[Thảo luận] Tầm sư học đạo

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi thang91, 6/12/13.

1. thang91

thang91 Thành viên Tích cực

Tình hình là thế này. Sân cháu có 1 người cao tầm 1m78, nặng tầm 65kg tạm gọi là Super(SP). Đánh cầu khỏe, có thể nói là phông cầu,tạt cầu, vồ cầu tốt. chỉ đập cầu là chưa có mạnh lắm. Thế nên cháu mà đánh đôi với SP đấy thường rất khó ăn được, Vì SP bao sân rất tốt. khả năng mà SP xử lí làm cầu ra ngoài sân là rất khó.

Nên cháu muốn nhờ bác, chú, cô, gì, anh, chị có thể giúp cháu tìm cách tiêu diệt được SP k ạ?
    Cháu xin cảm ơn trước,

2. lvintel

lvintel Thành viên Chính thức

Bế quan tu luyện 10 năm sau báo thù..:)

3. cunconkimthu

cunconkimthu Thành viên Tích cực

bác cứ phệt mấy cái vào met SP là SP choáng ngay, oánh lung tung ngay ý mà

4. binhnguyenvn79

binhnguyenvn79 Thành viên Chính thức

Chú em cứ nghiên cứu kỹ điểm yếu của đối thủ là có giải pháp. có 100 con đường để đến đích chiến thắng mà.

5. chihieu

chihieu Thành viên Chính thức

hehe cứ phông cầu cao sâu ngắt nhỏ làm tới thế nào cũng chết chứ gì

6. ducbi33

ducbi33 Thành viên Tích cực

Bác k nói rõ. Theo mình hiểu là đánh đôi. Và SP đứng bao phía dưới. nếu mà điểm mạnh của bác vẫn k làm j được SP thì đứng với người đánh tốt hơn SP. Nếu k có người mạnh hơn SP thì bắt SP kèm người kém nhất mà đánh. Còn SP mà đứng với bà già mà vẫn thắng các bạn thì thôi 1 là đi học phục thù, 2 là thấy SP thì tránh nó ra:57:

Chỉnh sửa cuối: 6/12/13
  7. thang91

thang91 Thành viên Tích cực

SP mà đánh cặp với người đánh yếu thì càng khó kill được ạ. Vì người yếu ấy đứng trên còn SP sẽ bao hết dưới, chỉ có trường hợp SP đánh cùng người nào đánh Trung bình thì bọn em mới " đào mỏ" được thôi. Nhưng vẫn khó thắng vì hầu như SP sẽ tranh cầu của người đánh cùng.:49:

8. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

Cứ điểm yếu mà đánh bác ah họ chắt chém đc bao sân đc thì mình cũng chặt chém.điều cầu các kiểu đi.quan trọng là kỹ thuật của bác đã ổn chưa
    chứ cứ chặt chém.bỏ nhỏ như cây chuyền 2 làm ji mà chẳng bị sp kia vồ.luyện thêm tý nũa bác ah

Đang tải...