[Thảo luận] Tantrum hay Lethal 50 đây mọi người ???

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi wagsun, 28/9/12.

1. wagsun

wagsun Thành viên Chính thức

Mình nghỉ Cầu Lông 1 thời gian vì công việc, bây giờ rãnh rỗi nên chơi lại thường xuyên.
    Vợt thì có rồi nhưng là đồ mượn nên vừa ngại lại ko vừa tay nên định tậu 1 cây mới để đánh luôn cho rồi.
    Đích nhắm của mình là dòng Apacs/ Tantrum or Lethal.

Nay lập topic này mong các anh chị em ai đã dùng wa 2 dòng vợt này rồi tư vấn dùm mình xem nên thỉnh bảo kiếm nào về đây ?

Kỹ thuật: có căn bản khá (bỏ lâu rồi, vác vợt vào lại phải mài 1 thời gian )
    Thể lực: Khá tốt
    Lực tay - cổ tay: Khá - tuy bỏ lâu nhưng ngày đầu tiên vào sân, bạn cho mượn cây Proace 318 11kg đánh vẫn đc - đập cầu vẫn đi nhưng không quá 4 set đã như đánh tấm ván :18: (thời gian nghỉ chơi Cầu lông, thỉnh thoảng mình có chơi bóng rổ nên tay vẫn tốt)
    Vì chơi phong trào với ace cùng Cty nên đánh đôi là phần nhiều.

Mong các ace giúp đỡ

Chân thành cảm ơn :54:

2. fleet250pro

fleet250pro Thành viên Tích cực

khiếp. 318 của proace căng dk 11kg ak. bác hỏi bạn bác xem căng ở đâu vây. đợt trước thằng bạn e căng 11kg dk một hồi là gãy luôn. nỏ nói nhiều.

3. wagsun

Nếu bác nói thế thì chỉ 2 trường hợp:
    1 - thằng bạn nói láo
    2 - chỗ đan đan ko đúng lực
    Vì ngày trc bản thân cũng có 1 cây 316 - 11kg. và theo tôi đc biết thì 316 - 318 ko khác nhau là mấy
    Bác xem lại dùm

4. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Tantrum 200 công thủ toàn diện, đập cầu khá tốt, nói chung là vợt đầm tay cho đánh đôi, công thua Lethal 50.

Lethal 50 thì vợt nặng đầu, đánh đôi công khá tốt nhưng thủ ngang thì thua Tantrum 200.

Tantrum 300 hình như chỉ là Tantrum 200 đổi màu thôi @@

5. fleet250pro

fleet250pro Thành viên Tích cực

e vẫn khăngr định 316 và 318 chỉ căng dk ở mức 10.5kg ko hơn.

6. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

11kg vẫn được nhé. căng được khoảng 10 lần gì đấy thì sập..... cán chứ không sập khung :)

7. Peppies

318 căng đc 11kg nhé nhưng tuổi thọ ko lâu đâu, nhất là bác nào tay to. Khoảng trên dưới 10 lần căng (tự cắt, ko kể đứt lưới) là đi đời.

8. wagsun

Cảm ơn diao8x v Peppies đã đính chính dùm mình, cx là như 2 bạn nói, căg đc nhưng mau hư :)

Ở chỗ mình đánh có 2 ng đánh cũng khá dùng cây Tt 300 - theo cảm nhận của họ là cây 300 cứng hơn cây 200, ko biết có đúng ko nữa

9. loveusmile12

loveusmile12 Thành viên Chính thức

màu TT 300 đẹp hơn 200

10. wagsun

Cái đó thì khỏi nói rồi :D ... nhưng mình xem nặng việc cầm đc - đánh tốt hơn bạn ơi
    Nhân tiện hỏi thêm về cây Fz 9, có bạn nào xài wa Tantrum và Fz9 luôn chưa ? cho mình ý kiến so sánh với

11. FlynnRiderIT

FlynnRiderIT Thành viên Chính thức

Mình đang dùng Lethai 50 , nói chung là ổn, cứng thân, công tốt, nhưng mà cái cán vợt to quá, nếu so sánh với Fz9 thì thấy Fz9 đánh dễ hơn, đập có lực hơn nhưng lại ko chẩn xác bằng Lethai 50, nếu bạn đánh tốt, khỏe thì hãy chọn Lethai 50 vì nó là dòng vợt cực khó đánh, nhưng khi đã ngon rồi thì lại rất yêu em nó .
    Dòng Tantrum thì nó dẻo hơn Lethai tí, nhưng mà nhìn chung vẫn cứng, mà cá nhân mình thấy vợt Apac bền hơn FZ .

12. Peppies

Tantrum 200 với 300 ko khác ji` nhau (ít nhất theo mình là thế)

Lethal 50 là vợt chuyên công nặng đầu, ko cứng lắm, nói chung tầm giá đó khá ổn.

So sánh nôm na thế này: Tantrum với Lethal của Apacs thì tương đương với Arcsaber và Voltric (AmorTec) của Yonex.

Dòng vợt Apacs đánh khá hay nhưng ít (ko có) vợt Hi-end nên ít người biết đến. Mình thấy đánh khá ổn. Chống rung thì chưa tốt lắm nhưng giá khoảng 1tr thì mình thấy ok lắm rồi :)

13. khoaitay

khoaitay Thành viên Tích cực

Bạn Peppies nhầm rồi nhé, Apacs cũng có hàng hi-end đấy, hàng UK Apacs Vitual Performance tầm 3,6tr hoặc tantrum 500 giá 2,75tr :roflmao:

14. thanhtai

thanhtai Thành viên Tích cực

mình đang có lethal 50 chưa có tantrum 200, cũng đang muốn thử tantrum mà không biết thế nào

15. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Cây của bác mua lâu chưa ? Thông số thế nào vậy

16. thanhtai

thanhtai Thành viên Tích cực

cây của e mới mua mà, cây này hơi nặng tí, đánh đôi hơi mệt, nên vào đây xem mọi người thảo luận thế nào. E định mua thêm tantrum để đánh đôi

17. Mutu0902

Mutu0902 Thành viên Tích cực

đổi gió qua T200 đánh thử kg bạn. mình cũng muốn thử L50

18. nhatminh01

nhatminh01 Thành viên Tích cực

em vừa lấy lại con tantrun200 của bạn Iamnewwind sang nay, chiều lên sân Honda đánh thử thấy các bác nhận xét chuẩn, tantrun200 phản tạt tuyệt vời, đập cầu tậm ổn thôi, nhưng vấn đề của em nó là phông cầu cuối sân rất mất sức và không được đi hết đường câu phông cuối sân gặp cao thủ phông thế nó đập cho với mắt. Nhưng khả năng tạt ngang và thủ thì tuyệt luôn. Vợt giá tiền như thế thì ok rồi

19. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Con này phông cầu khá đơn giản mà, đâu khó lắm đâu, hay bạn căng cao quá

20. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Chắc bạn chưa quen chứ mình cầm T200 phông ra ngoài biên ngang là dễ. Trừ quả trái tay khó mình mới nêu cầu mời họ xơi. Hihi. Chắc do chưa quen vợt mới thôi.

Đang tải...