[Thảo luận] TGCL LEAGUE sau vòng đấu đầu tiên: Lộ mặt ẩn số

Thảo luận trong '2012 Tgcl League' bắt đầu bởi kn0ckout, 21/9/12.

1. kn0ckout

kn0ckout Thành viên Năng nổ

Vòng đấu đầu tiên của TGCL LEAGUE đã trôi qua, sau những cuộc chạy đua vũ trang quyết liệt trước thềm giải đấu, bước vào cuộc chơi, các đội đã phần nào phô diễn sức mạnh thật sự của mình :>)
    Sự tập trung lớn nhất trong ngày thi đấu đầu tiên được dành cho CLB Hoàng Kim- ƯCV nặng ký cho ngôi vô địch, với đội hình toàn các hảo thủ nức tiếng trong làng túc cầu phong trào như: Mạnh Toàn, Đức-Việt, Trọng Hải...Hoàng Kim nhanh chóng chiếm được lợi thế khi các ngôi sao của họ liên tục vùi dập các đối thủ đến từ S3 vs tỷ số cách biệt 5-1. Cũng phải nói thêm rằng CLB S3 do những rắc rối về nhân sự ngay trước thềm giải đấu đã khiến đội hình thi đấu không còn mạnh như ban đầu nữa nên việc nhanh chóng thất thủ trước ƯCV Hoàng Kim là điều đã đc dự báo trước.
    Tuy nhiên ấn tượng ở ngày ra quân phải kể đến CLB Thanh Xuân. Với đội hình ko có quá nhiều gương mặt nổi tiếng nhưng Thanh Xuân đang cho thấy hình ảnh 1 chú ngựa ô của giải. Đối mặt vs CLB Vĩnh Yên- 1 ẩn số của giải với dàn cao thủ đc tu luyện ở trên núi xuống, CLB của bầu Tec đã cụ thể hóa tối đa ưu thế sân nhà để đánh bại đối thủ của mình vs tỷ số 6-0 :-SS
    Bước sang ngày thi đấu thứ 2, trận đấu đc cho là đáng xem nhất của vòng đấu đầu tiên giữa 2 ƯCV vô địch ACUD và PDL đã diễn ra vô cùng căng thẳng và quyết liệt.
    ACUD- thực sự đáng được mệnh danh là CLB có dàn pháo thủ mạnh nhất giải, ko chỉ có thể hình tốt mà sức công phá của các tay vợt đánh đôi của ACUD luôn khiến cho các đối thủ của họ phải chống đỡ rất vất vả. Chiến thắng trong các trận đấu đôi đã mang về lợi thế lớn cho ACUD, tuy nhiên PDL cho thấy họ không phải là đối thủ dễ bắt nạt, vs dàn vđv đồng đều ở các nội dung PDL cũng xuất sắc dành chiến thắng ở trận đấu đôi nữ và đơn nam 2 và chỉ chịu thua sát nút vs tỷ số 4-2.
    Ở trận đấu còn lại, Hà Bắc và In-Out -2 ẩn số của giải quyết đấu vs nhau. Cùng ra quân vs đội hình gồm nhiều gương mặt xa lạ, trận đấu này đc giới chuyên môn dự đoán là vô cùng hấp dẫn, và thực tế trên sân đã chứng minh điều đó. 3/6 trận đấu phải quyết định thắng thua ở sec đấu thứ 3 đã nói lên sự quyết liệt của cặp đấu này.
    Trong thế trận đó, Hà Bắc đã chứng tỏ mình là ng có bản lĩnh hơn khi biết vươn lên ở những thời điểm quyết định để kết thúc đối thủ vs tỷ số 5-1.
    Chiến thắng này có công rất lớn của ông bầu tài năng Nam sport khi ông đã biết khôn khéo mời về các ngoại binh chất lượng cao bổ sung vào các vị trí còn yếu trong đội khiến cho Hà Bắc trở nên vô cùng đáng sợ ở thể loại thi đấu đồng đội nam nữ này.
    Ở vòng đấu tiếp theo, sẽ không còn cuộc đối đầu giữa các ƯCV cho chức vô địch nữa nhưng không vì thế mà các cuộc đấu trở nên kém hấp dẫn khi mà các CLB vẫn đang tiềm ẩn những sức mạnh đáng sợ sau 1 tuần nghỉ ngơi, tập luyện và điều chính.
    Hưng phấn sau chiến thắng ấn tượng từ vòng đầu tiên "Chú ngựa ô" Thanh Xuân liệu có làm nên bất ngờ trước "dải ngân hà" Hoàng Kim?
    Vĩnh Yên hay S3 sẽ là đội có đc chiến thắng đầu tiên?
    Bầu Nam và các đồng đội sẽ làm cách nào để chống đỡ trước dàn pháo thủ ACUD?
    In-Out vs các tay vợt còn khá trẻ liệu có tạo nên bất ngờ trước các tay vợt già dặn kinh nghiệm của PDL?
    Tất cả hãy cùng đón xem vòng đấu thứ 2 của TGCL League nhé :)

