[Chia sẻ] Trên tay Voltric ZF 88,khi tấn công chính bạn cũng bị thương

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dat281089, 30/11/12.

1. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Vâng vượt qua nỗi niềm đau đớn được chia sẻ tại http://forum.thegioicaulong.com/sho...ric-Z-force-ltd-Y88-Fleet-Triotec-Ti6-hay-Ti8 Mình vẫn bị chinh phục bởi cây vợt có thiết kế lạ nhất hiện nay (đang được bán trên thị trường nhé) hi vọng vận đen không đến với bất cứ ai như mình nữa :)

Đọc tiêu đề thấy gớm chưa các bác,vâng nó thật sự là một vũ khí tuyệt vời khi tấn công,nhưng khi tấn công,đối phương không đỡ được đã đành nhưng khi đối phương đỡ được thì đó đúng là thảm họa,bạn dồn sức cho cú đánh,cú đánh không hiệu quả cho lắm thì bạn đã tự hứng chịu sự dồn ép của cây vợt phản lực lại tay bạn rồi đó,có lẽ lần tới mình nên giảm mức cân xuống 10,5 kg chứ 11kg quả là sức chịu đựng của cánh tay mình,không tải nổi.
    Thôi ca cẩm đủ rồi,sau đây là nhận xét của mình về cây vợt tuyệt vời,đặc biệt gần như nhất của Yonex mà mình biết
    Vợt 3UG5
    đang căng lưới NN99 11 kg,thích căng 95 đập cho phê nhưng Gia cát lượng đã dậy Biết địch biết ta trăm trận trăm thắng nên căng 99 đễ lúc nào đuối điều cầu cho tay đỡ phải quá tải :(
    cây mình sở hữu là cây có số thứ tự 3095/12000 cây vợt này trên toàn thế giới
    màu sơn của con này thật sự rất là bền,mọi lần mình căng lưới thì kiểu gì chỗ kẹp vợt cũng bị co sơn do kẹp chặt,nhưng cây này mình để ý rất kỹ nhưng không hề có vết nào nhé,vợt mạ bạc,chính xác là mạ giống crom hơn ở thân vợt nhìn như phôi vợt được sơn lại ý :),đến vành vợt được sơn màu cafe loãng:)) nhìn hơi nhờ nhờ,rồi đến màu vàng ngà ngà trông bẩn bẩn :)
    Đúng như mọi người đã nhận xét về cây vợt này nếu muốn làm đẹp thì chả thiếu gì cách
    có em Triotec Ti6 mầu design đẹp khỏi chê nè

nhưng làm cho nó độc đáo và đáng để sở hữu mới là điều Yonex muốn hướng tới,quả thật cây vợt này quá khác biệt so với những cây vợt hiện nay(các bác chịu khó scroll đến cuối sẽ thấy cây vợt gỗ tiền thân của ZF 88,rất đẹp đấy)
    Cảm giác cầu với ZF 88

1 Phông cầu thuận tay : khá mất sức đấy,dùng cổ tay không có ý nghĩa mấy ngoài việc định hướng cầu,cầu đi rất nhanh và bổng nhưng vấn đề là sức lực bỏ ra cho cú phông cầu khá nhiều nên bạn sẽ thấm mệt nhanh khi gặp tay nào khoái chơi tì đè cầu về cuối sân,kinh nghiệm của mình gặp những tay này
    1 là không nên lạm dụng bỏ nhỏ,chơi phông và chặt chém,chắc cú thì giã phát vào người cho hắn tức :))
    2 là thay vợt Woven 4U ra thì thích chiến kiểu gì cũng chiều :rolleyes:

2 Phông cầu trái tay: đây là một điều khiến mình khá bất ngờ,trước đây với cây ZF 4u phải nói thật sự là khó có thể nói hết mình đã phải vất vả đến nhường nào để có được cú clear ưng ý và về cuối sân nhưng với ZF88 mình thấy điều khá lạ là cầu đi rất nhanh,cao sâu,điểm rơi rất chính xác,sức lực cũng không phải mình gồng,tay nắm,óc tưởng tượng điểm rơi để có được cú backhandclear làm bất ngờ đối phương chờ lên lưới,điều này là điều mình ưng ý nhất ở cây vợt 3U này

3 Phản tạt trái tay,thuận tay thật bất ngờ là cây vợt này nặng đầu mình đã nghĩ là đây sẽ là điều tồi tệ nhất cho cây vợt tấn công này nhưng khi vào tình thế mình khá choáng là cây vợt vung rất nhanh,đầu nặng nhưng khi cầm phản tạt cái đầu đó khá là dễ bảo,cái đầu quá khổ lại khiến cho phần cán khá dễ dàng di chuyển đế có được những quả tì khá là khó nhai,nhưng phải kìm tay lại nhé kẻo cầu vào mặt trọng tài biên đấy :24:

