[Chia sẻ] Thể hiện bản lĩnh và phong cách chơi cầu

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi hoangdungkimnam, 16/10/13.

1. hoangdungkimnam

hoangdungkimnam Thành viên Chính thức

Trên sân e thường hay bị mọi người cho là đánh dỡ,( vì e bị cận và hơi béo) mặc dù trong sân còn có rất nhiều người dở tệ hơn e, vậy làm sao cho mấy người kia họ ko khinh thường mình, xin diễn đàn cho e lời khuyên. E xin cám ơn

1 person likes this.
  2. hoangphonghp

hoangphonghp Thành viên Chính thức

Kỹ thuật và trình độ chỉ là một phần thôi em ơi ! Quan trọng là thái độ, tác phong khi thi đấu thôi.
    Theo như cảm nhận của anh thì theo em nói " trong sân còn nhiều người dở tệ hơn em" mà em vẫn bị chê thì:
    - Tinh thần thi đấu đã máu lửa chưa ?
    - Có rút kinh nghiệm sau từng trận, từng pha cầu ...?
    - Thái độ thi đấu có đúng mực không ?
    Nếu những điều trên đều tốt thì sân cầu của em đã có thành kiến với em rồi đấy ! Đó là vấn đề tế nhị khó nói ...

3. lizinn2

lizinn2 Thành viên Chính thức

bác này nói chuẩn. đánh ko dc tốt nhưng tinh thần máu lửa là đã hay hơn nhiều rồi. em ghét nhất là mất ông đánh dở xong tinh thần thì hay nản...

4. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

Chơi cho vui mà mình thấy khinh nhau là không hay lắm, mình nghĩ bạn nên kiếm 1 nhóm khác có cùng trình độ với mình mà đánh, sau khi lên trình rồi thì lại kiếm cái nhóm khác trình cao hơn.

5. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Nếu bác tự cảm thấy ok rồi.Kiếm người khác đánh cặp bật lại ai chê bác để kiểm nghiệm :D

6. hellohi1992

hellohi1992 Thành viên Tích cực

luyện tập . không sao . đấy là động lực . là cay cú . không phải là cay cú trong 1 trận thua . cay cú cho bản thân mình không nỗ lực ạ . chúc bạn thành công , giảm béo . tập luyện. chế độ ăn khoa học . thái độ nghiêm túc .nhiệt tình. bạn muốn mình thế nào nó tùy thuộc vào bạn ^^

7. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

Bác cứ nhìn gương Tiến Minh nhà mình,khi mới vào tuyển TP HCM cũng bị chê cười vì thể hình gầy nhom và kĩ thuật chưa hoành chỉnh :d
    Bác cứ cố gắng tập luyện kĩ thuật cho tốt,khi đánh thì tinh thần quyết tâm cao thì sẽ chả ai dám chê mình đâu :-bd

8. ThjnhM

ThjnhM Thành viên Tích cực

Em không biết là bác dùng từ "khinh thường" có bị quá lời không. Chứ ở sân em cũng vậy mà. Có mấy bác béo chuyên bị anh em điều cầu chạy tóe khói, nghỉ ra cũng lấy những pha cầu ấy bình luận vui vẻ với nhau chứ không có ý gì đâu. Bác nên lấy điều đó làm động lực để cố gắng cải thiện trình độ của mình được như 3 cái gạch đầu dòng của bác [MENTION=118789]hoangphonghp[/MENTION] thì quá chuẩn. Cố gắng lên bác! :)

9. hidingdragonx

hidingdragonx Thành viên Chính thức

Mình nghĩ quan trọng là khí chất của mình ra sao. Nếu mình đánh nghiêm túc và hết sức thì bên kia cũng chỉ cười cợt đc vài lần thôi. Dần dà họ cũng tự hiểu được.

Về vụ cận và hơi béo thi chả sao, bạn mình có đứa cận >4 diop, 1m7 mà nặng gần 80 kg thế mà vẫn chạy ầm ầm. Không hiểu ăn gì mà di chuyển vẫn cực nhanh, rướn tốt.

Happy badminton !!!!

