Thành Long hát với đội cầu lông TQ

Thảo luận trong 'Chia sẻ videoclip cầu lông' bắt đầu bởi heopeo, 4/11/10.

1. heopeo

heopeo Thành viên Năng nổ

Last edited by a moderator: 7/12/15
  2. kattran

kattran Thành viên Năng nổ

chị Trưởng phòng có vẻ mê nhạc Tàu :D. Clip nào có phụ đề Việt hoặc Anh thì bắn lên cho a e, chứ nghe bọn Tàu lab e chúng nó nc với nhau đã loạn cả đầu rồi ...

3. badminton8x

badminton8x Thành viên Chính thức

Xem đoạn video nay` lại càng yêu tiếng TRung nhiều hơn, hihi :5:

4. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Cảm ơn heopeo clip hay quá mặc dù chẳng hiểu gì cả.

Last edited by a moderator: 7/12/15
  5. heopeo

Clip này nhằm tôn vinh những cống hiến của các VĐV cầu lông TQ, với người TQ thì môn thể thao này đã khiến cả TG phải ngước nhìn và luôn giữ thế độc tôn. Họ mời Thành Long hát chung vì Thành Long cũng là 1 niềm tự hào của TQ.

Trong CT này những VĐV cầu lông được họ dùng từ là " anh hùng vũ cầu".

@kattran : tiếng Anh ai cũng biết và việc tìm các clip ai tìm cũng đc nhưng có hạn do môn cầu lông những tay vợt nổi tiếng là người TQ, ko post clip tiếng tàu chứ tiếng gì bây giờ :28:

6. kattran

Rất trân trọng đam mê và cống hiến của bác. Nhưng đăng clip như thế, bác nên chú thích 1 chút...Có ai trang bị đèn pin cho người mù bao h đâu. Nghe 1 câu chuyện, mà theo cái kiểu đoán, thì giá trị của câu chuyện k vớt vát đc 9,5%....:D . Ý kiến của riêng e thôi ..hê hê
    Mặt khác, đừng truyền lửa Trung Quốc cho e, vì e là người Việt..e hâm mộ Thành Long hay LinDan ở khía cạnh tài năng, và là VĐV, diễn viên chuyên nghiệp... chứ k phỉa ở khía cạnh là người Trung Quốc ...( Bác thông cảm,e hơi cổ xúy cho chủ nghĩa dân tộc )

Chỉnh sửa cuối: 5/11/10
  7. heopeo

Bạn giống bà bầu ốm nghén quá, bảo ko chú thích đến khi chú thích rồi thì bảo mình truyền lửa TQ này nọ. Bạn coi lại bài viết có câu nào mình bảo mọi người hay bảo bạn là phải thích hay nên thích người TQ đâu. Đơn giản là chia sẻ 1 cái clip lên để xây dựng forum và hiểu thêm về các hoạt động của VĐV TG mà thấy mệt với bạn quá. Một là bạn thích thì bạn coi,bạn ko thích thì ko cần coi mình có ép bạn đâu? Clip dùng tiếng Hoa hay tiếng Anh thì người post ko liên quan, vấn đề người TQ là vấn đề liên quan đến chính trị và nhạy cảm, mình ko phải người TQ nhưng nói 1 câu công bằng là tiếng Hoa và người Hoa là 2 chuyện, thích tiếng Hoa và thích người Hoa là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau.

8. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Heopeo nói hay lắm, rất đáng để thanks!!! Tiếp tục post clip hay nữa heopeo nhé!!!

9. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Vote cho chị heo :) ko nói thì thôi chứ đã nói chỉ có chuẩn :-x
    PS: lại phải " nể " bác kattran lần nữa =))

10. namnam266

namnam266 Thành viên Tích cực

kattran ơi.! Tiếp tục đi! Tớ đang rất chờ đợi vào khả năng bảo vệ ý kiến của bạn.

11. heopeo

Gửi các bạn bản dịch bài hát trong clip, lời rất ý nghĩa và mang tính cổ vũ cao.

Tựa bài hát : Anh hùng thực sự
    Người hát : Thành Long, Lý Vĩnh Ba ( Li Yong Bo) , Trần Kim ( Chen Jin), Thái Bân(Cai Yun)

在我心中曾经有一个梦
    要用歌声让你忘了所有的痛
    灿烂星空谁是真的英雄
    平凡的人们给我最多感动
    再没有恨也没有了痛
    但愿人间处处都有爱的影踪
    用我们的歌换你真心笑容
    祝福你的人生从此与众不同

