[Thảo luận] Trên tay vợt tập lực Kumpoo TRERAKE 170 (170g)

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dat281089, 9/10/12.

1. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Hôm nay lên lê thắng để mua cây vợt này về tập cho bằng anh bằng chị,đầu tiên khi chạm vào cây vợt này điều cảm nhận đầu tiên mình thấy được là nó rất XẤU,khác xa so với hình ảnh mà trang web công bố,tiếp theo là về trọng lượng thật sự rất là nặng,trọng lượng được dồn vào thân nên có vẻ khá cân bằng,cán thì mình chưa bóc ra xem nhưng chắc cũng là loại gỗ có khối lượng nặng,mua không kèm khuyến mãi gì là 850 k,lại về chị Phương tôn thất tùng căng dây bg 65 Ti

Buổi chiều ra sân tập cùng em nó thì đúng là đuối dã man,không làm cách nào mà tạt và đập được cầu,phông thì dễ hơn,bổ nhỏ thì thôi rồi là khó,chạy với cây vợt này một lúc mà thở cả ra khói

Bắt đầu vào tập chính thức khi không cầu,đầu tiên là tập lùi 2 bước phông cầu,cảm giác nặng nề đè mạnh lên bả vai rất ghê cứ như là mình phải gồng hết cơ bắp lên để vung được cây vợt này vậy,tập độ chục phát thì nhảy lên như muốn ngồi xuống luôn vì cây vợt đè xuống cơ thể như quả tạ,phải chuyển ve trái tay tại chỗ không lật bả vai mất.Ve trái bằng cây vợt này thật sự là một trải nghiệm thú vị,do cây vợt này được tặng kèm một chiếc bao chụp mặt vợt nên ta không thể ve trái sai kỹ thuật được,phải ve đúng kỹ thuật vợt mới đi mạnh,rất tốt cho những mem mới bập bẹ như mình
    Tập hất cầu quả là khó khăn vợt cứ như muốn nằm lì ở đó không chịu di chuyển,phải rất cố gắng dùng sức mới có thể đẩy vợt đi theo ý muốn được,sau 1 phút tập hất thì đã thấy cơ tay mình to ra thấy rõ rồi.
    Nhay đập cầu rất là khoái vì cảm nhận được rõ sức nặng và cả cơ thể mình đang căng lên hết cỡ để thực hiện động tác này,đập được 20 phát thì sức tàn lực kiệt đuối dã man thở phì phò như trâu húc mả
    Cuối cùng là tạt cầu.Theo mình có lẽ đây là động tác khó nhất vì cây vợt khá nặng,tạt cầu mà cả người mình như muốn bay theo trái câu luôn,tạt bên nào thì quay thêm một vòng theo hướng đó :)
    Hết 30p tập luyện vất vả nghỉ ngơi gần 10 p lấy hơi,khởi động kỹ để làm một séc,thật bất ngờ là cây voltric 80 theo mình 2,5 tháng nay dường như là 4u vậy,cảm giác khá nhẹ,vung rất thoát vợt,cảm giác cơ thể rất khoan khoái và có hứng đánh những trận cầu căng cơ,tất cả các động tác mình thực hiện hàng ngày dường như tràn đầy sức mạnh,phông cầu toàn vào cuối sân đối phương luôn,đập thì có lẽ do lúc trước đập nhiều nên h tay vẫn mỏi chưa ra được hết sức nhưng ko còn cảm giác vất vả nữa,phòng thủ cũng khá lên nhiều,mọi ngày mình chỉ bỏ nhỏ lại được cú đập của đối thủ nhưng h đã hất ra được cuối sân rồi,chiêu này khá là hiểm khiến cho nhiều tay mơ bất ngờ,những quả tạt cầu cũng đã tăng được khá nhiều lưc,đánh dồn ép được đối thủ quả là một điều thú vị
    Kết luận sau 1 ngày luyện công cùng Trerake 170 mình cảm thấy cơ bắp như mạnh mẽ và nở nang hơn rất nhiều,cảm hứng thì luôn hừng hực sau màn tập,rất sẵn sàng để đáp trả những đòn tấn công mà ta bấy lâu nay sợ hãi.
    Nếu có điều kiện các bạn hãy thử và cảm nhận,cùng test xem giới hạn nào cho chúng ta nhé :)

sau đây là ít ảnh của em nó
    vành vợt khá dầy và nặng nhưng được khuyến cáo chỉ căng dưới 10kg
    thân vợt dầy và rất nặng
    Ngã 3 vợt
    Bao chụp mặt vợt
    Chỗ trắng ở ngã3 là mình dán băng dính vào vì cái này nhà sản xuất làm bằng khóa cứng nên dễ xước lắm
    còn đây là đồ nghề của mình show hàng chút chơi hehe
    Cuối cùng thì đây là điều thứ 3 em thích sau vợ em và cầu lông,bác nào không như em không phải đàn ông luôn :skull:
    [​IMG] [​IMG]
    Link bài khác
    http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?13583-Trên-tay-Arcsaiber-Z-slash-code-jp

Chỉnh sửa cuối: 9/10/12
  2. phamhoangtb

phamhoangtb Thành viên Tích cực

Bác tả giống như quảng cáo cho kumpoo ấy

3. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Vợt tập thì em đang dùng Fleet, hình thức và giá cả thì ăn đứt Kumpoo.
    Còn tiết canh thì em toàn ăn 4 bát đầy tương đương với 16 bát như ảnh của chủ thớt, tất nhiên là tiết canh vịt nhà làm rồi.

4. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

em làm đệ tử của bac duoc đấy .thích nhất mon tiết canh .he he

5. littlestone

littlestone Thành viên Chính thức

Ba cái tiết canh đó ăn nhiều nguy hiểm lắm á :D đàn ông hay ko ko biết chứ bệnh tật thù đứng ngay sau lưng :D

6. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

em thì chịu, tập vợt tập lực mà không đúng cách thì dễ dau lưng lắm, đánh chơi thôi nên cũng chả tập lực làm gì ^^ còn nhìn tiết canh của bác thèm thật đấy, đi làm bát thôi. :82:

7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bác chủ thớt fai tập hết sức cẩn thận vì rất dễ chấn thương, cái này bác nên nhớ là để bổ trợ lực cổ tay thôi, tập fai khởi động rất kĩ, và từ nhẹ nhàng trc. Ở topic nào đó em thấy bác nói là mới chơi. Mới chơi nên càng phải cẩn thận. Với cả bác ko nên tập quá lâu như vậy (30 phút) đối vs vợt tập. Hơn nữa thông qua cách bác tả có vẻ như bác vung hết tay khi tập vợt này. Như thế là rất hại và ko nên chút nào. Cây vợt tập này trc em cũng có nhưng bây h đang dùng của Fleet cho đẹp. Với cả bác đừng thấy tập đc tí xong cầm VT80 nhẹ tênh là tốt đâu vì lặp lại thế nhiều ngày bác đánh vợt chính của bác rất dễ mất cữ do bác mất những 30 phút vs cái vợt tập, haizz bác cầm cái vợt 180g cả cước và quấn cán rồi quay lại cầm cái vợt bằng 1/2 lại chả nhẹ hều :). Phương pháp tập theo em là:
    - Khởi động kĩ cổ tay, khuỷu tay và bả vai
    - Xoay vợt nhẹ nhàng theo hình số 8 và gập lên gập xuống nhưng nhớ là chỉ dùng cổ tay, rất nhiều người hỗ trợ cả cánh tay vào thì hiệu quả ko cao.
    - Xoay xong thì thực hiện 1 số động tác kĩ thuật cơ bản cũng 1 cách nhẹ nhàng thôi. Bác có thể tự đề ra mức cho mình ví dụ phông 30 cái, ve 30 cái...
    - Và thú thực vs bác là tập vs vợt tập chỉ tầm 5-10 phút thôi. Chủ yếu là cầm cái vợt chính vào sân mà tập :) với cả bác mới chơi nên tách rõ ra là tập bộ pháp riêng và tập tay riêng rồi kết hợp chứ bác muốn vừa kết hợp cả bộ pháp vừa kết hợp cả động tác tay lại muốn bonus cả cái anh tập lực vào những 30 phút thì lên tay đâu chưa thấy, em chỉ thấy nguy cơ chấn thương và " loạn " động tác do vợt quá nặng của bác cao hơn người khác thôi. Chúc bác tập vui và đúng cách, khi nào tay khá rồi, bác có thể dùng vợt tập đánh nhẹ nhàng qua lại để dạo :)

1 person likes this.
  8. dat281089

Cảm ơn bạn Tú rất nhiều nhé :)
    mình sẽ tập hàng ngày theo cách của bạn

9. leesmash

leesmash Thành viên Chính thức

tập cũng k lên đk đâu . đánh thì .... là bôc phét kinh .

10. Alessandro91

Alessandro91 Thành viên Năng nổ

Bác Tú có câu này hay. Nhưng cũng tùy người bác ak. Bác này thuần được ngay Z-Slash khi mới mua được 1 ngày nên có thể là người có năng khiếu chăng. Hì!

Nói chung là mỗi người tự tìm ra cách thức tập luyện hợp cho riêng mình là tốt nhất. Quay lại với bác chủ thì e thấy bác thực sự là có sức mạnh cần thiết để đánh đơn và lực cổ tay của bác cũng hơn người chơi 2/3 năm như e rất nhiều khi luyện công đến từng ấy thời gian vs đủ loại bộ pháp, động tác. Hi vọng bác sẽ sớm tham gia giải đồng đội ở 1 CLB nào đó để ae được chiêm ngưỡng những cú smash như Lin, ve trái như Taufik và di chuyển thì trâu như Lee. :trampol:

11. leesmash

leesmash Thành viên Chính thức

bác nói làm e thấy lạnh quá .

12. dat281089

chú em gầy như thế a chém không lạnh mới lạ đấy :24:

13. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

Dùng vợt nặng để tập bổ trợ cần có HLV chỉ bảo tập luyện theo chế độ thật chuẩn, chứ cầm tập lung tung tùy hứng thì chỉ có phản tác dụng thôi.

14. dat281089

mình bây giờ rút kinh nghiệm không tập hùng hục nữa rồi,đa phần chỉ tập lực thôi chứ không dám bỏ ra đánh bao giờ

15. teenthetha0

teenthetha0 Thành viên Năng nổ

gia đình có điều kiện mua ghê thế a???
    chán bán thôi he
    Leesmash mai đi học k e
    a ra chơi???

16. dat281089

hè còn lâu a mới chán,mai em rảnh thì qua nhé,Nam thì ngày nào cũng tới nhưng phải 6h mới tới cơ,mai qua giao lưu nhé :)

17. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Đúng rồi, em dùng tập đi tập lại 1 động tác thôi.

18. Leminh86pt

Leminh86pt Thành viên Tích cực

Kumboo nhiều khuyến mãi lắm các Bác ạ.

19. dat281089

công nhận hội KUMPOO nhiều km thật,mua đồ gì cũng km lớn thế mà cây này mình chả được KM gì chán chít :(

20. anhdungnguyen

anhdungnguyen Thành viên Chính thức

viet bai cho du de con xem link va hinh anh. thong cam nhe

Đang tải...