lần vì nó quá hay,và trong đó ấn tượng sâu sắc nhất có lẽ là Trước giờ cầu bay số 31 của tác giả [MENTION=43358]Nobita123[/MENTION]. Có lẽ là 1 sự đồng cảm,một nét tương đồng trong suy nghĩ của e cũng với tác giả về giải league. Tất nhiên còn rất nhiều số hay,nhiều tác giả viết thật sự tâm huyết và nhiệt tình như bác Maaster caphao, bác prosport hay bác Longdx81. Thật sự là e rất hâm mộ ngòi bút của các bác và cũng mong muốn 1 ngày nào đó có thể tự mình tiếp lửa cho giải đấu như các bác vậy. Cho đến hnay,với tất cả lòng dũng cảm của 1 người khá nhút nhát như e thì mong ước của e cuối cùng cũng thành hiện thực. Vui, hồi hộp và lo lắng nhưng e sẽ cố hết sức trong khả năng có thể của mình.
    Em tin chắc rằng ko chỉ riêng e mà tất cả mọi người ngồi đây, đọc bài viết này đều rất yêu cầu lông và yêu giải league của chúng ta. Trong mỗi chúng ta không ai là ko có mong muốn giải sẽ diễn ra đều đặn và liên tục hằng năm. Tuy nhiên để điều đó là sự thật thì còn rất nhiều điều phải làm,rất nhiều thứ phải suy nghĩ và cần sự cố gắng của cả 1 tập thể chứ ko chỉ đơn thuần những người trong ban tổ chức. Trong một mùa giải mà 2 từ nội lực là quá xa xỉ để nhắc tới. Bằng chứng ư,đương kim vô địch ACUD của mùa giải năm ngoài với tiêu chí sử dụng nội lực và bổ xung 1 vài vị trí còn yếu bgio đang ở đâu? Xin thưa là suốt từ đầu mùa họ ngụp lặn ở giữa bảng xếp hạng và chưa 1 lần lọt vào top 3 đội dẫn đầu. Còn Tự do,đội duy nhất dám hô vang khẩu hiệu : Bản lĩnh nội lực” thì đang đứng cuối bảng xếp hạng và chuẩn bị nhận tráp “tạm nghỉ để bổ xung nội lực”. Nói vậy để thấy rằng xu hướng bgio là phải sử dụng ngoại lực,tuy nhiên hệ lụy của nó thì khôn lường mà ko chỉ cần tính toán ko cẩn thận thôi thì nó sẽ phá hỏng cả 1 giải đấu mà ko dễ gì ngta tạo ra nó được. Tại sao ư,hãy nhìn cách mà MĐ bỏ giải để thấy rằng việc muối xổi của các ông bầu đã để lại huệ lụy lớn tnao. Dù đã chứng kiến việc rệu rã của họ trong những vòng đấu trước thì thật sự tôi cũng ko nghĩ là điều đó xảy ra. MĐ dù sao cũng là 1 clb lâu đời,giầu truyền thống với những mối quan hệ rộng và tiềm lực tài chính lớn. Vậy mà họ cũng sẵn sàng bỏ ngang giải đấu 1 kiểu rất trẻ con và vô trách nhiệm thì lấy gì đảm bảo các clb khác không làm thế khi có trong mình 1 đội hình rệu rã thiếu sự gắn kết. Và tôi tin chắc là chỉ cần thêm 2 hoặc 3 clb MĐ thôi thì giải đấu giải tán là cái chắc. Sẽ có những người nói rằng đấy chỉ là 1 clb thôi,sẽ ko còn MĐ 2 nào nữa. Vậy thì hãy nhìn lại cái cách mà HK đã thay máu 2/3 đội hình so với mùa giải đầu tiên đi. Thử hỏi nếu chủ tịch clb HK ko quen biết rộng,ko có khả năng mời gọi nhân tài thì họ sẽ làm tnao? Mang gà nhà đi đá hay cũng sẽ bỏ giải giống như cách MĐ đã làm. Đấy là điều thật sự đáng để chúng ta suy ngẫm và thay đổi, và cũng mới chỉ là những vấn đề hiền hiện trước mắt thôi. Ẩn chưa bên trong còn rất nhiều vấn đề nữa mà chúng ta có thể ai cũng nhìn ra nhưng chả ai muốn nói. Đã có ai nhìn thấy bây giờ trên khái đài chủ yêu là các vdv chuẩn bị thi đấu chưa? Đã có ai hiểu tại sao chuyên mục trước giờ cầu bay ngày càng nhạt nhòa với sự “ bận “ của các ngòi bút chưa. Hay vì sao mà những trận chiến bên ngoài sân thảm giữa các cđv ngày càng nhạt nhòa đi chưa. Vâng xin thưa đấy là huệ lụy của việc thiếu bản sắc dân tộc trong chúng ta đấy. Cổ động viên đội nhà xem xong trận còn chả biết mình thắng hay thua thì cổ vũ cho ai và cổ vũ kiểu gì ? Bây giợ họ đến sân thấy trận nào hay thì xem chứ có quan tâm mấy đến việc đội mình thắng hay thua đâu. Bởi vì thắng thì đc gì ? Đi khoe khoang đội mình vừa thắng to và nhận đc cái bĩu môi kiểu đi mượn người thì thắng vẻ vang gì à. Vậy nên khán đài ngày càng buồn tẻ, nó không còn là một ngày hội như mùa giải đầu tiên nữa. Thay vào đó là những tính toán, những cay cú hơn thua của người trong cuộc. Còn việc hàng ngày bác Longdx81 ngồi kêu gào các ngòi bút viết trước giờ cầu bay đến khản cổ thì tôi thật sự nể phục bác ấy. Bác quá nhiệt tình nhưng bác ơi,các ngòi bút của bác bgio họ có hòa mình vào giải đấu đc nữa đâu. Đúng như những gì bác [MENTION=43358]Nobita123[/MENTION] từng nói ấy. “ Bây giờ tôi thích đc đứng từ xa và chiêm ngưỡng hơn”...