**把握生命里的每一分钟
    全力以赴我们心中的梦
    不经历风雨怎么见彩虹
    没有人能随随便便成功
    把握生命里每一次感动
    和心爱的朋友热情相拥
    让真心的话和开心的泪
    在你我的心底流动

Trong tim tôi luôn có một mong ước
    Đó là dùng lời ca để giúp bạn quên đi hết mọi khổ cực
    Cho tôi hỏi ngôi sao sáng trên trời cao kia ai mới thực sự là một anh hùng?
    Chính những con người bình thường như các bạn đã mang đến cho tôi những điều cảm động nhất
    Tôi ko còn hận thù cũng ko còn khổ đau
    Nguyện là một dấu ấn mà người đời khắp nơi đều yêu mến
    Dùng lời ca của chúng tôi để đổi lấy nụ cười thực sự
    Chúc cho cuộc đời của bạn kể từ đây luôn nổi bật hơn thường

**Mỗi phút giây tôi đều khắc ghi trong đời
    Toan tâm toàn lực vì giấc mơ của đời mình
    Cầu vồng có được sau khi trải qua những trận mưa gió
    Không ai có thể thành công một cách dễ dàng
    Mỗi khoảnh khắc cảm động tôi đều khắc ghi trong đời
    Tình yêu của bè bạn và những cái ôm thắm thiết
    Đã khiến cho những lời nói thật lòng và những giọt lệ mừng vui
    Chúng cùng chảy trong lòng tôi và bạn

V-trans : heopeo

12. kattran

Thứ nhất : Lại một lần nữa e xác nhận lại, là e tôn trọng đam mê và cống hiến của bác cho TGCL, Vì không nhiều người đủ lửa để tìm hiều rồi sẻ chia cho người khác. OK??
    Thứ 2 : Cám ơn bác về mĩ từ " Bà Bầu ốm nghén " của bác....Và hãy cứ dừng lại ở đó đã...

Thứ 3 : E sẽ thử ra 1 VD thế này : Bác là con gái, đúng ko ?? Và giả sử đặt bác vào TH đã có gia đình.Có chồng đi, cho nó rõ ràng.Nhưng bác lại luôn nhìn anh đồng nghiệp nào đó vs ánh mắt thần tượng ( theo cái kiểu mấy e 9x phê mấy ku Hàn QUốc )...Và luôn hết lời khen ngợi ( 1 cách vô thức ) anh bạn đó trước mặt chồng :D...Và e lại giả sử, e là cái anh chồng nhu nhược và yếu đuối ấy...Em phải làm gì ???? Em nghĩ gì ?? E không được quan tâm ư ?? Hay là hết mình cố gắng (mà có cố nó cũng thế thôi :D)...Vậy điều Thứ 2 của e đã được giải quyết ...

Và lật ngược lại vấn đề, khi xem Clip trên của Tuyển TQ, trước hết cảm nghĩ của bác là gì đã...có lây 1 chút tự hào ko ạ ?? Em dám cá là có, kể cả với 1 người k hiểu 1 từ,1 chữ tiếng Trung.....thì câu trả lời là có. Đó là lý do e muốn nói " bác truyền lửa " cho bọn e, Đừng đánh giá những suy nghĩ của người khác chỉ dưới góc nhìn của bác ( người tiếp xúc lâu dài với văn hoá Tàu,và có tình cảm sâu sắc ) ...
    Mặt khác khi bác nói là e có quyền xem, hay ko xem...đúng ko?? Vậy e hỏi bác, bác cắn cái rụp 1 quả táo bóng bẩy, bác thấy nửa con sâu,e hỏi bác, vậy nếu e nói bác có quyền không ăn...bác nghĩ sao ??... Đừng dùng lý lẽ trưởng giả, dửng dưng để nói về 1 việc đã rồi ...
    Như bác muốn, e luôn rạch ròi chuyện người Hoa và tiếng Hoa, e cũng có 1 số bạn Tàu, và thấy họ cũng tốt..Bọn e là bạn, phải k ạ...hoàn toàn trong sáng . ok??..Nhưng ngoài những câu chuyện phiếm của đời SV, thì e lại rạch ròi..e là người VN, e yêu tổ quốc, và trogn 1 số hành động, e sẽ đứng ở lập trường dân tộc để nhìn và cảm nhận. Đừng đánh giá thấp mình để đề cao người khác, bác có quyền ngẩng cao đầu...Gió trên cao mát và thoáng hơn ở dưới đất bác ạ. Nhu nhược và Khôn ngoan, 2 anh này nhìn thì giống nhau, nhưng lại khác hẳn nhau về chất ..
    E cũng là người trót mang cái kiếp xa nhà, e cũng yêu đất nước này theo cách riêng của mình....và đó là của" riêng" e mà thôi bác heopeo ạ
    .Và như e từng viết trong 1 bài viết khi chơi trên TGCL thì tiêu chí của e là..." Vui là chính, nể là chủ yếu "

13. heopeo

=> Nói giữ lời nha:8:

=> bà bầu ốm nghén dành cho những người khó chịu khó chìu, luôn cằn nhằn. Nó ko phải là "mỹ từ" nào cả, xin phân biệt rõ dùm:82:

=> Vấn đề này ko hề liên quan đến nội dung cần thảo luận, cái ví dụ đó khác hoàn toàn với việc post 1 cái clip lên chia sẻ là có nghĩa khen ngợi 1 cách vô thức như bạn nói, cho hỏi cái forum này nếu ai cũng post clip video cầu lông của VĐV TQ lên mà bị suy nghĩ như bạn thì có mà điên hết à. Bạn có thể đi coi đi, họ post nhìu lắm chứ hay chỉ vì mình biết tiếng Hoa rồi bị đánh đồng với cái ví dụ chả ăn nhập?