4 Bám lưới úi chà cái này tưởng khó nhằn lằm nhưng cía đầu của em này đúng là đặc biệt,nặng nên bạn có thể giữ được mặt vợt ổn định rồi sau đó tap vào quả cầu nhẹ nhàng để Trickshot hoặc cài cầu về cuối sân,đầu vợt sẽ cho đối thủ lỡ bước đấy,mình có cảm giác là mình Trickshot với cây vợt này hiều quả hơn nhiều những cây vợt mình đã dùng qua

5 bỏ nhỏ thuận tay,trái tay hì cài này thì đúng là trình độ của mình quá gà nên chưa thể thuần được em này trong tình huống bỏ nhỏ bất ngờ,đầu em này cứ nhoai nhoai lên làm cho quả bỏ nhỏ cứ lơ lửng lửng lơ chỉ chờ tay bên kia nện xuống thôi,khắc phục bằng cách chém cầu 2 góc tạm rồi mấy nữa mình tập lại vậy chứ bỏ nhỏ mà vậy có mà vỡ hết alo :)),backhandrop thì dễ dàng hơn vì cái này vỗ vào cầu là cầu đã đi sang lưới rồi,nhưng bù lại cổ tay sẽ khá nhức nếu như bạn cố quá đấy

6 SMASH cái này thì anh em quá rõ rồi,không còn phải bàn cãi gì về uy lực những cú Smash của vũ khí này,quả cầu bay rất tĩnh,lông không xoay quá nhiều làm giảm tốc độ của đường bay,không phải cây nào cũng làm được đâu nhé,các bạn cứ thử sẽ nhận ra điều đó,tuy nhiên điều gì tuyệt vời cũng có mặt thứ 2 của nó như hoa hồng càng đẹp gai càng nhiều và nhọn,quả đập uy lực nhưng bù lại cánh tay của bạn lại phải chịu là sức ép cực lớn từ thân vợt cứng không hấp thụ tý lực nào,tất cả truyền hết áp lực vào cánh tay,bả vai khi đập cầu,đầu rất nặng khiến cổ,cánh tay bạn gập nhiều hơn so với bình thường,nhất là quả nào mà bị ánh đèn làm chói mắt vụt trượt thì hỡi ôi tay ơi là tay,tay thõng xuống như thể vừa chiến đấu một trận boxing vậy,mỏi và nhức dã man,hôm nay mình đã trải nghiệm cảm giác này 2 lần,thôi lần sau quả nào không chắc ăn lắm thì phông cầu trả vậy chứ cứ vậy chả mấy mà tay rụng như đuôi thạch sùng :24:

Trên đây là ý kiến cá nhân mình về cây vợt được làm (được sơn thì đúng hơn) để kỷ niệm 88 năm ngày sinh của cha đẻ YONEX Minoru Yoneyama,không có ông có lẽ giờ đây chúng ta vẫn phải dùng những cây vợt gỗ,vợt nhôm,vợt mây,vợt muỗi,vợt bắt bướm để chơi câu lông :24: ,cây vợt này thật sự khác biệt,rất đáng để những người đam mê bổ sung vào bộ sưu tập của mình,để mình khác biệt hẳn so với những cây vợt đang được dùng phổ biến hiện nay( mềnh là mềnh ghét nhất tay nào chê vợt mình xấu)
    Cảm ơn các bạn đã bớt chút thời gian đọc cảm nhận của mình,có gì sai sót mong các bạn góp ý đễ giúp cho mình và toàn diễn đàn ngày một phát triển hơn
    các bạn có thời gian tham khảo thêm về ZF 4u

ảnh em ý của mình nè

còn đây là ảnh mình sưu tầm trên mạng của một bạn còn giữ được cây vợt gôc tiền thân của ZF 88

Các bạn có thời gian tham khảo thêm về ZF 4u tại đây nhé http://forum.thegioicaulong.com/sho...ltric-Z-foce-siêu-vũ-khí-cho-cánh-tay-mạnh-mẽ

Thân

Chỉnh sửa cuối: 30/11/12
  2. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

bài viết rất chi tiết, cảm nhận về hàng độc có khác :D

3. dankhongchuyen

dankhongchuyen Thành viên Chính thức

em chỉ dám nhìn con này thôi chứ cầm đánh chắc em ngã mất :(

4. vietduc20589

vietduc20589 Thành viên Chính thức

cây này rổ giá thế nào nhỉ bạn

5. dat281089

4400 bạn nhé,nhanh mua kẻo hết,chỉ có 12000 em trên tg thôi,không biết có bn cây được làm để bảo hành nhưng chắc nước mình nhiều nhất chỉ có thế có khoảng hơn trăm em thôi :)

