[Thảo luận] Trước giờ cầu bay số 13 clb Hà Bắc - clb Long Biên

Thảo luận trong 'Bình loạn cùng bàn phím - Enter' bắt đầu bởi longdx81, 3/4/13.

?

Kết quả trận Hà Bắc - Long Biên sẽ như thế nào?

1. Hà Bắc thắng 6-0

8 phiếu
    28.6%
  2. Hà Bắc thắng 5-1

7 phiếu
    25.0%
  3. Hà Bắc thắng 4-2

8 phiếu
    28.6%
  4. Hai đội hòa nhau 3-3

4 phiếu
    14.3%
  5. Long Biên thắng 4-2

0 phiếu
    0.0%
  6. Long Biên thắng 5-1

0 phiếu
    0.0%
  7. Long Biên thắng 6-0

1 phiếu
    3.6%
  1. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Sau một hồi chém gió rất vui trong topic trước giờ cầu bay, trận Hà Bắc – Long Biên đã rơi vào tay tôi cùng với lời hẹn hò cà phê, cà pháo với Idol của tôi là @Master Caphao – quán quân cây bút vàng năm trước, cùng với 2 Phó tổng trọng tài là bác @satmoclong và bác @songoku77 ! Thật vinh dự cho tôi quá! Tôi phải viết bài này ngay và luôn để thứ 5 còn có cái mà báo cáo với các bác ý chứ! ;;);;);;) Không chừng tôi mà viết hay các bác ý lại mời tôi bia cũng lên, he he! :p :p :p. Mà sao tôi cứ có linh cảm là hẹn 3 bác mà chỉ gặp có 2 bác thôi nhể? :teeth::teeth: :teeth: Thư giãn một chút cho vui vẻ vì chúng ta sắp bước vào phân tích một trận đấu rất quyết liệt. Đó là cuộc đối đầu giữa Hà Bắc và Long Biên. Năm nay với sự góp mặt của rất nhiều đội mạnh như Hoàng Kim, Acud, Mỹ Đình, Đường Sông, Hà Bắc, Pháo Đài Láng, Thanh Xuân cuộc chiến top 3 sẽ vô cùng khó khăn và kịch tính. Bất kỳ một sai lầm nhỏ nào cũng phải trả giá đắt, khoảng cách 1 điểm và 3 điểm nhiều khi khá mong manh. Chính vì vậy, Hà Bắc sẽ không cho phép mình sai lầm khi đối đầu với một đối thủ được đánh giá yếu hơn là Long Biên. Còn Long Biên sau trận thua choáng váng trước Thanh Xuân, chắc chắn ban lãnh đạo Long Biên đã nhận ra rằng, cuộc chơi này tuy thú vị nhưng không hề dễ dàng. Long Biên, I-O tuy khó có thể chen chân vào top 3 nhưng với vị thế cùng với danh tiếng lâu năm của mình nhất định sẽ là kẻ ngáng đường khó chịu cho 7 ứng cử viên kia. Bất cứ một sai lầm nào khi đối đầu với 2 đội này đều phải trả giá. Lần này tôi cũng xin phép được thay đổi chiến thuật phân tích một chút, đó là không phân tích theo nội dung (MS, MD, WD, XD) nữa mà phân tích theo thời gian thực. Tôi chia 6 trận làm 3 giai đoạn (MS1, MD1), (WD, XD), (MS2, MD2)! :D :D :D

1. Đơn nam 1, đôi nam 1 (MS1, MD1)