Chỉnh sửa cuối: 21/9/12
    12 people like this.
  2. beomummim

beomummim Thành viên Xuất Sắc

thanks bác vì những nhận xét rất cụ thể và chính xác ^^

3. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Hi, mọi người đang rất mong chờ vòng đấu thứ 2 diễn ra, thanks bác! :D :D :D

4. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Thanks Bác chủ thớt!

5. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

chờ đợi vòng tiếp theo thôi, mới vòng đầu mà em đã thấy hấp dẫn + rất mang tính chuyên nghiệp của giải.

2 people like this.
  6. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Bài viết cũng hay nhưng ....tự nhiên đọc " Bầu Nam và đồng bọn...." ....Hoá ra kể từ hôm 16/9 mình đã là kẻ thù không đội trời chung với chủ thớt .....Thương thay, thương thay.... đơi sao kiếm bạn hiền khó đến vậy ta.

2 people like this.
  7. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Bài viết rất hay, hy vọng bác sẽ tiếp tục viết những bài như thế cho những vòng tiếp theo, em đã tặng bác cầu

1 person likes this.
  8. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Hít le chú....kẻ thù của anh mờ còn like mạnh.

9. Sheriff

Sheriff Tổng trọng tài

Bác Kn0ckout có giọng văn ra vẻ là một nhà báo rồi đấy. Bài viết hay, ngắn gọn, súc tích, văn phạm chuẩn... có điều dùng 1 từ hơi nhạy cảm, biết là đùa vui nhưng nên cho vào dấu nháy thì hơn.

10. prosport

prosport Thánh vũ

Không nhớ mình tặng bác knockout lúc nào mà bây giờ không tặng tiếp được. Bài viết của bác hay lắm, hiểu biết về giới cầu lông rất sâu. Vòng sau liệu bác có thể thay em viết 1 bài Bình luận trước trận đấu để khán giả bình chọn ko nhỉ?

1 person likes this.
  11. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Hay quá và quá hay....còn gì để chém nữa chứ. haaaaaaaaaaaaaaa

12. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Bài viết quá hay, chủ nhật lại có nhiều bất ngờ của giải

13. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Sẽ chẳng có gì bất ngờ hết cả đâu hic hic

14. kn0ckout

e xin chân thành ghi nhận ý kiến phản hồi của bác, e sẽ rút kinh nghiệm để các bài viết sau đc tốt hơn :D
    e thấy mục đó đã có bác và a tú làm rất ok rồi, xin phép bác cho e đc bình luận sau trận đấu thôi không các a e vào đọc văn của e nhiều lại thấy ngán e thì chít, hi
    ấy, sao bác lại nỡ đánh đồng e vs kẻ địch thế ạ, hum đấy e cổ vũ đội bác nhiệt tình thế còn gì, hi

