[Thảo luận] Trước giờ cầu bay 25: Tự Do – Thanh Xuân: Tâm sự của các CTDD

Thảo luận trong 'Bình loạn cùng bàn phím - Enter' bắt đầu bởi longdx81, 8/5/13.

?

Theo bạn kết quả club Thanh Xuân vs Tự Do sẽ như thế nào

1. Thanh Xuân thắng 6-0

9 phiếu
    42.9%
  2. Thanh Xuân thắng 5-1

5 phiếu
    23.8%
  3. Thanh Xuân thắng 4-2

2 phiếu
    9.5%
  4. Hai đội hòa 3-3

4 phiếu
    19.0%
  5. Tự Do thắng 4-2

1 phiếu
    4.8%
  6. Tự Do thắng 5-1

0 phiếu
    0.0%
  7. Tự Do thắng 6-0

0 phiếu
    0.0%
  1. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Mùa hè đã đến! Hoa Phượng, Bằng Lăng nở (đỏ, tím) rực các con đường Hà Nội. League 2013 đã trải qua 4 vòng với biết bao trận đấu căng thẳng, gay cấn, với bao vui buồn còn vương lại. Vòng 5 sắp tới, Tự Do gặp Thanh Xuân, với kết quả qua 4 vòng trước, quả thật các bạn dễ đoán đúng hoặc gần đúng kết quả của trận này nên trong bài viết trước giờ cầu bay số 25: Tự Do – Thanh Xuân, các bạn hãy cho tôi lan man một chút nhé! :D.

Quay ngược lại cách đây gần 2 năm, khi u nhẹ nhàng nói với tôi rằng:
    - Long ơi, con hơi bị mập rồi đấy, buổi sáng cố mà dậy sớm tập thể dục cho khỏe người đi con
    - Vâng
    Tôi trả lời rồi lấy một đôi giày 100k của u để sáng dậy chạy. Vừa chạy vừa đi bộ được vài buổi thì tôi tìm được một chỗ oánh cầu lông ngoài trời. Hi hi, may quá, chơi cầu lông mình cũng biết chút, chứ cứ chạy hoài thì chán òm à? :D :D :D Tôi liền hăm hở quay lại Giảng Võ (nơi tôi ở trước đây khi chưa có em bé) tìm lại thanh bảo kiểm carbonnex20 yêu quý từ hồi học đại học. Bao của nó đã nhuốm màu rêu phong và mạng nhện chăng đầy. Tôi hì hục lấy phất trần và giẻ lau, lau cho sạch sẽ rồi hăm hở vác về nhà. Con đường trở lại với cầu lông của tôi như vậy đó. Sau một vài tuần mải mê chinh chiến và yêu đương, tôi liền lên google.com search từ khóa “kỹ thuật cầu lông” nhằm nâng cao trình độ. Và dĩ nhiên đó cũng là cơ duyên đưa tôi đến với diễn đàn thegioicaulong.com. Ban đầu tôi chỉ định đọc xem có gì hay hay thôi chứ lập nick làm gì cho tốn thời gian? :) Nhưng với một vài hạn chế như không xem được ảnh, không kích được link… tôi cũng chịu khó lập cho mình một cái nick, lấy nguyên nick yahoo đầu tiên của tôi là longdx81. Cũng phải sau một vài tuần đọc một loạt các bài trên diễn đàn, tôi mới bắt đầu lân la chém gió thử chơi. Hồi đó club Thanh Xuân và S3 là hai club có thể nói là sôi nổi nhất trên diễn đàn. Tôi vào đó tung hoành như chỗ không người đến lỗi một bác của club S3 phải thốt lên rằng:
    - Cậu là ai mà vào đây cứ tự nhiên như thành viên của câu lạc bộ vậy?
    - Vào đâu thì em cũng tự nhiên như vậy thôi! :)):)):))
    Chính vì tố chất này mà bác @thegioiphang đã giao cho tôi một trọng trách hết sức lớn lao đó là thành lập ra một club để quy tụ những thành viên chưa hay đã thuộc một club nào khác, tại mọi miền tổ quốc miễn là có chung một niềm đam mê để có nơi sinh hoạt trên diễn đàn, cũng là để gắn kết mọi người lại với nhau hơn. Cái tên Tự Do cũng không phải là ngẫu nhiên đâu các bạn. Vì khi tham gia một giải đấu phong trào, nếu một VĐV chưa thuộc một câu lạc bộ nào hoặc chưa đủ sức sáng tạo để bịa ra tên một câu lạc bộ hay hay thì ban tổ chức sẽ ghi VĐV đó thuộc câu lạc bộ… Tự Do! :D :D :D.