    Còn rất nhiều vấn đề,rất nhiều điều tôi muốn tâm sự. Nhưng hình như nó hơi miên man và lạc đề rồi thì phải. Nếu còn có thể viết thì số sau tôi sẽ cố găng chia sẻ thêm nhưng suy nghĩ,những trăn trở của mình nhằm có thể đóng góp thêm cho giải. Và tôi cũng xin nói luôn là tôi chia sẻ nhằm có thể giúp giải đấu có thể diễn ra lâu dài và ngày càng hay chứ ko có ý chê bai hay ganh ghét gì đối với những clb đi mượn người cả. Đối với tôi mà nói thì càng nhiều cao thủ đánh tôi càng mừng,nhưng đừng để giải tán giải vì những MĐ, MĐ 1, MĐ 2 .... Tôi yêu giải đấu, và tôi hi vọng điều đó không bgio xảy ra.....
    Trước khi chính thức đi vào vấn đề chính “ Trước giờ cầu bay” thì cho phép tôi đc gửi lời cảm ơn đến clb Đường Sông và phần nào đó la clb MĐ. Có thể MĐ đã bở giải nhưng những đóng góp của họ là không thể phủ nhận. Với việc mang đến cho giải 1 loạt các ngôi sao lớn trong làng cầu lông phong trào thì cũng đã có những trận đấu làm mãn nhãn khán giả. Giờ đây tôi lại nhớ lại ngày bế mạc giải đấu năm ngoái,chủ tịch clb MĐ dõng dạc tuyên bố sang năm MĐ tham gia thì lại vô địch thôi. Có thể bác nói đúng nhưng đấy là chuyện của ít nhất 2 năm nữa và với 1 cái tên khác. Có thể là Mĩ Đình Star chẳng hạn. Còn năm nay điều cuối cùng họ làm đc cho giải đấu là làm cho trận chiến của những đội top 3 từ dưới lên thêm phần căng thẳng. Tự do và Flame tưởng như đã ôm nhau xuống hạng thì nhờ MĐ bgio họ phải chiến đấu đến những hơi thở cuối cùng nhằm đạp người còn lại xuống :D. Còn đối với Đường Sông họ còn làm đc nhiêu hơn thế rất nhiều. Có 1 thông tin mật mà rất ít người có thể biết đó là trong ngày thi đấu 29-9 BTC giải đã chuẩn bị sẵn cờ và cup để trao cho clb HB nếu họ dành chiến thắng trong cặp đấu này. Tuy nhiên khi trận đôi nam nữ chuẩn bị diễn ra thì họ đã cất vào kho và giấu nhẹm thông tin này đi. Và như vậy dù HB vẫn là đội nắm quyền tự quyết trong tay nhưng ĐS đã khiên họ phải chiến đấu đến những trận cuối cùng. Cùng với đó là cơ hội vô địch vẫn còn nguyên vẹn với ít nhất 4 đội nữa khiến cho những trận đấu càng về sau càng căng thẳng. Đội nào cũng phải đánh với tinh thần của 1 trận chung kết và người đc lợi nhất có lẽ là khán giả.
    Về mặt lực lượng thì phải nói ĐS trong kì chuyển nhượng vừa qua đã có những sự bổ sung cực kì chất lượng và chuẩn xác. Với việc sở hữu thêm đôi nam nữ Thương Hiền thì đội hình ĐS trở nên cực kì khó bị đánh bại. Các vị trí của họ đều ở mức mạnh ( đôi nữ Trang Nga, Đơn 2 Hồng Quân ) hoặc cực mạnh ( Đôi nam 1, đơn 1 và đôi nam nữ của họ thật sự là quá khó để có thể bị đánh bại ). Một HB đánh đông dẹp bắc với những thắng lợi hủy diệt suốt từ đầu giải đã lần đầu tiên nhận thất bại. Một thất bại mà tôi tin rằng sau này họ có vô địch thì vẫn còn đó 1 vết gợn mang tên đường sông. Cũng ko phải bất ngờ mà ĐS là clb duy nhất tính tới thời điểm này chưa thua dù đã đụng độ hết PĐL HK HB,đơn giản họ quá mạnh và khó bị đánh bại. Phía trên kia tôi gọi họ là ngựa ô vì đây là lần đầu họ tham gia giải. Chứ thật ra gọi một ứng cử viên cho chức vô địch ngay từ những vòng đầu thì không hợp lí cho lắm. Còn đối với Thanh Xuân,dù chưa thấy những cái tên thật sự nổi bật trong 4vdv đc thay thế nhưng với những gì họ đã và đang có đã là quá đủ với danh xưng kẻ ngáng đường khó chịu rồi. Dù ko đc xếp vào nhóm đội có khả năng vô dịch nhưng 2 năm liên tiếp TX chứng minh cho mọi người thấy rằng bắt nạt đc họ là điều ko dễ. Đã rất nhiều đội phải ôm hận khi đối đầu với TX, đặc biệt khi ứng cử viên số 1 HB số 2 ĐS đều sẽ phải gặp TX trong lượt thi đấu này với chỉ 1 điểm hơn nhau thì chỉ 1 chút sơ sẩy thôi họ sẽ phải ôm hận và trả giá bằng chức vô địch ngay. Ko quá khi nói rằng trận chiến với TX sẽ ảnh hưởng rất lớn cho tham vọng vô địch của 2 đội. Vòng này ĐS sẽ chiến trước,có thể xem như đó là lợi thế cho HB. Họ sẽ có thời gian hơn để nghiên cứu thêm về TX,nhưng nếu như ĐS thắng vô hình chung sẽ tạo một áp lực tâm lí rất lớn lên clb HB. Vậy hãy phân tích 1 chút xem ĐS có thể làm đc điều mình muốn hay HB sẽ thở phào nhẹ nhõm khi chứng kiến TX có điểm trước ĐS. Như cái cách họ chiến đấu với ACUD....

