Tay ko còn cảm giác như xưa đánh cầu ko thoải mái mấy

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi caodai1995, 3/8/11.

1. caodai1995

caodai1995 Thành viên Chính thức

Em nghe nhiều người trên diễn đàn tập cổ tay bằng cách lắc chai nước, em thì chỉ lắc chai 500ml nước thôi dc 4 ngày hôm nay ra đánh cũng cầm cây vợt nhưng đánh có cảm giác sao đó đánh cầu em toàn bung ra ngoài sân, đập cầu tay mỏi + bay ko nhanh như trước , kiểu như là cổ tay em khác trước hay sao ý!! em có nên tập bằng lắc chai nữa ko.. EM thì ko đánh giỏi nhưng em cảm thấy lắc chai xong hình như trình độ nó xuống 1 tí :biggrin:

2. vanthanh_dinhgia_aof

vanthanh_dinhgia_aof Thành viên Tích cực

Mình nghi có lẽ là do bạn mới tập cầm chai nước nên cổ tay có hơi mỏi và vai cũng hơi đau. Có lẽ bạn tập hơi quá sức nên mới vậy. bạn nên tập hợp lý hơn 1 chút, tập thêm 1 thời gian nữa sẽ k thấy đau đâu bạn ạ. Mới đầu ai cũng vậy thôi.

3. caodai1995

em chỉ mỏi cổ tay à vai chắc sẽ đau nữa trong nay mai mình chỉ lắc 1 buổi có khoảng 15 phút à nhưng sẽ ko giảm thời gian xuống đâu nhưng dù sao cũng cám ơn lời khuyên của bạn, hôm nay đánh cầu thua thằng bạn chán quá đi :89:

4. nhatdaochem

nhatdaochem Thành viên Chính thức

chết thật bác giống hệt em, mới lắc chai 500ml được 2 tuần tự nhiên đánh ngày càng kém. Thậm chí kém hơn cả lúc mới cầm vợt, đánh hay hụt cầu, ve trái tay yếu hơn, đập cũng không có lực. Cánh tay đau âm ỉ hix 2 tuần rồi vẫn đau là sao nhi@@. Có nên tập cách khác không vậy các bác?

5. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Bạn kiếm một cái vợt nặng cầm tập cho nó có cảm giác ^ ^

6. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

Bác Quẩy lại xui dại em nó rồi,em là nạn nhân của cầm vợt nặng đánh đây,đau cánh tay 2 tuần mà chưa khỏi

7. vanthanh_dinhgia_aof

Ủa, mình và 1 số ng bạn của mình dùng cả vợt và cả chai đều thấy có tác dụng hiệu quả mà. Lúc đầu có hơi đau, hơi mỏi 1 chút nhưng hiệu quả mà. Hay do các bác tập sai???

8. caodai1995

bác giống y đúc em hôm nay em toàn đập hụt tai vì thấy tay mỏi mình gồng thế là hịt còn có vụ em cứu cầu mà phi vợt luôn chẳng hiểu sao cầm chắc mà vậy đọ, mình nghĩ chắc tập ko đúng cách ai biết chỉ em với

9. SuperWave35

Mình thấy nhìu người tập như vậy mà, đau rùi nó sẽ hết - khi hết đau thì tay bác sẽ lên một tầm cao mới ^ ^

10. caodai1995

thế bạn thử kể lại cách bác tập chai em thử hình dung xem giống cách em ko.. em thử kể lại cách em tập chị chụi ko hình dung tại văn em toàn dc có 6 điểm à :dance3: em cầm chai O độ đổ đầy nước xong em cầm giữa thân chai lắc qua lắc lại mỏi xong nghỉ khoảng nửa phút làm lại đợt nữa, xong em cầm phần đầu lắc chai sao tạo thành hình giống số 8 động tác này em gắng chỉ dùng lực cổ tay cánh tay em để nguyên....Còn cách nữa là em có cái vợt gỗ bị đứt lưới em lấy dây kém cột chai nước vào khung vợt hư đó xong bỏ vào bao vợt cầm phẩy qua phẩy lại 4 ngày như thế xong giờ em cảm giác giống thế đó

11. SuperWave35

Bạn mới quay đc có 4 ngày thui à, chắc phải tập một tháng mới thấy tác dụng ^ ^

12. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Có lẽ là tập nặng quá nên bị mỏi tay không đánh tốt nữa, tập từ từ thôi, không thể nóng vội được đâu các bác ạ. Mọi người thường thích thấy kết quả luôn nên thường nóng ruột! ;)) ;)) ;))

13. caodai1995

bác xem cách đó có ổn ko vậy ổn thì 1 tháng em cũng tập cho dù tháng đó em đánh ko tốt nhưng nếu có hiệu quả thì ko sao sợ tập sai cách mất sức lại hại thân :cc:

--- Cập nhật thêm ---

mình cũng hy vọng giống vậy!!!

--- Cập nhật thêm ---

mình thấy tập cũng ko quá sức nhưng chắc cũng xem lại cách của mình

14. SuperWave35

Bạn tập với lượng và cường độ tăng dần, đừng vội ^ ^

15. longdx81

Hồi trước mình tập với chai rượu 75, thấy nặng nặng, giờ cảm thấy nhẹ nhàng hơn rồi! :dnc: Có loại nào 1 lít không nhỉ, để chuẩn bị mua về tập tiếp! ;)) ;)) ;))

16. nhatdaochem

nhatdaochem Thành viên Chính thức

Ơ em cũng quay hình số 8 và xoay cổ tay thôi chứ ko tập linh tinh. Chắc già rồi nên cổ tay nó cứng thì phải^^, chỉ buồn cười là tập xong mà ve cầu yếu hơn trước. Trước solo em thắng vài thằng bạn, giờ solo nó đập cho 31-18 hoài@@ hem hiểu kiểu j nữa

17. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Em tập từ từ lại ngày mình thêm 1 ít thôi mà tình hình như vầy là a thấy e tập không đúng phương pháp nên gây ra sự mệt mỏi uể oải cho các nhóm cơ, dây chằng, lúc trước a tập mấy cái này mà không đúng liều lượng và phương pháp nên bị dãn dây chằng ngón tay cái, tưởng phải nghĩ chơi cầu luôn đó, giờ vẫn còn đau âm ĩ đang dưỡng thương, chỉ dám chơi nhẹ thôi chứ cũng không dám đánh nhiều, khỏi tập luôn cũng được chứ chấn thương như a là mệt đó.

18. longdx81

Kinh, các bác tập nặng thật!

19. vanthanh_dinhgia_aof

Bác nên cầm chai sting thì hay hơn cầm chai 0 độ.
    Mình thấh hay nhất là lấy cây vợt, quấn 1 tẹo thép vào vành vợt r tập như các động tác khi đánh là ok.
    Bác chịu khó tập thêm 1 thời gian nữa đi, rùi sẽ có kết quả tốt mà.

20. caodai1995

em cũng hơi tham tính gặt hái thành công nhanh nhưng mọi người khuyên thì em sẽ gắng tập từ từ ko chấn thương nữa em lắc cũng đau ngón cái lắm nhưng em lấy khăn mặt quấn lại giờ hết đau nhưng vẫn mỏi cơ chắc giảm cường độ lại :64:

--- Cập nhật thêm ---

vậy tí mua chai sting về lắc xong mở ra uống cho nó khỏe :roflmao:
    cách bác cũng hay để em làm lại cây vợt nhưng mà cột thép trên đầu vợt cho nó nặng đầu hay cột cho nó cân bằng vậy
    Cần thêm thời gian là lẽ tất nhiên

Đang tải...