Tự Do ra đời như vậy, với biết bao vui buồn, thăng trầm và còn rất non trẻ. Thật may mắn là Tự Do được tham gia League 2013, nếu đến năm 2014 có đấu loại mới được tham dự giải thì tôi cũng rất là băn khoăn không biết Tự Do có qua được vòng loại hay không? :):):) Các bác trong ban tổ chức mặc dù biết trình độ của Tự Do còn rất non trẻ như tuổi đời của nó vẫn mạnh dạn cho Tự Do tham dự, liệu các bạn VĐV có hiểu được ý nghĩa của nó chăng?

Thanh Xuân, nếu tôi nhớ không nhầm chỉ ra đời trước Tự Do khoảng 6 tháng, nhưng thời điểm tôi vào diễn đàn đã là bá đạo nhất và vẫn là bá đạo nhất cho tới thời điểm hiện nay. Hic, nói ra thì xấu hổ, lúc vào diễn đàn tôi chỉ thấy cái tên Amotec600 và superware35 nghe hay hay nhưng chẳng biết ý nghĩa của nó là gì? :):):) Thời đó 2 bác Sup và bác Téc quả là song kiếm hợp bích lừng lẫy diễn đàn. Một dạo bác Superware35 bận không còn được năng nổ như trước nữa nên lấy rất nhiều nick khác nhau mà giờ tôi chỉ biết một vài cái nhưng bác @amotec600 vẫn là một trụ cột của Thanh Xuân mặc dù bây giờ bác cũng chỉ là một CTDD như tôi. Amotec600 một thanh kiếm sắc xanh pha trắng, dịu dàng, mềm mại nhưng vô cùng mạnh mẽ. Nó giống hệt ông chủ sở hữu nó nên cái tên Amotec600 lừng lẫy diễn đàn, tôi có thể nói là rất ít người vào diễn đàn mà lại không biết cái tên này! :):):) Thanh Xuân một cái tên nghe đã thấy tràn đầy sức sống, sức mạnh của tuổi trẻ, một cái tên mà ít ai ngờ rằng đã về đích thứ 3 ở mùa giải trước khi chỉ quy tụ những cái tên hoàn toàn thuộc về cầu lông phong trào cũng không phải là những cái tên quá danh tiếng. Chỉ khi thi đấu ở League 2012, mọi người mới biết nhiều hơn đến các anh. Tự Do, một cái tên đầy phóng khoáng và khát khao của tuổi trẻ. Nó mang theo hoài bão của các ông chủ và những người quản trị diễn đàn nhưng liệu rằng nó có thể đáp ứng được các hoài bão đó? Chúng ta cùng phân tích trận đấu này để xem cuối cùng các CTDD mong muốn những gì ở các VĐV trẻ, những khát khao thầm kín mà không phải lúc nào cũng nói toạc ra từ những giây phút ban đầu! :):):)

Phân tích:
    Nếu như chia các đội tham gia League 2013 thành các nhóm thì sẽ có 3 nhóm. Nhóm đầu (Hoàng Kim, Acud, PĐL, Đường Sông, Thanh Xuân, Hà Bắc, Mỹ Đình) tranh tốp 3. Nhóm 2 ( I-O, Long Biên) những kẻ ngáng đường khó chịu. Nhóm 3 (Flame, New star, Tự Do) tranh vé vớt thì cuộc chiến Thanh Xuân – Tự Do này đúng là cuộc chiến của top đầu và top cuối, không có cửa nào cho Tự Do kiếm được một điểm trừ khi cả đội TX nghỉ hàng loạt do một vấn đề gì đấy! :):):) Quả đúng vậy thôi, nếu nhìn lại các trận đấu thì khi Long Biên thắng Flame 5-1, Thanh Xuân đập tan nát Long Biên 6-0, thì lấy gì để Tự Do có thể kiếm 1 điểm từ Thanh Xuân nếu trình của Tự Do cũng chỉ ngang với Flame? Thanh Xuân thuộc top đầu, trong khi đó Tự Do khi đối đầu với top đầu đều thua 0-6 mặc dù top đầu chỉ tung ra đội hình 2, chưa đội nào tung ra đội hình 1 với Tự Do cả? :):):)

