[Thảo luận] Theo các bác nên chọn mua vợt nào

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Mutu0902, 28/11/13.

1. Mutu0902

Mutu0902 Thành viên Tích cực

Mình thì toàn đánh đôi kg bao giờ đánh đơn cả. dân phong trào kg qua lớp căn bản nào cả. mình đang có nhu cầu chọn cây vợt để đánh dễ đánh tí. mình thường phông và chặt khi nào ngon thì cũng đập đập và cũng thích thủ. trước mình đánh Voltric 5, Forza MG speed 99. mình chọn vợt tầm 1,3t
    1. Apacs T200 (con này kết nhất nhưng nghe có nhiều người nói là rung)
    2. Yonex ARC 008DX (con này cũng mê lắm đây)
    2. Proace SS 950 (có người mua đang ve cái gãy thân vợt luôn)
    3. Victor BS 1600, 1300 hay MX 1000,6000,7000 (virtor thì mình mù tịt)

Mong các bác nhiệt tình tư vấn xem nên mua vợt nào.

2. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

tầm 1tr3 thì e sẽ chọn Lethal 60 :D

3. donkeybap

donkeybap Thành viên Tích cực

T200 chắc là bền nhất, 008dx vung vẩy thích, bền, căng cao được, nhưng có vẻ ko thoát cầu( có thể đây là nhược điểm của dòng cân bằng) Đánh thích nhất thì em vote ss950, đánh đi cầu mà nghe nổ sướng, đập sướng, cảm giác cầu tốt ( thân ngắn 670mm) mỗi tội ko bền lắm ( pro thì bác phải quen mới chọn được vợt tốt vì nó có đợt tốt đợt không, bác mà có mối nào tốt thì nó tư vấn cho còn ko thì hên xui) còn victor em chưa được thử nghiệm.

4. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

T200 bền và cân cao, 008dx cũng thế nhưng rất cứng, lại nhẹ đầu nên công rất tốn sức. SS950 thì khá tốt, mỗi tội hàng proace giờ anh em ko tin tưởng vì thấy bảo gẫy nhiều. Victor thì chưa chơi bao giờ nên ko có ý kiến

5. jamesnguyen

jamesnguyen Thành viên Tích cực

Với tầm tiền đấy và lối đánh của bác sao không chọn 1 e fleet nhỉ ? :D

6. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Nếu để ss950 trong tầm ngắm thì nó không thể so sánh với ss1000 được. Con ss950 em đánh con này từ rất lâu rồi, cách đây 8,9 năm em có cảm giác nó đánh không thoát cầu lắm. Thà đánh ss800 còn sướng hơn (mặc dù ss800 giá rẻ hơn). Nhà em trước là 1 dàn proace đấy chứ, rồi dần e chuyển forza và cũng chưa hài lòng với cây nào trong tầm giá. Đến bây giờ thì apacs chính là lựa chọn khá hợp lý cho em :) 1 cây Apacs lethal 60 sẽ ăn đứt ss950,mấy con vic về mọi mặt "trong cùng tầm giá 1tr3" bác ah.
    Vấn đề là không có kỹ thuật thì đánh vợt nào cũng rung hết(T200 em thấy độ rung khá thấp ấy chứ).Thường người có kỹ thuật không tốt sẽ chê vợt nhiều hơn người có kỹ thuật tốt bác ah :) Nên cảm nhận phụ thuộc vào trình độ mỗi người nữa. Bác không nói trình độ của bác thì ae sẽ chỉ tư vấn những cây mà ae đã biết và bác sẽ chẳng chọn đc cây nào ưng ý cả.

7. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Em kết câu màu xanh của bác :D
    E ngày trc kĩ thuật chưa tốt, mua 4 5 cây YN high end về xong cuối cùng bán đi hết. Lý do là ko hợp tay.
    Đến bây giờ kĩ thuật khá hơn, e thấy cây T200 là quá đủ.
    Theo em, cây vợt xịn ko làm cho mình đánh hay lên dc đâu. Các bác thích mua vợt xịn để sưu tầm thì em không nói, chứ để nâng cao trình độ thì tiền mua vợt nên dùng để đi học thầy sẽ tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối: 28/11/13
  8. cunconkimthu

cunconkimthu Thành viên Tích cực

theo mình chọn em này Yonex ARC 008DX (con này cũng mê lắm đây), vừa tầm tiền

9. tronglt

tronglt Thành viên Chính thức

Apacs cũng được, thử thương hiệu lạ tí.

10. Mutu0902

Mutu0902 Thành viên Tích cực

Mình đánh phong trào ở xã hà, kg qua trường lớp gì hết, nếu xét ở cấp độ xã thì mình thuộc nhóm khá thôi hà, ở mình thì lúc nào cũng đánh đôi hết, mình phông tốt, ve thì khá thôi, đập hơi yếu tí.
    Xin phép bác hellohi1992 cho em mượn clip nhé. mình đánh như bác áo đỏ hellohi1992 vậy đó bác
    http://www.youtube.com/watch?v=KKxOB...ature=youtu.be

11. NouMestalla

NouMestalla Thành viên Tích cực

Cây T200 cảu cậu căng cước nào thế?

12. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

EM không xem được video bác ah :D nghe bác tả thì em nghĩ bác đánh T200 ok đấy bác.

Đang tải...