[Cầu lông] Tìm đội gia nhập

Thảo luận trong 'Địa điểm sân bãi/ Tầm sư học cầu' bắt đầu bởi hvgclub, 2/5/12.

1. hvgclub

hvgclub Thành viên Tích cực

Chào các pác!
    Quả là môn thể thao nào em cũng muốn chơi và muốn được hoạt động thường xuyên:
    Đợt vừa rồi sắp xếp được thời gian hoạt động trở lại được 2 môn:
    Bóng đá và Tennis, và đợt này : Bóng đá tuần có 1 buổi, Tennis tuần được 2 buổi.
    Lang thang mãi tìm hiểu thêm về môn cầu lông và tìm đến diễn đàn thegioicaulong.com:
    Thấy hoạt động của môn cầu lông khá rầm rộ và cũng muốn tham gia cùng Club.
    Tình hình là thế này:
    Hôi xa xưa còn là sinh viên thì em cũng có tham gia các hoạt động phong trao của Trường và cũng hoạt động tích cực nhưng từ thời nghỉ học tới giờ là 7 năm chưa cầm lấy cái vợt cầu lông. đợt này cao hứng lên muốn tham gia thêm môn cầu lông rèn luyện sức khỏe. hiện tại cơ quan có 4 người sẵn sàng tham gia cùng nhưng khổ nỗi có 2 người làm việc tan ca lúc 21h nên tìm sân không thể tìm được đang tính đánh buổi sáng . còn em và 1 cậu đệ nữa cũng muốn hoạt động cùng các pác nhưng tìm sân được cũng khó.
    Em lập topic này muốn hỏi các bác có Club nào trình độ vừa vừa (vì khá lâu em ko cầm vợt nên ko biết nhận xét về năng lực của mình đến đâu nữa, chắc biết oánh cầu qua lưới và đỡ cầu được )và nhận thêm mem thì cho em xin chen chân được hoạt động cùng.
    Cảm ơn các pác nhiều.
    Mobile của em: 0932325283.
    Mong tìm được đội sớm:
    Em đang ở khu vực Thái Thịnh Club nào gần gần nhà thì càng tốt!
    Em đã tìm được đội cho riêng mình rồi các pác ạ

Chỉnh sửa cuối: 5/6/12
  2. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Vậy welcome bạn đến với chúng tôi, tất cả các bổi sáng từ 5h30... sân Nhạc Viện Hà Nội (Hào Nam).
    Từ Thái Thịnh đến thì quá gần rồi.
    0 9 1 2 . 7 3 8 . 5 5 1
    có thể đến thử trước sau đó join nếu bạn thấy phù hợp.

3. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

anh tuấn chú thích là 5ruoi sáng đi ...ko bác ấy ko để ý lại tưởng 5 ruoi chiều :))

4. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

đã nói rõ rồi Khoai à
    vì chủ thớt đã đặt vấn đề tìm đội chơi buổi sáng...

Chỉnh sửa cuối: 2/5/12
  5. hvgclub

Nghe chăng giờ giấc đó mùa hè thì là khá hợp lý rồi! thế thì trong tuần tới em xin được bắt đầu cùng các bác! em sẽ gọi trực tiếp pác "atle2011" để được thỉnh giáo nhưng tuần này thì buổi sáng em busy đi làm dự án sớm nên ko được rùi!

6. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Đọc bài viết của bác thì em k biết trình độ cầu thực tế của bác thế nào nhưng theo đánh giá của em thì bác cũng phải xếp hạng khá đấy ạ ^^.
    Thái Thịnh nhà bác đi lại phía sau là sân của CLB em đang sinh hoạt vào các buổi tối thứ 3,5,7 từ 17h - 21h (Mùa hè là quá đẹp để đánh cầu ;))), hiện tại sân em đang cần thêm khoảng 3, 4 thành tham gia lâu dài. Nếu bác thấy tiện có thể liên lạc với em theo số máy 098 265 4444 (em tên Lương Hải - nữ).
    Muốn tìm thêm về CLB em thì mời bác ghé qua S3 badminton club nhé : http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?1277-CLB-S3-H%C3%A0-N%E1%BB%99i-(19-21h-Th%E1%BB%A9-3-5-7-t%E1%BA%A1i-Tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-PTTH-Quang-Trung-178-%C4%90%C6%B0%E1%BB%9Dng-L%C3%A1ng)
    :30::30::30:

