[Thảo luận] Trước giờ cầu bay số 22 – Acud vs Tự Do (Cuộc hội ngộ của những nội binh)

Thảo luận trong 'Bình loạn cùng bàn phím - Enter' bắt đầu bởi thegioiphang, 2/5/13.

?

Bạn dự đoán như thế nào về kết quả trận đấu giữa CLB Tự Do vs CLB Acud?

1. Tự Do thắng 6-0

3 phiếu
    15.0%
  2. Tự Do thắng 5-1

0 phiếu
    0.0%
  3. Tự Do thắng 4-2

1 phiếu
    5.0%
  4. Hai CLB Hòa 3-3

2 phiếu
    10.0%
  5. Acud thắng 4-2

2 phiếu
    10.0%
  6. Acud thắng 5-1

2 phiếu
    10.0%
  7. Acud thắng 6-0

10 phiếu
    50.0%
  1. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Lịch thi đấu của Tự Do ở nửa mùa giải đầu của League 2013 thật vô cùng khó khăn. Ngày ra quân Tự Do chạm trán với ứng cử viên nặng ký cho chức vô địch đó là CLB Mỹ Đình, tiếp đó là Hà Bắc và vòng gần đây nhất (vòng 3) là CLB Đường Sông. Những Ngày đầu của tháng 5 oi ả, Tự Do tiếp tục chinh phục League ở vòng 4 với cuộc đón tiếp nhà đương kim vô địch League 2012 CLB Acud. Cái lịch thi đấu League 2013 khắc nghiệt kia làm bầu A.T.Lee chưa thể nở nụ cười. Anh luôn trầm ngâm trong mỗi vòng đấu, quả thực cái cảm giác thua đội bạn 0-6 nó như thế nào thì tôi cũng đã từng cảm nhận và nếm trải. Chính In-Out cũng từng bị Acud hạ gục trong mùa giải League 2012 bằng tỷ số 0-6. Bị phơi trắng tỷ số là điều mà không một CLB nào mong muốn, thật sự cứ gặp những đội quá mạnh như Acud, Đường Sông, hay Mỹ Đình tôi thường an ủi các VĐV của I-O rằng: Kiểu gì đội họ chả có người bỏ cuộc. Đội mình gắn kết thế này kiểu gì cũng có trận thắng :) . Nói như vậy không có nghĩa là tôi sẽ an ủi bầu A.T.Lee như thế, trước khi viết bài này tôi nhấc máy call cho bầu với một giọng đầy cảm thông:

- Tôi: (Bấm số) ----- > nhạc chờ:Cuộc đời vẫn đẹp sao, tình yêu vẫn đẹp sao... bla bla

+ A.T.Lee: Alo, chú Phang đấy à?

- Tôi: Vâng, chào anh. Kỳ nghỉ thế nào ạ?

+ A.T.Lee: Tuyệt chú ạ. Anh cho mấy đứa trẻ về ông bà, còn mỗi 2 vợ chồng ở nhà, thế là chơi trò đuổi nhau quanh nhà.
    - Tôi: ??? ... :lay: Vâng, chúc mừng anh chị có kỳ nghỉ tuyệt vời. Anh ơi, em giờ đang viết bài về trước giờ cầu bay số của CLB Tự Do mình, mà anh ơi bây giờ xuất hiện nhiều tay phím ảo quá, thế nên viết bài ngày càng bí từ anh ạ, đấy là chưa kể đến việc bí cả thời gian nữa. Thế nên em call cho anh để xin ít ý kiến tư vấn anh ạ :)

+ A.T.Lee: Cái đấy là lỗi tại chú ý chứ? Ai bảo chú cứ ôm đồm, cứ phân công cho mỗi một CLB phụ trách một số là xong thôi. Nói thật với chú bên anh đầy người viết hay nhưng anh cấm tiệt... chỉ cử duy nhất chú [MENTION=15716]longdx81[/MENTION] viết bài thôi, ai bảo chú cứ huênh hoang về nhân sự rồi dào để bây giờ gọi cho anh mà than thở? Mà anh nói thật nhé, cái ông [MENTION=83253]NguyenTienMinh88[/MENTION] nào đó cứ bảo thơ thẩn hay nhưng có thấy viết bài "trước giờ cầu bay" đâu? Cứ chém gió ào ào vậy thôi, nhà văn với nhà thơ nó khác nhau nhiều lắm ... bla bla

- Tôi: Dạ vâng, em cám ơn anh. Em biết lỗi rồi ạ. Em nghe nói bên anh có cả dân Đại học Luật thì phải, lúc nào anh bảo bạn ấy vào forum tư vấn và xem xét cho một số thứ nhé. Em sợ nhất là diễn đàn đi sai hướng và vi phạm pháp luật anh ạ.

