[Thảo luận] Trên tay Voltric Z foce siêu vũ khí cho cánh tay mạnh mẽ

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dat281089, 3/11/12.

1. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Trên tay Voltric Z Force siêu vũ khí cho cánh tay mạnh mẽ

Đọc tiêu đề bạn có thắc mắc vì sao mình lại đặt tiêu đề như vậy không,vâng xin nói luôn đây là một cây vợt không dành cho những ai chỉ ỷ lại vào cổ tay dẻo,khỏe và kỹ thuật đâu thưa các bạn. Cây vợt này được đội ngũ kỹ sư dày dặn kinh nghiệm của Yonex sinh ra cho những người thật sự đam mê cầu lông,có sức khỏe của cả cánh tay tốt,tất nhiên cổ tay trong môn cầu lông là một phần cực kỳ quan trọng nhưng với cây vợt này cổ tay mạnh mẽ hàng ngày của bạn có thể backhand smash,backhand clear ầm ầm như TAUFICK khi điều khiển những cây vợt nhẹ đầu hơn ( từ vol 70 trở xuống nhé) thì hôm nay trên tay bạn là Z focre thì nếu không có kỹ thuật đúng để có thể vận dụng đươc sức mạnh toàn thân,bả vai cánh tay thì cổ tay của bạn chỉ là một phần sức mạnh cùng với điều mà bạn có thể phát huy duy nhất đó là định hướng mà thôi.

Cây vợt này thì có lẽ đã quá nổi tiếng rồi nhưng vẫn chưa có nhìu bài review nên mình cố gắng làm một bài để mọi người có thể chọn được cây vợt ưng ý nhất cho bản thân mình để nâng cao trình độ mà không phải tốn quá nhiều tiền vid phải thay hết vợt này tới vợt nọ mới tìm được cây ưng ý

Sau đây là cảm nhận của mình cùng Z force 1 tháng vừa qua
    Thông tin vợt
    Voltric Z force bản thường sơn lì và khó tróc hơn những thành viên còn lại trong dòng voltric
    4U G4
    căng lưới NGB 99 11kg tại cửa hàng Minhphuongsport (được khuyến mãi mỗi cái quấn cán thui :47:)
    hiện mình đang quấn cán bằng cách bóc cốt,quấn băng dính đen 1 lớp để phòng chống tối đa hiện tượng mồ hôi thấm vào cán làm ẩm cán (nhưng có vẻ cán cũng là loại gỗ nhẹ siêu chắc và chống thấm rồi thì phải) sau đó quấn 1 lớp quấn mỏng của yonex loại 30k 1 cái,quấn thêm một lớp quấn yonex mỏng nữa bên ngoài,cảm giác cầm vợt nhỏ hơn để cốt và êm,không bị đau điếng tay khi chỉ để băng dình cùng quấn cán

Cảm nhận
    Phông cầu thuận tay : do đầu nặng thân mỏng,có thể nói là siêu mỏng cánh :24: mỏng nhất trong tất cả những cây vợt mình đã được cầm qua nên cảm giác phông khá là dễ dàng nhưng cũng khá mất sức,cầu đi cao,sâu cho dù có ở bất cứ vị trí nào trên sân chỉ cần bạn làm đúng kỹ thuật là được
    hình ảnh so sánh thân Z focre cũng một số cây vợt mình đang sở hữu