=> Bạn thuộc dang suy bụng ta ra bụng người rồi, tôi là người thích nhạc Hoa và thích dịch nhạc Hoa nó ko có đồng nghĩa với cái "tự hào" mà bạn nói. Tôi ko phải người TQ tôi mắc chứng gì mà tự hào dùm họ, tôi đâu có ăn ở ko đến thế. Tôi là người chúa ghét dịch tin tức chữ Hoa vì rất cực vì ngôn ngữ toàn xài nửa chữ nhưng trong cái forum này có rất nhìu người thích các VĐV TQ nhưng ko bít tiếng Hoa nên tôi ráng lết cái thân ra mà dịch chứ tôi ham hố lắm à? Hơn nữa cái forum này chơi ko chỉ là vì cái yêu thích cầu lông mà còn có những người bạn làm tôi vui vì họ tôn trọng những gì người khác bỏ ra.

Tôi ko nhìn từ 1 góc độ mà chính bạn mới là người nhìn từ cái nhìn 1 phía. Bạn nhìn lại đi, các bài viết của bạn cứ toàn cái kiểu tự nghĩ ra,tôi "truyền lửa" gì ở đây mà bạn cứ ép mãi thế, năn nỉ đó tháo ra dùm nha:77:

=> bạn đi xa đề tài và đánh giá thiển cận quá đó. Tôi nói có gì sai mà bạn bảo tôi " trưởng giả". Người TQ đúng là có những cái mà cả TG này lên án nhưng đó là mặt xấu của họ, còn cái mặt tốt của họ sao bạn ko chịu khó nhìn dùm ? 1 con người luôn tốn tại xấu + tốt. Bạn ko ưa họ nhưng cứ mún người khác phải theo cái lý luận ko thích đó mà ko đc khen à?

Một người mún tiến bộ phải nhìn theo cách học hỏi chứ đừng “ ko ưa mà dưa ra dòi” hết . Nói như bạn thì VN là nhất ko được khen ai hết, như thế mới là yêu nước mới là tinh thần dân tộc => cái này mà nói ra là biết tới đâu rồi đó , mệt tim ghê nha:18:

=>Chốt lại 1 câu là post cái clip mà đụng đến tinh thần yêu nước của bạn thế kia à , ôi :21: Tôi đang có cảm giác bạn tự ái vì mọi người nói bạn nên xù lông lên với tôi vậy. Càng nói càng có nhìu điều người đọc ko cần reply cũng hiểu bạn đến đâu. Tôi là dạng nói xong là thôi còn nếu cứ thích bươi móc và ăn thua thì cứ việc :21:

14. kattran

Trong khuôn khổ bài viết, có những thứ bác chưa hiểu, và có thể cố tình k hiểu :D...Cả bác và e đều đã rõ vấn đề ở đâu :D đừng núp bóng kinh nghiệm hay tuổi tác, để nói bóp méo suy nghĩ người khác. VÌ loài người cũng bắt đầu từ 1 con khỉ " ngu ngốc " :D ...vui cả năm nhé bác kakakaka

15. heopeo

Quá khen :21:

P/s : Khỉ ko phải con nào cũng ngu như nhau đừng đánh đồng :95:

16. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Hì hì....Chị heo ơi, Kat ơi..thêm 1 tý là hỏng mất topic đang hay đấy.vấn đề đến đây đã giải quyết xong nhé, sờ tóp nhá. :D
    Heopeo :hs: kattran​
    :dnc::dnc::dnc:

17. kattran

hê hê bác hiểu ra vấn đề rồi đấy

18. nadanlindan

nadanlindan Thành viên Chính thức

:dance3: cái câu cuối công nhận với bạn, nhưng chúng ta là người trung đó bạn ơi, coi lại lịch sữ nhá, ^^ " mong mọi người đừng ném đá nhé" dù sao người trung đã làm cả thế giới fai ngưỡng mộ và khâm phục về thể thao, tinh thần dân tộc và con người, chúng ta nên học hỏi ở họ, để có thể đk như họ chứ ko nói hơn đk họ, :dance3: dù sao tui và bạn có chung thần tượng lin dan ^^

Đang tải...