[Trao Giải] Thảm sân cầu lông giá bao nhiêu??

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi lananhanhtu, 26/8/13.

1. lananhanhtu

lananhanhtu Thành viên Chính thức

em xem trên vatgia có rất nhiều loại thảm cầu lông giá xấp xỉ 50tr nhưng đột nhiên trong đó lại có cái có hơn 1tr.đang muốn trải thảm cho sân nên mong các bác cho em chút ý kiến ạ.

2. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Chẳng có cái thảm nào có hơn triệu bác à. Các thảm cho cầu lông màu xanh của các hãng Fleet, Flex, Proace, Yonex, ..... từ 40-120 triệu theo em được biết. Nếu mà hơn 1 tr thì em đoán chắc là cao su loại sau đó cắt ra rồi ghép lại... cũng khó có giá hơn 1 tr bác ạ. Chúc bác nhanh tìm được thảm để trải cho sân của bác.

3. hoangminhdiep

hoangminhdiep Thành viên Tích cực

hic... bác xem giá 2 loại đi... chênh nhau 50 lần thế kia thì chất lượng khác nhau 1 trời 1 vực.
    1tr mua đc đôi giầy chứ mua thế nào đc thảm.

4. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

thế loại thảm cũ mua lại thì giá như nào hả các bác.

5. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Loại thảm cũ thanh lý lai có giá từ 20-35 triệu.
    Trang vatgia là cái trang website bố láo nhất về giá cả, các cửa hàng trên đó toàn đưa giá ảo hoặc cực thấp để gây sự chú ý mà thôi, nếu mà gọi điện thì thế nào cũng nghe được câu là hết hàng rồi.

6. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

lỗi ko thuộc về Vatgia anh ạ :)) toàn bọn shop nó bố láo thôi. Lỗi của bọn VG là tiếp tay cho bọn bố láo :))
    20-35tr thì vẫn sử dụng được tốt nhỉ anh. Diện tích của nó thì bằng diện tích của sân luôn ko thừa ko thiếu nhỉ anh.

7. duongminhquang

duongminhquang Thành viên Chính thức

không có thảm nào 1 tr đâu :))

8. izzacd

izzacd Thành viên mới

cho em hỏi vậy ngoài làm mặt sân bằng Bê Tông và thảm ra mình còn có thể làm mặt sân cầu lông bằng chất liệu gì khác mà giá hợp lý tí không các bác , chứ em thấy đầu tư vào thảm mà giá từ 40-120 triệu như bác antuananhhd nói , mà làm 4 sân thì đắt quá , em chịu không nổi , mong các bác chỉ giáo , vì em đang định sửa lại sân từ Bê Tông lên , sân Bê Tông đánh hao giày quá >"<

9. anhdungttdt

anhdungttdt Thành viên Năng nổ

Làm bằng gỗ công nghiệp bác à, khoảng 200k 1m vuông. Mình cũng oánh thử sân này rồi cũng rất ok

10. thangpt91

thangpt91 Quản trị cao cấp Thành viên BQT

Từ sân bê Tông nâng cấp lên thảm cũng khá căng đấy. Nếu thu nhập bình quan trên tháng của cả CLB cũng chỉ được vài triệu. Mà đầu tư đùng phát vài trục củ cho mặt sân có vẻ hơi căng..:)). Nói đến Vật giá thì nó không chịu trách nhiệm đến việc giá cả của người mua và bán. Miễn ko phải hàng cấm là được còn nó tạo ra cái chợ mọi người thích mua bán thế nào thì mua bán. Bản thân các Gian hàng trong vatgia đôi khi cũng là do lỗi lâu ngày ko cập nhật giá sẽ dẫn tới có những sản phẩm giá cực thấp mà chưa Update.

11. izzacd

izzacd Thành viên mới

Gỗ công nghiệp hả bác , cái này em cũng mới bít , chứ em có nghe về loại mặt sân bằng đỗ cao su tổng hợp thui , để em nghiên cứu về gỗ công nghiệp xem như thế nào , tks bác anhdungttdt đã chỉ giáo ^^

12. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Thì anh đã nói rõ là do các cửa hàng ở trên đó rồi còn gì.

13. izzacd

izzacd Thành viên mới

Bởi vậy cái khó là chỗ đầu tư bác ak , cho nên em tìm vật liệu gì đánh êm chút mà giá lại vừa phải , em nghe nói ở HCM có mấy sân lót thảm Simili , mà không bít đánh như thế nào , có êm hơn sân Bê Tông không , bác nào biết thì tư vấn giúp em với ????

14. binhdt35

binhdt35 Thành viên Chính thức

http://www.youtube.com/watch?v=6JTNHf8T_24
    Em đang nghiên cứu cái sàn POLYURETHANE này. Chống thấm, đàn hồi, chống trơn trượt. Xem clip thấy người ta làm 1 lớp cũng khá dày rồi sơn xanh lên y hệt sân cl. Bác nào nghiên cứu thi công rồi review ae tham khảo. Đang ấp ủ vài cái sân cl trong tương lai.

15. shandong

shandong Thành viên Tích cực

Bác làm sân tính đến tần suất sử dụng ,tuổi thọ, khấu hao nữa mỗi sân lãi khoảng vài triệu mà làm phát 3-40 củ vào cũng mệt đấy
    bây giờ nhiều nhà thể chất các trường học, nhà văn hóa, đa năng tận dụng làm sân cầu lông cho thuê bác tìm hiểu thực tế biết đâu tìm dc phương án phù hợp :)

16. doctormobile

doctormobile Thành viên Chính thức

Nghe đến sân thảm ma thèm,quê minh chẳng có cái sân thảm nao mà chơi cả

17. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

Theo em thì đầu tư thảm cao su rẻ hơn bác ạ .

18. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Trời, thảm sân chuẩn giao động từ 35~45tr đó bác, loại cao cấp không nói. Mà cái sân nó to thế thảm giá 1tr chắc trên giời quá =)) hay là áo mưa màu xanh trải ra rùi lấy sơn vẽ lên đó nhỉ :">

19. chika19891992

chika19891992 Thành viên Năng nổ

Nó tính theo m2 đó bác có loại 4-500k/1m2 có loại 1t/1m2 đó bác chứ ko phải 1 triệu 1 cái thảm sân đâu bác ơi

20. thangpt91

thangpt91 Quản trị cao cấp Thành viên BQT

Cái đó mình cũng ko rõ lắm. Thông thường chắc chỉ có 1 là thảm 2 là sân gạch thôi.

Đang tải...