[Tin tức] Tổng kết nhanh vòng 5 – TGCL League 2012

Thảo luận trong '2012 Tgcl League' bắt đầu bởi klar, 11/11/12.

1. klar

klar Trọng tài

TỔNG KẾT NHANH VÒNG 5 – TGCL LEAGUE 2012
    (Ngày 11/11/2012)

Bỏ cuộc không có lý do, Chủ tịch và toàn thể các VĐV của CLB Vĩnh Yên nợ ACUD, khán giả và BTC một lời giải thích.

Trong cuộc chiến Thanh Xuân – PĐL, chỉ cần thêm 1 trận thắng để hoàn thành mục tiêu của CLB ở giải này. Tuy nhiên, PĐL đã không làm được cái điều tưởng chừng khá đơn giản trước 1 Thanh Xuân bết bát và đành chịu mất điểm.

Trận đơn nam 1, Thành Trung vẫn như mọi khi, thi đấu với quyết tâm cao độ và đã khuất phục đơn xuất sắc nhất của PĐL là Hoàng Phúc với tỷ số 21/12, 12/21 và 21/16.

Trận đôi nam 1, ngôi sao Thiệu Trần Khánh của Thanh Xuân chưa thể có chiến nào cho CLB. Anh và đồng đội tiếp tục có một ngày buồn khi chịu thúc thủ 0-2 trước cặp đôi cực mạnh của PĐL là Nam – Vương. Tỷ số 2 sec là 16/21 và 18/21.

Ở nội dung đôi nữ, với sức mạnh vượt trội, cặp đôi Hương - Hiền đã đưa PĐL vượt lên dẫn trước CLB Thanh Xuân sau 3 nội dung. Thi đấu rất “hồn nhiên” nhưng Trinh không thể cùng đồng đội tạo nên thêm 1 cơn địa chấn như ở vòng đấu trước. Kết quả 2 sec đấu là 21/18, 21/13 nghiêng về phía PĐL.

Thi đấu như mơ ngủ (mà đúng là anh thiếu ngủ thật) Dũng Kawa và Lan CLB Thanh Xuân đã thua cặp đôi nam nữ Tuấn – Dung của PĐL trong sec 1 với tỷ số 17/21. Lật ngược tình thế ở sec 2 và 3 với tỷ số 21/17 và 22/20, Dũng – Lan đem lại 1 tia hy vọng cho Thanh Xuân.

Trận đôi nam 2 diễn ra với thế trận 1 chiều và cặp đôi Thanh – Trưởng của Thanh Xuân giành thắng lợi khá dễ dàng sau 2 séc với tỷ số 21/9 và 21/17.
    Trong trận đấu cuối cùng có tính chất quyết định đến điểm số chung cuộc, Phạm Phúc Lân cùng Nguyễn Công Hảo đã cồng hiến những pha cầu vô cùng căng thẳng, hấp dẫn. Một cuộc thi đấu thể lực đã diễn ra và cuối cùng VĐV Công Hảo là người có thắng lợi chung cuộc. Tỷ số 3 sec là 19/21, 21/11 và 21/17.

Sau khi thua liên tiếp 3 trận trước các CLB rất mạnh là Hoàng Kim, S3 và ACUD, Thanh Xuân đã trở lại mạnh mẽ với 3 điểm tăng thêm và vị trí thứ 5 trên bảng xếp hạng.

Lần đầu tiên có tên trong đội hình thi đấu của ACUD, BLV X_man nổi tiếng đã ngậm ngùi khi biết đối thủ Vĩnh Yên bỏ cuộc. Như vậy cơ hội gần như là duy nhất được thi thố ở sân chơi League đã tan thành mây khói. Có lẽ anh thực sự không có duyên tại giải đấu này.

Chỉnh sửa cuối: 12/11/12
    1 person likes this.
  2. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

các bác vy sao thế nhỉ .............................

3. X_man

X_man Thành viên Năng nổ

Hy vọng em vẫn sẽ đc ra sân 1 trận :(

4. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Thanks Bác Klar .

5. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Chúc mừng Thanh Xuân nhé. Các bác có một ngày lên đồng thực sự để có trận đấu hay nhất từ đầu giải. Chúc các bác lọt vào Top 3

6. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

(Bỏ cuộc không có lý do, Chủ tịch và toàn thể các VĐV của CLB Vĩnh Yên nợ ACUD, khán giả và BTC một lời giải thích.)

VY bộc lộ rõ về một CLB kém cả chuyên môn lẫn tính kỷ luật. BTC cần có hình phạt thích đáng để làm gương. Giải đấu ở Thủ đô HN chứ có phải Sahara đâu mà ko báo được lý do.
    Chúng ta đừng nghĩ đơn giản là ko đến đánh là coi như tôi thua 0-6. Đó là một sự thiếu tôn trọng khán giả, VĐV, BTC.
    Mình thích oánh với ACUD kể cả thua ...trắng còn hơn là bị mang tiếng.

Chỉnh sửa cuối: 11/11/12
    1 person likes this.
  7. GNUTBK

GNUTBK Thành viên Tích cực

Thanks bác update kết quả,còn về VY thì miễn bình luận,haizz

8. shishen

shishen Thành viên Chính thức

e dự có bao giờ sai đâu :-" pdl hay nhưng thanh xuân giỏi e biết điều ý mà :)

9. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Hic, Vĩnh yên sao vậy nhỉ? :) :):)

10. plasmahachi

plasmahachi Thành viên Tích cực

bác nói quá lời rồi!! phạt thì vẫn phải phạt nhưng hai từ "hèn nhát" thì mong rằng bác sửa lại ! có những lý do đâu thể nói ngay được đâu !! ngón tay còn có ngón dài ngón ngắn, huống chi chúng là một con người đâu thể lúc nào cũng làm mọi điều đúng được theo ý muốn, em tin rằng các bác
    VĨNH YÊN sẽ có câu trả lời thỏa đáng cho lý do này!!
    P/s : khi bạn dùng một ngón tay chỉ vào người khác thì ba ngón còn lại đang hướng vào bạn!

1 person likes this.
  11. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Gửi Ban Tổ chức và các thành viên tham giả giải. Thật sự hôm nay là 1 ngày không đáng có.

Bác conhieubangai có viết:
    Vĩnh Yên không có điều gì để nói và thanh minh việc này cả. Thật sự tôi là người cầm quân đi tham gia giải. Đến ngày hôm nay là còn có 2 trận nữa. CLB có 15 người tham gia đã báo bận 13. Nói thật với bác conhieubangai là không ai thích điều đó cả nhưng dù sao tôi cũng nhận là việc 1 CLB kém chuyên môn lẫn kỷ luật. Sự kỷ luật ở đây chắc không 1 CLB nào như CLB VY.

Sự hèn nhát liều từ này dùng cho VY có vẻ hơi quá mong rằng bác nói 1 cách nhẹ nhàng hơn.

Tôi muốn gửi lời xin lỗi chân thành tới BTC giải, tới CLB ACUD và toàn thể khán giả của giải.

Mabu0811

12. mabu0811

Gửi Ban Tổ chức và các thành viên tham giả giải. Thật sự hôm nay là 1 ngày không đáng có.

Bác conhieubangai có viết:
    Vĩnh Yên không có điều gì để nói và thanh minh việc này cả. Thật sự tôi là người cầm quân đi tham gia giải. Đến ngày hôm nay là còn có 2 trận nữa. CLB có 15 người tham gia đã báo bận 13. Nói thật với bác conhieubangai là không ai thích điều đó cả nhưng dù sao tôi cũng nhận là việc 1 CLB kém chuyên môn lẫn kỷ luật. Sự kỷ luật ở đây chắc không 1 CLB nào như CLB VY.

Sự hèn nhát liều từ này dùng cho VY có vẻ hơi quá mong rằng bác nói 1 cách nhẹ nhàng hơn.

Tôi muốn gửi lời xin lỗi chân thành tới BTC giải, tới CLB ACUD và toàn thể khán giả của giải.

