[Thảo luận] Tìm 1 cây vợt tương tự

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi duydanghcm123, 12/9/12.

1. duydanghcm123

duydanghcm123 Thành viên Chính thức

Hiện h e đang đánh cây Yonex carbonex 15 (3U) cảm thấy đánh rất hợp tay. h e muốn lên đời 1 em mới. Mọi người có biết cây nào tương tự cây trên thì tư vấn cho e nhé. E có khoảng 1tr5-2tr5tr (có thể thêm trong khả năng). E cảm ơn

Chỉnh sửa cuối: 12/9/12
  2. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

vụ này khó đây vì chắc ít người trên đây đã từng đánh qua cây đó. Bạn cho một vài thông tin về cây Carb 15 xem sao. Mình từng đánh qua Carb 9 tour và theo hiểu biết thì dòng Carb này chủ yếu là vợt cân bằng nhưng thân cứng, thích hợp cho những người đánh kĩ thuật, gài cầu. Nếu bạn đánh dòng này và thấy thích thì tại sao lại không nâng cấp lên những cây vợt cùng dòng Carbonex này luôn, vd như Carb 21, 35 và mới nhất là Carb 50. Còn không thì Bs10 của Victor cũng là vợt cân bằng và thân khá cứng, độ linh hoạt tốt hơn so với dòng Carb

Chỉnh sửa cuối: 12/9/12
  3. duydanghcm123

Cây này thuộc dạng hiếm rồi. cây này thì thân cứng. lối đánh của e thì rất hay phông cầu với smash vì thế cũng muốn tìm đc 1 cây thiên về công nhiều hơn

4. dds121

dds121 Thành viên Chính thức

làm cây MX70 đi bạn.rất tốt.không thì BS09 và BS11.quá nổi tiếng rồi.nếu có điều kiện hơn thì cứ Yonex hig end mà quất

5. meo110490

meo110490 Thành viên Chính thức

nếu thiên về công, cổ tay yếu và khoái vợt thân mềm thì chơi cây nào ngon đc các bác? trong khoảng 1tr5-2tr

6. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Cổ tay yếu và khoái vợt thân mềm thì mình đang bán Ti-9000S của Forza Denmark đây bạn, giá hơi cao so với tầm giá bác đưa ra, but cứ tham khảo link dưới chử ký em nhé. Khi nào có dk thì ủng hộ mình nhe bác.
    Dòng vợt này tuy cân bằng thuộc đang công thủ toàn diện but dc đánh giá 9/10 lận nên khoảng công cũng khá tốt bác nhé. Dc cái là vợt dẻo (Flexible 2/5) nên thân vợt cong khi smash tọ độ đàn hồi giúp người chơi smash tốt hơn (tất nhiên không thể so sánh dc với hàng chuyên công).
    Chúc bác tìm dc vợt như ý!

7. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

[RAINBOW]Tầm này tiền bác có thể sắm được con như ý đấy.

Victor: Có các dòng BS trừ BS LYD
    Yonex: tầm tiền này có quá nhiều hàng
    Ngoài ra còn 1 số con khác như Fleet, Fozza hay MMOA bác ạ[/RAINBOW]

8. duydanghcm123

a có thể cho e biết nên xài voltric nào không ( còn victor có cây nào tương đương không? ) ! còn cây carbonex này thì được tặng từ lâu lắm rồi :teeth:

Chỉnh sửa cuối: 13/9/12
Đang tải...