[Khác] Thảo luận vui : LCW và LD bạn thích ai

Thảo luận trong 'Tạp chí cầu lông' bắt đầu bởi nh0cbjn1603, 31/5/13.

1. nh0cbjn1603

nh0cbjn1603 Thành viên Chính thức

Em thích Lee.

p/s : em lập thớt này chỉ nhằm trao đổi cho vui. không tranh luận hay gì cả.

2. tindocaulong

tindocaulong Thành viên Chính thức

Mình thích Lin thôi, sự điềm tĩnh luôn là điểm mạnh của Lin

3. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

nhìn chung là em thích lee, nhưng không thích ở cái kiểu của lee đánh với người dưới cơ hay khinh khỉnh, đô khi múa nhiều quá, lin đánh thì có vẻ nghiêm túc hơn

4. phongdang44

phongdang44 Thành viên Chính thức

Em không thích ai hết nhưng thấy Lin đánh đẳng cấp hơn Lee

5. Tiến Trực

Tiến Trực Thành viên Chính thức

E ko thích lin cho lắm sau vụ này . Các bác xem lin giả cầu a Minh nhà ta đểu qá
    [YOUTUBE]WkPuwbr-d-o[/YOUTUBE]
    Xem lúc 2:07

6. dqh910

dqh910 Thành viên Chính thức

Trước giờ e ko khoái mấy bác đánh tay trái, quen ép ve rồi mà gặp mấy bác này mệt quá :D
    Ko thích LD, ko thích cả lối đánh cả thái độ luôn (chỉ kết quả trick của nó)..... xem xong clip này chuyển từ ko thích sang ác cảm luôn :)
    => Em thích Lee hơn hehe
    Nhưng em kết nhất vẫn là Gade :robinhood:

7. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

trả cầu như vậy bình thường mà bạn, có thể Lindan nhỡ tay gẩy cầu lại sang hơi chéo 1 chút, sau đó anh ta cũng giơ tay ra hiệu xin lỗi rồi. Các bạn suy nghĩ "không ưa thì dưa có dòi" quá.

8. longs2nga

longs2nga Thành viên Chính thức

gì chứ đâu phải giơ vợt xin lỗi đâu, giơ vợt là báo hiệu phát cầu từ từ thôi. Nhìn trận đó LinDan đánh khinh người mà

9. vungochuy110

vungochuy110 Thành viên Xuất Sắc

mềnh ghét trung quốc lên mềnh thích LeeCW hơn :D

10. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Nếu đó đã là trận khinh người thì bạn xem LCW đánh với TM có khác ko, mình thấy LCW đánh với TM thái độ cũng như LD thậm chí có phần hơn :D. LD đánh vs TM nhiều quả ăn điểm cũng giơ tay và hét lên quyết tâm mà :D nhìn chung chủ thớt bảo thích ai thôi các bác đã ghét thì có muôn vàn lý do mà :D Quay trở lại vấn đề chủ thớt hỏi thì mình thích cả 2 nhưng nếu chỉ được chọn 1 người thì chọn Lin Dan vì lửa thi đấu của ông này thì ghê rồi :)

Chỉnh sửa cuối: 8/6/13
  11. ichiru1511

LinDan là 1 tượng đài vĩ đại nhất của Cầu Lông từ trước đến giờ. Có thể có người thích hoặc không thích anh ấy. Nhưng tất cả những người say mê cầu lông đích thực đều phải ngả mũ cúi đầu và tôn trọng anh ấy. Nếu các bạn thích cầu lông thì hãy suy nghĩ về những gì anh ấy cống hiến cho cầu lông thay vì 1 chút đố kị hay ghen tức rất trẻ con và những suy nghĩ rất buồn cười phân biệt chủng tộc. Lindan là ông vua cầu lông với lối chơi toàn diện quá đẹp.

12. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Like mạnh a a, chủ thớt đã hỏi là thích ai mà mấy bác kia cứ thích tràn lan :v. Mỗi người bt nói riêng đều có người mến, ghét nữa là người nổi tiếng, FAN đông thì antifan cũng đông nhưng nếu để nói về thể thao và cầu lông thì Lin Dan là huyền thoại số 1 cả TG công nhận rồi. Năm nay LCW vô địch đc WC thì ngon, vậy là 2 tượng đài đều có danh hiệu lớn sóng đôi :D

13. vungochuy110

vungochuy110 Thành viên Xuất Sắc

bác tú nói chuẩn ko cần chỉnh mỗi người có một sở thích riêng mà

14. longs2nga

longs2nga Thành viên Chính thức

hức em chỉ thấy cái quả trả cầu ý trả có tí " chơi đẹp" nào xem rõ tức mắt, còn trận TM đánh vs LCW thì ông này có kiểu biểu diễn tức không tả nổi là đỡ cầu qua háng nhìn rõ ức chế. đà thế cái bác nào đi theo TM còn dặn khi nghỉ giữa trận là cứ đập vào người ý

15. ichiru1511

Đợt này Tuyển Trung Quốc chắc đang đẩy đội hình trẻ lên nên mấy anh già cho nghỉ ngơi nhỉ. Lindan thì quá nhiều danh hiệu rồi, có lẽ đợt này là cơ hội không thể tốt hơn cho Lee. Nhưng liệu Lee có vượt qua được đội hình trẻ của Trung Quốc không. Haizzz. Nhìn đánh Surdiman Cup Trung Quốc bá đạo quá. Malaysia thì thua tan nát.

16. byonls

byonls Thành viên Tích cực

em thích cả 2, chỉ ko thích khi 2 bác này gặp TM thôi. Mà điều đó là tất nhiên, ai cũng vậy...không cùng đẳng cấp sao đánh máu lửa cho nổi

17. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

quả thật e hâm mộ Lin Dan .. nhưng có lẽ Lin ko thích người Việt ... cũng giống như nhiều người cũng ko thích Lin nói riêng và TQ nói chung a ... và những cầu thủ đẳng cấp cao như Lin hay Lee khi đánh những đối thủ quá yếu dưới cơ nhiều mà có thái độ khinh khỉnh là khó tránh khỏi .. ngay chúng ta khi chơi cùng bạn cùng bè nếu họ đánh lỗi nhiều , đánh cùng người yếu quá cũng khó tránh những thái độ ko hay ... đôi lời cảm nhận của em a. có gì xin bỏ quá cho ^^

18. ichiru1511

Bạn nhận xét đúng đấy. Hầu hết các VĐV ở bất kì môn thể thao nào của Trung Quốc đều khó gần và rất ít chuyện. Họ không vô tư thoải mái giao lưu như các VĐV phương Tây đâu. Đó là do văn hóa, tính cách con người đặc trưng và cũng do kỷ luật, chế độ tập luyện gây ra.

19. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Mình thích cả 2, nhưng Lin Dan có phần nhỉnh hơn.

20. Khởi Động

Khởi Động Thành viên Tích cực

Em thích Lee hơn. Nếu xét về tổng quan kỹ thuật theo thang điểm 100, thì Lee là 100 Lin chỉ được 98 điểm thôi. Chẳng qua là Lin đánh tay trái, lên bản thân việc đánh tay trái thôi nó đã vô hiệu hóa hết bài vở của người đánh tay phải rồi. Em khi đánh cầu nếu gặp ai trình độ tương đương mà họ đánh tay trái là em chịu chết luôn. Vì hay đánh theo bài vở, nên đánh với họ tự dưng thấy bài vở của mình vô tác dụng.
    Lin thì tinh thần thi đấu máu lửa hơn Lee. Lee thì tinh thần thể thao tốt hơn Lin. Chốt lại là em thích Lee hơn Lin. :)

Đang tải...