1. Nội dung MS (Đơn nam)
    Tôi có thể khẳng định Tự Do không có cửa gì ở nội dung MS cũng như nội dung MD, nơi ông bầu Amotec600 đặc biệt là một con người cẩn thận và chắc chắn. Nội dung MS miễn bàn, Tự Do tung ra VĐV nào thì tung cũng sẽ thua 0-2 gần như là chắc chắn, có thể để luyện tập tiếp Flame ở vòng sau thì luyện tập thôi, các VĐV Tự Do hay cố gắng hết sức mình nhé! Dù thua cũng phải theo tiêu chí “Chúng tôi đến đây không bắt buộc phải chiến thắng nhưng bắt buộc phải chiến đấu hết mình” của bác @Master Caphao cũng như là mong muốn của ban lãnh đạo Tự Do.

2. Nội dung MD (Đôi nam)
    Nội dung MD tôi nghĩ ông bầu Amotec600 vẫn giữ nguyên bộ đôi Thanh – Trưởng đã thi đấu ăn ý và gắn kết, bách chiến bách thắng 4 vòng đấu và bộ đôi @lính mới , @Suhaobn ) – bộ đôi đậm chất Thanh Xuân với một @Suhaobn đầy sức mạnh và nhanh nhẹn, có những cú đập như búa bổ, công thủ toàn diện và một @lính mới có một cổ tay vô cùng dẻo mà mạnh mẽ. Bộ đôi @lính mới , @Suhaobn ) chưa ra quân lần nào, lần này gần như chắc chắn các anh sẽ ra quân để tiếp Tự Do. Tự Do nếu tung ra đội hình MD thì cũng rất khó đoán. Cứ cho là những đôi tốt của Tự Do như (Đạt, Linh), (Hải, Tuấn) hoặc (Hải, Huy), (Hải, Bách) thì cũng rất là khó thắng 2 cặp đôi kia của Thanh Xuân. Các anh đánh được 3 séc với Thanh Xuân là mừng lắm rồi, nếu giành chiến thắng thì chắc Tự Do phải đập phá, ăn chơi đến 1,2 giờ sáng hôm sau mất! :)):)):))

3. Nội dung XD (Đôi nam nữ)
    Tôi nghĩ Thanh Xuân vẫn giữ nguyên cặp đôi (Ngọc, Nhung) đã thi đấu ăn ý với nhau qua các vòng đấu. VĐV Ngọc thi đấu rất mạnh mẽ và nhiệt tình, tôi rất thích phong cách thi đấu của anh. Với sự thăng hoa đột xuất của cặp đôi (Bách, Ly) khi tiếp Acud, Tự Do nếu không có gì thay đổi vẫn sẽ giữ nguyên cặp đôi này để tiếp Thanh Xuân. Hy vọng họ sẽ tiếp tục thi đấu thành công và cống hiến cho khán giả một trận cầu hấp dẫn.

4. Nội dung WD (Đôi nữ)
    Nếu nội dung này Thanh Xuân có được VĐV Thúy Quảng Trị cặp với VĐV nào thì Tự Do khá là khó có cửa thắng. Nếu VĐV Thúy không góp mặt, Tự Do ra quân với đội hình đôi nữ mạnh nhất của mình là (Hạnh, Quỳnh) thì trận đấu sẽ rất hấp dẫn, tôi hy vọng một chiến thắng cho Tự Do. Ở nội dung này cửa thắng của Tự Do vẫn là khá hẹp nhưng có thể nói là sáng nhất trong 4 nội dung.