15. kn0ckout

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình ủng hộ, ở vòng đấu tiếp theo e sẽ cố gắng sau mỗi ngày thi đấu sẽ viết ngay bài bình luận về các trận đấu ngày hum đó để a e đàm đạo cho nóng hổi ạ :)

16. tranghoang pro

tranghoang pro Thành viên Năng nổ

Trước khi hỏi HÀ BẮC có ngoại binh hay ko thì xin hỏi lại CLB khác có ngoại binh hay không đã nhé .
    mình ko hiểu những người tổ chức ra trận nội bộ của 8 câu lạc bộ cầu lông này muốn gì ( NÊN ĐỔI LẠI 8 CÂU LẠC BỘ NGOẠI BINH ĐI )
    Ấy ấy em chỉ phát biểu ý kiến của bản thân thôi nhé . Tại em ko ko đồng ý với bác là bác bảo HÀ BẮC và chủ tich NAM SPORT bên em khôn khéo mời ngoại binh nhé . Xem lại CLB bác có nội 100% thì hãy nói đến CLB khác nhé .
    Lời nói của em mà ảnh hưởng đến diễn đàn thì các bác cứ ao nick em thoải mãi nhé ( em nghiện cầu chứ ko nghiện diễn đàn đâu bác à )
    nhưng bác nhận xét CLB Hà Bắc em thế là em ko đồng ý .

17. Thanh Sói

Thanh Sói Chủ tịch CLB

Bài viết hay và cuốn hút đến chữ cuối cùng. Em tặng bác cầu rồi nhé :D

1 person likes this.
  18. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bạn ấy có nói cả In-Out cũng toàn gương mặt xa lạ đấy còn j ạ? Còn ngoại binh hay ko thì ai trong diễn đàn cũng biết các đội như thế nào, đội nào mà chả có ngoại binh? chứ đâu nói riêng Hà Bắc mà sao bên các anh nhạy cảm quá vậy? Vì đây là bài bình sau trận của Hà Bắc Inout nên fai nói nhiều về Hà Bắc là đúng rồi, hơn nữa chủ thớt ko hề nằm trong 8 CLB thi đấu giải này anh ạ. Bài bình luận này với 1 người trẻ và trung lập thì em thấy quá đỗi bình thường, ko vi phạm nội quy diễn đàn. Và em nói thật em nhìn khách quan thì các bài bình luận cũng như nhận xét của nhiều mem ở diễn đàn thì toàn anh em Hà Bắc vào bắt lỗi từ ngữ là sao ạ? Vậy khi nào có trận của Hà Bắc em đề nghị luôn là mem Hà Bắc viết, người ngoài viết thì kiểu j cũng bị ăn gạch! Em xin hết, ai ném gạch đá em xin nhận!

1 person likes this.
  19. kn0ckout

ấy ấy, bác xem lại hộ e vs, e đâu có nói là các clb khác không có ngoại binh đâu, ý của e trong bài viết chỉ là muốn khen bầu Nam đã biết nhận định đúng những vị trí còn yếu của đội mình và tuyển được các ngoại binh vào vị trí đấy chứ ko hề có ý đả kích gì clb hà bắc cả :)
    còn việc bác ý kiến về luật chơi hay điều lệ giải thì phiền bác hỏi những người có trách nhiệm trong btc chứ e chỉ nói lên cái nhìn của 1 khán giả trung lập thôi.
    P/s: bản thân e cũng có khá nhiều a e bên Hà Bắc và đã từng qua đó giao lưu nên e chả có lý do gì nói xấu hà bắc cả, mong bác đừng hiểu lầm :)

20. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Với hơn 1000 đường cầu trong diễn đàn thì thấy bác sắp nghiện rồi đấy nhé :D. Em thì nghiện đường cầu của bác kể từ khi xem bác đánh trên khuất duy tiến, nghiện cái cách bác mất vợt mất giầy mà nhẹ tựa lông hồng :)

1 person likes this.
Đang tải...