Phông cầu trái tay : có thể đây là điều sẽ khiến bạn hối hận khi đã mua cây vợt này nếu bạn không có kỹ thuật,con mắt phán đoán hướng cầu rơi thật sự tốt,chạm cầu không khéo léo thì bạn đã có thể xác định mình phải khom lưng cắm má em Z force xuống sàn để hớt cầu rồi đấy,cầu đi cho những quả backhand clear khá non,nếu bị ép phải trái tay quá nhiều thì có thể lộ điểm yếu này ra vì khá là khó để có thể có được một cú backhand clear ưng ý,đầu nặng khiến cho mình phải khá vất vả khi thực hiện những động tác như thế (mình sẽ cân nhắc sau khi đứt cước lần này sẽ giảm mức cân xuống 10,8 kg để có thể thoát khỏi điểm yếu này) backhanddrop thì cũng không mấy vất vả để bỏ sát lưới,bạn chỉ cần vỗ vào cầu thôi,nhưng cũng phải cẩn thận vì đầu nặng nên thả lỏng cổ tay là thành nêu cầu cho đối phương body shot mình rồi đấy

Tạt cầu thuận tay,trái tay : nếu tay bạn khỏe thì hoàn toàn có thể làm chủ được cây vợt này,đầu nặng sẽ cho bạn giật vợt về nhanh nhưng bung ra thì phải có lực mới có thể làm khó đối phương được,nhẹ thì phải sang chéo hai bên nếu không ăn đập ngay,có thể là một phần do cán của mình khá to G4 nên chưa được linh hoạt lắm khi lên lưới. Cây vợt này cho ta cảm giác vồ cầu rất tự tin,nếu đủ lực và hơi gập cổ tay chút thì kẻ bên kia lưới vô phương phòng thủ,cầu đi rất cắm(cẩn thận kẻo vồ cầu chủ quan không qua lưới thì xấu hổ lắm :wink:)

Phòng thủ : khi phòng thủ Voltric Z force yêu cầu ngừời chơi phải tinh tế,luôn luôn chủ động tong mọi tình huống kẻo nâng cầu lên thì đúng là đau đớn. vợt nặng đầu nên bạn giật vợt về khá nhanh,bung ra sẽ không được như ý trong một hai tuần đầu nhưng sang tuần thứ 3 cây vợt đã cho mình cảm giác hoàn toàn tự tin khi phòng thủ dù đây là cây vợt chuyên công

Mục đích mà những con người tài năng tại Yonex đã tạo ra siêu phẩm này SMASH
    Thật không còn gì để chê,quá nhanh,quá mạnh,quá cắm,quá nguy hiểm,âm thanh thì không chỉ non cơ phải ghê người mà còn khiến hội già gân phải lạnh gáy và nhìn cầu rơi xuống :43:. đây đúng là điều tuyệt vời nhất mà cây vợt này mang lại cho mình,mỗi khi cầu lên thì mình đã xác định ngay là đập đi sao phải xoắn,tiếng đập vang lên,cả nhà thi đấu nghe thấy,non cơ thì chôn chân,già gân thì chới với phòng thủ,đỡ được mạnh thì ra ngoài,nhẹ thì lại ăn phát đập nữa :38: quả này mình cũng non thôi nên đang gắng mạnh hơn mạnh nữa và mạnh đến cuối trận ( nhất là đánh đôi,séc 1 mà đánh con này thì cứ xác định là sec này đập tẹt đi,thắng nhanh đi) Âm thanh thì đây là âm thanh khi đập cầu tuyệt vời nhất,rất là Phê ê ê ê ê ê ê ê,các vũ khí khác đập cũng khá mạnh nhưng độ phê chỉ như rượu nếp cái hoa vàng thôi,con này thì phải sánh ngang với loại rượu QUÁ MÔN ĐẢO (bước ra khỏi cửa là ngã) của Tung của,rất hưng phấn chỉ muốn được đập thôi

