[Chia sẻ] Tham gia giải Fleet - Dấu ấn cảm xúc và chặng đường dài bao nhiêu ?

Thảo luận trong 'Tự truyện cầu lông' bắt đầu bởi thegioiphang, 21/8/12.

1. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

12 - Trịnh Hoài Đức, Ba Đình, Hà Nội

Còn vài ngày nữa là tới giải Fleet rồi. Lần nào cũng vậy, đứng trước một giải đấu lớn mình luôn có một cảm giác hồi hộp... Ở các giải đấu chính thống của phong trào được tổ chức tại Hà Nội mình luôn phải nhận thất bại ngay từ vòng đấu đầu tiên, có thể là do chưa chuẩn bị thật kỹ lưỡng và luyện tập một cách nghiêm túc cho giải. Lần này khác rất nhiều, dồn sức, đầu tư thời gian, lòng quyết tâm đầy đủ và không biết tất cả những nỗ lực như vậy liệu nên cơm cháo gì???
    Cái tuổi dở dở ương ương, qua trẻ một chút muộn già một chút cộng thêm cả trình độ cũng vậy, khiến cho công cuộc kiếm tìm một Partner thật khó khăn biết nhường nào. Bạn nào đánh cầu giỏi hầu như đã có một cục gạch to tướng đặt sẵn lên đỉnh đầu :D. Vậy nên, đừng phí thời gian nhấc điện thoại gọi cho cao thủ hỏi xem có dám cặp kè với mình không...
    Giải Fleet chắc sẽ có nhiều bất ngờ... và bất ngờ đầu tiên có lẽ là việc thay đổi địa điểm của giải đấu. Chính thức giải sẽ được đánh tại Nhà thi đấu Trịnh Hoài Đức cái địa điểm mà mình hằng ước ao được thi đấu ở trong đó với bất cứ môn thể thao nào chứ đừng nói là cầu lông. Chẳng buồn tìm hiểu xem Nhà thi đấu được xây dựng từ năm nào, chỉ biết rằng nó có từ rất lâu, hồi bé mình vẫn thường vượt tường trốn vé đi xem các giải đấu võ cổ truyền được tổ chức ở đó... Bất ngờ thứ 2 về một giải đấu cầu lông yêu cầu VĐV phải có giấy khám sức khoẻ mới được tham gia giải, có lẽ đây là lần đầu tiên có yêu cầu nghiêm ngặt như vậy đối với VĐV tham gia giải cầu lông kể cả phong trào lẫn chuyên nghiệp?
    Lần đầu tiên tại một giải đấu chính thống mình đăng ký ở một lứa tuổi không phù hợp, nghĩa là phải đánh xuống tuổi...

Vài năm gần đây, cứ có sự kiện gì lớn tổ chức ở Nhà Thi đấu Trịnh Hoài Đức như Ciputra, Dansing Sprort, thì mình bước vào cửa chính một cách đoàng hoàng bởi những tờ giấy polyme của CP việt nam phát hành :D. Nhưng mà đấy là cảm giác làm khán giả trên khán đài, còn sắp tới là tư cách vận động viên, nghĩ về cái cảm giác đứng dưới sàn thi đấu đã thấy đôi tay, đôi chân run run...

Thời gian đang được đếm từng giờ.... Nào vững tin lên !!!

1 person likes this.
  2. thegioiphang

Oài, cảm ơn bác, vậy là có thêm một người cổ vũ cho em rồi :D. Bác PM cho em số điện thoại để hôm này có lịch thi đấu em nhắn tin cho bác. Nhớ là giải này từ vòng loại đến trận CK chỉ thi đấu 1 set 21 thôi đấy, bác đến đúng giờ kẻo không kịp đâu nhé :D

1 person likes this.
  3. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Hic bác phang giải fleet đánh nội dung gì thế, mà bác đánh xuống tuổi à hjc hjc, bài viết chia xẻ của bác hay quá

4. thegioiphang

Vâng, cảm ơn bác đã dành tặng lời khen cho em, em đánh nội dung XD bác ạ ! Nội dung này ngấm vào máu rồi, mặc dù toàn thấy sai so với định nghĩa thôi :D

5. thegioiphang

Ôi, số Vip thế, công khai thế này cơ à bác, dạ vâng, bác đã dự rất đúng nội dung em đăng ký tham gia :D

6. ducbi33

ducbi33 Thành viên Tích cực

Bác nói làm giật mình, em cũng phải tà lưa được thằng bạn cấp 2 chiến đấu. hic hy vọng mình đánh thua không quá sâu. Và mong là đánh trúng cầu :darti:

7. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Bác đánh XD lứa tuổi 18-30 à, sao lại đánh tụt tuổi thế, bác đánh lúc nào nt luôn cho em em đi bộ ra cổ vũ

8. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

anh phang quả này nhất giải ngành rồi hehe ;))

9. bachhoa1102

bachhoa1102 Thành viên Xuất Sắc

hôm qua bác PHANG thịt luộc đôi Bách / Hướng đấy bác TEC ah :((

10. thegioiphang

Thế có lẽ em với bác phải cổ vũ và động viên lẫn nhau thôi nhỉ? Cùng cảnh ngộ :)

11. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Bác viết hay quá. Chúc Bác thi đấu thật tốt. E sẽ đi cổ vũ cho Bác!

12. kythuatcaulong

kythuatcaulong Thành viên Năng nổ

Bài của bác đúng là tâm trạng của người đi thi. Mai thi đấu, tối vẫn làm ván cờ chứ bác?

13. thegioiphang

Bác thả cho đôi em thì có, cứ theo như điều lệ thì giải này thì hôm qua em làm gì còn cơ hội để gỡ nữa đâu :)

14. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Béc thua đôi bác phang thì trả khăn giải nhất vĩnh yên cho bác phang đi

15. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

bác phẳng có gì cho e ko nhỉ ;)) để e còn xí trân bác đánh vào sân e ;))

16. bachhoa1102

bachhoa1102 Thành viên Xuất Sắc

đôi nhất VY có thua đâu bác TEC =))

17. thegioiphang

Bác có ý định thiên vị cho em hay dìm em đấy ạ? Có lẽ cứ phải tránh bác là tốt nhất :D

18. tuanh4381

tuanh4381 Thành viên Chính thức

đọc bài viết của bác Phang mà thấy ngậm ngùi, không biết thứ 6 có được vào cửa miễn phí nữa không.
    Công nhận là điều lệ giải khắc nghiệt thật 1 sec 21. mà lệ phí thì 50K + 120K giấy khám SK

1 person likes this.
  19. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

bác muốn e thiên vi hay dìm hàng thì là tùy thuộc hành động của bác mà;))

1 person likes this.
  20. bapcai

bapcai Thành viên Xuất Sắc

nếu pác phang đánh tối a tec gọi e nhé :d

1 person likes this.
Đang tải...