Thảo luận về giải đấu của thế giới cầu lông

Thảo luận trong 'GIẢI ĐẤU TOÀN DIỄN ĐÀN THEGIOICAULONG.COM' bắt đầu bởi brave_sword_09, 18/11/10.

1. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

tình hình là diễn đàn TGCL sắp tổ chức 1 giải đấu vào tháng tới, e đã đọc qua điều lệ nhưng có 1 điều e thấy ko hợp lý lắm là có vẻ mỗi CLB được có 2 đôi tham gia là hơi ít thì phải, ko biết ý kiến các member khác thế nào???

2. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Mỗi CLB được phép đăng ký không quá 2 đôi ở mỗi nội dung thi đấu chứ có phải như em nói đâu. Mỗi CLB được đăng ký tối đã 6 đôi ở mỗi lứa tuổi

3. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em thì thấy đã có giải đấu là rất tuyệt vời rồi nhưng mạn phép xin có ý thế này: thường thì đánh phong trào nội dung đôi nam luôn là đông nhất, vậy BQT có thể xem xét tăng số lượng các đôi đc tham gia thi đấu ( nhất là lứa tuổi dưới 30 ). Như vậy giải sẽ càng có tính cạnh tranh cao và vui vẻ nữa :D

4. brave_sword_09

ý kiến của a rất hợp với e. e cũng mong ban tổ chức giải sẽ xem xét và cân nhắc điều này.

5. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Mình có góp ý:
    1. Ai cũng biết luật thi đấu hiện hành là 3 sec 21, ai thắng 2 là thắng chung cuộc nhưng vẫn cần phải ghi rõ
    2. Vê cầu thi đấu nên ghi rõ loại cầu gì để ace tập luyện

6. Namgunsth

Namgunsth Thegioicaulong.com Thành viên BQT

Chúng tôi cũng đã dự kiến đến tình huống này, con số 32 là con số trong main draw, nếu có hơn 32 đôi tham gia có thể sẽ phải tổ chức thêm vòng sơ loại (Qualification). Việc này BQT đang bàn bạc và sẽ đưa ra quyết định cuối cùng trong thời gian sớm nhất

--- Cập nhật thêm ---

Mục thể thức có nêu rõ rồi bạn vấn đề là câu chữ thôi:

3. Thể thức thi đấu:

BTC sẽ áp dụng thể thức thi đấu phân cặp và loại trực tiếp; mỗi trận thi đấu 03 hiệp mỗi hiệp 21 điểm (trận đấu được phân định thắng thua khi một đội giành được thắng lợi ở 2 hiệp đấu).

Chúng tôi đang lựa chọn loại cầu phù hợp và sẽ thông báo sau

Chỉnh sửa cuối: 19/11/10
  7. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

ý của mọi người là nên tăng cho mỗi clb đc đăng kí nhiều hơn 2 đôi ý bác namgunsth ạ. chỉ sợ lại đông như giải gosen, 86 đôi nam thì mệt

8. minh456

minh456 Thành viên Tích cực

Mỗi thành viên đóng 100k . Mỗi CLB đăng ký tham gia đóng quỹ 500k_ 1000k để đánh cầu yonex cho chuẩn Toàn ơi!

9. brave_sword_09

hì, mệt nhưng vui a ạ. như thế thì sẽ hợp lý hơn tại ở các CLB chủ yếu là nam mà.

10. bacsythethao

bacsythethao Thành viên Năng nổ

Em kết câu này của bác đấy! Em không đăng kí nhưng xin ủng hộ 100k với tư cách thành viên và chiều nay sẽ lấy ý kiến của đội trưởng câu lạc bộ và các anh em trong câu lạc bộ!

11. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

thấy mọi người tổ chức giải vui quá, tiếc là e ở trong này xa quá chứ ko thì cũng muốn ra giao lưu với mọi người ngoài đây, hihi, chúc cho giải chúng ta sẽ thành công tốt đẹp, e sẽ theo dõi thường xuyên...chúc vui..