1/ Nội dung đơn nam :

Với tính chất quan trọng như vậy tin rằng cả ĐS và TX sẽ mang những gì tinh túy nhất của họ ra trong vòng đấu này. Với thành công cực lớn với việc đả bại HB và sĩ khí cao ngút. ĐS có lẽ sẽ bê nguyên đội hình đã thi đấu với HB để đánh với TX. Đơn nam 1 Minh cận với những quả ve trái làm tôi nhớ đến Taufick Hidayat sẽ lĩnh ấn tiên phong. Bên kia chiến tuyến Tú nông nghiệp người duy nhất dành thắng lợi trước LongKem trong khuôn khổ league sẽ đợi anh. Đây là trận đấu cân tài cân sức kể cả về kĩ thuật,thể lực thậm chí cả sĩ khí đang lên cao sau những thắng lợi vòng vừa rồi. Cặp đấu còn lại có thể là cuộc đối đầu của Hồng Quân với Hải đen. Đây thật sự là nội dung cân tài cân sức và rất khó để nhận định. Tuy nhiên theo đánh giá của tôi thì nhỉnh hơn 1 chút xíu cho ĐS. 51-49 cho ĐS,còn lại thì phụ thuộc vào phong độ của từng vdv. Dự đoán 1-1 cho cả 2 đội ở nội dung này

