[Trao Giải] Trật khớp gối đã 6 năm,chơi lại vẫn bị.

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi leehoang, 13/11/11.

1. leehoang

leehoang Thành viên mới

Mình bị trật khớp gối cách đây 6 năm do chơi cầu long,bỏ không chơi chừng ấy năm vậy mà chơi lại chân vẫn bị yếu,có lúc như muốn bị lại.Mình có đi bệnh viện CTCH bác sỹ bảo bị trật khớp nghi ngơi vài tháng vậy mà mình nghỉ gần 6 năm mà nó vẫn bị lại.Mình làm sao cho nó hết tình trạng này?.Các bác tư vấn giúp mình với.

2. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

bác nên dùng đai chống chấn thương gối, chắc gân bác bị dãn nhiều quá nên nó giữ khớp gối ko được chặt, theo em tốt nhất là chuyển sang môn thể thao khác phù hợp hơn

3. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

--- Cập nhật thêm ---

[/COLOR]
    bác bị jog e đấy.chắc là dãn dây chằng ko faj chật khớp gối đâu.mà nghỉ đánh cầu thôi chưa đủ,faj ko dc đi lại nhiều và vận động mạnh nữa.e bị đc 8 tháng nay và cũng đỡ nhiều và khớp đã đỡ lỏng.chạy nhảy nhẹ nhàng đc,bác nên đi chụp cộng hưởng từ ở bệnh viện thể thao gần sân vận động Mỹ Đình nhé,chúc bác sẽ chơi lại đc cầu lông

4. longdusa

longdusa Thành viên mới

Quote Nguyên văn bởi leehoang Xem bài viết
    Mình bị trật khớp gối cách đây 6 năm do chơi cầu long,bỏ không chơi chừng ấy năm vậy mà chơi lại chân vẫn bị yếu,có lúc như muốn bị lại.Mình có đi bệnh viện CTCH bác sỹ bảo bị trật khớp nghi ngơi vài tháng vậy mà mình nghỉ gần 6 năm mà nó vẫn bị lại.Mình làm sao cho nó hết tình trạng này?.Các bác tư vấn giúp mình với.

Kinh nghiệm từ bản thân em, sau vài lần bị bong gân, trật khớp. Khi chơi lại bao giờ cũng bị đau, yếu, không vận động mạnh được. Bác đừng bi quan nghĩ đã thành tật mà bỏ. Vận động lại từ từ và nhẹ thôi, qua một thời gian nhóm cơ sẽ thích nghi và trở lại bìinh thường

5. maothekid

maothekid Thành viên Chính thức

kinh nghiệm là: bạn phải được chẩn đoán chính xác là sau khi trật khớp, thì khớp gối của bạn đã bị những tổn thương dây chằng gì. Và sau đó phải điều trị đúng thì mới có thể chơi thể thao trở lại được

6. LamToan

LamToan Thành viên Chính thức

Chấn thương j mà dã man vậy, 6 năm trời mà vẫn chưa khỏi hix

7. phamhoangtb

phamhoangtb Thành viên Tích cực

Theo mình bạn nên đi chiếu chụp lại ở bệnh viện, rồi mang kết quả đến một thầy thuốc đông y để khám lại. Có thể thầy lang chỉ cần kéo chỉnh nắn lại hoặc cho thuốc đắp là ổn. Một địa chỉ nhiều người hay đến chữa trị bó thuốc về xương khớp là Ông Lang Cường (số 1, ngách 31/185 phố Chùa Láng, số đt 0913 305 710/ 04 3775 0974)

8. minhcham28

minhcham28 Thành viên Chính thức

Buồn ....................................................................................:(

9. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Có lẽ trong 6 năm trời bạn giữ gìn quá, không chịu khó vận động tập luyện nhẹ nhàng dần dần... nên các tổ chức gân - cơ yếu, giờ đánh đùng một cái vận động mạnh ngay thì là sao thấy "khỏe" được.
    Có lẽ bạn nên tập đi tản bộ, dần dần chuyển sang đi bộ, rồi chuyển sang tập chạy chậm, nhanh dần... cho chân nó khỏe lên chút đã rồi mới nghĩ đến chuyện đánh cầu.

10. assyrian007

assyrian007 Thành viên Chính thức

chia buồn với bác, e sợ nhất là bị chấn thương ko chơi thể thao dc!

11. lytieul0ng

lytieul0ng Thành viên Tích cực

chia buồn vs bác. em bị đau chân nghỉ đánh mấy tuần mà ngứa ngáy tay chân ko chịu dc

12. ironman

ironman Thành viên Chính thức

Đam mê thể thao việc chấn thương là điều khó tránh khỏi, mà đa phần bị ở các điểm quan trọng như vùng Chân, gối , cột sống, nên đầu tư mua cái lót giày giảm shock, nó ôm lòng bàn chân, nâng đỡ gan chân, phòng ngừa và hỗ trợ độ êm cho các bác đang bị chấn thương.

Chúc các bác sức khỏe!

Chỉnh sửa cuối: 29/12/12
  13. mrtuanvimaru

mrtuanvimaru Thành viên Chính thức

Em cũng bị nặng như bác nhưng là bị ở cổ chân. EM nghỉ chơi 2 tháng sau đó tập đi lại nhanh 1 thời gian và nâng bài tập nặng dần dần lên ( nếu thấy đau thì nghỉ ngay hôm sau tập tiếp) đến nay 6 tháng đã chơi lại được. Chúc bác sức khỏe để trở lại với đam mê của mình!

14. Ngumap

Ngumap Thành viên Tích cực

Em nghĩ bác chuyển sang đi bộ cho thanh thản đầu óc chơi cầu làm gì cho nó tốn kém :adm:

15. daxuhi

daxuhi Thành viên Chính thức

bác nên vào chỗ nào chuyên khoa về y học thể thao, họ có nhiều kinh nghiệm và lời khuyên cho bác.
    Nói chung sau từng ấy năm bác bị, lúc mới chơi lại nên chơi nhẹ nhàng, có băng quấn khớp là tốt nhất.
    chúc bác sớm tìm được thầy thuốc chữa trị dứt điểm.