+ A.T.Lee: Cái đấy chú khỏi lo, đúng là bên anh có dân Luật thật đấy. Nhưng chưa cần phải sử dụng, hiện tại anh thấy dd vẫn đi đúng hướng.

- Tôi: Dạ vâng, em cảm ơn anh. Anh ơi, quay lại với chủ đề (nghĩ bụng, cái lão này chủ đề nào cũng chém được, kinh thật) chính là vòng 4 này anh có phương án nào chống đỡ trước Acud của bầu Hà chưa ạ? Em hỏi câu này anh đừng giận em nhé? Anh không giận em mới dám hỏi cơ?

+ A.T.Lee: Chú lắm chuyện nhỉ? Thừa thời gian à? Hỏi đi, có gì mà giận, mấy “thằng” mạnh như Mỹ Đình, Hà Bắc, Đường Sông anh còn chả ngại nữa là.

- Tôi: Ấy, em ngắt lời anh tý. Anh nói chuyện qua điện thoại thế này với em thì gọi “thằng” cũng ok. Nhưng lên diễn đàn anh phải nhớ là gọi “CLB” anh nhé. Chứ gọi bằng “Thằng” là các bác ấy tự ái đấy. Văn phong mà, bút sa gà chết.Văn nói mình còn cãi được...

+ A.T.Lee: Cái thằng này, mày cứ phải dạy đĩ vén váy, tao biết rồi.

- Tôi: Ấy, anh lại nóng rồi. Em chỉ sợ anh không hay duyệt bài trên diễn đàn nên không biết rồi tự do ngôn luận phát là mất lòng nhau như chơi đấy anh ạ.

+ A.T.Lee: Thôi, ông cứ như đàn bà ý, hỏi gì hỏi nhanh lên. Anh nhiều việc lắm...

- Tôi: À, dạ vâng. Câu hỏi của em là vòng tới này gặp Acud: 1. Anh có đóng bỉm không ạ? 2. Anh có đích thân điều khiển CLB không ạ, hay anh lại giao phó cho một ai đó rồi bản thân sẽ tắt điện thoại di động và hôm sau lên mạng trình bày ... bla bla?

+ A.T.Lee: Á, thì ra chú mày xỏ xiên anh phải không? Thế này nhé, anh đọc luôn cho chú mày đội hình xuất phát (thi đấu) của CLB Tự Do cũng như Acud nhé:

Nội dung đơn Nam (MS) : Bên Tự Do anh mày vừa rồi không nghĩ lễ mà tập trung vào luyện tập, chăm nhất là Tú_Rắn thế nên đơn đầu dù thắng hay thua anh vẫn đặt niệm tin vào VĐV này. Tiếp đó là VĐV Đạt nhé. Phía bên Acud, trận này Long Kem mệt nên nghỉ, kiểu như Mecsi của Barca ấy chú :). Thế nên các nội dung đơn của Acud rất có thể do Hùng và Lâm đảm nhiệm. Nếu anh mà dự đúng thì kết quả ở nội dung này là 1-1

Nội dung đôi Nam (MD): Nói thật là nội dung này bên Tự Do của anh hơi đuối, sắp thế nào cũng rất dễ bại cả 2 cái nội dung đôi nam. Thế nên anh xin phép ít bàn về nội dung này. Tiện thể cũng giấu tên VĐV luôn. Dự của anh cho nội dung này là 2-0 nghiên về Acud.

Nội dung đôi Nữ (WD): Nghe thông tin vỉa hè là VĐV Giang của Acud nghỉ trận đấu này để đi đánh giải gì ý ở tận Quảng Nình thì phải. Nếu mà VĐV này lọt sâu vào vòng trong thì có nghĩa là Acud sẽ thiếu hụt lực lượng cho nội dung đôi nữ, tuy nhiên Acud cũng còn lại một số VĐV nữ khác cũng rất mạnh mà khi xuất trận vẫn rất khó cho Tự Do. Thế nên nội dung này bên anh vẫn đi thôi chú ạ.