2 trận toàn nam đầu tiên này thật vô cùng quan trọng. Thật điên rồ nếu thắng 2 trận này rồi thua 4 trận còn lại? :-o:-o:-o Hà Bắc với rất nhiều cao thủ cả đơn lẫn đôi nhưng họ chưa lần nào phô diễn đội hình mạnh nhất của mình. Có thể có 2 lý do, 1 là họ chưa gặp đối thủ xứng tầm, 2 là cũng thật khó để quy tụ hết giàn sao về, nhất là các siêu sao thì lại hay bận nhiều việc, nhiều giải. Long Biên thì hy vọng cả 2 điều này đều đúng: Hà Bắc khi gặp họ sẽ không tung ra đội hình mạnh nhất, nhưng chắc chắn trận đơn đầu và đôi đầu vẫn là ưu tiên số 1 vì tính chất quan trọng của nó. Bên Hà Bắc có thể có rất nhiều lựa chọn cho đơn 1 như Như Mỹ, Đình Đại hay Minh Bắc Ninh, Vũ Minh, Thành Béo... Trong 2 vòng đầu Như Mỹ vẫn chưa xuất hiện, có thể lần này anh sẽ xung trận hoặc có thể Minh Bắc Ninh sẽ lĩnh ấn tiên phong, nếu như vậy Hà Bắc có thể yên tâm về vị trí đơn đầu của họ. Bên Long Biên, có lẽ đôi nam vẫn chưa thể sánh với Hà Bắc nên nhất định đơn đầu họ sẽ tung ra người mạnh nhất. Đó là Minh Đức, anh có lối đánh bền bỉ vô song, thể lực dồi dào, là đối thủ khó chịu cho bất kỳ ai. Trận đơn đầu này sẽ vô cùng hấp dẫn! Tôi nghĩ cơ hội chia đều cho 2 đội. Ở đây, cổ động viên đóng vai trò rất quan trọng, nhất là nữ cổ động viên. Không phải là cứ khua chiêng, gõ mõ ầm ầm là có hiệu quả, các chị em chỉ cần nhỏ nhẻ động viên anh em “Anh ơi cố lên…”, “Anh yêu ơi cố lên…”, đưa khăn lau mồ hôi thật dịu dàng cùng với cái liếc mắt tình từ ;;);;);;)… thì khác nào lửa đổ thêm dầu, VĐV nam sẽ oánh với 150% công lực, cuộc quyết chiến sẽ càng thêm quyết liệt. Tôi thì tôi hy vọng bên Long Biên sẽ chiến thắng trận này, vì không thắng thì các cặp đôi của họ như (Kiên, Toàn), (Hải, Long), (Toàn, Hiếu) hay (Toàn, Hưng) khó mà địch lại được đôi nam 1 của Hà Bắc với (Việt, Đức), (Vũ béo, Minh)… Nhưng nếu Long Biên thắng trận MS đầu tiên với khí thế hừng hực, cùng với sự cổ vũ cuồng nhiệt của đội nhà và các hot girl, biết đâu đôi nam của họ cũng làm lên chuyện. Điều đó xảy ra thì chẳng khác nào cổ tích. Quả thật là rất khó, thắng 1 trận trong 2 trận này là điều quá tuyệt với Long Biên rồi! :):):)

2. Trận đôi nữ, đôi nam nữ (WD, XD)

Hai nội dung này cũng thật là khó cho Long Biên vì Hà Bắc sở hữu nhiều tay vợt nữ khá mạnh như Thắm, Hằng, Trang, Nguyệt. Nữ VĐV Thắm là nổi tiếng nhất nhưng chị chưa xuất trận lần nào. Cũng dễ hiểu thôi vì con gái thì thường bận bịu hơn con trai, kể cả chủ nhật. Bên Long Biên, có nữ VĐV Trang Sơn Tây nổi tiếng nhưng cũng chưa lần nào xuất hiện. Hy vọng lần này chị sẽ có mặt để cuộc chiến thêm cân bằng. Giả sử tất cả nữ VĐV của 2 đội đều có mặt thì tôi nghĩ đôi (Hằng, Nguyệt) hoặc (Hằng, Trang) của Hà Bắc sẽ xuất trận đối đấu với đôi (Thảo, Huyền) hoặc (Thảo, Hương) của Long Biên. Long Biên thật khó thắng trận đôi nữ này, chắc họ sẽ dồn sức cho trận đôi nam nữ. Chúng ta mong chờ cuộc đối đầu (Hoan, Trang) hoặc (chủ tịch Kienlongbien, Trang) của Long Biên đánh với (Thành Béo, Thắm) hoặc (Như Mỹ, Thắm)… Cuộc chiến này cân bằng hơn so với nội dung đôi nữ nhưng theo tôi nghĩ lợi thế vẫn nghiêng về phía Hà Bắc. Bên Long Biên hy vọng bên mình sẽ có đội hình mạnh nhất như mong muốn và mong chờ sự thiếu vắng trụ cột phía bên Hà Bắc. Dù thế nào Long Biên cũng phải chiến đầu hết mình để tìm kiếm 1 chiến thắng trong 2 trận mà các chị em xinh đẹp góp mặt là chính này! :D