2/ Nội dung đôi nam

Ở nội dung này thì thật sự là tôi ko biết tên của các bác bên ĐS nên ko biết phải gọi thế nào cả. Nhưng tôi tin là với bộ khung đã ổn định rồi thì 2 đôi nam đón tiếp TX lần này vẫn sẽ 2 đôi nam trong trận chiến với HB mà thôi. Bảng kết quả vòng vừa rồi của bác prosport tôi ko thể xem đc nên có thể sẽ bổ sung tên của 2 đôi nam này vào ngày mai. Bên phía TX họ tỏ ra khá ổn định từ đầu giải với đôi nam Thanh Trưởng. Dù ko quá mạnh nhưng do đã thi đấu bên nhau lâu nên họ tỏ ra hiểu nhau và khá khó chịu. Nếu đôi nam 1 Đs gặp Thanh Trưởng thì có thể xem là trận chiến của 2 thế hệ. TX đại diện cho sức trẻ với phong cách chơi cầu lên là đập, bên kia là 1 ĐS già giơ với khả năng thủ cầu dai vô đối. Đôi nam 2 của TX có thể là Kiên Đồng Kị và Hùng. Ở nội dung này tôi đánh giá cao các đôi nam đến từ ĐS hơn. Dự đoán 2-0 cho ĐS ở nội dung này

3/ Nội dung đôi nam nữ

Như đã phân tích 1 chút ở trên thì với việc bổ sung đc đôi nam nữ Thương Hiền mà theo đánh giá của tôi là mạnh nhất nhì ở giải đấu này. Thì rất khó cho đội nào muốn giành chiến thắng trước ĐS ở nội dung đôi nam nữ. Nếu tôi là chủ tịch clb TX tôi sẽ bỏ nội dung này để dành nữ cho nội dung đôi nữ. Vì có ghép như thế nào TX cũng khó có thể tìm đc đối trọng xứng đáng cho Thương Hiền. Nếu ko có gì bất ngờ hoặc thiều người ĐS sẽ thắng 1-0 ở nội dung này bất kể TX có cho đôi nào ra thi đấu đi nữa.

4/ Nọi dung đôi nữ

Đây có thể xem là nội dung duy nhất tôi đánh giá TX nhỉnh hơn 1 chút so với ĐS. Với việc thay đến 2 vdv nữ mà 2 vận động viên thay ra đều ko phải là yếu thì tin chắc rằng đôi nữ của TX nửa sau mùa giải sẽ rất mạnh. Rất tiếc tôi ko có quá nhiều thông tin về 2 vdv thay thế cho nên ko đoán đc TX sẽ cho ra đôi nữ nào. Tuy nhiên với vdv Thúy trong đội hình thì dù có cặp với ai cũng sẽ tỏ ra nhỉnh hơn 1 chút so với đôi Trang Nga của ĐS. Nội dung này cửa thắng rất sáng và hi vọng TX sẽ tận dụng đc điều đó. Tỉ số nhiều khả năng là 1-0 cho TX ở nội dung này

Tổng kết : Theo đánh giá chủ quan của tôi thì ĐS nhỉnh hơn 1 chút,tỉ số nhiều khả năng sẽ là 4-2 dành cho ĐS qua đó tạo nên áp lực cực lớn cho HB ở vòng đấu kế tiếp. Ngoài ra tôi cũng chia sẻ thật sự là dù chưa bỏ bất kì 1 vòng đấu nào thì do đi xem 1 mình, lại 6 cặp đấu diễn ra 1 lúc khó lòng có thể xem hết đc. Ngoài ra các vdv thì toàn người lạ nên thú thật là tôi ko nhớ đc hết tên. Thông tin viết bài cũng tương đối hạn chế, rất mong mọi người đọc bài có thể chia sẻ thêm thông tin. Phân tích thêm về từng cặp đấu để tôi có thể hoàn thiện và bổ sung thêm. Nhưng phải nhanh nhé ko mấy hnay bài bị cho vào mục bình luận cùng bàn phím thì chắc chẳng ai lôi ra đọc nữa đâu
    .
    [/SIZE]

Chỉnh sửa cuối: 1/10/13
    2 people like this.
  2. Nguyenhuythang304

Cũng tàm tạm rồi nhưng tại sao còn cái chỗ lùi đầu dòng thì e ko sửa đc nhỉ. Thôi tạm thế này đã,bác mod xóa bài kia dùm e với ạ

3. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Chưa kịp hướng dẫn xong bác đã làm xong:). Cái Poll của bác thêm một dòng nữa là "Hai đội bỏ giải" làm em cười tý sặc từ nãy đến giờ đấy ạ. :)) Bác làm cái dòng poll ấy vào thời điểm này là nhạy cảm lắm đấy ạ :(. Cảm ơn bác nhiều lắm :)

4. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác cứ yên tâm, tất cả các số "Trước giờ cầu bay" sau gần 2 tuần mới đưa vào trong Box "Bình loạn cùng bàn phím" bác nhé. Thực chất đưa vào đó để mọi người dễ công tìm kiếm chứ không phải để không cho bình luận bác ạ. Tác phẩm đầu tay của bác rất xuất sắc, chúc mừng và cảm ơn bác đã cống hiến cho Trước giờ cầu bay nói riêng và League nói chung.

