[Thảo luận] Trên tay Arcsaiber Z slash code jp

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dat281089, 19/9/12.

1. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Dạ thưa toàn thể anh em sau nhiều bài tham khảo và nghe ý kiến của một số chuyên gia trên diễn đàn ta và tổng hợp tất cả ý kiến của mọi cao thủ trong nhà thi đấu chỗ em,mọi người đã khuyên bảo,can ngăn em không nên cưới em này,nhưng thực sự bấy lâu nay em đã bị vẻ đẹp của cây vợt này chinh phục mất rồi,sau một tháng nằm gai nếm mật,xa rời các cuộc vui của bạn bè em đã đủ tiền cưới em nó về nhà để phục vụ niềm đam mê cầu lông của cá nhân em.

Sau đây em xin tự cảm nhận và đánh giá đúng những gì em cảm nhận được từ cây vợt đầy tai tiếng này của yonex theo kinh nghiệm của em (newbie mới tập chơi 2 tháng nhé các anh đừng chém em) :90:

đầu tiên là chút thông tin về em nó
    seri 3246371
    code 100222JP
    3U G5
    căng lưới nng 99 10,5 kg tại Minh Phương 26 tôn thất tùng,được chị bán hàng khuyến mãi cho 1 móc khóa quả cầu nhé :))
    quấn cán yonex màu trắng

Đầu tiên khi nhận vợt em cảm thấy đúng là mình đã có chút sai lầm khi mua cây vợt này,căng lưới vào khiến ta cảm nhận rõ được độ mỏng của đầu vợt,phải nói là rất mỏng ,đến chiều khi thử vợt thật ngạc nhiên là cầu đi rất mạnh,rất khác lạ và dễ dàng để có một cú ve trái tay chéo sân,backhand smash mạnh hơn nhiều so với những tiếng tẹt tẹt do vol 80 mang lại(tại em tay yếu nên thế các bác nhé,có một bác trung tuổi ở chỗ em backhand phải gọi là siêu đẳng,bác ý đánh trái tay còn tởm hơn thuận tay,bác cầm vol của em mà em cảm thấy thật xấu hổ khi không phát huy được hết sức mạnh của cây vợt mình đang nắm giữ :18:),khi bỏ nhỏ trả giao cầu chéo góc cảm thấy có đôi chút thiếu chính xác so với mọi ngày nhưng chỉ cần làm quen một lúc đã thấy rất dễ dàng,2 nhịp có phần thanh thoát và uyển chuyển hơn. Trước đây khi đánh vol80 mỗi khi đến sec 3 là đã cảm thấy cây vợt như chiếc búa của Thor vậy,mỗi khi bị dồn về cuối sân là không dám đập chỉ dám bỏ nhỏ sát luới và phông cầu về cuối sân đối phương nhưng nay với Arc Z slash em đã có thể tự tin với những cú đập cầu cuối sân mạnh mẽ đầy uy lực,chính xác như những mũi tên của Hawkeye vậy,hơn thế không mất quá nhiều sức lực để có thể có một cú đập như thế,vợt đi rất nhanh trong không khí,chạm cầu mạnh tiếng vang rất phấn khích và hoàn toàn áp đảo các đối thủ non cơ :34:
    Về phòng thủ cây này cho ta một lời thế là rất linh hoạt phản tạt tốt,chỉ cần lắc cổ tay chuẩn là có thể dồn địch thủ về thế khó phải bung cầu ra cho ta cơ hội ăn điểm ngay,:Dog (3):Nhưng đó lại chính là điểm mà em cần phải học lại nhiều và làm quen vì rất dễ đẩy cầu ra ngoài sân do mặt vợt nhỏ,đỡ smash phải tinh và nhanh hơn nữa mới có thể làm khó đối phương được
    cảm giác đập cầu thật sự rất là phấn khích cầu đi nhanh và cắm,khiến cho ta chỉ muốn có những quả bỏ nhỏ thật khó để đối phương nâng cầu lên cho ta Head shot :95:
    khi đón những cú phông cầu dài về cuối sân với vũ khí chiến lược này không mất nhiều sức để phông trả lại cuối sân bên kia,còn bỏ nhỏ khi đón cú phông thì bên trái vẫn cho cảm giác chính xác,nhanh chóng nhưng bỏ bên phải thì đúng là em còn phải tập lại nhiều
    cuối cùng là những quả chém cầu có vẻ là do mặt vợt hơi nhỏ so với bạn bè nên cầu đi không được xoáy nhiều lắm,cầu đi hơi lì (cái này em sẽ gắng luyện thêm để có dịp tham gia giải phong trào của diễn đàn ta) :90:
    Kết luận : Arcsaiber Z slash thật sự là một cải tiến đáng giá của yonex,màu mè đẹp,thiết kế khí động học(nhưng xin cảnh bảo là cái gì cũng có giá của nó cả,mỏng nên có vẻ nó kém bền lắm các bác ah),thật sự đội ngũ thiết kế của yonex lại mang tới cho ta một cảm giác lạ lẫm đầy phấn khích,một trải nghiệm mới mẻ mà ta khó có thể tìm thấy ở các dòng vợt truyền thống.Đây quả nhiên là một cây vợt đáng để chúng ta cảm nhận,thử thách khả năng của bản thân,chinh phục nó bạn sẽ cảm thấy mình tỏa sáng trên sân gỗ (bác nào có điều kiện thì sân thảm nhé:third:)
    Hãy thử và cảm nhận dòng vợt thật sự khác biệt này của yonex,bạn sẽ không phải thất vọng đâu
    xin cảm ơn anh em đã bớt thời gian đọc tới tận đây bài viêt của em,do lần đầu tiên post bài,kiến thức văn chương có hạn nên có điều gì thiếu sót mong các anh em góp ý cho em để chúng ta xây dựng diễn đàn thegioicaulong.com ngày một hoành tráng để sản sinh ra nhiều tay vợt tài năng những đường cầu kinh điển khiến Việt Nam thành một cường quốc cầu lông các bạn nhé
    Thân
    :love:
    Àh còn một điều quan trọng nhất là cây này màu đẹp và sắc nét hơn so với code SP nhé

