Tiến Minh không tham dự giải Thụy Sĩ mở rộng 2011

Thảo luận trong 'Tạp chí cầu lông' bắt đầu bởi luudanhkhoa, 15/3/11.

1. luudanhkhoa

luudanhkhoa Thành viên Năng nổ

Tiến Minh không tham dự giải Thụy Sĩ mở rộng 2011​

Từng lọt tới vòng tứ kết năm ngoái nhưng năm nay, do kinh phí hạn hẹp nên tay vợt Nguyễn Tiến Minh đành phải về nước, sau khi kết thúc giải toàn Anh.

Được biết, kế hoạch không tham dự giải Thụy Sĩ mở rộng với tay vợt Nguyễn Tiến Minh đã có từ đầu năm. Dù luôn là tay vợt được ưu tiên số 1 Việt Nam nhưng do năm nay, với việc phải tập trung cho SEA Games 26 và vòng loại Olympic nên nguồn kinh phí dành riêng cho những giải đấu quốc tế của Tiến Minh không còn “dồi dào” như trước.
    Tiến Minh không tham dự giải Thụy Sĩ mở rộng 2011

TTK LĐ cầu lông VN Lê Thanh Sang cho biết: “Năm nay không chỉ riêng Tiến Minh được LĐ đầu tư trọng điểm. Chính vì thế, Tiến Minh cũng phải xác định đâu là những giải đấu quan trọng nhất để tham gia chứ không thoải mái như mọi năm”.

Thực tế, có thể Tiến Minh vẫn tham dự giải Thụy Sĩ nếu như năm nay, giải đấu này không chuyển từ Super Series xuống Grand Prix với tiền thưởng và điểm thưởng không nhiều.

Không được tham dự giải có phần đáng tiếc với Tiến Minh. Tuy nhiên, tay vợt này vẫn còn nhiều cơ hội tại các giải đấu lớn trong nay. Điều quan trọng nhất là Tiến Minh cần phải có sự chuẩn bị tốt tốt trước những giải đấu lớn đó, đặc biệt là thể lực.
    Nguồn: G.M - Thể Thao & Văn Hóa Online »

2. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

chắc chắn giải quốc tế ciputra mở rộng Tiến Minh sẽ phải đánh bác nhỉ

3. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Không chắc chắn đc bởi đơn giản tuy tổ chức ở quê nhà nhưng giải Ciputra là 1 giải nhỏ, nếu vô địch cũng chỉ đc 4000 points và đc 1125$, ko giúp TM cải thiện đc thứ hạng và thu nhập mà đôi khi lại mất sức :) như năm 2010 là Tiến Minh ko đánh đó nhưng năm 2011 này bắt đầu tích điểm để dự Olympic năm sau nên có lẽ TM sẽ đánh và sẽ đánh phục vụ khán giả nhà nữa chứ năm ngoái buồn quá, vào vòng 2 3 trở đi là cờ VN trên draw rụng hết rồi+_+

4. TMcolen

TMcolen Thành viên Năng nổ

Mong anh luôn giữ sức khỏe. Còn nhiều cơ hội mà

5. sport_girl_Huệ_TC

vậy có vđv nào nổi tiếng nước ngoài đánh ko bác

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Cũng ko thực sự nổi tiếng nhưng các hạt giống hàng đầu của giải này cũng toàn hạng 2 con số, ví dụ như năm ngoái có Hsueh Hsuan Yi (hạng 47 hiện nay và hạng 42 khi tham gia giải lúc đó) và anh này vô địch năm 2010, Alamsyah Yunus hạng 19 TG ( từng thắng TM 1 lần)..., năm 2009 có Tiến Minh, Hu Yun( hạng 17 TG). Hsueh Hsuan Yi, Andrew Smith( top20 lúc đó nhưng h thì tụt xuống 123 rùi)...

7. sport_girl_Huệ_TC

hjc thế mà e nghe đồn có Lee sang hjchjc.vừa vô địch giải Yonex E xong chắc a phải nghủ ngơi.ko đánh đâu.giải nhỏ nữa mà

8. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

Lee sang đây đi du lịch đó Huệ ời
    chắc giải còm tnay Lee ko đánh đâu
    có đánh thì uốn éo biểu diễn mấy quả thôi

9. sport_girl_Huệ_TC

hjc.vạy thì tiếc.mà e cũng ko hôm mộ Lee bằng TM.chỉ cần thấy TM đánh là đc

10. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

Tiến Minh ko đánh giải này cũng là hợp lý thui. :) giữ sức cho các giải lớn và quan trọng hơn.

11. mr_h5n1

mr_h5n1 Thành viên Năng nổ

ui đáng tiếc nhỉ
    Tiến Minh mà tham gia lần này kiểu gì cũng có huy chương :))

12. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Giải này cũng lớn mà nhỉ? Đọc xong cái tin kinh tế hạn hẹp k thể giúp Tiến Minh thấy cũng nản

13. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

lớn nhưng mà xuống Grand Prix rùi. haiz!!! công nhận nghe câu kinh tế hạn hẹp, chán hẳn. có mà ko chịu đầu tư thì có. hix!!! :(

14. sport_girl_Huệ_TC

uhm.chẳng bít bao h cầu lông VN mới có dk đầy đủ đây.nản quá hjchjc.tài năng mới còn chưa có ai.đc TM thì lạ bảo ko có tìn đầu tư nản quá

15. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

k những k có đủ kinh phí mà mấy quan chức nhà mình còn cùi mía k chịu nổi! mấy lần xuất ngoại thi đấu tự thân TM phải chạy đôn chạy đáo lo thủ tục này nọ,thiếu tính chuyên nghiệp !
    thấy mấy nước láng giềng như Malay,Indo mà phát thèm!
    ao làng này k biết khi nào mới ....haizzzzz :(:(

16. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Giải cầu lông quốc tế ciputra Hà nội 29/3 tới chắc chắn tiến minh cũng ko tham gia các bác ạ mặc dù ko bận thi đấu giải gì cả, em vừa nói chuyện với TM xong, nên nguồn tin này là đáng tin cậy, Bây giờ TM chỉ tham gia thi đấu các giải quốc tế lớn cấp độ SS thôi, và duy nhất một giải VN open. Đó là giải quốc tế, còn các giải thi đấu trong nước thì TM vẫn thi đấu cho đội tuyển TPHCM

17. minhngoc05

minhngoc05 Thành viên Chính thức

Bác nói chuyện với Tiến Minh à . Vậy là bác ở thành phố hcm đúng không, bác cho hỏi nhà tiến minh ở đường phố nào vậy? em ước gì cũng được trò chuyện với tiến minh dù chỉ vài phút,mà xin được chữ ký nữa thì càng tuyệt vời.

18. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Ko phải em ở TPHCM, em ở HN nhưng là người quen TM thôi mà, cái đấy thì đơn giản thôi mà bác, TM dễ gần, hòa đồng với mọi người, thế bác ở đâu, bác muốn nói chuyện với TM thì những lần TM thi đấu giải toàn quốc thì bác xuống nói chuyện, chụp ảnh, xin chữ ký, ko khó đâu mà.

19. TMcolen

TMcolen Thành viên Năng nổ

Đúng vậy đó các pác ak TM rất dễ gần và ...dễ thương nữa:9: miễn là không làm phiền quá mức
    Chắc anh ý hiền quá ...nên toàn bắt chờ đợi...

20. sport_girl_Huệ_TC

bác có số phone TM ko hehe

Đang tải...