Mabu0811

1 person likes this.
  13. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

sự việc này là việc không đừng được của bác Mabu vì có ai muốn điều này xảy ra đâu..có điều vì mọi người đều có công việc riêng nên a Bư cũng ko thể thay đổi được gì...mong mọi người cũng cảm thông cho clb Vĩnh yên vì lần vắng mặt này :)

14. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

E kết câu này của Bác!
    Còn sự việc của CLB VĨNH YÊN như CT Mabu đã nói thì cũng khó cho 1 người cầm quân. Mong các Bác thông cảm.

15. mabu0811

Cám ơn bác khoai đã động viên. Nhưng quả thực đây là lỗi của em. đúng ra hôm nay em phải có trách nhiệm thông báo với BTC nhưng quả thực hôm nay em có việc mà không thể thông báo được. Thật sự thấy mình thiếu trách nhiệm quá. Xin lỗi BTC giải.

16. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

VY chỉ có lời biện hộ mạnh mẽ kèm theo lời xin lỗi sau khi đã xong vòng thi đấu 10 tiếng cũng như khi BTC và thành viên diễn đàn lên tiếng phản ứng. Tôi chỉ có vài ý thế này để BTC lưu tâm:
    1. 8CLB đóng được 12tr tiền lệ phí, số tiền đó tôi nghĩ là chỉ đủ tiền thuê sân và cầu. Vậy nên ko thể tổ chức giải được nếu ko có các nhà tài trợ. Vậy CLB nào cũng như VY thì sẽ ra sao? Sau đó xin lỗi là xong à? Nhà tài trợ năm sau họ ko đồng hành nữa thì chúng ta có giải nữa ko?
    2. CLB có 15 thành viên, 13 anh bận, vậy còn 2 chú nữa sao ko dám đánh? (Nếu trọng danh dự). Nếu chủ tịch CLB có trách nhiệm cũng như lòng tự trọng cao sao ko alo báo cho BTC biết lý do và trực tiếp xin lỗi ngay trước trận đấu kể cả qua di động. Sở dĩ tôi nói vậy vì bác klar là Tổng điều hành mà cũng ko biết lý do tức là VY ko báo gì?
    3. Tôi chỉ đặt ra tình huống nếu là tôi phải chơi với ...ACUD...chứ ko nói gì đến VY cả, tưc là tôi cũng nói giảm nói tránh nhiều rồi. Anh em VY ko nên nghĩ tôi có ý đặt điều này nọ, bởi tôi ko như thế.
    4. BTC đã có hình thức kỷ luật Hoàng Kim(MS Ngọc) hay ACUD (Long kem)...vì lỗi nhẹ hơn rất nhiều thì cũng nên có kỷ luật với VY và chủ tịch CLB sao cho đủ răn đe các CLB khác ...noi gương
    Vừa rồi, anh em "già" chúng tôi làm giải G2 (10.11) trong đó có các bác Klar, Phang, Nam sport...tham dự đều thấy là giải thành công vì các thành viên tham dự đều Nhiệt tình, đam mê và Tôn trọng BTC & Luật chơi.
    Tôi xin kết thúc y kiến vụ này vì tôi thấy ko cần thiết nữa.

1 person likes this.
  17. Masha0711

Masha0711 Kiện tướng<br><font color=green>Vô địch L

Chúc mừng các bác Thanh Xuân đã thi đấu rất tốt để giành chiến thắng:a11: !!! Nhân đây cũng xin chia buồn cùng đồng đội X-man :D Quả thực a lại phải đợi đến năm sau rồi :7:

18. ACUDclub

ACUDclub Kiện tướng<br><font color=green>Vô địch L

Hôm nay mới thấy sức mạnh thật sự của TX, may mà ACUD nhà em không phải hứng chứ không thì ...
    CHÚC MỪNG HÀNG XÓM THANH XUÂN CHIẾN THẮNG OANH LIỆT :1178::1178::1178:

19. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Chưa CLB nào chiến thắng oanh liệt như CLB Acud nhà bác đâu nhé, cứ khen Thanh Xuân để các bác chú ý đến Acud đây mà :D

20. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Nghe đâu sáng nay anh ấy được bạn gái đầu tư cho hẳn 1 gói sôi Lạc 10k để đánh giải, nhưng mà thật là phí quá đi :))

Đang tải...