Update ngày tiếp theo cùng Arcsaiber Z slash
    Đánh đôi : quá đã!! đây là những gì em đã cảm nhận được từ vũ khí này,sau 5 séc đánh đôi nam nhảy đập hùng hục như trâu phá mả & những pha cắt cầu sát lưới đầy nghệ thuật đội em đã vang dội chiến thắng và nhận chiến lợi phẩm là 6 quả cầu thành công từ đội bạn :hanfly:
    Cảm giác của em sau 5 séc vẫn còn rất sung sức vẫn muốn giáng cho đối thủ những quả đập trời giáng nữa,mặc dù đã là séc 5 em vân có thể đập chéo góc hiểm,đập chính diện rất mạnh(nếu là vol 80 chắc em khỏi thở nữa rồi) Cây vợt này rất dễ xoay chuyển,tuy bỏ nhỏ có hơi khó nhưng 1 thời gian nữa chắc chắn sẽ quen được.
    Đánh đơn: chỉ cần những cú vẩy tay nhẹ nhàng cầu đã được nâng bổng tận cuối sân bên kia,tuy nhiện động tác giả phông cầu thành bỏ nhỏ thì cần phải làm quen lại do thởi điểm tiếp xúc của vơtj ngắn hơn hẳn các cây khác.đập cầu cuối sân rất là Phê các bác ạh,như các bạn biết bây giờ dòng Voltric cho ta tiếng đập cầu đanh nhất nhưng Z slash cũng không hè kém cạnh đâu nhé,đặc biệt sau khi đập cầu vẫn còn dư âm vọng lại cho ta tiếng dài và cảm giác muốn đập hơn nữa
    hết ngày em cùng một em 97 tập luyện đập cầu và phòng thủ,những cú đập vẫn còn khá tốt dù khi đó sức đã cạn,thở cũng khó khăn,phòng thủ tuyệt vời rất dể để đỡ đập cầu trả về cuối sân đối phương tuy nhiên em này chơi thuọc vào loại siêu nhân rồi nên cũng khá là vất vả mới có thể đỡ được những pha đập cầu mạnh choáng váng của tay đập trẻ này
    Kết luận sau 2 ngày chinh chiến cùng Z slash : vô cùng tốn cầu khi định chinh phục em này,cầu cứ bổng là ta lại muốn đập,sức đã mệt vẫn muốn đập,ra ngoài sân cũng muốn đập,vậy nên nguyên 3 tiếng hôm nay em đã mất 6 quả thành công để phục vụ em này rồi (xót ghê) nhưng bù lại nhờ có Z slash em lại muốn chơi cầu lông hơn nữa để một ngày nào đó có thể Gáy với các tiền bối,cao nhân,thánh vũ,kiện tướng cùng các bạn có niềm đam mê cháy bỏng với môn thể thao đầy tính nghệ thuật này
    ảnh ẻm đây
    thèm cái gì hơn các bác ơi
    [​IMG] [​IMG]
    Thank all

