[Thông báo] Thông báo của BTC Giải đồng đội TGCL League - Tranh cúp ASTEC năm 2014 về VĐV thi

Thảo luận trong '2014 Tgcl League' bắt đầu bởi LaQuocDuc, 3/4/14.

1. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

THÔNG BÁO KẾT LUẬN CỦA BTC GIẢI ĐỒNG ĐỘI TGCL LEAGUE - TRANH CÚP ASTEC NĂM 2014 VỀ CÁC VĐV THI ĐẤU:

BTC giải sau khi tiến hành kiểm tra lại thông tin về các VĐV của 10 CLB tham dự Giải đồng đội TGCL League - Tranh cúp ASTEC năm 2014, trên cơ sở bàn bạc kỹ lưỡng căn cứ vào: Điều lệ giải; thông tin từ Liên đoàn cầu lông Việt Nam; thông tin từ Ban kiểm soát của giải...xin được đưa ra kết luận chính thức như sau:

1. Không cho phép các VĐV có tên dưới đây được phép đăng ký thi đấu tại giải:
    +/ Nguyễn Khắc Tuấn : SN 09/07/1992 . cmt : 135513217. nick: khactuan; Thành viên: CLB ASTEC Hà Bắc
    +/ Nguyễn Ngọc Mạnh: SN 1988; Nick diễn đàn : manhnho; Thành viên: CLB Flex Hà Đông
    +/ Phạm Đức Long : SN 1993; NICK : longfeng; CMT : 091630169; Thành viên: CLB Kawasaki

LÝ DO KHÔNG ĐƯỢC THI ĐẤU:
    1.1. Các VĐV trên đều không đảm bảo tiêu chí sau của nội dung Điều lệ giải:
    (Các VĐV không được tham gia giải đấu bao gồm: VĐV đạt cấp I, kiện tướng, VĐV đạt thành tích ở giải trẻ toàn quốc, giải các tay vợt xuất sắc toàn quốc, giải vô địch trẻ quốc gia, quốc tế từ 1/1/2012 trở lại đây; VĐV đang trong biên chế của các Sở Thể dục Thể thao)

Cụ thể như sau:
    +/ Các VĐV trên đều nằm trong TOP đầu của Bảng xếp hạng mới nhất của Liên đoàn cầu lông Việt Nam (tính đến ngày 28/11/2013): VĐV Ngọc Mạnh (Top 7 đôi nam); VĐV Khắc Tuấn (Top 12 đôi nam); VĐV Đức Long (Top 12 đơn nam).
    - BTC đã tham khảo qua tiêu chí đánh giá xếp hạng của Liên đoàn cầu lông Việt Nam, đó là: Các VĐV chỉ được tính điểm xếp hạng của Liên đoàn khi tham dự giải đấu do Liên đoàn cầu lông VN tổ chức và đạt thành tích để tính điểm;
    - Tiêu chí của BTC giải đánh giá "Thành tích" của VĐV theo điều lệ đó là: VĐV có tham dự giải đấu do Liên đoàn cầu lông VN tổ chức và có điểm tích luỹ để nằm trong Top 20 Bảng xếp hạng các năm 2012 hoặc 2013 do Liên đoàn cầu lông Việt Nam công bố.
    (Dưới đây là đường link xếp hạng của các VĐV trên để làm căn cứ)

http://www.caulongvietnam.vn/VDVChiTiet.aspx?ContentID=246

http://www.caulongvietnam.vn/VDVChiTiet.aspx?ContentID=243

2. BTC cho phép các CLB: ASTEC Hà Bắc, Kawasaki, Flex Hà Đông được phép bổ sung 01 VĐV để thay thế cho các VĐV trên đảm bảo theo đúng Điều lệ của giải đấu.
    Đến 17h ngày 04/04/2014, nếu các CLB trên không thực hiện việc thay thế hoặc VĐV được thay thế vẫn vi phạm điều lệ giải, BTC sẽ thực hiện tước quyền bổ sung, thay thế của CLB.

3. Do chỉ còn 03 ngày nữa là đến ngày Khai mạc và vòng 1 của giải, BTC đề nghị các CLB tập trung vào công tác tập luyện, động viên, huy động lực lượng VĐV, cổ động viên tham dự giải đảm bảo tiêu chí: Đông đủ, Fairplay, thi đấu nhiệt tình, cống hiến, cổ vũ có văn hoá nhằm tăng cường giao lưu, đoàn kết giữa các CLB, VĐV, góp phần vào thành công của giải đấu.