Kết luận
    Voltric Zforce chỉ sinh ra cho ngừơi có đam mê về cầu lông hơn những ngừời bình thường,khi mua cây vợt này bạn phải cân nhắc kỹ những điều sau
    -Dư dả về tài chính (xác định luôn đi cho dù bạn có khỏe mấy mà không được đào tạo như vận động viên chuyên ngiệp thì con vợt này chỉ dành cho 1,2 séc đầu thôi,séc 3 thì đập cầu chỉ có ra ngoài sân thôi,vợt nặng đầu và cứng,vợt không vung đủ nhanh cổ tay không cắm kịp thì ra ngoài chứ sao phải nghĩ) , để có thể có được ít nhất 2 cây vợt,cây này chuyên công và dùng khi khỏe,1 cây sơ cua đề phòng phong độ và điểm rơi thể lực không được như ý muốn
    -Kỹ thuật nhanh,mạnh,ổn định,vận dụng được đủ lực mới có thể điều cầu theo ý muốn nhé,không là từ bán chuyên nghiệp về mốc phong trào đấy,thậm tệ hơn sức khỏe mà tàm tạm kỹ thuật chưa thông nghĩ là mua vợt công để dễ ăn điểm thì thật là tồi tệ ( dự là vợt sẽ ra đi sau vài ngày biến người chơi thành con gà béo ngậy trên sân)
    -Sức khỏe tốt : tốt mấy thì cũng phải chăm chỉ tập luyện thêm nhé các ACE con này yêu cầu thể lực khá cao đấy,nên đi bốc sắt,phu hồ,xách xô vác xi khi rảnh để nâng cao thể lực nhé,có điều kiện thì GYM là tốt
    -Mua em này về không lạm dụng cổ tay nhé,cánh tay mới là điều em này muốn được sử dụng,cổ tay chỉ điều hướng và chỉnh độ cắm thôi,vợt nặng lắm cổ tay chỉ drop và trick shot được thôi
    -Cuối cùng : mình cũng là dân phong trào,mới chơi hơn 3 tháng thôi,khá vất vả để có thể thuần hóa được siêu vũ khí này,sau gần 1 tháng thì mình cũng đã tự tin hơn khi chiến đấu rồi ( ui cha sao mà những ngày đầu khó khăn đến thế,backhand clear thì ra giữa sân => ăn đập,backhand drop cao chót vót => ăn đập,phòng thủ không ra ngoài sân thì cũng giữa sân => lại ăn đập) những ngày vất vả đó đã đi qua rồi,mình đã có thể điều khiển em này dù không như ý muốn nhưng cũng đã có thể tránh việc mất những điểm vô duyên như trẻ con chơi cầu nhựa nữa :))
    Đây là cây vợt khá khó chơi nếu tay bạn chỉ có khỏe và ham đập,mất sức lắm,đặc biệt hôm nào phong độ xuống kèm chút bia rượu gái gú thì đây chính là thứ hủy hoại con đường dẫn đến vinh quang của bạn,vợt nặng đầu,siêu cứng nên bạn mà thả lỏng tay ra khi đập thì mình cam đoan cánh tay bạn hôm đó không nhức mỏi thì cũng đau điếng,căng hết các bắp tay ra luôn ( đây chính là lý do mình khuyên các bạn nên có hai cây vợt nhé,cây này hôm nào phong độ tốt thì hẵng sử dụng)

Rất mong tất cả mọi người chọn được cây vợt phù hợp với tay,sức khỏe và kỹ thuật của mình,tất cả bài viết chỉ là dựa trên kinh nghiệm non nớt của mình có gì mong mọi người góp ý và comment để mình có thể có được động lực hơn nữa khi viết bài
    Xin trân trọng cảm ơn

ít hình em siêu vũ khí quá nổi tiếng này

Rất mong mọi người ủng hộ nhé và đây là thành quả của mình sau khi chinh phục em này 1 tháng

Chỉnh sửa cuối: 21/11/12
  2. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

toàn thể loại này bảo sao tay không to

3. junerro

junerro Thành viên Chính thức

mới chơi hơn 4 tháng mình nghĩ bạn đánh con này vẫn là quá sớm ^^. Rồi sẽ đén lúc bạn sẽ muốn quay về đánh những em proace BS 09 :D

4. Leminh86pt

Leminh86pt Thành viên Tích cực

Em không dám đánh cây này đâu.

