[Cầu lông] Tìm người cùng PHÔNG CẦU

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi trhoangtien, 18/7/13.

1. trhoangtien

trhoangtien Thành viên Chính thức

Như các bạn đã biết thì quả phông là quả phải học đầu tiên, và có tầm quan trọng suốt đời trong môn cầu lông. Tập phông cầu không chỉ là đánh qua lại cho vui, mà chứa đựng rất nhiều mục tiêu cao cả. Trước hết đó là 1 kỹ năng phòng thủ sống còn. Thứ 2 nó còn là một đòn gây tiêu hao thể lực đối phương, có thể dồn đối phương từ chủ động sang bị động.
    Tác dụng của tập luyện phông cầu cũng rất lớn: Tăng cảm giác cầu, khả năng phản xạ cầu, tư duy chiến thuật, lực tay...

Không nói dông dài nữa, mình là Tiến, mình ở Hà Nội sn 94. Hiện muốn tìm các bạn, anh, chị,... cùng có đam mê cầu lông, và muốn nâng cao trình độ để luyện phông cầu với mình. (ngoài ra cũng cùng luyện thêm kỹ thuật nữa)

Hình thức tập luyện là mỗi buổi khoảng 1 tiếng. 5 Phút khời động, 40 phút phông cầu, 15 phút tập kỹ thuật, đánh giao hữu.

Mình định thuê sân vào các BUỔI SÁNG (buổi chiều tối mình phải học lớp cầu lông rồi), tranh thủ đợt nghỉ hè. Yên tâm mọi người sẽ share đồng đều tiền sân, cầu mỗi buổi tập. Nếu mọi người có hứng thú mời reply trong topic, hoặc liên lạc với mình qua sđt 0968780294.
    Chân thành cảm ơn, chúc mọi người ngày càng tiến bộ.

Chỉnh sửa cuối: 18/7/13
    1 person likes this.
  2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác có số điên thoại trùng với năm sinh :). Bác thử đến sân HVNH xem, đến từ 4h30 phông cầu Free với các bạn sinh viên trường đó. Địa chỉ 12 Chùa Bộc

3. trhoangtien

Em cảm ơn ạ. Nhưng tiếc là chiều em kín lịch rồi. 3 ngày chẵn học cầu, 3 ngày lẻ tập thể lực. Chỉ còn buổi sáng để luyện phông thôi :12:

4. trhoangtien

Em ở Đống Đa. Các bác ở trong mạn Cầu Giấy, Đống Đa, Thanh Xuân muốn tham gia thì liên lạc với em nhé.

5. ILTPAzz

ILTPAzz Thành viên Tích cực

Anh ở đâu vậy ạ?? E cũng đang muốn tìn người cùng tâp luyện ạ. Em ở Đê La Thành.

6. trhoangtien

Vậy tốt quá, mình cũng ngay gần Đê La Thành. Bạn lưu số mình nhé: 0968780294 rồi nháy sang cho mình. Kiếm thêm được 1 2 người nữa mình sẽ bắt đầu triển khai tập luyện.

7. ILTPAzz

ILTPAzz Thành viên Tích cực

Vâng, hôm nay e mới thấy tin, để tối e nháy sang máy a.

8. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Tập phông chắc 1,2 buổi là ổn thôi, vì bạn đã đi học cầu rồi mà. Thay vào đấy dành tgian tập các kĩ thuật khó hơn như Backhand, smash, drop... thì tốt hơn mà đỡ chán :p

9. trhoangtien

Bạn nhầm rồi, phông là phải tập suốt đời, chứ không phải tập tới khi biết phông là thôi, đây là mình nói cách tiến bộ nhanh trong cầu lông.
    Tất nhiên khi tập phông cầu cũng có thể smash, drop, còn backhand là hiển nhiên phải có. Mình thấy chương trình huấn luyện các tuyển thủ rất coi trọng phông cầu, 30' 1h phông cầu là hoàn toàn bình thường.

10. yeuemthu

uh :D tại mình chơi trước h chưa bao h được đi học căn bản hay được xem các lớp dạy có HLV nên cũng chẳng biết thế nào :D mình thì thường cứ chơi dạo là vào séc luôn thôi, cũng k có người tập cùng hay có ng bảo cho cách chơi. chúc bạn tìm được nhiều bạn tập :D

11. platin1503

platin1503 Thành viên Tích cực

Bao giờ triển khai thế em. Đã đủ người chưa?

12. platin1503

platin1503 Thành viên Tích cực

Bác tham gia nhóm nào chưa? em cũng đang tìm người tập cùng.

13. yeuemthu

em cũng muốn tập lại từ cơ bản lắm bác ạ, nhưng khổ nỗi k có tgian nên đành dùng tạm những kỹ năng tự chế thôi :(

14. trhoangtien

phông cầu free ạ? có được tập cái khác ko ạ?

15. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

K biết tình hình AE triển khai sao rồi :D

16. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

chắc một hai năm nữa bác sẽ có tiếng đấy ,dân phong trào ít ai có được tinh thần tập luyện chuyên nghiệp như bác lắm .em ngày xưa cũng lên kế hoach như bác nhưng kết quả là 3 ngày chẵn đi đánh cầu ,3 ngày lẻ và ngày chủ nhật cũng đi đánh kaauf nốt nên giờ trình đọ vẫn làng nhàng lắm

Đang tải...