Thảo luận tí nào :D

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Peppies, 18/4/13.

1. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Tình hình là sau 1 thời gian chinh chiến và đánh qua cũng kha khá vợt mình đã chọn đc em ưng ý là ARc10. Vợt đánh rất hợp tay nhưng có 1 cái gì đó thiếu thiếu và chính ra là vợt hơi nhẹ nên nhiều khi cần 1 cú dứt điểm thật mạnh thì lại ko đc như ý. Mình đang muốn mua thêm 1 vợt sơ cua tiêu chuẩn cứng - nặng để hôm nào khỏe khoắn thì lấy ra bổ củi với các bác cao tuổi cho vui :)) Hồi trước đánh qua các vợt như MX80 hay VT80, VTZF mình đều thấy rất là ổn, nhất là VTZF 4U đánh đôi rất tốt. Làm topic này để tham khảo xem ý kiến của mọi người thế nào hay có ai có gợi ý gì thêm để mình tham khảo, bất cứ hãng nào cũng đc, ưu tiên vợt 4U vì mình sắp đánh giải đôi nam nữ nên cần 4U xoay sở cho khỏe. Cảm ơn các bác :D

2. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Làm cây VT70 4U của mình coi sao nào :p
    Nhưng không bít đánh đôi có ổn không vì mình chỉ dùng nó uýnh đơn thui :))

3. Peppies

Cảm ơn bác ạ VT70 hơi mềm em không thích lắm :D

4. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Cây vợt sơ cua của bác thế này thì khủng quá nhỉ. Nếu bác thấy Voltric ZF ổn rồi thì xúc thôi. Nhưng quả thật là Voltric ZF khác khá nhiều so với Arc10 mà, tuy 4U nhưng khi mệt đánh cũng rất vất đặc biệt là đánh đôi nam nữ giằng co phải hoạt động nhiều thì ôi thôi ^^. Theo em bác thử cây Arc Zslash, thấy trên diễn đàn có mấy cây mã GR. Không thì bác dán 1 miếng dán nặng đầu vào vợt arc 10 cho quả đập thêm uy lực hơn.

5. Peppies

Vợt sơ cua lâu lâu thấy khỏe thì lấy ra làm Thánh Gióng 1 bữa ấy mà :)) VTZF với ArcZ em cũng thích có điều mặt vợt hơi nhỏ nên đánh thôi thủ có phần hạn chế. Em đang nghiêng về VT80 hoặc MX80. Đồng đội của em đánh lưới khá tốt nhưng tay hơi yếu nên khó có thể dứt điểm đc nên em muốn 1 cây vợt trợ giúp tối đa. Gặp trận nào khó nhằn quá thì lôi con Arc10 ra lùa cầu cho thích :D

6. satmoclong

Bác nói đúng :)
    Đánh đôi mà lại thích VT Nặng đầu thì E cũng không đồng ý cho lắm :(

7. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

cay t8 4u ahanken vn bac co nhu cau khong, em lay hom mung 2/4 vot van nhu moi bac a.

8. ichiru1511

Cây này cũng là 1 ý kiến hay, vợt khá cân bằng và cứng, tốc độ thoát cầu rất nhanh.

9. ichiru1511

Hì. Cái mặt vợt của Arc Z cứ nói nhỏ chứ cầm vào cũng khá ổn mà bác. Anh em hay đồn là khó thủ chứ em thấy cũng bình thường. Nếu đã đánh lâu lâu rồi thì không có khó khăn gì, vì hầu hết anh em đánh đều vào điểm Sweet Spot, đánh vào phần mép vợt là đã có thể nói là lỗi rồi. Arc Z Sweet Spot sẽ nhỏ đi 1 chút để lực tập trung để đánh cầu uy lực hơn.

10. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Chỉ có duy nhất 1 cây Arcsaber Z-Slash mã GR thôi mà bác..hi..hi.
    Bác chủ chơi VT80 hay VTZ 4U là chuẩn rồi.
    Thực ra bác chơi cây Forza Kevlar 10000 X-Power thì cũng ngon nhưng dòng này không có 4U bác ạ.

11. satmoclong

Cây đó mà Mầu ĐỎ thì chắc là rời khỏi tay Bác lâu rồi :))

12. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Em TF công vẫn thích hơn một chút bác nhỉ..hi..hi.

13. satmoclong

Nghe dân đồn thì là thế nhưng E vẫn chưa có trong tay :((

14. Peppies

Hihi chắc tại em chưa đánh ArcZ lần nào nên cũng không rõ lắm. Hôm nào có đk sẽ mượn thử vào séc. Cảm ơn bác đã góp ý nhé ^^

15. Peppies

Vâng em đã được cầm thử xpower và phải nói như là búa tạ ấy :)) cây đó công rất là thích và xoay sỡ cũng khá cho 1 cây vợt 3U nhưng màu thì không đc bê đê cho lắm. Em chỉ thích mấy cây màu loang lổ đồng bóng thui :D

16. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Bác chủ thớt có ý định VT80 or MX80 thì cứ xúc thôi. Mà nếu như em nhớ k nhầm thì lúc trước bác chủ thớt có đánh MX80 rồi than cứng và bán hay sao ấy. Chắc là nay tay to lên rồi nên định quay trở lại ah?

Cá nhân em thì nếu tầm 3tr thì e nghĩ Kevlar XP 10k là lựa chọn số 1 của e, còn 4tr thì VTZFLTD

17. Peppies

uh hồi đấy tay bé lại đánh 3u nên ko chịu nổi Sau khi chăm chỉ quay tay thì đang nhắm vt80 nhưng chỉ chơi 4u thui

18. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Tay tốt phong trào và muốn dùng lâu dài thì cứ zf4u thôi bác :) chả hiểu sao e thấy zf4u còn dễ đánh hơn vt80 4u :)

19. dkcaulong

dkcaulong Thành viên Tích cực

Bác chủ thớt đánh MX-80 rồi thì cho ít cảm nhận được không ạ?

So với VT-80 thì ra sao ạ?

20. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Mình thấy đánh nam nữ đâu cần xoay sở nhanh lắm đâu nhỉ?
    Đánh đôi nam mới cần nhanh chứ! Mình hay dùng zf đánh nam nữ suốt thấy hiệu quả hơn hẳn! Đánh nam nữ cầm arc z slash cảm giác thấy thiếu tí nhiệt :D

Đang tải...