7. hvgclub

Em cảm ơn bác nhiều! Em vừa vào Link bác gửi thấy đội chuyên nghiệp quá! sợ em trình độ kém lại ko thể tham gia cùng đội được!
    Còn link 3,5,7 theo giờ đó là khá phù hợp rồi! vì tối 2 và 6 em tập Tennis thứ 7 lại mấy anh em dành nhau 1 quả bóng lúc 16h-17h30
    Hy vọng thời gian phù hợp với pác: Mobile của em! 0932325283

Chỉnh sửa cuối: 3/5/12
  8. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

Chúc bác tìm được clb phù hợp với mục tiêu! :D

9. thangdbm

thangdbm Thành viên Chính thức

Bác xem các clb ở nhà thi đấu cầu giấy xem sao

10. hero kawasaki

hero kawasaki Thành viên Tích cực

Bác đặt tiêu chuẩn cao quá. CLB kawa của em thấy tiêu chí thứ 2 của bác thì xin bó tay. Chúc bác tìm được CLB như mong muốn.

11. thangdbm

thangdbm Thành viên Chính thức

Chúc bác sớm tìm được bến đỗ, tham khảo các sân trường đảng, NTĐ Cầu giấy xem sao

12. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

vẫn chờ bạn đến đấy nhé... cầu thủ của sân có đủ các hạng để bạn hợp với hạng nào thì chiến với hạng đó.

13. daicateng

daicateng Thành viên Xuất Sắc

H e ms biết bác atle2011 ngày nào cũng chiến buổi sáng. phục bác thật :d

14. hvgclub

Cảm ơn các Pác nhiều nhiều!
    Sau khi giao cầu em đã được đáp trả của các pác thật nhiệt tình và những quả đánh cầu hay.
    Trước hết em cảm ơn Pác Lương Hải Bầu Sô Club S3 và bác atle2011
    Sau khi nhận được những feedback của các pác em đã tham gia vào tối thứ 7 ngày 5 tháng 5 tại sân 178 Đường Láng cùng S3 và thấy trình độ của em còn non tay chân thì cứng kỹ thuật cũng vậy... đợt tới sắp xếp thời gian buổi sáng xin được qua sấn của bác atle2011 tập luyện thêm!
    Chắc khoảng tháng tới em sẽ qua cùng các pác! có gì thì em sẽ alo cho bác trước khi em qua.
    Cảm ơn các pác nhiều:93:

15. hetxien113

hetxien113 Thành viên mới

Em đánh cầu thuộc dạng ngu của ngu, muốn tìm 1 chỗ tập buổi sáng sớm khu vực ngã tư Láng - Nguyễn Trí Thanh.
    Bác nào biết giới thiệu em với ah.

16. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Ui... ở ngay ngã tư người ta không cho kẻ sân cầu đâu, xe cộ tuy sáng sớm nhưnng cũng tấp nập lắm... chơi cầu nguy hiểm :D
    Mà het xien thì không chơi được in-door rùi, 113 cũng chẳng giúp gì được bạn đâu, tuy ở gần đó cũng có 1-2 sân in-door đánh sáng nhưng đông người chơi lắm, ngoài trời thì bạn cứ xe lòng vòng mà tim thui... ;))

17. hetxien113

hetxien113 Thành viên mới

:gach:
    Cụ cứ trêu em, em đánh kém vốn tự ti sẵn. :))

18. hvgclub

Từ chỗ pác ra sân Nhạc Viện cũng không phải là xa lắm pác xem chỗ này:
    Hoặc nếu không pác qua chỗ em ngay cổng nhà em tuy trong ngõ ngưng nếu tính từ mép bên này sang mép bên kia cũng đủ tiêu chuẩn sân mỗi tội trên bê tông chứ không phải trên Thảm pác ạ!

19. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

:)) Bạn hết xiền thì sao có xiền mua vợt, mua cầu, trả tiền sân? :D
    1. xem cái này coi
    2. mà nói thật ấy, ngay gần ngã tư có 2 sân chơi (bê tông, trong nhà... tự dưng quên tên bao h tự dưngnhớ sẽ nói sau), buổi sáng toàn các cụ đánh, nhưng đông lắm...

20. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

à nhớ rồi, sân Yếu...
    (hổng biết cơ gì, chân hay tay :D)
    mềnh cũng đến chơi mấy lần rùi, vì chân tay của các cụ cũng yếu rùi mờ....... :D ;))

Chỉnh sửa cuối: 9/5/12
Đang tải...