[Chia sẻ] Trên tay Victor Bravesword 12

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi Peppies, 27/8/13.

1. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Vào đề luôn là mình mới tậu 1 cây BS12 nên muốn chia sẻ cảm nhận với mọi người. Hiện giờ đang đánh VT80 4U và tính mua em BS12 3U này về để dành đánh khi mệt.

Chút ảnh ọt của em nó:

Vành vợt theo kiểu lưỡi kiếm ^^

Chút thông số:

Độ cứng (Stiffness): S○○●○○F (S là cứng còn F là dẻo)
    Độ nặng đầu (Balance): HH○○●○○HL (HH là nặng đầu còn HL là nhẹ đầu)
    Độ dài (Length): 675 mm
    Cân nặng/Cỡ cán (Weight / Grip Size): 3U / G5, 4 (G2, 3)
    4U / G5 (G2)
    Căng kí đc bảo hành (String tension LBS): 3U:H ≦ 30 lbs, V ≦ 28 lbs
    4U:H ≦ 28 lbs, V ≦ 26 lbs
    Chất liệu khung (Frame Material): Ultra High Modulus Graphite + Nano Resin
    Chất liệu thân (Shaft Material): Ultra High Modulus Graphite + Nano Resin + 7.0 SHAFT

Technology: Sword, Inner Wave, Shockless, NanoTec

Qua thông số có thể thấy đây là một cây vợt cân bằng, không quá cứng và có thể chịu cân cao. Dòng Bravesword thì nổi tiếng với vành vợt vát mỏng như lưởi kiếm giúp giảm đáng để sức cản gió cho một cú vung vợt nhanh + tốc độ cao khi chạm cầu = sức mạnh. Về nguyên lý thì giống cây Z-Slash của Yonex.

Review:

- Khởi động: Vợt ko dẻo như tưởng tượng, chắc tại vì đầu nhẹ nên độ vẩy chưa mạnh lắm. Vợt rất nhanh, chạm cầu uy lực. Phông cầu cao sâu ko tốn sức như các vợt cân bằng/nhẹ đầu khác do vợt đi nhanh = tốc độ chạm cầu cao + lực vẩy mạnh. Tạt ngang và chặn lưới cũng bình thương, khá linh hoạt, độ chính xác vừa phải (chắc tại chưa quen vợt).

- Sau khi đánh vài set:

- Vợt siêu nhanh @@ Vãi cả nhanh TT_TT mình đánh vợt VT80 nên khi chuyển qua 1 khung vợt khí động học + nhẹ đầu hơn thì cảm giác chưa tốt lắm. Khởi động còn đỡ chứ vô game đánh vài quả cầu nhanh thì hụt + cạch cầu vì chưa quen với tốc độ vợt => vợt đi trước cầu.

- Cầu cao: Rất có lực. Vành vợt mỏng + thân vợt ko cứng lắm giúp cho mình có thể rút ra sức mạnh đáng kể với rất ít sức bỏ ra. Phông cầu cao sâu? Chỉ cần vẩy bắp tay. Nhấc cầu cao sâu? Vẩy cổ tay. Đập cầu? Gập tay. Khá là đơn giản, tốc độ cầu cao nhưng độ cắm thì chưa như mong muốn. Chắc tại chưa quen vợt + quen đánh vợt nặng đầu.

- Cầu thấp: Bỏ nhỏ lên lưới khá dễ dàng do vợt nhẹ đầu. Cầu đi chính xác, ít rung. Phòng thủ rất dễ dàng do tốc độ vợt nhanh. Phải nói phòng thủ với dòng BS rất là sung sướng khi ít phải nhấc cầu cao, chỉ dựa thuần vào tốc độ vợt là có thể tạt cầu + sửa cầu theo ý muốn. Phòng thủ với BS12 là 1 sự khoái hoạt :happy69: Bắt lưới rất dễ dàng do vợt nhẹ và rất linh họat, vẩy trái tay hay thuận tay gì đều dễ dàng.

Kết luận: Victor Bravesword là một cây vợt thân thiện dễ dùng với mọi lứa tuổi, mọi giới tính và mọi người. Nếu đã thích đánh đôi và thần tượng tuyển HQ thì dại gì không làm 1 cây. Tầm giá vừa phải nên đây sẽ là sự lựa chọn rất hay cho những ai đam mê lối đánh tấn công uy lực đầy tốc độ và lắt léo :third:

Review viết theo cảm nhận là chính nên ko thể tránh khỏi sai sót. Mọi người ai có ý kiến + góp ý cứ bình luận thêm phía dưới để mọi người cùng mở rộng hiểu biết nhé. Em xin hết ^^

Reference: victorsport.com

Chỉnh sửa cuối: 2/1/14
    2 people like this.
  2. thangmt88

thangmt88 Thành viên Tích cực

minh da su dung cay nay tu dau nam 2013 :)

3. Peppies

Nếu đc xin bác chia sẽ ít cảm nhận cho mọi người ^^

4. quyetdctv

quyetdctv Thành viên Tích cực

Vành con fleet long sword 2000 cũng giống BS 12 phải không bác chủ?

