[Giới thiệu] Thành viên mới thích chơi cl, qv (tennis)

Thảo luận trong 'Giao lưu/ Học hỏi/ Ờ thì offline' bắt đầu bởi toiyeucl, 18/1/11.

1. toiyeucl

toiyeucl Thành viên Chính thức

Mình là thành viên mới, xin chào tất cả các bạn. Mình thích chơi cả cầu lông lẫn tennis, "bắt cá 2 tay" như vậy có tham lam quá kô? :)

2. duyanhfulda

duyanhfulda Thành viên Năng nổ

Tham lắm bác à! Có một thời gian khi không kiếm được chỗ nào chơi CL em đã thử chuyển qua chơi Tennis nhưng sớm nhận ra rằng đó không phải môn thể thao dành cho mình. Có thể bởi bắt đầu chơi quá muộn nên khó mà chơi tốt được hoặc có nhiều lý do khách quan cũng như chủ quan. Anyway không thể dùng kỹ thuật CL áp dụng vào Tennis và ngược lại! Tham vọng chơi tốt cả hai thứ là điều không hề đơn giản, vì lẽ đó em lại trở lại chơi thứ mà ngày bé mình từng chơi và cảm thấy tốt hơn là "nửa vời" mỗi thứ biết chút.
    Kết luận: cái tên toiyeucl bác nên từ bỏ hoặc chí ít là chưa nên dùng cho tới khi bác xác định được món nào thực sự hợp với bác.

3. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Không tham lam đâu bác, chơi bao nhiêu môn chả được, thể dục thể thao tốt cho sức khoẻ. Ngày bé em chơi cả cầu lông và bóng đá, nhưng giờ lớn ngại va chạm nên chơi cầu lông thôi, bóng đá thì chỉ xem tivi ^ ^

4. toiyeucl

Bác nói đúng, lúc em chơi cl đổi qua chơi qv em phải luôn nhắc nhở mình là cổ tay phải cứng (và ngược lại), em chỉ bỡ ngỡ lúc mới đổi thôi, chơi 1 lúc thì sẽ quen. Em trót yêu cả 2 rồi (torn between two lovers hehehe) bỏ kô đc. Em chơi cả 2 môn kô tệ tuy nhiên chủ yếu là chơi cho vui và khỏe chứ kô cần giỏi để thi đua :)

--- Cập nhật thêm ---

Thôi chết có bác cổ võ em lại lòi ra 2 bộ môn mà em ưa thích là bóng chuyền và bơi, chắc là em phải đổi nick lại là toiyeutt (tt-thể thao) :) Bóng đá thì em cũng như bác ngồi xem tv thôi, kô đủ sức để chạy nữa :)

5. dao kim phuong

dao kim phuong Thành viên Chính thức

e phục bác thật đấy. đánh cả 2 thứ mà vẫn ko bị hỏng tay ạ. e nghĩ là đánh tennis rồi thì sẽ khó đánh cầu lông lắm

6. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Em cũng từng chơi cả 2 giống bác, thậm chí là chơi song song cả 2 môn trong 1 tuần (3 buổi cầu lông và 2 buổi tennis :D) Nhưng từ khi tay em bị đau thì đã nghỉ hẳn tennis rồi, vác vợt không nổi nữa :D

7. Nico2010

Nico2010 Trọng tài

Nh­ư mình thấy,theo tinh thần thể thao thì rất tuyên dương. Tuy chơi cầu lông rùi sang chơi tenis sẽ được lợi thế về cách di chuyển. Nhưng Kỹ thuật của Cầu lông và Tenis có một yếu tố quan trọng là đối ngược nhau, cầu lông dùng cổ tay, còn tenis tuyệt đối không được dùng cổ tay. Điều đó sẽ giúp bạn không thể chơi tốt từng môn một.
    Nhưng nói chung chơi cả 2 môn theo tính chất thể thao thì đúng là tinh thần thể thao của ban khiến nhiều người nể phục...!

8. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

chào bạn.rất vui khi dc làm quen với bạn

9. toiyeucl

Mình cũng rất vui đc kết bạn với bạn, hy vọng là sẽ có dịp giao lưu cl với bạn :)

10. ku_Hai

ku_Hai Thành viên Chính thức

chà 2 môn 1 lúc, hơi đuối nha
    bạn nên nhớ chơi thể thao rèn luyện sức khỏe nhưng đừng quá lạm dụng cơ thể của bạn, coi chừng phản tác dụng đó

11. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

ok.hẹn bạn một ngày gần nhất lên St nhé

12. iampen

iampen Kiện tướng<br><font color=green>Trọng Tài

e thì tứ tung môn . môn gì cũng ok haizzz

13. toiyeucl

Cám ơn bạn đã nhắc nhở, mình luôn nhớ điều này, lúc trước mình cũng chơi gần giống như bác Luonghai nhưng sau này thì khi chơi tennis thì ngưng chơi cl và ngược lại.

--- Cập nhật thêm ---

bác đưa ra vài thí dụ điễn hình xem nào :)

14. sacsong

sacsong Thành viên Chính thức

Chơi Tenis chuyển qua chơi cầu lông thì ko biết thế nào ? Chứ như mình từ bóng bàn chuyển sang chơi cầu lông và ngược lại thì hơi bị hay à! Cứ như bóng bàn bổ trợ cho cầu lông và cầu lông bổ trợ cho bóng bàn vậy. Chơi bóng bán rồi vào chơi cầu lông cầm vợt phát cầu có vẻ hơi hiểm :D

Đang tải...