[Trao Giải] Tìm giấy có giảm chấn và chống lật của tất cả các hãng

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi Rukaphuong, 1/2/12.

1. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Hiện tại mình đang có đôi Kawasaki K509, có giảm chấn, nhưng chưa thử giày được vì... đang bị lật sơmi... Hiện cũng muốn tìm hiểu về giày có chống lật (hic, tránh lật sơmi lần nữa, đau lắm, bị 3 lần rồi) và giảm chấn :10: .
    Bác nào biết mẫu nào có mấy cái trên thì cho giới thiệu giùm minh nha (mã số, giá cả, chỗ bán càng tốt)
    Thanks nhiều :6:

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Giảm chấn thì giày hãng nào cũng có bác ạ nhưng cái lật sơ mi là do yếu tố con người là chính( di chuyển sai, vấp ngã...), mặt sân là thứ 2 chứ giày thì bác chỉ cần đảm bảo đôi giày mình đi ko bị mòn quá nhiều, tức là vẫn bám sân. Còn cụ thể hơn thì ngay cả các VĐV cũng bị lật sơ mi khi quá ham cầu mà ko chú ý, nếu thực sự có cái giày chống đc lật thì chắc loại chấn thương này có thể đc gạch tên khỏi danh sách chấn thương của ng chơi cầu rùi. :) Bác bị lật những 3 lần thì có lẽ bác nên check lại cách di chuyển của mình, ý em ko phải bác di chuyển sai hay ko nhé, mà chắc là nhiều khi bác ham cầu nên lao hết mình đến lúc " phanh gấp" để đánh tiếp quả sau thì...hic.Đấy là em nói thế thôi, bác tham khảo thử mấy cái mẫu giày Kumpoo xem, thấy họ quảng cáo chống lật rất hoành tráng nhưng hiệu quả hay ko thì chưa có ai ở diễn đàn cho cảm nhận, hay bác thử rùi cho ae cảm nhận^^ biết đâu lại có 1 đôi giày tốt cho ae phòng chống chấn thương ^^

Chỉnh sửa cuối: 1/2/12
  3. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Rắn nói rất đúng. Anh cũng đi thử khá nhiều đôi rồi trừ mấy đôi giầy tenis ra thì chưa đi. Mỗi loại đều có giảm chấn cả. Còn lật chân là do cách sử dụng thôi.

4. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Hai lần lật gần đây mình đều chơi sân thảm cả. Lần đầu là mang giày tenis chơi -> thằng bạn nói mang giày tenis chơi sân thảm không tốt, dễ lật. Nên đi mua đôi giày Apacs 550k chơi. Rồi cũng bị lật (giày mới mang lần thứ 2). hic. Lại lật đật đi mua đôi tốt nhất của Kawa (hay giá cao nhất của kawa!!), đang chờ hết đau chân để thử đôi kawa k509
    Giày kumpoo có quảng cáo chống lật, nhưng đôi tốt là 1tr4 lận, đôi còn lại là 900k. Nhưng mình ở Cần Thơ nên không mua được, ship từ Hà nội về chắc lên giá dữ; với cũng không biết đôi nào vừa chân nữa. Với nghe nói (cũng là chỉ nghe nói :frown:) là đế giày kumpoo mau mòn lắm

5. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

lật sơmi cũng hi hữu thôi, chú ý chạy cẩn thận là đc! cố quá cũng là 1nguyên nhân. t đi đôi kawa 508 thấy đế cũng ko quá cao.

6. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Xin chào bạn!
    Mình cũng mới mua 1 đôi Kumpoo K21 giá có 585 VND. Cảm giác thì cũng được, êm. Còn lật sơ mi là do người sử dụng thôi. Bạn sửa lại cách Chạy hay di chuyển. Còn ko thì ko có giầy nào khắc phục được đâu!

7. nowaydn

nowaydn Thành viên Chính thức

Giaỳ Kumpoo ở ngoài bắc có vẻ chuộng nhỉ . Mình ở đà nẵng , đi tìm mua đôi Kumpoo mà chả thấy ai bán .

8. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Tùy theo giá cả mà độ êm của giảm chấn khác nhau.

Còn về chống lật và độ bám sân thì đây là tiêu chí cơ bản hầu như đôi giày chính hãng nào cũng có, còn để phòng chống lật cổ chân thì phải xem lại cách di chuyển cho hợp lý.

Nói chung giá cả đi đôi với chất lượng !

Chỉnh sửa cuối: 13/2/12
  9. nowaydn

bác namdatrong tư vấn giùm về mấy thương hiệu Kumpoo , Kawa , Victor và Mmoa đi . Em mua giày mấy lần rồi nhưng chưa có kinh nghiệm nào cả .

10. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Bác bị lât cổ chân ah, chúc bác mau khỏi nhé, e cũng bị nhưng vẫn đánh. Chạy kém hơn trước, mãi vẫn chưa khỏi.

11. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

TÌNH HÌNH LÀ EM ĐANG ĐI ĐÔI KUMPOO KH 210 RÙI,,ĐÚNG LÀ KUMPOO QUẢNG CÁO VỢT CHỐNG LẬT VÀ EM ĐI CŨNG CÓ CẢM GIÁC TỐT HƠN HẲN BÁC AH...VÌ TRƯỚC EM ĐI ĐOI VIC 8600D THÌ HAY BỊ QUẸO VÀ SÁI MU BÀN CHÂN...NHƯNG TỪ KHI ĐI ĐOI KUMPOO ĐÓ THÌ CẢM GIÁC ĐÓ MẤT HẲN BÁC AH. BÁC CỐ SẮM MỘT EM ĐI THỬ ĐI,CHẮC SAU BÁC KO MUỐN ĐI HÃNG KHÁC NỮA ĐÂU ^^
    AH CÁI KHOẢN ĐỂ KP MÒN NHANH LÀ SAI ĐÓ BÁC.
    ps: CÁC BRO CÓ THỂ THAM KHẢO THÔNG TIN VỀ TẦM QUAN TRỌNG CỦA ĐÔI GIÀY ĐÁNH CẦU Ở ĐÂY http://kumpoo.vn/index.php?page=productView&catname=S%E1%BA%A3n+ph%E1%BA%A9m+Gi%E1%BA%A7y&catid=164&id=513
    (lƯU Ý:EM KO QUẢNG CÁO BÁN HÀNG CHO KP...CHỈ LÀ CẢM NHẬN CỦA EM KHI SỬ DỤNG SẢN PHẨM THẾ NÀO EM NÓI THẾ :d)

12. nowaydn

bác duc1407 cho em hỏi , bác đi victor cảm giác chạy êm hơn kumpoo không ? Chứ riêng em thấy victor thì cái khoản chống lật k có .

13. duc1407

Cảm nhận cá nhân thì mình thấy kumpoo êm hơn vic bác ah...

14. namdatrong

Chống lật và độ bám sân thì giày chính hãng đều có, đây chỉ là điều kiện cần. Còn điều kiện đủ là di chuyển phải đúng kỹ thuật.

Thiếu 1 trong 2 điều trên thì thế nào mọi người cũng đã biết.

15. namdatrong

Với giá tầm 1tr4 trở lại thì giày Kumpoo tương đối tốt so với các giày các hãng khác.

Theo như nội dung bài viết "TẦM QUAN TRỌNG CỦA ĐÔI GIÀY ĐÁNH CẦU Ở ĐÂY http://kumpoo.vn/index.php?page=prod...tid=164&id=513", thì có vẻ PR quá, còn cụ thể thì để tự mọi người đọc và nhận xét sẽ khách quan hơn.

"NHƯNG TỪ KHI ĐI ĐOI KUMPOO ĐÓ THÌ CẢM GIÁC ĐÓ MẤT HẲN BÁC AH. BÁC CỐ SẮM MỘT EM ĐI THỬ ĐI,CHẮC SAU BÁC KO MUỐN ĐI HÃNG KHÁC NỮA ĐÂU ^^" : Ý bác nói khi mang giày kumpoo (đôi KH 210) thì không còn muốn đi giày hãng khác nữa phải không ? Thật sự điều bác nói chỉ đúng với giày tầm 1tr4 trở lại, chứ nếu mang 1 đôi giày tầm 2tr thì xem thử bác có đổi ý hay không ! :41:

16. namdatrong

Nếu cần bác có thể trao đổi với mình theo nick yahoo ở phía dưới tên namdatrong.

17. duc1407

em nghĩ đọc cái phần trên (tác dụng việc đi đúng giầy) thì hợp lí còn phần dưới quảng cáo giầy thì mình nên bỏ qua cũng đc mà ;))
    hơi nhiều chữ ^^:))

18. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Đọc bài đó buồn cười quá, thôi em cứ ngu chọn giày hãng khác cho lành, chứ Kumpoo cao siêu quá không dám rớ =))

19. duc1407

công nhận là hãng kumpoo có bác chủ đại lí lăng xê cao vút tầm... cho nên ko được lòng của ae trên diễn đàn ;))

20. duc1407

ah mà còn chặt chém ae dữ quá nữa chứ :))

Đang tải...