[Thảo luận] Tại sao vợt Yonex VT7 ở VN rẻ thế?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi kieuqtoan, 2/6/13.

1. kieuqtoan

kieuqtoan Thành viên Tích cực

Mod xóa dùm ạ! Mod xóa dùm ạ!

Mod xóa dùm ạ! Mod xóa dùm ạ!

Chỉnh sửa cuối: 12/1/14
  2. turukmarko

turukmarko Thành viên Tích cực

Vấn đề này chắc sẽ được nhiều an hem quan tâm đây, hóng hớt xem thế nào

3. anhtuhk

anhtuhk Thành viên Tích cực

Tùy vào quốc gia,hay thuế quan gì chăng

4. kieuqtoan

Không biết các dòng vợt khác thế nào? e cũng chưa tìm hiểu, định mua chiếc này nên xem và thấy chênh nhau nhiều quá

5. kieuqtoan

??? đùa à bác, bác có hiểu những gì mình nói không đấy :happy69:

6. kieuqtoan

mình toàn nhập bên TQ bác ạ :(

7. Hung0406

Hung0406 Thành viên Chính thức

E hóng xem như Lào :74::74::74:

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Ủa vấn đề này với dòng đời trung thì các bác thắc mắc là sao ạ trong khi các cây đời cao thì giá lệch ai cũng biết, mã JP giá đắt gần gấp đôi mã TW và SP, khác nhau về giá thì có quá nhiều lý do như thuế, vận chuyển, chính sách của hãng cho từng thị trường.... Không chỉ riêng Voltric 7 mà gần như tất cả các vợt ở VN giá đều khác so với ở nước ngoài tùy model bán chạy hay không nữa ^^ ngoài vợt thì các mặt hàng khác cũng thế thôi ạ, ô tô ở VN đắt gấp 3 lần Mỹ đấy bác. Nếu cứ lấy giá BÁN LẺ ra để suy đoán chất lượng thì sai hoàn toàn ạ :)

Chỉnh sửa cuối: 2/6/13
  9. kieuqtoan

cảm ơn bác :D
    cho e hỏi luôn là chỗ bác bán Voltric 7 bảo nhiêu ạ? có khuyến mãi gì không bác :p
    mà sao hàng chính hãng mà thấy mấy chỗ bảo hành có 60 ngày là sao ạ?

10. leeyongdae2013

leeyongdae2013 Thành viên Chính thức

anh tú còn bao victor london không hix

11. Tu_Snake

Thực tình vợt em nói thật vấn đề bảo hành mang yếu tố niềm tin là chính vì nó là đồ vật đơn thuần chứ không phải đồ điện tử mà cần bảo hành lâu, hơn nữa trong quá trình sử dụng, việc người dùng va chạm tùm lum hoặc để ngoài nắng nóng, cốp xe oto nhiệt độ cao, để nhiều thứ trong bao vợt và đè lên vợt... là rất nhiều nên ảnh hưởng tới độ bền vợt. Có người dùng 5 6 năm ko sao có người chỉ 2 tháng là gãy... Thực tế thì vợt chỉ cần sau lần căng đầu tiên và đánh khoảng 1 2 tuần là có thể biết vợt đó lỗi hay không rồi bác ạ. 2 tháng thì là mức chung mà các hãng ở VN áp dụng, em cũng không rõ sao lại lấy mức 2 tháng, Yonex thì đc Tuấn Hạnh bảo hành 3 tháng. Mua hàng bác cứ quan tâm việc hàng chuẩn hay không là tiêu chí đầu bác ạ chứ nếu muốn mua giá cao thì người bán chỉ việc nâng giá bán lẻ đơn giản mà :) trong khi giá nhập vẫn như cũ :)
    Em đang bán là VT 7 bản 2012 mã TW bác ạ, 1450k chưa cước bác a

Chỉnh sửa cuối: 2/6/13
  12. kieuqtoan

giá thế tốt quá rồi, e đang dùng cái Ashaway, thấy phiếu bảo hành ghi 1 năm :D
    bản 2012 màu đỏ bác nhỉ?

