[Cầu lông] Tìm người tập hoặc CLB chơi cầu sáng sớm khu Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy !

Thảo luận trong 'Địa điểm sân bãi/ Tầm sư học cầu' bắt đầu bởi lamant, 9/4/12.

1. lamant

lamant Thành viên Chính thức

Em đang có nhu cầu chơi cầu lông sáng sớm, cần tìm người tập cùng hoặc có CLB nào đang sinh hoạt gần khu vực Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy cho em tham gia với. Sân trong nhà nhé, vì em không quen đánh sân ngoài trời. Em xin giới thiệu sơ qua khả năng để các bác xem xét duyệt vào clb.
    - Trình độ: Khá, đánh đều được cả trái phải, sức khoẻ khá (chịu chạy đánh đơn).

Nếu ai cũng có sở thích đánh sáng sớm và có nhu cầu tập thêm các quả như em thì anh em hẹn rồi tập đánh đơn cùng nhau. 2 hoặc 3 người, chỉ đánh đơn. Em đang cần tập thêm các quả như trick shot, bỏ nhỏ chéo sân ... Yêu cầu trình độ như em thì tốt, hơn em thì quá tuyệt vời :biggrin:, Còn nếu kém hơn thì cần phải có tinh thần chăm chỉ quyết tâm tập luyện chứ em không chơi cầu lông dưỡng sinh :68:.

Nếu ai ghé qua, không tham gia thì tư vấn giúp em có sân nào gần mà cho đánh buổi sáng thì tư vấn giúp em với.
    Cảm ơn mọi ngườii Mobile của em: 09 4 4 05 44 02

Chỉnh sửa cuối: 9/4/12
  2. biendvt

biendvt Thành viên Tích cực

em thấy sáng chủ nhật có đội đánh ở Trường Đảng 135 Nguyễn Phong Sắc bác thử vào đó xem thế nào.

3. lamant

Cảm ơn bác đã ghé qua, nhưng em chỉ chơi được ngày thường thôi ( 2-7) chứ CN em lại không chơi được. Hix hix. Mà không biết ở đấy sáng sớm các ngày có cho đánh không bác nhỉ, mà sân đã có thảm chưa chứ lâu lâu em vào đánh thử sân sàn gỗ trơn lắm, chẳng chạy được.

4. lamant

Thế không ai biết tư vấn hay tham gia cùng em à. Hix hix. Mùa hè đến rồi mà !

5. icecream27888

icecream27888 Thành viên Năng nổ

Sân đấy vẫn chưa có thảm đâu bác ạ . Hôm trước em ngã mấy lần vì tội quen chạy sân thảm :D
    Thấy bảo sáng sớm vẫn đánh được bác ạ

6. hunga10ndc

hunga10ndc Thành viên Tích cực

em cũng có nhu cầu y như bác này. cùng địa điểm luôn :D

7. thanhnam0189

thanhnam0189 Thành viên Xuất Sắc

đánh sáng sớm cho em tham gia với. 8h em mới phải vào làm trên phạm văn đồng

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Nếu đc thì cả em tham gia là 4 nhé các bác :D em cũng ở khu vực này và yêu đánh đơn hơn đôi, trình độ thì em đánh ngang bác Hùng ở trên :D

9. hunga10ndc

hunga10ndc Thành viên Tích cực

hự - các bác chém em ghê quá
    chỉ là tìm kiếm chỗ nào đánh chứ dạo này không còn time rỗi các khung h còn lại :(

10. lamant

Hixx. Điều kiện của bác có vẻ khắt khe hơn điều kiện của em nhiều quá nhỉ. Điều kiện của em chỉ là: " Yêu cầu trình độ như em thì tốt, hơn em thì quá tuyệt vời , Còn nếu kém hơn thì cần phải có tinh thần chăm chỉ quyết tâm tập luyện chứ em không chơi cầu lông dưỡng sinh ."

Có nghĩa là ai cũng được hết nhưng điều kiện kiên quyết của em là vế sau: " Phải có tinh thần tập luyện chứ em không chơi cầu lông dưỡng sinh". Hi hi.

@ Hunga10ndc: Nếu bác rảnh thì hôm nào mình gặp nhau cafe nói chuyện kế hoạch tập luyện thế nào. Như bác Diệp Cô Thành ở trên nói thì chắc bác đánh hay rùi. Sức em thì cũng lèng phèng thôi, nếu đánh với người hơn cơ thì chắc em chạy 1 séc đơn là cũng thở ra đằng .... Nhưng em dám khẳng định tinh thần thì em quyết tâm. Hi hi.

@ Diệp Cô Thành: Thực ra em tập như vậy không phải để đi thi đấu giải gì, hay cá độ ăn thua với ai: Chỉ là tinh thần yêu cầu lông và em rất muốn dậy được sớm tập thể thao nhưng nếu không có động lực gì mình thích thì em không tài nào dậy được. Hix hix. Còn những cái em nói ở trên chỉ là em cần tập lại những gì còn rất rất yếu trong cái trình độ yếu đều của em thôi mà. Bình thường thì tối thứ 2 và thứ 4 em bận rùi, chỉ còn thứ 6 thôi, mấy hôm nay em đang bị ốm, nên chắc chưa qua sân bác giao lưu được. Nên có thể tạm hẹn bác thứ 6 tuần tới em qua, hi vọng đáp ứng được điều kiện của bác mặc dù hi vọng mong manh. Hi hi. Bác cho em cái số phone để có gì tiện liên lạc.