3. Trận đôi nam 2, đơn nam 2 (MD2, MS2)

Đôi nam 2, đơn nam 2 nếu đủ đội hình thì Hà Bắc vẫn mạnh hơn Long Biên khá nhiều. Nếu đôi nam 1 của Hà Bắc là (Việt, Đức) thì đôi nam 2 của Hà Bắc có lẽ là (Vũ, Minh) hay (Vũ, Đại). Đơn nam 2 của Hà Bắc có thể là Như Mỹ, Quang, Đại… Bên Long Biên dù có tung đội hình thế nào thì cũng khó ăn được đôi nam, hay đơn nam 2 của Hà Bắc. Họ mong chờ Hà Bắc thiếu vắng những hảo thủ mạnh nhất, đồng thời rèn luyện chăm chỉ để có sự ăn ý giữa các bộ đôi của mình như (Toàn, Hiếu), (Toàn, Hưng), (Hải, Long)… Nếu 4 trận đầu, Long Biên thắng ít nhất là 1 trận thì còn sống là còn chiến đấu! :dance30::dance30::dance30: Chủ tịch Kiên nên kêu gọi hô hào thêm các cổ động viên khác ngoài câu lạc bộ mình nhất là cổ động viên nữ. Với vẻ ngoài đẹp trai, tôi nghĩ là anh sẽ làm được, he he! :teeth::teeth::teeth: Lúc đó, cuộc chiến với Hà Bắc sẽ gay cấn đến phút cuối hay ít nhất là đến hết trận thứ 5! :D :D :D

Hì, cuối cùng cũng phân tích xong! Thật sự là khá khó khăn khi tôi viết theo phong cách mới. Trong bài viết này, tôi đề cao các cổ động viên, các bạn là nguồn nhiệt bất tận cho các VĐV thi đấu hăng hái và cố gắng hơn. Nếu phải đưa ra dự đoán thì tôi sẽ dự đoán kết quả 4-2 nghiêng về phía Hà Bắc, còn các bạn sẽ dự đoán thế nào? Dù sao, tất cả đều chỉ là dự đoán, chỉ khi trận đấu Hà Bắc – Long Biên kết thúc thì chúng ta mới biết kết quả cuối cùng, giờ thì chúng ta cứ cùng nhau bình luận, chém gió đã, để bầu không khí League 2013 ngày một nóng lên!

Chúc 2 câu lạc bộ thi đấu thành công!

Chỉnh sửa cuối: 4/4/13
    3 people like this.
  2. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

bài viết hay, xứng đáng được tặng cầu

3 people like this.
  3. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Thật khó khăn cho long biên khi đối đầu với hà bắc, với sức trẻ của mình long biên sẽ chiến đấu hết mình, chúc hai câu lạc bộ thi đấu thành công

1 person likes this.
  4. longdx81

Cảm ơn manhtoan, nhưng hình như chưa thấy cầu thì phải! ;));));))

5. prosport

prosport Thánh vũ

Bài viết rất hay và cách phân tích cũng mới!
    Tặng cầu bác rồi nhé

2 people like this.
  6. longdx81

Cảm ơn bác [MENTION=224]prosport[/MENTION] nhiều nhé, em cũng rất thích đọc các bài viết của bác! :D :D :D

7. longdx81

Em cũng sửa rồi đấy ạ, hic, không tặng cầu bác mà cũng không reply lại được vì thư đầy quá! :):):)

Chỉnh sửa cuối: 3/4/13
  8. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Ấn tượng với Bài viết của Bác đấy.
    Mong là ngày hẹn có đủ nhân vật như Bác đã nhắc đến ở trên :D
    Hi vọng là Bác [MENTION=44893]Master Caphao[/MENTION] bít nhậu chứ như Bác [MENTION=19218]songoku77[/MENTION] thì TỐN MỒI lắm :))

9. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

Bác Long dạo này văn thơ lai láng quá :005:

10. longdx81

Em đoán là chỉ cafe, caPhao thôi, bác [MENTION=44893]Master Caphao[/MENTION] mà, chứ có phải master nhậu đâu! :teeth::teeth::teeth:

11. longdx81

Đau hết cả đầu đấy! :)) :)):))

12. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Công nhận bác [MENTION=15716]longdx81[/MENTION] nhanh thật, vừa nhanh lại vừa xuất sắc nữa chứ, mới thống nhất xong tối qua mà giờ đã ra bài, quả thật là uyên thâm. Em thì dự là ông em@Master Caphao kia thì còn xơi mới làm được vậy, chắc giờ này lại hắn lại đang uýnh cờ bên xiangqi cho mà xem. Mà bác [MENTION=1940]satmoclong[/MENTION] nhớ lịch hẹn sáng mai hoặc trưa mai đấy nhé. Địa điểm do bác quyết định. Trưa nay em hẹn chiến cờ tướng với Cà Pháo rồi chốt lịch ngày mai luôn!

2 people like this.
  13. longdx81

Bác quá khen, vì hôm nay em đi làm, 7h đã đến cơ quan mà 8h30 mới vào làm, không viết nhưng tối qua cũng nghĩ trước roài, địa điểm thì tùy bác sát quyết định! :D :D :D

14. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Hay quá Long ơi. Em càng viết càng Pro

1 person likes this.
  15. longdx81

Em là em mong đợi vòng sau @NguyenTienMinh88 viết bài đấy nhé, lần này tự dưng lại lỡ hẹn! :D :D :D Viết những cái nhất của vòng 2 rõ là hay! ;;);;);;)

1 person likes this.
  16. Master Caphao

Master Caphao Thành viên Tích cực

Em đang đánh cờ bên xiangqi thấy hắt xì hơn liên tục, hóa ra bác [MENTION=15716]longdx81[/MENTION] và bác [MENTION=1940]satmoclong[/MENTION] nhắc nhở.
    Các bác nhớ lịch hẹn ngày mai đấy nhé!
    P/S: Hà Bắc có duyên với số 13 thế? đây là biển số xe của Hà Bắc ngày xưa đây.
    Em dự đội hình 2 đội như sau:
    1. Bên LB - Vòng 2 LB thiếu người trầm trọng nên bầu Kiên đích thân ra sân, hi vọng vòng này LB đủ quân khi gặp HB. Nếu LB đủ quân thì đội hình mạnh nhất như sau:
    - MS: Minh Đức, Kiều Tùng Hoan ( hoặc Dũng)
    - MD: Mạnh Toàn - Hiếu, Toàn - Hưng hoặc Kiên bưu chính - Dũng (hoặc Kiên - Toàn)
    - WD: Thảo - Huyền hoặc Trang sơn tây - Thảo
    - XD: Hoan - Hương sún hoặc Dũng - Hương sún.

2. Bên HB sẽ cần lực lượng như sau:
    - MS: Minh bắc ninh, Như Mỹ
    -MD: Việt - Đức, Đại - Minh
    - WD: Trang - Lan
    - XD: Vũ - Nguyệt ( hoặc Huyền)

Hà Bắc chắc thắng 2 trận MD, 1 MS, WD. Long Biên có cơ hội 1 trận MS của Minh Đức, 1 trận XD của Hoan - Hương, còn nếu Dũng- Hương thì lại thua chắc. Như vậy HB cầm chắc 4-2, còn nếu vào ngày đẹp trời cho HB có thể 5-1, thậm chí là 6-0.
    Em dự vậy thôi nhé mong các bác nhẹ tay! kaka

Chỉnh sửa cuối: 3/4/13
  17. longdx81

Cảm ơn bác [MENTION=44893]Master Caphao[/MENTION], bác viết trận PDL - Acud nhanh nhanh để em đón đọc nhé, ngày mai em kiểm kê, thoải mái thời gian cafe với bác buổi trưa và đọc bài buổi chiều hay tối hay khuya lun! :D :D :D

18. longdx81

Hình như chưa có bác Long Biên nào vào chém gió! :p:p:p

19. Master Caphao

Master Caphao Thành viên Tích cực

Chắc phải chiều mai, sau khi đi đàm đạo cà phê, cà pháo với bác về mới có cảm xúc.
    Bên Long Biên chỉ có bầu Kiên hay vào chém, thi thoảng thêm bác Hưng chạy nhanh nữa thôi!

20. longdx81

Vâng, mai bác có up bài lên lúc 12h đêm thì em vẫn đọc được như thường! :D :D :D

Đang tải...