Vâng, như đã phân tích, cơ hội để Tự Do kiếm 1 điểm từ Thanh Xuân là quá khó. Thắng một trong 6 trận là quá tuyệt vời, điều mà Tự Do chưa làm được với đội hình 2 của các đội thuộc top đầu? :):):) Chiến thắng làm người ta tự tin hơn, nhưng thực sự nó có phải là mong muốn lớn nhất của ban lãnh đạo Tự Do cũng như ban quản trị diễn đàn? Điều tôi mong muốn nhất và tôi tin rằng các bác lãnh đạo cũng mong muốn vậy là Tự Do qua các trận đấu, từng VĐV sẽ nhận ra mình còn điểm gì yếu hơn đối thủ, làm cách nào để khắc phục được những điểm yếu ấy, và tập luyện như thế nào để khắc phục nó, để đạt đến trình độ cao hơn? Nếu các bạn không nhận ra được tại sao mình lại thua đối phương, mình còn kém đối phương những điểm gì liệu các bạn có thể tiến bộ? Nếu các bạn không có một kế hoạch tập luyện cho từng tuần một cách rất cụ thể, liệu các bạn có thể tiến bộ? Nếu các bạn chỉ đánh cầu lông để khỏe người như tôi hay một số các cụ già, liệu có cần thiết phải tham gia league 2013? Có bao nhiêu người download video mình thi đấu về xem để khắc phục những điểm yếu của mình? Có bao nhiêu bạn có kế hoạch tập luyện hàng tuần để tiến bộ mỗi ngày? Chúng ta đến đây để học hỏi nhưng không là để dạo chơi qua League 2013? Trận chiến với Thanh Xuân, Flame tôi mong muốn các bạn luyện tập và cố gắng hết mình. Luyện tập là cả một quá trình lâu dài, đừng mong 1,2 tuần hay 1 tháng là có thể tiến bộ nhanh chóng nhưng các bạn phải có ý thức đến điều đó và có kế hoạch cho riêng mình, nếu không vậy, các bạn không thể tiến lên. Tôi yêu Tự Do nơi có những người tôi thân thiết, yêu quý nhất, tôi yêu Thanh Xuân nơi có người dù chấn thương vẫn thi đấu đến phút cuối cùng để giành chiến thắng. Các bạn Tự Do hãy học tập tinh thần đó! :):):)

Chúc 2 đội thi đấu thành công!

Chỉnh sửa cuối: 9/5/13
    2 people like this.
  2. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Chưa đọc E đã chọn 3-3 rồi :p

3. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Chẳng biết nói gì hơn. Chúc 2 nhà có trận đấu hòa

4. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Bác [MENTION=15716]longdx81[/MENTION] viết hay quá, nhưng em bái phục bác một điều là uống rượu rồi mà vẫn viết hay hihi

5. longdx81

Bác lạc quan hơn em rồi đấy! :)):)):))

6. longdx81

uống rượu vào viết nó mới phê em ạ! :)):)):))

7. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

đọc xong rồi thì bác chọn bao nhiêu hihi

8. mabu0811

Rượu vào viết mới hay mà chú toàn ơi

9. longdx81

Thanks bác Bư, có lẽ đây là bài trước giờ cầu bay đầu tiên của League 2013 mà bác đọc? :):):)

10. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Bữa nào Bác long viết cho E 1 bài nhé! :))

11. longdx81

Đọc xong thì bác ý không chọn được nữa vì chỉ được chọn một lần! :)):)):))

12. satmoclong

Không chọn lại đc mới đau chứ :p

13. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Với tình hình chém không đều như em thì em phải bứt top chứ cứ để bác [MENTION=1940]satmoclong[/MENTION] bám đuôi thế này nguy hiểm quá hihi

14. longdx81

Hic, chú quá quen với câu trả lời của anh rồi còn gì! "tùy chú"! =))=))=))

15. satmoclong

May có Bác trả nhời giúp E :p

16. mabu0811

Bác chỉ được cái ...................... thanks

17. longdx81

Về chủ đề gì hả bác? :D :D :D

18. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

ngô tuấn đam mê với cầu lông :))