5. Peppies

Mình chưa đánh qua, chỉ đc xem hình thôi nhưng mình nghĩ cũng giống. Chỉ có điều chắc ko đc ngon lành như dòng BS đâu. Đẳng cấp chênh lệch nên so sánh dễ bị khập khiễng lắm ^^

6. quyetdctv

quyetdctv Thành viên Tích cực

Mình mới tập chơi nên cũng chơi con dẻo thôi. :D
    Mà mình thấy con Fleet này đập hơi tốn sức thì phải. Phông cầu thì OK

7. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

tổng thiệt hại của em này là bn hả bác ^^

8. thangmt88

ko hieu sao minh ko viet co dau duoc nhi. Moi nguoi thong cam. BS12 tuy la 3U nhung khi cam vot cho ta cam giac rat thoai mai, khong he nang ne. Em no hoi cung cho nhung nguoi ua danh vot deo. Cam nhan cua minh la rat de danh, nhieu nguoi muon vot minh danh 1 sec da thich em no, dieu cau tot, phong cau cao cuoi san co luc, phong thu la uu diem cua vot nay nhung dap cau cung kha loi hai. Noi chung voi nhung nguoi trinh do tam trung trung nhu minh thi BS12 la 1 su lua chon rat hop ly. Minh da mua ca voltric 7 ve danh nhung van ko thay thich bang em BS12 duoc

9. Peppies

Vợt nhẹ đầu nên để đập cầu cắm thì phải có kĩ thuật + thể lực tốt. Bác có thể tầm sư học đạo hoặc té núi lượm bí kíp để lên lvl :D

Tầm 2tr5 ấy bác ^^ Mua về sẽ ko hối hận đầu, hoặc chờ BS LHI ra rồi mua lun cũng đc, cứng hơn em BS12 này tí nên chắc sẽ có lực hơn

10. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Bác viết thấy cây bs12 này hay quá. E cũng mới làm 1 cây bs12N bản màu xám đen hôm qua. Đọc bài này xong thấy mua kiếm này cũng đáng đồng tiền bát gạo. Em mua cây này chưa cước là 2400k các bác nhé

11. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Hehe, em biết là cây này ngon mà ;)) thank bác Peppies rì viu rất đúng lúc để cho các bác nào đang quan tâm tham khảo và có lựa chọn đúng đắn nhé. Cây này đánh đơn đôi đều ngon, đánh đỡ tốn sức mà cài cầu sẽ rất linh hoạt.

12. caonamcfc

caonamcfc Thành viên Tích cực

Mình cũng mua BS được 2 tháng nay rồi, thấy hợp nên đánh rất ổn. :)

13. thangmt88

Lưu ý các bác em này bề ngoài đẹp nhưng rất dễ bị bong sơn :(. Mình đánh 6 tháng mà trong vợt đã khá cũ vì sơn nó đi hơi nhiều. Mặc dù 3 tháng gần đây mình đánh sân có trải đệm.

14. Peppies

Cây này đánh đôi hay hơn đánh đơn ấy bác. Đánh đơn với 2.5tr sẽ có nhiều lựa chọn tốt hơn nhiều ^^

15. ThachNguyen

Hehe, bác nhiều vợt! Bác thử đem vài mẫu tầm tiền đó đánh đơn tốt hơn nhiều em xem nào. Em nghĩ chắc có MX70 trong đó ;)), em chỉ biết cây lining tp100b màu đỏ, tantrum200, còn tầm tiền đó em cũng không rành về vic lắm.

16. binhnguyen123

binhnguyen123 Thành viên Tích cực

đánh fleet cảm nhận là giảm chấn cực kém. đánh 1 thời gian bị đau buốt từ củi trở đến hết bả vai. cạnh luôn, thấy victor dòng vợt mêm mềm như bs 09 là ổn, ko thì yonex cho nó yên tâm (êm ái như gà mái).

17. Peppies

Vợt tùy theo cảm nhận thôi. Có người thích cân bằng, mình đánh đơn thì thích cứng và nặng. Victor ArteryTec 920 1tr6, Apacs Lethal 60/70 1tr6, Yonex Voltric 5/AT50 1tr6, Yonex Voltric 50 2tr, Apacs Tantrum 300 1tr5, Proace ABS 1000 2tr, Victor BS11 2tr5... Nhiều lắm :p

18. ThachNguyen

Em chưa bao giờ được sờ vào cây Voltric 50 :( hồi trước cũng khoái em này lắm mà hầu như không thấy bán, chẳng ai review, đã thế còn có bác bán tháo vì chịu không nổi :"> hehe, em mà đánh đơn chắc cố gắng xắm cây arc 11 hoặc VTZF thui :p vì đã thử mấy cây đó thấy rất hợp.

19. Peppies

Tay cậu lạ nhỉ, đánh 2-3 thứ vợt vẫn đc ^^ VTZF đánh đơn ngon nhưng hơi mất sức, 2-3 set xong thì lì cầu ngay, mình chịu chỉ dám chơi VT80 là hết cỡ

20. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

em đang cố gắng kiếm vợt 4U dẻo cân bằng vung nhanh 1 chút bác ạ, hj, trước em có mua BS 12 rồi sao em thấy có vẻ hơi bì cầu xong lại bán đi :p , bác chỉ cho em bí quyết thuần em này được ko? tiện thể tư vấn em 1 vài cây với tiêu chí trên nhé, hj, giá cả và thương hiệu ko giới hạn ạ :)

Đang tải...