13. Tu_Snake

2012 là màu bạc cam bác a, 2011 mới là đỏ nhưng h chắc không còn ra nữa. Nếu ở miền Nam bác mua của bác [MENTION=831]lumcauchuyennghiep[/MENTION] cũng đc a. Ở HN thì có thể pm e :)

14. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Hi hi. Giá đắt cũng kêu, giá rẻ cũng thấy kêu. Các bác bị ảnh hưởng về vấn đề khám chữa bệnh của VN nhiều quá. Khám rẻ thì cứ lo khám chưa kĩ, cứ bắt bác sĩ phải nhận phong bì bằng được rồi :)) Tự dưng lại muốn mất thêm tiền sao. Vợt sản xuất đại trà và công nghiệp. Nó sản xuất tại Đài Loan và chịu QC của hãng và tiêu chuẩn của nước sản xuất là Đài Loan rồi đóng mã và xuất đi tất cả các nước. Không giống kiểu Honda VN và Honda ThaiLand đâu. Bác yên tâm đi. Vợt ashaway em thấy đánh không hay. Bản 2012 của Vol7 màu bạc viền cam không phải đỏ đâu.

15. izallazi

izallazi Thành viên Chính thức

voltric 7 chưa cước là 1450, thêm cước thì chắc khoảng 1650 đúng không? hay rẻ hơn. Ví dụ bên đức thì khoảng 1900 cả lưới (bg55 thì phải). Chệnh nhau tầm 250 thì mình nghĩ cũng chưa đến mức rẻ lắm để nghi ngờ đến chất lượng.

16. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

E hỏi khí không phải, có phải bác là người sáng nay gọi cho e hỏi về VT 7 có sđt đuôi 99666 ko nhỉ ?
    Nếu đúng thì bác có thể nghiên cứu và tham khảo ý kiến ae trên 4rum về chất lượng và giá cả VT7 mã TW .
    Nếu ko phải thì xin lỗi bác :)

17. kieuqtoan

không phải e bác ơi :p
    mà vừa đọc cái topic của bác đang bán vợt VT7
    để giá tốt cho e đi ạ :)

18. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Bác có thể xem ý kiến của những ae đã nói trên 4rum hay trong topic của e. Bác sẽ thấy e để giá đấy là quá mềm rồi :)

19. turukmarko

turukmarko Thành viên Tích cực

tú ơi hôm wa a nhắn tin order đôi 92 mx, nhưng e hết ý, ở nhà ku manhlam hết hàng rùi, a cũng nhắn tin nhờ manhlam order 1 đôi nhưng chờ cả ngày hôm nay mà k thấy trả lời, làm thế nào đây tú sờ nách ơi

20. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Chủ pic đưa ra vài trang bán vợt của UK nhưng mình khẳng định 3 trang đấy đều giá khá đắt và rất ít khuyến mãi. ở UK thì trang http://www.directbadminton.co.uk/index.aspx mới là trang web chuyên về cầu lông với giá rẻ nhất và khuyến mại nhiều nhất. Như con VT7 bản 2013 giá 63.5 bảng = 2 triệu 50 ngàn VND nhưng được khuyến mại lưới + căng lưới free tuỳ chọn lưới ( mình giả sử là lưới giá 200k ) + free quấn cán ( nếu chọn loại super grip của yonex 3 cái 1 hộp, cho là 100k) + free vận chuyển + vợt code UK :D tính sơ sơ ra thì mình nghĩ cũng k đắt hơn so với 1 con VT7 bản 2013 của các bác nhà mình bán là bao đâu. Thậm chí vợt code UK sau này chán bán còn được giá hơn so với code TH hay TW đấy chứ :p

Đang tải...