[Tin tức] Tình hình là rất tình hình

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi thang91, 7/7/14.

1. thang91

thang91 Thành viên Tích cực

:20::20::20::20::20::20:
    HÔM QUA TRONG LÚC ĐANG ĐÁNH CẦU EM BỊ TRẬT KHỚP CHÂN( TRẸO CHÂN). VÀ GIỜ NÓ SƯNG VÙ LÊN.EM ĐANG CHƯỜM ĐÁ. VÀ CÂU HỎI THẮC MẮC LÀ E PHẢI NGHỈ NGƠI NHƯNG SAU KHI ĐÃ KHỎI, ĐI ĐÁNH LẠI THÌ KHẢ NĂNG BỊ TRẸO CHÂN LẦN NỮA LÚC ĐÁNH CÓ CAO KHÔNG, VỚI LẠI BỊ TRẸO CHÂN ĐẤY LÀ DO NGUYÊN NHÂN GÌ Ạ.
    P/s: Cảm ơn mọi người à!

2. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

Bác cứ nên lên bệnh viện thể thao hoặc phòng khám nào đó về xương khơp kiểm tra xong xin tư vấn cho yên tâm!
    Mình cứ phải giữ gìn bác ạ, ham quá nhỡ không may chấn thương nặng thì có mà giải nghệ :))

3. phangiabao

phangiabao Thành viên Chính thức

À cái này là do pác bị đối phương phông cầu cao sải chân bước lùi về tự nhiên hụt phát trẹo cổ chân phải hem :)) Cái này em cũng từng bị , cà nhắc mấy bữa là hết à . Khi đánh chú ý bước chân lại là okê :D

4. blackengge

blackengge Thành viên Tích cực

khi nao khoi bác đi đánh thì chú ý di chuyển cẩn thận, đầu tư một đôi dày chính hãng đi cho nó ôm.chân, chuk bác sớm dk ra sân nha

5. liver209

liver209 Thành viên Chính thức

có thằng bạn cũng bị y như bạn, nó nghỉ khoảng gần 2 tháng, tuỳ tình hình bị chấn thương, chúc bạn mau bình phục nha

6. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Lần trc mình cũng bị trẹo nhưng vẫn ham đánh nên vừa đánh vừa đau tầm hơn 1 tháng mới hết. Bác đi bó thuốc của ông lang gì ở phố Chùa Láng xem. Lần bị trẹo, mình nghe nhiều ng tư vấn là thầy lang đấy bó chỉ khoảng 3-5 ngày là khỏi mà chỉ 50k/lần bó thuốc.
    Nhưng đợt đấy mình lười ko đi và để nó tự khỏi.
    Chúc bạn may mắn :mukkies:

7. thang91

SAU MỘT NGÀY CHƯỜM ĐÁ TÍCH CỰC VÀ XOA BÓP MASSA THÌ E CÓ THỂ ĐI LẠI ĐƯỢC RỒI Ạ.
    CHÂN THÀNH CẢM ƠN LỜI CHÚC CỦA MỌI NGƯỜI,
    P/s: Nói thật chứ đau mấy thì đau cũng phải chữa cho khỏi chứ bỏ e nó thì chắc là k bỏ đc rồi!:eek:ly2:

8. star1980

star1980 Thành viên Chính thức

Tuần đầu thường là 3 - 5 ngày đầu chườm đá ngày 3 - 5 lần nếu bong gân độ 1 - 2, mỗi lần 15 - 20 phút, cố định chỗ đau. Sang tuần thứ 2 - ngày thứ 6 trở đi bắt đầu chườm nóng xem kẻ chườm đá và xoa bóp. Bong gân độ 1 (giãn dây chằng nhẹ) thì 3 - 5 ngày là khỏi. Nếu bong gân độ 2 thì sau 8 tuần sẽ hồi phục 80 - 90%, trong thời gian đó phải kết hợp tập phục hồi.

9. bo2014

bo2014 Thành viên Chính thức

Đánh lại phải cẩn thận hơn để phòng tránh là ok !

10. ngocnam996

ngocnam996 Thành viên Xuất Sắc

Nguyên nhân thứ nhất là bước không chuẩn dẫn đến lệch trọng tâm và trẹo chân là tất yếu :( Thứ 2 là đôi giày bác đi có thể là giày không chuẩn hoặc hơi rộng không ôm chân. Ngày trước e đi giày Asia lật trẹo liên tục, từ ngày thay giày xịn cái hết liền mà lại êm chân k bị đau lưng và gối khi nhảy đập nhiều :90:

11. thang91

E đang tính đổi đôi giày khác,không biết nên dùng loại nào vậy bác?

12. thang91

Của e chắc là cấp độ 1 bác à, lúc chiều e ra sân chiến rồi, đánh vẫn chưa ổn lắm nên k dám di chuyển nhiều, đau thì đau chứ cũng phải tập nhẹ chứ k đánh thấy khó chịu trong người lắm bác à!

13. regist

regist Thành viên Chính thức

em trật khớp thì mất khoảng 3 tuần, giờ chân bình thường rồi :D

14. linhnguyenhoang

linhnguyenhoang Thành viên Chính thức

bạn nên tập lại footwork và kiếm đôi giày tốt chút (có công nghệ chống lật) nếu ko què có ngày ko chừng :D

15. longphan0310

longphan0310 Thành viên Chính thức

đắp đá nghĩ chơi chừng 2 3 tuần đến 1 tháng là có thể. Còn sau khi bị trật rồi thì vẫn có thể trật tiếp vì nhiều nguyên nhân. Bác nên đầu tư 1 đôi giày xịn để bảo vệ chân

16. buocvoi

buocvoi Thành viên Chính thức

Trước em đánh trời mưa cũng dính một phát. giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ :12:

17. ougami

ougami Thành viên Chính thức

Ngày trước em chơi bóng rổ, cũng bị một quả tiếp đất sai, lật cổ chân, ông trưởng khoa chỉnh hình của BV 175 nhìn film x quang bảo em bong gân độ 2, bó bột 3 tuần hehe. Nhờ thế mà cổ chân khỏi hẳn.

18. Lành Đặng

Lành Đặng Thành viên Chính thức

Bị trẹo chân thì nó có cái tì roi rất dễ bị lại

19. laithu266

laithu266 Thành viên Chính thức

Bác cứ nên lên bệnh viện thể thao hoặc phòng khám nào đó về xương khơp kiểm tra xong xin tư vấn cho yên tâm!
    Mình cứ phải giữ gìn bác ạ, ham quá nhỡ không may chấn thương nặng thì có mà giải nghệ

20. phu2010

phu2010 Thành viên Chính thức

đúng là phải đầu tư đôi giày bác ạ..đánh ổn định và an toàn hơn rất nhiều. e thấy cầu lông là môn thể thao thiên về phần chân rất nhiều mà chả mấy ai chịu đầu tư cho nó cả..hihi..chúc bác mau khỏi.

Đang tải...