5. Nguyenhuythang304

Cống hiến thì e ko dám nhận,còn cảm ơn có lẽ e là người phải cảm ơn các anh mới đúng. 1 chút chia sẻ từ trong đáy lòng,hi vong đc mọi người đón nhận

6. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Ôi dời đc một ngòi bút thế này khen mát hết cả mặt. Vui hơn cả việc chẳng may cuối mùa đc trao ngòi bút vàng =)) cám ơn e. Em viết hay lắm,91 mà viết như 81 vậy. Hi vọng sẽ đc đọc đều bài viết của e 2 tuần 1 lần. À tiện thể vòng tới nếu có đến xem thì a e gặp nhau giao lưu tí nhỉ

7. prosport

prosport Thánh vũ

Bài viết rất hay và sắc sảo, đặc biệt em thích cái đoạn bác bình luận về giải đấu nói chung, thể hiện một tinh thần cầu lông rất trong sáng. Chúc bác có thêm nhiều bài viết hay cho Trước giờ cầu bay!

8. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Khá khen cho tay bút trẻ nhưng những nhận định chung về giải thì không trẻ chút nào. Chân thực nhưng sâu sắc. Tuy nhiên, những hệ lụy của việc mượn cầu thủ không chỉ có những điều như đã nêu đâu.

9. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Chúc mừng 4R đã có thêm một cây bút dí dỏm và khá am hiểu nội tình các CLB.
    Mong em sẽ có nhiều bài viết ở các số tiếp theo

10. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Ơ hay quá :p
    Vậy thì Giải: "Ngòi bút vàng" năm nay Khốc liệt rồi :))

11. Thanh Sói

Thanh Sói Chủ tịch CLB

Lại được làm người nổi tiếng, ngại quá đê =))

12. Thanh Sói

Thanh Sói Chủ tịch CLB

Cái gì thế này, bác hack cầu à :))
    Quả cầu 30017

13. Nguyenhuythang304

Dạ cái này bác nói đúng,em cũng thấy còn nhiều thứ phải xem xét nhưng dù sao đây cũng là chuyên mục " Trước giờ cầu bay". Nói nhiều về vấn đề ấy quá thì nó lại miên man và lạc đề,rất vui nếu nhận đc chia sẻ của bác ở dưới này cũng đc ạ

14. Nguyenhuythang304

Cám ơn bác đã động viên,thật ra e cũng hơi lo vì thông tin về các đội của e ít quá. Chỉ sợ bài viết sơ sài quá mọi người đọc ko cảm nhận đc gì

15. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Đúng là một làn gió mới của "Trước giờ cầu bay"! :8::8::8: Tâm sự rất thẳng thắn và chân thành, có nét khá giống với phong cách [MENTION=43358]Nobita123[/MENTION], nhưng [MENTION=43358]Nobita123[/MENTION] viết có phần châm biếm hơn một chút! :)):)):)) Cũng không ngờ là [MENTION=189881]Nguyenhuythang304[/MENTION] lại có thể viết nhanh như vậy! :p:p:p Thanks em! :D :D :D Mong em tiếp tục đóng góp cho "Trước giờ cầu bay" những vòng tiếp theo! :D :D :D

16. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Một like tương đương với một lần tặng cầu em [MENTION=30797]Thanh Sói[/MENTION] ạ! :)):)):))

17. Nguyenhuythang304

Cám ơn bác quá khen,e thích đọc những bài bác viết lắm. Rất vui nếu đc diện kiến bác ngoài đời

18. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

E chịu khó vô đây đi A sẽ Hack cho :)) :) :))

19. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Một bài viết xuất sắc, mong em viết nhiều số tiếp theo

20. Nguyenhuythang304

Vâng có thể nói e chịu ảnh hưởng từ phong cách của bác [MENTION=43358]Nobita123[/MENTION] ạ. Cũng có thể là 1 nét tương đồng trong suy nghĩ, tất nhiên về giọng văn thì e còn phải học hỏi bác ấy nhiều :D

Đang tải...