Trà chanh chém gió vỉa hè cùng với bác Gungcanggiacangcay !

Thảo luận trong 'Rao vặt' bắt đầu bởi thegioiphang, 9/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Kết thúc giờ cầu lông của ngày hôm ấy cũng khá muộn (khoảng 9h30PM), đang chuẩn bị thu dọn đồ nghề để về nhà, bất giác Duyen to thỏ thẻ bên cạnh :
    - Đi trà chanh không anh, hôm nay có chị Pé trong Vũng Tàu ra Hà nội chơi, các thành viên của Thanh Xuân, Hà Bắc, S3 đang tụ tập tại quán tra chanh của chị Gunggia.
    Thực lòng là người đang ê ẩm bởi sự hành hạ của quý đỉa trên sân cầu nhưng nghe cái cách hạ giọng của Duyên tồ khiến tinh thần bỗng trở nên phấn khích... Đã bao giờ uống tra chanh đâu, chắc là mát lắm? Ừ thì lượn phố khuya thêm một chút nữa rồi về cũng có sao đâu. Tôi quyết định thật nhanh vì sự lừng chừng thêm chút nữa là em ý rủ béng thằng khác đi thì gay :D
    - Khẩn trương thôi em, nhanh không mọi người giải tán mất

Địa chỉ quán Trà chanh của chị Gừng Già thật dễ nhớ, cứ khách sạn Hà Nội mà thẳng tiến là đến địa bàn của quán rồi đấy. Từ đường Giảng võ chúng tôi rẽ sang đường Trần Huy Liệu đi một đoạn nữa khách sạn HN đã hiện ra trước mắt, vì sốt ruột Duyen to hạ kính xe xuống rảo mắt nhìn quanh xem quán trà chanh nằm ở đâu? Bi hài xuất hiện ... Một bảo vệ của ks chạy ra vẫy rối rít, xi nhan loạn xạ để chỉ chỗ đỗ xe, lại còn : "anh chị có cần che biển số không ạ" :)). Duyen to ú ớ mãi rồi mới đáp lại "chị đang tìm quán trà chanh"
    Biết là có chuyện hiểu lầm, tôi bảo Duyen to kéo kính xe lên rồi rút điện thoại gọi cho 1 người mà tôi biết chỉ 1 tiếng chuông đổ sẽ bắt máy ngay lập tức... Theo chỉ dẫn chúng tối đi qua khách sạn HN khoảng 50-60m là quán trà chanh đã xuất hiện phía bên tay phải đường rồi. Nhìn thấy mọi người Duyen to lao ra khỏi xe chạy xuống bắt chân bắt tay ôm ấp tuỳ người. Bao nhiêu câu chuyện cầu lông sau đó đồng loạt kể từ tất cả cái miệng ở nhiều vùng miền khác nhau...
    Mà thôi bàn về chuyên môn cầu lông nhiều quá rồi, giờ thì nói về trà chanh một chút. Hôm đấy thế nào mà có cả mực nướng nữa chứ? Chắc là bác Pé mang từ vŨng tàu ra, ảnh thì chụp nhiều đấy nhưng mà không phải do em chụp, các bác ấy bảo sẽ đẩy lên face, lại góp thêm tiền cho gã nhà giàu nhất hành tinh mới buồn chứ :D
    Gọi một cốc trà chanh, vì phép lịch sự tôi không "nốc ao" mà nhâm nhi thưởng thức, quả là một vị rất lạ hoặc có lẽ là do đang khát hoặc là do lần đầu thưởng thức nên tôi thấy ngon chăng? Suy nghĩ đang chông chất và vẫn chưa ra được kết quả , nên quyết định tiếp tục thử nhấp một ngụm nữa để phân tích thêm, cầm ly trà chanh lên sao mà tự nhiên thấy nó nhẹ thế? Ôi trời, hoá ra Duyen to đã ngửa cổ tu hết của tôi tự bao giờ :))

Về phần chủ quán, cứ vừa bán hàng vừa trò chuyện chém đủ thứ đủ loại gió, chị thật ra là người có trình độ, chẳng gì cũng là cử nhân của một trường đại học danh giá. Ban ngày làm việc chuyên môn, tối đến bán trà chanh tăng thêm thu nhập và tìm chút cảm giác sục sôi của Hà nội về đêm. Một địa điểm khá lý tưởng cho một quán tra chanh vỉa hè, phía trước mặt là hồ nước, không khí thoáng đãng, chỗ để xe cho khách vào thưởng trà thì rộng rãi vô cùng cho cả xe máy lấn oto. Đến uống trà chanh có lẽ bạn chỉ cần mang theo một thẻ ATM chứ không nhất thiết phải mang theo tiền mặt vì ngay cạnh quán đã có một máy ATM phục vụ 24/24 rồi. Đây cũng là một điểm khác biệt khiến chị chủ chấp nhận đóng thuế cho phường này...

Không khí rất vui của Pé cũng như mọi người tạo ra khiến tôi tạm thời quên cơn khát tại thời điểm đó, dù chỉ được thưởng thức một ngụm trà chanh theo đúng nghĩa đen thì tôi cũng đã có được một trải nghiệm thật ký thú.
    Hẹn vào một dịp nào đó tôi sẽ được uống nguyên vẹn một cốc trà chanh , ngồi thả hồn ngắm dòng người thủ đô xuôi ngược theo ánh đèn đêm rực rỡ.