5. hoanghaijp

hoanghaijp Thành viên Chính thức

Hix hix đang định rinh một em LTD về mà đọc xong bài viết của bạn>>>>>> phải cân nhắc thêm một thời gian nữa xem tay mình có vật được nó không đã @-@

6. dkcaulong

dkcaulong Thành viên Tích cực

Hay!!!!
    Thanks!!!!!!!!!!!

7. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

4u đánh cũng dễ mà bác ,ko nặng lắm nhưng 3u thì đánh phê hơn ,cầu thoát hơn nhiều

8. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Tay to do đánh ZF hay quay tay thế bác :))

9. dat281089

em có bạn gái rồi bác nhé :24:

10. teenthetha0

teenthetha0 Thành viên Năng nổ

hehe
    ghê đấy aaaaaaaaaaa!!!
    đánh ghê thế chấp em vài chục quả đi hjhj

11. junerro

junerro Thành viên Chính thức

Mình đang đánh LYD bị mấy anh quật ghê lắm, đường cầu đi rất nhanh, mới đầu đánh LYD thích nhưng ko biết sao mình càng ngày càng cảm thấy LYD càng nặng và rất khó thuần ( đã đánh được 5 tháng). Mình nghĩ đó cũng là lý do khiến số người bá LYD rất nhiều và LYD cũng chuyển sang đánh BS 12 luôn. Mình nghĩ độ nặng cây này cũng tương đương LYD

12. Peppies

Vậy chắc là di chứng thời sv rồi :))

13. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Bác chủ pic đúng là tay khỏe thật, nhìn bắp tay của bác công nhận là quá chuẩn (ko nhão như mấy em bé cũng ko quá to như vđv cử tạ, thể hình). Mà bác viết bài cảm nhận em thấy cây nào đánh cũng hay, cây nào cũng tốt hết thế nhỉ, chắc bác làm PR, marketing gì đó nhỉ.

14. dat281089

em có bạn gái từ hồi c3 và sinh viên chưa đi học đã có a nhé :24:
    chỉ có tg đi lính nên không gặp bạn gái thôi :fighting23:
    bạn gái em đây nè

Chỉnh sửa cuối: 3/11/12
  15. dat281089

mình chỉ là một sinh viên may mắn hơn mọi người là có chút kinh tế và thời gian để chơi cầu lông thôi :) cảm ơn lời khen của bạn

16. Peppies

Công nhận con này đập sướng thôi rồi. Mình chỉ đc đánh thử 3U nhưng thấy rất hay và cũng rất lạ. Cứng, nặng nhưng phát lực dễ dàng. Tuy nhiên sau 3 set thì đường cầu đã ko chính xác mữa vì tay đã nỏi =.=

Vẫn thương MX80 nhất :X

17. dat281089

mình biết sức lực có hạn nên không dám chơi 3u,3u chỉ dành cho anh em nào kỹ thuật tốt thôi,mình mà cầm 3u chắc hóa gà tây mất,4u đã vất vả vật vã lắm rồi :)

18. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Chút xíu nữa là múc được e Z-Force này của chú Đạt, may là chú Đạt đổi ý không bán nữa..ha..ha.

19. hoangcong

hoangcong Thành viên Chính thức

Tôi thực sự rất đam mê môn cầu lông này,tới hiện tại tôi đã chơi được khoảng 4 năm rồi, nhưng bạn mới chơi 4 tháng mà am hiểu như vđv chuyên nghiệp vậy.

20. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Mình có con thunderbolt II 3U mua của bạn LeKhanhThien cũng nặng dã man lun (proace hiện nay không sản xuất nữa). Mình cũng tự lượng chưa đủ công lực để oánh em này lên chưa đánh thường xuyên! :p:p:p Cầm đầm tay hơn bất kỳ con vợt nào đã từng cầm thử! :D :D :D

Đang tải...