Tạo sân vườn tươi xanh cho trẻ em với các cách đơn giản

Thảo luận trong 'Rao vặt' bắt đầu bởi kulu193, 23/9/16.

1. kulu193

kulu193 Thành viên Tích cực

Để có một sân vườn đẹp như mơ bên trong khu biệt thự của mình là điểm tương đối giản đơn, thế nhưng làm như thế nào để khu vườn ở trong mơ đó không “ngốn” nhiều khoảng thời gian, giá cả và công sức nuôi dưỡng của mình thì không phải nhà thiết kế nào cũng biết. Hãy tra cứu vài gợi ý của tôi thấp hơn đây:
    Bí mật thiết kế sân vườn đẹp
    Phối hợp trang trí sân vườn và sân chơi cho trẻ nhỏ
    Thiết kế sân vườn đẹp
    kết hợp với sân chơi nhỏ gọn cho trẻ nhỏ nhờ vấn đề dùng các thảm cỏ nhân tạo là ý tưởng mà tôi mong muốn tiết lộ với các bạn ở đây. Sân vườn cỏ nhân tạo không hề tốn thời gian nuôi dưỡng vì các khóm cỏ nhân tạo không yêu cầu cần phải chăm bón, tưới nước hay cắt tỉa mà chúng vẫn tươi xanh quanh năm. Đặc biệt là, cỏ nhân tạo vô cùng an toàn và thân thiện với môi trường. Một khu vườn tươi xanh quanh năm không các làm đẹp cho căn nhà của các bạn mà sẽ là khoảng không nghỉ ngơi tuyệt vời cho các thành viên ở trong gia đình có thể tận hưởng những giây phút nghỉ ngơi quý giá trên chính khu vườn của gia đình.
    Dùng khoảng không sân thượng
    Các bạn đã bao giờ tưởng tượng sẽ biến khu sân thượng của nhà phố xinh thành một khu vườn tươi xanh hoặc là chưa có được? Các bạn hãy tiến hành ý tưởng này ngay lập tức bởi vì thành quả sẽ làm các bạn bất ngờ. Một khu sân vườn quá đẹp sẽ xuất hiện trên sân thượng với màu sắc xanh mướt mơn mởn quanh năm với nhiều thảm cỏ nhân tạo mềm mượt.
    Chọn màu sắc sắc cho suốt năm
    Chính bạn có thể dùng tới cây tre hoặc trúc, chúng luôn mướt xanh suốt cả năm. Nếu chính bạn muốn, bạn có thể trồng những luống hoa ở trong các chậu cây. Tuy vậy, chính bạn cũng có thể dùng cách khác như làgiống như trồng chúng ngay cạnh nền lát gạch hoặc sỏi trên lối đi.
    Cách giản đơn nhất để chính bạn có thêm một màu sắc xanh quanh năm của nhiều khóm cỏ mà không cần sử dụng đến các hóa chất bảo đảm an toàn thực vật có lẽ đó chính là sử dụng nhiều thảm cỏ nhân tạo để làm sân vườn. Với màu xanh tự nhiên đặc trưng mà không phải dùng đến hóa chất để chăm bón, thì sân vườn cỏ nhân tạo sẽ luôn mang lại cho các bạn nhiều màu sắc sắc xanh tươi suốt bốn mùa.
    Chạm trổ, dáng và sự đồng nhất
    Bài viết này giúp các bạn design một sân vườn tránh sử dụng nhiều khoảng thời gian chăm chỉ nó, nên chính bạn có thể mua những loại cây trồng nhỏ để có thể uốn nắn dáng của cây tốt hơn là mua cây lớn…
    Chuyển đổi chiều cao của cây trồng
    Bí mật cho sân vườn là tán lá của cây theo loại cây trồng nên có chiều cao khác nhau và cũng có thể được trồng lọc ra. Mảnh sân vườn này là sự hợp tác pha lẫn rất đẹp mắt của loại cây với nhiều chiều cao khác nhau… Do vậy, chính bạn sẽ không phải tốn nhiều khoảng thời gian cũng như là tiền bạc để chăm sóc cho cây trồng của các bạn, tuy vậy nhưng tác động của cây trồng trong vườn là rất là lớn.
    Nhiều giai đoạn design sân vườn đẹp như làgiống như trên rất là đơn giản vậy nhưng lại đem tới một không gian sân vườn thêm thu hút, mới lạ, chắc rằng sẽ hỗ trợ biet thu của bạn và gia đình yêu thích khu vườn hơn. Chúc chính bạn có thêm một khu vườn trong mơ!

Đang tải...