2 people like this.
  2. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

hí hí..hôm đó tiếc là e ko qua để góp ảnh với a được :D

1 person likes this.
  3. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Hôm đấy rủ đi mà còn cá kiêu giờ tiếc chưa hic hic. lại còn được ăn mực một nắng của pe nữa hic hic

1 person likes this.
  4. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

hôm đó em ăn cơm muộn..nghĩ đi mà đón e huế ra thì muộn quá..mà e huế nhà trọ đóng cửa sớm :teeth:

5. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Thì phải hi sinh đi một mình vậy có hơn không, hôm đấy em phải ăn cả xuất của bác no quá

6. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

dã man con ngan chưa ...lại còn "phải"..ăn hộ mới ác chứ :((

7. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Hôm nào rảnh tiến quân thui.............

8. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Giờ mới biết chị MOD Gừng Già mà còn rất trẻ, Hôm nào phải ghé qua chỗ chị GỪNG để uống TRANH thôi.

9. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Bọn tớ ngồi đến tận 11h cơ mà, 10h hơn bác Phẳng cũng mới ra mà, tớ gọi từ tối rùi mà, cứ tưởng là cậu cũng ra ^^

10. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Ối, hình như có sự hiểu nhầm, chị này là "Gungcanggiacangcay" từ xưa nay bọn em vẫn gọi tắt là "Gừng già", còn mod Gừng già mới xuất hiện thì là khác anh ạ ^^

11. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

bác ku lại nhầm nhọt rồi, đây là gungcanggiacangcay chứ không phải nick mod gùng già nhé

12. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Cùng post một lúc mà mình vẫn chậm chân bài này hơn LH

13. songoku77

songoku77 Thánh vũ

À ra vậy, đúng là nhầm thật rồi, chị Gừng này có lẽ gọi lại là GỪNG TRẺ thôi mới đúng. thanks Luonghai nhé.

Em nhầm lẫn chút, nhưng hết cầu tặng bác rồi, em hứa mai tặng cầu cho bác nhé.

1 person likes this.
  14. Gungcanggiacangcay

Gungcanggiacangcay Thành viên Chính thức

Hi cả nhà, e là chủ quán đây ah! Lâu ko xuất hiện chém gió nên giờ chả ai bit mềnh là ai, bùn ghê cơ! Đã thế phải quay lại diễn đàn chặt chém thôi không là dễ Gĩa từ vũ khí lắm. Bi gio trình độ chém cầu thì kém chém gió thì ngon, tay thì có đập cầu được nữa đâu mà chuyển sang ĐẬP ĐÁ ... để pha trà với nước uống đấy ah. Chân bây giờ cũng toàn di chuyển theo kiếu ZZ chạy bàn ấy mà. Hihi. Nhưng e hứa lúc nào mưa to gió lớn quán iem đóng cửa ( làm ji có cửa mà đóng ) ko dọn hàng thì iem lại ra sân phục vụ các bác mấy đường cầu ( có cải biến sáng tạo hẳn hoi nhé theo phong cách hoàn toàn mới. OH YEAH! )
    À dạo này già tý quên, cái nì mới quan trọng nhất nè! A C E ĐÁNH CẦU TRÊN CÁC THEGIOICAULONG ĐỀU ĐƯỢC GIẢM GIÁ 10%VOUCHER nhé! KEKE.Mong mọi người đến ủng hộ nhé! Có món ji mới iem sẽ update liên tục luôn! Phục vụ ace cả 4 mùa lun!

1 person likes this.
  15. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

hôm nào NÓNG trời e sẽ qua ủng hộ bà chị hehe

16. thegioiphang

Ừ nhỉ, cứ mưa xuống là phải đóng cửa. Bác kiếm tiền vừa thôi, cố gắng dành thời gian cho cầu lông, ít nhất tuần 1 buổi :D. Có lẽ đề nghị bác Luonghai làm cái thẻ cấp cho các thành viên, khi nào ra quán thưởng trà thì xuất trình thẻ để được giảm giá 10% . Mà các bác lưu ý nhé, tới quán uông nước thì đừng có khai báo "em là thành viên trên TGCL, đề nghị chị giảm giá cho em" :D , thế là chỉ có thiệt thôi đấy. Các bác cứ ăn uống tẹt ga đi, khi nào thanh toán ; ví dụ hết 100k chỉ đưa 90k thôi, nếu chủ quán có thắc mới thì mới xưng danh nhé. Còn nếu bác xưng danh trước, giá cả sẽ đội lên đấy, đáng lý hết 100k thành ra hết 120k giảm 10% được 12k vẫn phải thanh toán 108k xem ra không xưng danh thành viên còn đỡ thiệt hơn :)) . Em fun tý :)
    Chúc bác chủ đông khách !

17. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Chủ quán xinh đẹp thế này mà mình không biết, lại phải ghé uống trà chanh thôi

18. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

e phải note cái lưu ý của bác phang mới đc :dance3:

19. thegioiphang

Có cả book vé máy bay đấy, không biết là có đào tạo phi công không nữa :))

20. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Em có bằng lái rồi hahahaha, nghỉ làm sang bán vé cho bác này cung được

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.