10. hotboy

hotboy Thành viên Tích cực

Bạn cố gắng tập luyện, đánh hết sức, quan hệ nhiệt tình...là ok thui. Quê mình có anh sn 85, cân nặng 3 số mà đánh vẫn tốt mà.

Thân.

11. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Oài đọc topic này mà em thêm phần tự tin :) em cận hơn 3 phẩy và đi đánh cầu bị hạn chế tương đối tuy nhiên cứ đánh thôi :) nhiều lúc thua cũng ko cam lòng vì bị giật mình khi cầu sang đến nơi mới thấy nhưng ko sao, chơi giải trí thôi mà :D

12. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

thế này chỉ hơi quá kí thôi khg mập đâu bác, em 1m75 85kg 5diop đây vẫn đánh ầm ầm :D

13. cuong1120

cuong1120 Thành viên Chính thức

Ai chẳng từng có lúc oánh dở. Đánh dở nhưng nhiệt tình, đánh hết mình, ham học hỏi, chăm chỉ luyện tập là tốt rồi. Chứ đã dở rồi mà còn lười lấy cầu, lười chạy, thắng được một quả lại vênh mặt thì bố ai mà ưa được.

14. leanhtung9585

leanhtung9585 Thành viên Tích cực

Em cũng bị cận giống bác :D. E cũng nghĩ là ban đầu chơi thì ai cũng đánh ko tốt, quan trọng là thái đội nhiệt tình và ý chí tiến thủ của mình thôi ạ. Nếu bạn/anh chơi cùng có chê thì cũng ko nên buồn và lấy đó làm động lực để phấn đấu chắm chỉ tập luyện hơn. Trong trận đấu - với độ hưng phấn cao - 1 trong 2 người đánh hỏng, người kia phàn nàn là chuyện bình thường, sau trận nghỉ giải lao a e lại bình luận và nói chuyện vui vẻ là được. Chúc bác sớm chứng tỏ được mình!

15. get low

get low Thành viên Tích cực

Lời khuyên thì có vẻ đủ rồi nhưng topic này có khá nhiều người cận thị. Nếu thành lập hội những người đeo kính đánh cầu thì nhớ hú mình với...1 mắt cận, 1 mắt loạn...:85:

16. hungdaicuong

hungdaicuong Thành viên Tích cực

chào bác đọc bài chia sẻ của bác em nghĩ là thái độ chơi cầu của bác có vấn đề thôi chơi cầu hay nản hay không có tinh thần cầu thị. còn vụ bác cận bác béo thì chẳng ai dám chê bác cả bác mới chơi cầu thì phải nhiệt mình lấy thể lực bù kĩ thuật đừng nản lòng thua keo này bày keo khác bác à em nghĩ chơi như thế sẽ nhanh tiến bộ và bác sẽ vượt qua được

17. congtuoc

congtuoc Thành viên Chính thức

:) không sao đâu bác. Cứ tập dần dần sẽ lên. Chủ yếu khi đánh đừng ham cầu quá hoặc buông vợt sớm quá thôi ^^

18. SlamTitan

SlamTitan Thành viên mới

Bản lĩnh à.. bạn nên tập phòng thủ thật tốt.mình ham đập mà thấy ng thủ tốt là cũng tự biết kìm lại :)
    Mình thấy ng mập bộ pháp thường k tốt,bạn tập thêm cái này nữa :)

19. donkeybap

donkeybap Thành viên Tích cực

em 1 mắt 2 độ, một mắt 6 độ này, chơi thể thao mà mắt kém là thiệt thòi :) công thì còn đỡ, thủ thì thôi rồi :(
    bác thớt đừng nản, đam mê là phải vượt qua nhiều thứ, quan trọng là lúc đánh cầu phải tự tin vào mình và đồng đội và tư tưởng phải thoải mái, ko ăn thua gây ức chế cho mọi người :) còn ai muốn khinh thì kệ họ, họ nghĩ là họ đẻ ra đã giỏi rồi thì cho họ tự sướng

20. lebonghoatan

lebonghoatan Thành viên Chính thức

Thế mới biết là chơi cầu cũng là một cách để hoàn thiện bản thân mình hơn bạn ah ^^
    Tư chất, ý chí, sự cầu tiến, ham học hỏi, thái độ, cách quan hệ,....

Đang tải...