6. vietduc20589

thế thì cũng bằng tiền cây lining tb nano n20 mình mới lấy. sao ko ra sớm nhỉ. haizzz

7. dat281089

con này cũng có tầm tháng nay rồi mà bạn,mình cũng chưa có đk để xem vợt Lining đắt tiền,ở shop lining toàn cây rẻ tiền thôi,nếu bạn rảnh up ảnh lên cho mình chiêm ngưỡng với nhé :)

8. vietduc20589

trong topic lining có ảnh cây này mà bạn. mình thấy ở việt hương bán nhìu vợt lining đắt tiền đó

9. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Bác này trong Nam rồi, còn bác Đạt ngoài Bắc! :D :D :D

10. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

Thực ra mình thấy design của em này chẳng bắt mắt gì cả, chắc chắn mình sẽ không thử lun. Hì, cứ zf giã thui. Up cho bạn đại gia. Vừa đi zf đã zinh ngay zf88

11. dankhongchuyen

dankhongchuyen Thành viên Chính thức

vợt nhìn không bắt mắt nhưng khi cầm chiến trên sân thì nổi bật một khoảng trời riêng. em đã có cơ hội chiêm ngưỡng cú ve và đập của anh Đạt, em nghĩ là vợt đã tìm đúng chủ. Chúc mừng anh dat2810 nhé

12. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

chuyện ,tay bác ý to thế cơ mà .he he .mà em nghe lời bác đạt xui ,rình dập mãi mới kiếm được một em at700 code IP, hàng tài trợ ,đít có đục lỗ mà về đếch đánh được mới buồn chứ

13. dat281089

anh [MENTION=15716]longdx81[/MENTION] thì ở đâu vậy ah,em chỉ biết LX là liên xô thôi chứ DX em chịu :24:

14. dat281089

hè "Vấp ngã không phải là thất bại mà chỉ là ta dừng lại cho đỡ mỏi chân" mà anh :)

cảm ơn em nhé :),nào rảnh qua giao lưu vợt mới của anh nhé

úi trời bác sao mà không đánh được thế ah,nào cho em xem hàng tài trợ có gì đặc biệt với,hay là do hàng tài trợ chỉ dành cho vận động viên nên không đánh được vậy ah ?

15. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

DX thì là Đồng Xuân chứ ở đâu, anh ở Hà Nội nhé! ;));));))

16. Alessandro91

Alessandro91 Thành viên Năng nổ

Cây này vào tay bác Đạt chắc thành Dương quá có bảo kiếm của Độc cô cầu bại rồi!

17. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

úi trời bác sao mà không đánh được thế ah,nào cho em xem hàng tài trợ có gì đặc biệt với,hay là do hàng tài trợ chỉ dành cho vận động viên nên không đánh được vậy ah ?[/QUOTE]
    UI,em cũng chẳng biết ,smash thì phê lòi nhưng vấn đề là em chỉ phê được khoảng 1 tiếng đầu còn 1 tiếng sau là oải ,mà tiến sân thì em đóng hẳn 2 tiếng cơ mà ,nên phí tiền sân lắm

18. teenthetha0

teenthetha0 Thành viên Năng nổ

ước j có cả 2 cây.............
    hnao cho em mượn đê =))

19. dotiep123

dotiep123 Thành viên Chính thức

vợt cũ kia là vợt gỗ kìa k bít đánh thì mấy mà hỏng nhỉ

20. dat281089

oh no no no no em không muốn như em này đâu,anh em xem phim này có ai kết Dương quá đâu,chủ yếu là ngắm cô cô mà,mà đã ngắm cô cô thì hẳn ai cũng mơ ước được làm Doãn Chí Bình (anh em nào không biết Doãn Chí Bình là ai pm em vào inbox em sẽ giải thích rõ nhé :24: )

trước bác cũng đánh AT900 cơ mà,con này lại khó đánh hơn ah,vậy thì bác phải đi tập GYM đi,có tý tuổi rồi thì phải :))

nào rảnh qua chỗ a chơi a mượn thử con JP của em xem có khác con này nhiều không nhé :)

con đấy bay giờ căng lưới cho đẹp rồi sưu tầm thôi mà bạn,con này khh mà đưa lên máy căng lưới sập ngay chứ không phải đánh,ngày xưa ông nội mình cũng căng lưới mấy con vợt gỗ thế này nhìn như đan rổ ấy :)

Đang tải...