12. Ruouvangdo

Ruouvangdo Thành viên Năng nổ

Không biết có điều lệ là: Nếu đôi yếu gặp đôi mạnh quá thì được chấp từ 5 đến 10 quả không nhể. :21:

13. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Câu lạc bộ bác ở Kim Liên phải không ạ! Nếu câu lạc bộ mà không xây dựng quỹ thì kể cũng hơi buồn nhỉ! Bác hô hào anh em trong câu lạc bộ đóng quỹ đi bác!

14. Caulongno.1

Caulongno.1 Thành viên Năng nổ

Bác dungkimlien có nhiều bài viết rồi mà vẫn có bài viết không dấu ạ. Lần sau bác chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu nhé, bài viết không dấu sẽ bị xóa sau ít phút nữa.
    Câu lạc bộ bác chuẩn bị lên kế hoạch tham gia giải TGCL nhé, chúc CLB giành được nhiều giải :1:

15. kattran

kattran Thành viên Năng nổ

Ít nhưng tinh túy, các đôi tham gia đều là trụ cột của các CLB bạn ạ ...

--- Cập nhật thêm ---

Vấn đề là thời gian nữa chứ bác ... tăng tới 1000 đội thì cũng đc, nhưng thi tới năm 2020 thì cũng thế thôi :D Mặt khác hẳn là ko phỉa BTC tự ngẫu nhiên chọn con số 32..:D

Chỉnh sửa cuối: 19/11/10
  16. ngocquyhg

ngocquyhg Thành viên Năng nổ

em cũng nghĩ mỗi clb 2 đôi thì quá là ít.............đề nghị BTC thay đổi là mỗi nội dung ko quá 2 đôi

17. minh456

minh456 Thành viên Tích cực

Chào các bác đã góp ý cho giải đấu TGCL.com !
    Em cũng xin có ý kiến thế này . Để cho giải thành công tốt đẹp !
    Thứ nhất : Đây là lần thứ nhất TGCL tổ chức giải cho các thành viên trên diễn đàn và ngoài diễn đàn chơi và yêu thích môn Cầu Lông .
    Mình chỉ tính các CLB tham gia trên DĐ thì số VĐV xấp xỉ 300 người rồi !
    Thứ 2 ; Đã là lần đầu thì phải tổ chức cho có chất lượng chứ ko phải quy mô to hay nhỏ . Ví dụ như giải Gonsen vừa qua '' quá tải''
    Thứ 3 ; Theo mình biết diễn đàn tổ chức gồm BQT đưa ra chưa có nhà tài trợ toàn các ACE đam mê Cầu Lông như chúng ta đứng lên tổ chức . Vì diễn đàn là phi lợi nhuận !
    Thứ 4 ; Với các vấn đề về Tài Chính ban QT đã có gắng thuê sân là nhà thi đấu Cầu Giấy theo mình là hết sức tuyệt vời ! Tiêu chuẩn seagame ! Thời gian 02 ngày ko phải là ít kinh phí !
    Thứ 5; Xin chia sẻ với BQT và các Chủ Tịch các CLB tham gia giải TGCL lần thứ nhất này ! Các CLB bàn luận nội bộ về hình thức về nội dung thi đấu . Sau đó các Chủ Tịch các CLB có ý kiến trực tiếp về BTC giải chúng ta thống nhất để có giải đấu của CHÚNG TA thành công tốt đẹp !
    Vì niềm Đam Mê cầu lông mìn có vài ý kiến nhỏ mong các thành viên và CLB góp ý thêm ! Chúc cho giải TGCL của CHÚNG TA thành công tốt đẹp ! Thân chào !

Chỉnh sửa cuối: 21/11/10
  18. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Đúng là đam mê! Đam mê thể thao là không động cơ! Rất vui vì có nhiều người chung niềm ĐAM MÊ với mình!

Có chỗ chơi là vui rồi! Em rất ủng hộ ý kiến của bác Minh456!

Chỉnh sửa cuối: 22/11/10
  19. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Hạn cuối cùng đăng ký là ngày nào vậy các bác, nếu không đăng ký theo CLB mà đăng ký tự do thì có được không?

20. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

hạn cuối là ngày 10/12 a ạ. e nghĩ a sẽ là trường hợp đc đặc cách cho đăng kí tự do ấy :D