@ All: Nhiều nguời muốn tham gia thì anh em lập hội đánh sáng sớm đi. Trước đây em cũng đã có kinh nghiệm đánh sáng sớm thì thấy như sau: Thường thì sáng sớm nó đánh không khoẻ như buổi chiều đâu, và cũng hạn chế tập quá nặng vào sáng sớm. Trước em đánh với 1 người ( trình độ ngang em) thường chỉ đánh đơn 1 séc là ra nghỉ tầm 10p - 15p ( hoặc đưa cầu nhẹ nhàng, hoặc tập phản xạ) sau mới vào đánh ổn ổn được. Nếu 2 người như trước em đánh vào mùa hè thì cũng chỉ 1 tiếng là cả 2 ông cũng mệt rùi ( đánh nhiều quá đến cty toàn ngáp thì toi) . Nếu đông hơn thì có thể đánh nhiều hơn.

Mong sự ủng hộ của mọi người. Thanks !

11. lamant

Em xoá vì lỡ bấm post 2 lần.
    Bác hungandc10 nhắn cho em cái tin vào số điện thoại em post ở trên rồi hôm nào mình gặp nhau. THanks !

Chỉnh sửa cuối: 15/4/12
  12. lamant

Hihi bác lại khiêm tốn rồi. Bác đánh ở NTD Cầu Giấy, quen ai thì hỏi luôn giúp em xem ở đấy có cho đánh sáng sớm ko. Được ko bác. Còn qua sân bác giao lưu thì chắc em phải chờ bác Hùng , bác Tú liên lạc với em thôi chứ em không có số của 2 bác đấy. Thanks bác!

13. thanhnam0189

cho em 1 suất đánh sáng nhé nếu thành lập!!!

14. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

các bạn gặp nhau lập hội được hay ít nhất có 2-3 người tập với nhau được thì chúc mừng nhé, còn nếu không thì mềnh mời đến tham gia cùng tụi mềnh, sân Nhạc viện tất cả các buổi sáng.
    Sân hiện tại có khoảng hơn 1/2 là đánh dưỡng sinh, còn lại thì đánh cũng được, chắc chắn không làm các bạn thất vọng đâu.
    Mềnh đi làm CQ ở HQV
    Lúc nào lamant rảnh thì mời ghé qua sân kiểm nghiệm...
    (bọn mềnh đánh từ 05h30 đến 07h)

15. lamant

Hơ hơ, bác xin 1 suất đánh sáng nếu thành lập là sao ? Nếu không thành lập mà chỉ có em và bác thì bác không đánh với em à.

@ atle2011: Bác cho em hỏi sân Nhạc viện là ở Hào Nam đúng không ạ. Nếu đúng thế thì khó rùi, hơi xa so với yêu cầu của em. Thanks bác nhiều !

16. thanhnam0189

em sợ trình độ mình đánh đơn không đủ sức với bác thì lại mất công bác thôi!!! Mà bác hỏi xem thuê sân được ở đâu cho đánh sáng chưa???

17. Hổ con

Hổ con Thành viên Xuất Sắc

Chúc em sớm tìm được chỗ dừng chân nhé :D

18. Ha Khac Vinh

Ha Khac Vinh Thành viên Tích cực

Bạn Nam thân mến, mình cũng hay đánh buổi sáng nhưng chơi ngoài trời (Sân tự do Khu 7,3 phường Vĩnh Phúc, Ba Đình, HN) nếu bạn có nhu cầu xin mới đến gia lưu 6h-7h30 tất tần tật các ngày trong tuần (trừ trời mưa và gió bão mạnh). Còn nếu như tiêu chí của bạn mình giới thiệu cho bạn ra sân Bệnh viện 354 (nằm trên dg Đốc Ngữ-Đội Nhân) sân trong nhà, có thảm, có đội đánh buổi sáng 5h30-7h00 các sáng). Anh Tĩnh 0913201326 or a Hoàn 0983057354(Bác sĩ răng hàm mặt BV 354)
    Chúc bạn có những buổi sáng vui và khỏe...

19. Ha Khac Vinh

Ha Khac Vinh Thành viên Tích cực

Mình đính chính: "Sân khu 7,2ha phường Vĩnh Phúc, Ba Đình, HN"[/
    Thanks,

20. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

ngõ 77 Hào Nam. sân mềnh có cả 1 bạn từ Hoàng Hoa Thám đi đánh, mấy cây số đường vắng buổi sáng, đã đam mê thì có chi phải lăn tăn?

@ thanhnam0189 hôm qua pác thấy thanhnam018 đánh cầu rùi... đánh như thanhnam thì e người tình (l'amant) không chịu đựng nổi ấy chớ
    (cứ chém đại vậy, đã bít l'amant đánh thế nào đâu;)))
    có đến chỗ pác đánh không?

Chỉnh sửa cuối: 16/4/12
Đang tải...