[Chia sẻ] Tập cổ tay bằng ống sắt

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi baggionamdinh, 15/6/12.

1. baggionamdinh

baggionamdinh Thành viên Chính thức

chào anh em. Mình mới kiếm được quả ống sắt , cắt bằng với chiều dài vợt. Ai đã tập và dùng bằng ống sắt luyện cổ tay xin cho ý kiến nhé. Tập như nào là hợp lý nhất. Tạ tập cổ tay, tạ đòn mình cũng tập qua rồi. đều ổn.cám ơn anh em:mukkies:

2. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

bác tập thế thì tập ít thoi ah ,mỗi ngày vài phut thôi ko sau này sẽ mất hét cảm giác cầu và cổ tay thì sẽ luôn ở tình trạng mỏi,thậm chí đau nữa .ống sắt thì có vẻ hoi nặng bác ah,tập múa thì ko cần nặng đến thế đâu ,cẩn thận phản tác dụng đấy ah

3. baggionamdinh

baggionamdinh Thành viên Chính thức

bạn ơi vậy có nên tập múa trước khi vào đánh hay là phải thời gian khác cho khỏi mất cảm giác cổ tay..

4. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

theo ý kiến của em bác dùng ống típ sắt Fi 21 cắt từ khoảng 30-60 cm để tập.bác nên tập trước khi ra sân đánh cầu khoảng ít nhất là 30 phút.chỉ nên tập 2 động tác cơ bản là trái tay và phải tay thôi(đề phòng tập ngoáy tròn dễ gây sai khớp mà cũng phản tác dụng)vì mục đích tập bằng ống típ là giúp cổ tay khỏe hơn mà.trước đây em có tập rồi nên kinh nghiệm của em chỉ có thế thôi.chúc bác thành công.ACE diễn đàn có kinh nghiệm mong được chỉ giáo.

5. hoangtuktcn

hoangtuktcn Thành viên Chính thức

bạn thấy có hiệu quả ko vậy, lực đập có tăng đáng kể ko?

6. zens_1993

zens_1993 Thành viên Chính thức

Em thấy không nên. Vì nếu bác tập với ống sắt này thì cần nhiều thời gian mới có hiệu quả rõ rệt đc trong khi bác vẫn đi đánh hằng ngày chỉ thêm nặng cho cổ tay.Cổ tay bác chịu đc áp lực như thế bao lâu ? Em thấy bác mua cái tạ 1 - 2 cân, buổi sáng hay tối rảnh thì quay. Bác đập đúng + ngày nào cũng đánh thì mấy chốc mà... hị hị :scherzkeks:

7. heocon81

heocon81 Thành viên Chính thức

Thế quả bóng Power ball thì sao các bác, có ai luyện thử chưa?

8. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

Em có tập qua thanh sắt rồi, thấy nguy cơ chấn thương rất cao.
    Giờ em tập theo bài của ông HLV người Anh Paul Stewart: Cho vợt vào cái bao đơn và tập 2 động tác trái tay và thuận tay mỗi động tác khoảng 50-70 lần đến khi tay mỏi rã thì thôi :D, nên tập cách giờ đi đánh cầu ít nhất 2giờ tránh giảm cảm giác cầu. Vài lời góp ý !

9. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Theo E thì Bác tập bằng chai nước là đã Ô sờ Kê rùi. Bây giờ Bác lại "Sáng kiến" ra ống Sắt nữa thì E cũng chịu! Nhưng E chúc Bác sớm lên Tay.

Đang tải...