[Chia sẻ] Tay to Tay nhỏ!!!!

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi Mrthuan3, 26/8/11.

1. Mrthuan3

Mrthuan3 Thành viên Chính thức

Tay em bị phát triển lệch, tay phải to tay trái nhỏ (thuận tay phải) chắc cũng tại sở thích của em mỗi có món CL thôi mặc dù chơi phong trào nhưng cũng có câu hỏi này xin các chuyên gia, bác sỹ, huấn luyện viên hoặc các cầu thủ đã được tập huấn góp ý hoặc chỉ giáo cách tập luyện để khắc phục hai tay cân nhau. Tôi nghĩ là cũng có nhiều người bị như vậy mặc dù cũng không ảnh hưởng nhiều lắm đến sinh hoạt nhưng nhìn lệch và xấu.
    (các pác đưa ra các ý kiến cho người có điều kiện và không có điều kiện như chỉ tập ở nhà, dụng cụ đơn giản tự chế). :55::55::55::55::55::55:

2. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

Em cũng bị thế, nhưng nói chung muốn to đều thì chắc tập tạ tay trái, tay phải vẫn chuyên dụng cho cầu lông thôi :))

3. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Mình ko phải chuyên nghiệp nên cũng ko lệch lắm. Mỗi khi cầm vợt khởi động hay tập thì mình dùng cả hai tay ^ ^

4. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác Sup đúng là quan tâm đến thể trạng thật, thảo nào thân hình bác cân đối quá :D

Sân em có bác Quý đỉa hai tay lệch nhau rất rõ ràng, nhìn từ xa thấy rõ điều đó luôn, tay thuận (tay cầm vợt) của hắn to như chân em vậy ý :13: , còn tay kia thì rất đỗi bình thường nếu như không nói là bé. Tay em thì cũng vậy, tay to tay bé, đi đo áo complet phải đo hai tay chứ không đo 1 tay như năm nào chưa bước vào cầu lông :))

5. SuperWave35

Nhìn tay của nhiều vđv chuyên nghiệp và người đánh cầu lâu năm đúng là rất chênh lệch ^ ^

6. dtbadly

dtbadly Thành viên Tích cực

em mặc áo sơ-mi xoắn 2 tay áo lên là lúc cởi ra thì cởi tay trái đc chứ tay phải k ra vừa, phải kéo ngược ra nhăn cả áo

7. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

thường VĐV bơi lội có thân hình đẹp và cân đối lắm mà???

8. Mrthuan3

Sàm quá pác GAT ơi , topic thảo luận tay thôi, bác có ý kiến hoặc phương pháp gì đó thì chia sẻ, spam làm loãng chủ đề!!!!

9. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Đâu phải có vận động viên phong trào mới như thế đâu bác, hầu như đều bị như thế. Khắc phục thì bác tập tạ tay k thuận của bác. Đơn giản zậy thôi.:D

10. dtbadly

uh thì đúng dzậy
    còn bây h đi đánh cầu mới bị tay to tay nhỏ nè

11. DanLin

Trời! Zậy nếu k muốn tay to tay nhỏ bác nghỉ đánh cầu là được chứ gì

12. SuperWave35

Yên tâm ko lệch quá đâu, sáng dậy chịu khó tập ta thêm cho tay ko thuận là đc ^ ^

13. DanLin

Nói thật với bác e đánh cầu đó giờ, tập tạ đều 2 tay nhưng vẫn tay to tay nhỏ bác ạ. Vì đơn giản là bác cầm vợt tay thuận nên các cơ tay thuận phải to hơn tay kia rồi, k tránh khỏi được đâu. Nói chung k có gì là hoàn hảo, đã chấp nhận thì k nên than phiền.

14. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Bác tập đều 2 tay nên mới bị tay to tay nhỏ mà :couple:
    @Mrthuan3: tập tạ tay: tay trước, tay sau, vai trước, vai sau. ròi cẳng tay. Nói tóm lại là các bài tay, tạ đơn đều đáp ứng được hết. Mà trước hết tập chuột tay trái cho to bằng tay phải để mặt áo vào nhìn nó cũng đỡ đỡ. Để nó gần bằng tay kia (gần bằng nha) thì mình nghĩ phải siêng năng ít nhất 3 tháng mới thấy kết quả (tuần tập 5 ngày, không cần nghỉ đánh cầu -> vì chỉ tập có 1 tay không cầm vợt thôi mà )
    Nói nghe dễ chứ để tập ra ngô, ra khoai thì cũng.. khoai lắm đấy.

15. caodai1995

caodai1995 Thành viên Chính thức

làm sao cân bằng được cơ chứ em nghĩ một buổi trung bình cầm vợt 1h, vợt kg càng cao thì lực mà các bó cơ ở tay chụi càng nhiều khi cầu tiếp xúc với vợt, mà làm sao ta có thể tập ta tay ko thuận = với cường độ mà các bó cơ tay thuận hoạt động khi đánh cầu các bác nhỉ ? nói chung hy sinh vì đam mê thôi chứ cũng hết cách thôi...

16. dtbadly

không chỉ tay to tay nhỏ đâu, ngực phải nở hơn ngực trái đó anh em

17. chuhehd

chuhehd Thành viên Chính thức

các bác lo lắng làm gì đó là hiện tượng sinh lý bình thường thôi tay thuận cầm vợt nhiều nên to hơn một chút thôi nhưng các bác tập thêm tay không thuận trong quá trình khởi động mình tập thêm số lượng hơn ở tay không cầm vợt như em làm đoạn ống nước phi 20 dài 35cm ( nến dài hơn sẽ chóng mỏi tay và chấn thương cổ tay lớn hơn em tập đoạn ống nước dài 40cm chóng mỏi và tí nữa đi cái cổ tay vì nặng quá ) tập cả hai tay như tay không cầm vợt em tập tăng lên khối lượng và số lần là được

18. DanLin

Haizz bình thường thì hai tay có bằng nhau đâu, ngực cũng zậy, chân cũng zậy. Quan tâm làm gì cho mệt, chấp nhận chơi rồi ở đó mà còn than thở nhiều chi hả bác.

19. caodai1995

caodai1995 Thành viên Chính thức

đúng đó anh em nghĩ giống anh, em chỉ lo trình độ đánh cầu ko lên thôi chứ ko sợ mấy vụ này

20. Mrthuan3

@LIN bác Lin này hay thật em muốn các bác góp ý để khắc phục và có những lời khuyên, chỉ bảo cần thiết mang tính khoa học chứ chấp nhận thì nói làm gì!!! Bác có cao kiến hay bài tập gì góp ý nhé!!!
    Thank pác Phuong nhưng bác tập tạ mấy ký ?? em thấy tập chuột có nhiều loại tạ, Lò so .... theo bác dùng những loại nào?? cụ thể bác chơi những dụng cụ nào để em theo!!!! thank !!!!!

Đang tải...