4. Đây là quyết định cuối cùng liên quan đến các VĐV trên của BTC giải.
    BTC sẽ không nhận giải quyết bất kỳ kiến nghị, đề xuất nào liên quan đến các VĐV trên.

2. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Tiếc quá loại mất anh longfeng của mình. Đang tính xem Longkem với longfeng long nào mạnh hơn ;))

3. longpheng

longpheng Thành viên Chính thức

hôm nào e cũng muốn thi đấu vs a Longkem. e nhận cửa dưới. he

4. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Tiếc quá ko đc xem Long đánh giải, rất kết bộ pháp của em :)

5. longpheng

Like BTC, rất chuyên nghiệp và công minh. Clb kawasaki sẽ thi đấu hết mình. Longpheng ra làm trợ lý Huấn luyện viên đội kawa đi.

6. longpheng

Thank anh. Em ra sân tranh ảnh là chủ yếu thôi anh ạ. Ra sân toàn nộp độ. He

7. longpheng

Thành viên clb astec thì phải. He. Mình khiêm tốn thì họ dùng lời lẽ thô tục. Xl e k nc vs ng k cùng đẳng cấp. Đẳng cấp a kingkong cao quá. Bênh nhau ghê thẬt.

8. hungbanh

hungbanh Thành viên Tích cực

Hôm nào gặp lại nhau trận cu nhé

9. longpheng

nhận luôn anh. hôm nào a ra sân giao lưu nhé. he

10. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Ngôn ngữ trong 4r thế này được không các Bác MOD???

11. badminton2810

badminton2810 Thành viên Chính thức

Đề nghị BTC xem xét tư cách của thành viên Kingkong....k thể chấp nhận đc.ko cần biết bạn ở clb nào nhưng chắc clb ấy khá là "đẹp mẶt" khi có thành viên như bạn lên diễn đan chửi bới

12. prosport

prosport Thánh vũ

13. longpheng

hjx. anh làm căng quá. k khéo xem xét lại hết trường hợp đi ạ. cũng chỉ vì quê hương, tổ quốc gọi mà mình tham gia cho đội để r k dc đánh giải phong trào. em thấy cũng hơi tiếc. ăn tập chuyên nghiệp mấy năm đâu mà giờ k dc đánh giải phong trào. khổ thân! kính mong các anh chị xem xét lại mấy trường hợp tụi em

14. prosport

prosport Thánh vũ

Anh rất thông cảm với em. Nhưng đã tổ chức giải đấu, có điều lệ thì phải làm theo thôi em ạ!
    Chú cố gắng ở ẩn thêm 1-2 năm nữa cho kém kém đi 1 tí rồi đánh League, hihi!

15. Lee_91vn

Lee_91vn Thành viên Tích cực

Chúc giải đấu diễn ra thành công tốt đẹp, có nhiều trận cầu hay và cống hiến :)

16. longpheng

em kém lắm r đây. sang năm thì còn sida nữa. sang năm cho e chuyển sang đôi nữ vậy. hehe

17. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Tối hôm qua tôi đánh cầu và uống bia với nhà tài trợ .....đến 22h15 chuông ĐT reo : A lô anh đã biết tin gì chưa , BTC loại Tuấn ra rồi nhưng lý do loại ...... Uh, rồi anh mở xem ngay cùng anh em và nhà tài trợ. Và may cho mình cũng đã có suy nghĩ và chấm dứt 1 cuộc tình khi thanh toán mọi sự vào tối T3 ngày 1/4.
    Và trang web thegioicaulong.com được mở ra
    Câu đầu tiên là nhà tài trợ nói : BTC làm sai với điều lệ giải và không hiểu Thành tich giải đấu và điểm xếp hạng VĐV.
    Và các bạn chắc ai cũng hiểu : nếu tách 2 chữ “ Thành tích “ ra ở câu này
    : Các VĐV không được tham gia giải đấu bao gồm: VĐV đạt cấp I, kiện tướng, VĐV đạt thành tích ở giải trẻ toàn quốc, giải các tay vợt xuất sắc toàn quốc, giải vô địch trẻ quốc gia, quốc tế từ 1/1/2012 trở lại đây; VĐV đang trong biên chế của các Sở Thể dục Thể thao)
    để hiểu theo nghĩa” thành tích” , Thì câu này trong bản điều lệ không có nghĩa.
    Tôi xin kể với các bạn nghe về xét VĐV tham gia giai đoạn thu đông League 2013:
    Cuộc họp gồm 4 người: Trưởng ban, prosport, thegioiphang và tôi
    Đến trường hợp VĐV Đặng Quốc Huy,
    Trưởng ban : Trường hợp này khiếu nại do Đường sông và Thanh xuân.
    Đành gọi điện xem khiếu nại về cái gì
    - A lô Bách à, các chú khiếu nại về Huy sao trước chú lại đăng ký Huy về Đường sông?
    - Bách: em có khiếu nại gì đâu, nó đủ tiêu chuẩn đánh em mới đưa vào danh sách đấy chứ nhưng Huy lại muốn tham gia ở bên anh.
    - A lô Hòa à, các chú Khiếu nại Huy về vấn đề gì?
    - Hòa : em có khiếu nại gì đâu, hình như ngày trước em làm trọng tài bắt Huy đánh 1 giải nào đó mà thời gian nào em cũng không nhớ nữa.
    Tôi đành phát biểu : Khi 1 người tham gia đánh giải mà mình muốn loại ngươi ta thì phải có li do chính đáng vi phạm 1 điều nào đó trong bản điều lệ chứ?
    Thế là prosport rút ĐT ra dùng quan hệ và hiểu biết của mình gọi mấy cuộc trong đó có 1 cuộc cho cô em Liên béo để xác nhận ....nhưng cuối cùng cũng không biết.
    Sau 1 hồi trưởng ban quyết định loại bỏ VĐV Huy (không li do)
    Nghĩ thật buồn nhấp li cafe đắng ngắt thegioiphang thả 1 câu nữa “ thế em cho nó đánh cho anh sướng nhé “ ..... mình cười nhạt . một lúc sau 2 bàn tay 2 người 2 bên vỗ vai “ Hà bắc mạnh rồi cho vào cũng thế thôi đằng nào chẳng vô địch bác ạ rồi bước chân ra cửa . Ngồi lại một mình thật buồn các bác ạ không hiểu sao mình lại ngồi vào cái ghế Phó BTC giải để làm gì và đó là li do để tôi bắt đầu từ đó không tham gia 1 tý nào vào BTC nửa cuối mùa giải nữa và đỉnh điểm là ngày bế mạc nghĩ thật buồn khi không có cái gì gọi là LỄ cả. chỉ hiện diện 1 bó hoa của G2 tặng ngòi bút suất xắc được gọi là vật phẩm hòa vào lễ bế mạc và được an ủi bằng 1 câu của chủ tịch Hà ACUD “ Em mỏi lắm rồi anh ạ chắc 2014 em không tham gia”.
    Có 1 chủ sân nói với mình rằng : Anh ơi CLB mình về bên em đánh đi?
    Mình hỏi bên anh đánh 2 sân mà lịch T3,T5 giờ đầu bên em còn mỗi 1 sân anh đánh sao
    trả nhời : dễ mà anh thiếu gì lí do để thôi : Như ....... nếu anh đánh ổn định 2 buổi chở lên.
    Mình biết rằng sân chơi này không dành cho mình vì không sớm thì muộn mình cũng lại như người ta thôi.
    Và hôm nay ngồi đấy viết những dòng này khi nhiệt huyết không còn nữa và mình cũng không muốn làm con rối trong tay một ai đó nữa .....và ít nhất có 2 thành viên CLB nói : Thôi đi anh ạ, em thấy anh hết lòng rồi nhưng sân chơi này không dành cho anh em mình.
    ......... Có lẽ vậy hay hơn.

Chỉnh sửa cuối: 4/4/14
  18. hasitec

hasitec Thành viên Tích cực

Bạn ơi KINHKONG không phải là thành viên của CLB ASTEC đâu nhé. Bạn nói thế mọi người lại hiểu nhầm về CLB mình thì chết.

19. longpheng

em xin lỗi anh nhé. tại e thấy đấm bên e lại xoa bên anh. hihi. em xin lỗi ạ

20. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Tự nhiên mọc ra cái nick kingkong không rõ lai lịch đi chọc ngoáy khắp nơi, em chắc chắn đây là thành viên 1 CLB nào đó liên quan đến league chứ người thường chả ai rỗi hơi và có thể đây chỉ là nick phụ, cứ ẩn dật đi ném đá không dám công khai mình là ai cũng chả vinh quang gì, hơi chán!

Đang tải...