Nội dung đôi Nam Nữ (XD): Nội dung cuối cùng này anh lại đặt niềm tin vào VĐV Huy ( [MENTION=13199]daicateng[/MENTION] ) ở vòng trước cậu này đã ít nhiều gây khó khăn cho cặp VĐV của Đường Sông là Minh / Trang. Hy vọng trước Lộc/ Huệ của Acud, Huy sẽ giữ được phong độ như ở vòng trước. Đây sẽ là trận cầu mà tất cả các thành viên của Tự Do hùa vào cổ vũ. Hy vọng sẽ có khác biệt, khó đấy chú ạ. Anh cứ nghĩ đến 50-50 cho trận đấu này vậy :)

- Tôi: Cảm ơn anh về những nhận định rất thực và sát. Dù từ nãy đến giờ anh đốt tiền điện thoại của em cũng kha khá, nhưng mà em hy vọng sau bài viết này thì bác trưởng ban [MENTION=41773]LaQuocDuc[/MENTION] sẽ trả tiền “nhuận phím” cho em để không bị lỗ trong thương vụ này :)). Cuối cùng, chúc bác cùng Tự Do có một mùa giải vui vẻ và thi đấu thật rực rỡ tại vòng 4 này nhé.

+ A.T.Lee: Tút, tút, tút

- Tôi: Vô duyên thế không biết :( Bla bla

PS: Thế còn các bác? Qua cuộc đối thoại trên, các bác đánh giá thế nào về cuộc đối đầu này? Hãy bấm nút”bình chọn” ở phía trên nhé.

1 person likes this.
  2. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Thanks bác, bác call cho bác CT Tự Do nghe vui quá! :teeth::teeth::teeth: Bác Phẳng lập Poll hơi ngược so với phong cách của em, em thường để đội mạnh trên, yếu dưới! :p:p:p

3. Master Caphao

Master Caphao Thành viên Tích cực

Ơ hơ! Em đang viết về trận này gần xong, tính là 2h chiều nay post. :))

4. thegioiphang

Thôi chết, không biết bác Cà đã đăng ký chưa nhỉ? Nếu đăng ký rồi thì em có lỗi quá :). Gần xong rồi hả bác? Vậy bác post nhé. Để em xoá bài này luôn vậy.

5. mrtam09

mrtam09 Thành viên Xuất Sắc

Bác inbox.cho.em.bài.viết gần xong của bác với :)) em.muốn đọc :p

6. longdx81

Bác ý có đăng ký rồi bác ạ, hay bác [MENTION=44893]Master Caphao[/MENTION] viết trận của [MENTION=815]manhtoan[/MENTION] đảm nhiệm [MENTION=815]manhtoan[/MENTION] bận không viết được), em lại tưởng 2 bác có trao đổi với nhau roài! :):):)

7. emly89

emly89 Thành viên Xuất Sắc

Bác phang chắc vừa alo vừa tốc kí.ko thì đích thị là ghi âm rồi

8. longdx81

Bác ý ghi luôn vào bộ nhớ, khỏi phải ghi âm hay tốc ký! :):):)

9. bachhoa1102

bachhoa1102 Thành viên Xuất Sắc

Hiện đang có 12 bác trong sân này. (7 vận đông viên & 5 khán giả)

bachhoa1102
    emly89
    heo lười
    mrtam09
    Tu_Snake

Đều của Tự do hết :D

10. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Phong cách mới, chúc 2 đội thi đấu thành công..............

11. longdx81

Sao không có anh trong list này nhể! :)):)):))

12. emly89

Có mỗi tay nào đường sông đi lạc vào đây

13. emly89

Bác long chắc ẩn dật ghê quá...bách hóa ko tìm thấy

14. Master Caphao

Bác cứ để cho mọi người đọc, em viết trận khác cũng ok vì vòng này vẫn thiếu đến 2,3 trận nữa chưa có bác nào viết.

15. Master Caphao

Để em xem lại luôn bác ạ.

16. thegioiphang

Vâng, em cảm ơn bác rất nhiều :)

17. thegioiphang

Không phải đâu, đúng lúc bác ấy lang thang sang chỗ khác thì cái tay bachhoa kia vào nên không thấy bác ạ :)

18. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Hay quá bầu Phang ơi. Sáng tạo thật. Có lẽ đổi tên chuyên mục này thành Chém gió trước giờ cầu bay.

19. longdx81

Vâng, vậy thì may quá, [MENTION=815]manhtoan[/MENTION] viết trận PĐL - Đường Sông bác ạ! :D :D :D Trận ý hay quá mà, he he! :D

20. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Sợ nhất [MENTION=4]thegioiphang[/MENTION] bí...... :))

Đang tải...