Trước giờ cầu bay - 18 (Hoàng Kim vs In–Out): Đừng nhìn vào điểm số

Thảo luận trong 'Bình loạn cùng bàn phím - Enter' bắt đầu bởi LaQuocDuc, 29/10/12.

?

Theo bạn kết quả trận đấu giữa CLB Hoàng Kim và CLB In-Out sẽ như thế nào?

1. Hoàng Kim thắng 6-0

1 phiếu
    4.5%
  2. Hoàng Kim thắng 5-1

6 phiếu
    27.3%
  3. Hoàng Kim thắng 4-2

6 phiếu
    27.3%
  4. Hai đội hoà 3-3

6 phiếu
    27.3%
  5. In-Out thắng 4-2

1 phiếu
    4.5%
  6. In-Out thắng 5-1

0 phiếu
    0.0%
  7. In-Out thắng 6-0

2 phiếu
    9.1%
  1. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Sở dĩ phải nói như vậy vì nếu chỉ nhìn vào điểm số thì Hoàng Kim (12đ/4 trận) sẽ bỗng nhiên trở thành một “Khủng long” đối với I-O (1đ/4trận), và chắc chắn rằng rất nhiều con dân mê cầu sẽ dễ dàng chém một câu xanh rờn: HK sẽ nghiền nát I-O từ trong trứng nước.
    Nhưng hỡi ôi, ở đời nếu chỉ nhìn vào điểm số mà đánh giá một con người, hay nhìn vào dăm ba cái bằng cấp mà vội kết luận trình độ hoặc như nhìn vào vài trang thư tình lãng mạn để dễ dàng trao thân gửi phận...thì phải chăng chúng ta lại sa đà vào thế giới của sự dễ dãi, dối lừa. Và trong thể thao nói chung, cầu lông nói riêng cũng vậy, những gì hay, đẹp, chuẩn mực, trình độ thì cứ phải thể hiện trên sân. Đó là nơi hội tụ của sự thể hiện tài năng, quyết tâm, cố gắng và chiến thuật của mỗi ông bầu. Thế nên, điểm số hoành tráng của HK không thể đem ra để hù doạ I-O với một điểm số nhỏ nhoi khiêm tốn nhưng tiềm lực thì vào loại khủng.
    In-Out là CLB cầu lông được tổ chức bài bản, chuyên nghiệp bởi bầu Phang - Một ông bầu nổi tiếng trong các ông bầu về đam mê, chuyên nghiệp và sự dẻo dai. Với đồng phục mầu vàng chói loá, logo CLB hình trái tim ôm lấy quả cầu và tên CLB, họ như muốn truyền tải một thông điệp về một tình yêu cầu lông vô bờ bến và sự chói loá rạng rỡ như ánh mặt trời sớm mai ở mỗi nơi họ xuất hiện. Còn Hoàng Kim, tiền thân là câu lạc bộ Định Công 36, thông tin về CLB này còn là một ẩn số với những người chơi và yêu cầu, nhưng những thành viên của họ thì lại là những khủng long của các giải phong trào. Một câu lạc bộ nổi tiếng bởi sự chuyên nghiệp (I-O), một CLB nổi tiếng bởi có nhiều thành viên tập luyện cầu …chuyên nghiệp (HK), mỗi bên đều có những tia nắng mặt trời chói chang của mình để sưởi ấm cho một niềm tin chiến thắng.
    Ở các trận đơn nam (MS1, MS2): Hoàng Kim với lực lượng mạnh và đồng đều, họ có các tay đơn cự phách là Mạnh Toàn, Xuân Dũng, Xuân Quý, Trọng Hải. Bên In-Out có vẻ chỉ có tay cầu nổi tiếng Thắng (Bạch Mai) là chuyên đơn, còn lại Thanh Phương, Thanh Hùng, Bầu Phang hay Văn Tiến là sự xé nát của các đôi nam có tiếng. Thế nên có thể nói rằng: Đây chính là một trong những điểm tử huyệt của I-O. Bởi thế, nếu dồn sức để thắng các trận đơn nam thì sẽ tự làm suy yếu các đôi nam và đôi nam-nữ. Do đó, bầu Phang với sự đa mưu túc trí của mình sẽ có phương thức phù hợp để dành được 1 trận thắng đơn nam với HK. Nếu MS1: Mạnh Toàn (HK) đấu với Văn Thắng (I-O) thì sẽ là một trận đáng xem vô cùng. Nhưng nếu xếp Văn Thắng (I-O) đánh trận MS2 thì Trọng Hải, Xuân Dũng hay Xuân Quý cũng là những đối thủ đáng gờm khiến cho bầu Phang đau đầu, suy tính. Cá nhân tôi tin trận này chúng ta sẽ khó lòng được tiếp tục chứng kiến sự lĩnh ấn tiên phong của bầu Phang. Nhưng với sự tính toán và cộng thêm một chút may mắn, I-O sẽ có một trận thắng.
    Ở các trận đôi nam (MD1, MD2): Đây có lẽ là những trận đáng xem nhất của cuộc thư hùng HK-I.O. Nếu như bên HK sở hữu cặp đôi nam 1 sừng sỏ là Việt - Đức thì I-O sở hữu đến 2 đôi nam khá mạnh là Thanh Hùng-Văn Tiến và Mạnh Hùng – Tùng Linh. Bên HK chắc chắn sẽ rất đau đầu về đôi nam 2, nhưng đôi Việt Anh – Anh Tiến cũng là một giải pháp. Chúng ta nên nhớ là trận gặp Hà Bắc, họ bố trí đôi nam 2 gây bất ngờ toàn diễn đàn là cặp Thành-Thế. Vậy nên HK và I-O mỗi bên có cơ hội lớn để có một trận thắng.
    Ở trận đôi nữ (WD1), Hoàng Kim có cặp đôi Hiền - Ngọc quá mạnh so với các cặp nữ của I-O là Hồng – Duyên hay Hồng – Phương cũng như các nữ còn lại. Vậy nên khả năng I-O thua trận này là khá cao. Hoàng Kim còn có 2 nữ nữa đánh cũng khá hay là Xuân Thư và Nguyễn Thị Phương. Bầu Phang có lẽ cũng sẽ chấp nhận thực tế này và một giải pháp hợp lý, hiệu quả nhất là anh cũng như các thành viên của I-O không ngừng động viên các nữ VĐV tạm thời dừng các hoạt động “mất sức” ngoài cầu lông từ hôm nay để có sức mạnh khủng khiếp đấu lại với sự khéo léo của các tay cầu nữ HK.
    Ở trận đôi Nam-Nữ (XD1), Hoàng Kim có các cặp đôi nam-nữ vào hàng khủng là Hải - Thắm, Hải – Thư, Dũng - Thắm…đó là các cặp nam nữ mà các cặp Mạnh Hùng-Khánh Hoà hay Tùng Linh - Thị Phương của I-O cũng phải đánh với 110% phong độ mới có cửa thắng. Nhưng nếu Bầu Phang xếp các đôi Nam-Nữ trên thì các đôi nam của I-O bỗng trở nên xáo trộn và ẩn chứa vô vàn những rủi ro. Nhưng biết đâu, vào một ngày đẹp trời, đôi I-O sẽ làm nên chuyện.
    Thế nên mới có thơ rằng:

In – Out đấu với Hoàng Kim
    Quyết chiến đơn 1 đau tim ...gà nhà
    Đôi đầu như trận S3
    Gặp Hoàng Kim mạnh cũng là hợp hơn
    Đôi nữ bỏ mặc cho vờn
    Nam nữ làm thỏ còn hơn vỡ bài
    Quyết tử ở đôi nam hai
    Đơn hai cũng thắng khen tài mưu cao
    3-3 tỷ số ước ao
    Nếu thua 2-4 chẳng nào thèm chê

Chỉnh sửa cuối: 29/10/12
    9 people like this.
  2. Master Caphao

Master Caphao Thành viên Tích cực

Bác khủng long đây rồi. Bài viết hay quá! Em mở hàng cho bác.

3 people like this.
  3. TaufikHydyat

TaufikHydyat Thành viên Năng nổ

Em thích bài thơ của bác, ơ bác không làm cái bình chọn à

2 people like this.
  4. prosport

prosport Thánh vũ

Bài viết hay quá! Lại có cả thơ nữa.
    Mà bác conhieubangai hẹn sáng qua ra gặp em mà lại lặn mất tiêu!
    Phải chăng bác vẫn tự đặt mình là 1 ẩn số thú vị của mùa giải này?

5. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Bác ý bảo là đứng giữa sân cổ vũ cho thanh xuân mà em để ý mãi có thấy ai đâu hic hic

2 people like this.
  6. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Cảm ơn bác nhé. Em ko dữ như khủng long đâu nhé.

7. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Bác này thì nhiều người Chưa biết và Không ít người Đã gặp :D

E chọn 4-2 cho HK :D
    Bầu PHANG đừng PHANG cầu vô E nhé :((

2 people like this.
  8. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Hi bác, hôm qua em có ra đấy. Nhưng ko dám đứng giữa sân vì bên PĐL của bác chơi khiếp quá. Ít nhất phải để 5-1 như bên HK chứ

9. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Chuẩn bị tinh thần và vừa bác sát ạ! :)):)):))

1 person likes this.
  10. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Bác lại nịnh bầu Thành rồi. Hôm trước bầu Thành xuống nước bác mấy séc nên hôm nay có "đồng minh" ngay rùi.

11. satmoclong

Thôi cũng đánh NHẬN chứ bít làm sao :p

12. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

em chả hiểu sao 4r có vài bác tài năng hơn người nhưng mà chả "dám" lộ mặt ra nhỉ hic hic.

2 people like this.
  13. satmoclong

Đâu có :D
    Hum đó Bầu Thành không Lái được MB Trẻ và Khoẻ đó thôi :p

Phải CÓ TUỔI mới được DIện kiến nhé KT :))

14. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

@conhieubangai: thanks bác, hôm trước em bận nên không đi được bác ạ! :D :D :D

15. shishen

shishen Thành viên Chính thức

3-3 cho in out :) sẽ thắng 1 trận đơn nam và 2 trận đôi nam :X

1 person likes this.
  16. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Bác đang bay giữa trời rồi :hi:
    Xuống đất thôi bác ơi :36:

1 person likes this.
  17. klar

klar Trọng tài

Bác mà cứ dùng cách đó có khi "gãy vợt" ấy chứ :)

1 person likes this.
  18. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Cảm ơn bác nhé. Em làm tí thơ phú cho nó vui vẻ nhẹ nhàng theo kiểu ...truyện chưởng mà. (P/S: Cái khoản "chưởng" là em ko dám qua mặt bác Prosport).

19. TaufikHydyat

TaufikHydyat Thành viên Năng nổ

Bác viết bài hay rồi nhưng chủ nhật bác phải đi cổ vũ em đánh nha

20. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Bác chém ko đấy? Ko thấy bác trong danh sách thi đấu Chủ Nhật này nhỉ? S3? HB? HK? I-O? Hay bác thuộc CLB Già Gân?:hi:

Đang tải...