Chỉnh sửa cuối: 9/10/12
    2 people like this.
  2. huyandhang

huyandhang Thành viên Chính thức

Bác chủ cho ít hình đi. Nghe bác nói sôi sục hết cả ngườ.hic

3. dat281089

chào bạn,cảm ơn đã ghé thăm topic của mình hình ảnh thì bạn có thể tìm trên mạng rất nhiều mà,mình chưa up được ảnh vào diễn đàn chán quá,bạn có thể chỉ giúp mình được không :66:

4. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Chúc mừng bác đã có được một cây vợt mã JP trong thời buổi khan hiếm này.

5. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

Vừa vào nghề đã cưới được em chân dài rồi bái phục chủ thớt.
    đề nghị chủ thớt cho ít cái hình nào!
    có dịp mong được chủ thớt cho em sờ vào em nó làm vài đường cơ bản hi`:goodjob:

Chỉnh sửa cuối: 19/9/12
  6. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

ở thị trường Nhật thì cây Z-Slash này và NS9900 mới là 2 cây vợt đắt nhất, đắt hơn cả những cây vợt mới ra như NR700 và Z-Force

7. dat281089

Xin các bạn thứ lỗi mình vẫn chưa up được hình lên diễn đàn mong các bạn chỉ giáo với ạh :-B

8. leephuong19

bác chủ thớt có gì đâu up ảnh thì diễn đàn nào chẳng giống diễn đàn nào up ảnh lên một trang nào đó ví dụ trang http://upanh.com/ làm theo hướng dẫn lấy cái link để trong cặp thẻ [​IMG] hoặc cái trèn ảnh trên cái toolbar ý. mong bác mau chóng có ảnh cho anh em đỡ chờ.

9. dat281089

[​IMG][​IMG]
    dạ thưa các bạn đây là chút hình em nó em chụp bằng lap ngày mai em sẽ lấy máy ảnh chụp cho anh em nhé

10. leephuong19

bác up anh bị lỗi rồi
    up hộ chủ thớt nhưng ảnh khá bé đề nghị bác chụp ảnh to hơn nha
    [​IMG] [​IMG]
    bác xem lại cách up ảnh bằng cách clik vào nút trích dẫn để xem cách up nha bác. Hy vọng chủ thớt đồng ý cho mình sờ vào em nó.

Chỉnh sửa cuối: 19/9/12
  11. plasmahachi

plasmahachi Thành viên Tích cực

khủng khiếp quá về bác này. lần đầu với chân dai đây :>>>!!!!

12. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Lần đầu ai chả thế, quen rồi thì nó khác.

Chúc mừng bác chủ thớt nha. 2 tháng mà đánh đc Z thì đúng là kỹ thuật khá lắm đây. Hi, chúc bác mau lên tay với em nó nhé

13. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Đại gia và chân dài là bác ấy.....hihi, chúc bác sớm phát huy hết công lực của vợt.

14. kingwenny

kingwenny Thành viên Chính thức

Ông này mở shop chắc đắt hàng đây.. Văn chương ghê ghớm wa'....

15. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

đọc xong bài 1 mà choáng váng và chới với quá đi :happy69:

16. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Bác mua nó nhiều XIỀN vậy ???

17. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Cây này ở sân mình có anh tay to căng 11kg cạch cầu phát đi luôn @@ Đang phân vân em nó với ARC10 mà thấy mỏng quá cũng sợ chết đc. Con I-Slash có ngon ko các bác nhỉ? Nghe nói vành dày hơn và hơi mềm hơn Z-Slash tí

18. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Hehe, cuối tuần e về 1 con I-Slash nữa nè, bác làm cây đi rồi review cho anh em, chứ có mấy người ở VN đã đánh I-Slash đâu...hihi

19. leephuong19

những dòng High End của yonex theo em thấy chịu cân thấp lắm mà thường chỉ 24lbs tức 10.5kg thui mà căn 11kg chắc nó không bảo hành cho ngồi nhìn một đống tiền thành cái que sót tiền lắm bác à.

20. huyandhang

huyandhang Thành viên Chính thức

Cây bày bên Nhật bao nhiêu thế các bác? Em rất thích kiểu vợt như thế này. Đầu hơi nhỏ, vành mỏng, thân dài...

Đang tải...