[Thảo luận] Tại Sao Victor tài trợ nhưng Tiến Minh khi thi đấu lại mặc trang phục yonex?

Thảo luận trong 'BADMINTON OLYMPIC LONDON 2012' bắt đầu bởi Luonghai, 28/8/12.

1. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Chắc hẳn khi xem Anh Tiến Minh thi đấu ở giải Olympic London 2012 không ít người thắc mắc và đặt ra câu hỏi: "Tại sao Victor tài trợ cho Tiến Minh mà lại mặc trang phục yonex tại giải này"?
    Vì vậy tôi muốn đưa ra vấn đề này để mọi người cùng thảo luận và với sự hiểu biết của mọi người sẽ có câu trả lời cho tôi cũng như các bạn.

2. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Quái thật cũng không hiểu tại sao. Cũng có thể là hãng Yonex hợp đồng Liên đoàn Cầu lông việt nam. Còn Vic thì tài trợ cho riêng Tiến Minh :D Theo em hiểu là vậy

3. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

e cũng nghĩ như bác bư nè. vì olympic là đánh cho quốc gia chứ ko phải là cá nhân nên phải mặc theo đồ tài trợ của nhà tài trợ chung cho tuyển quốc gia, còn TM đi đánh các giải ss thì đc mặc đồ theo tài trợ riêng

1 person likes this.
  4. hoangphuc

hoangphuc Thành viên Năng nổ

vâng đúng là Tm đi đánh giải đại diện cho quốc gia thì sẽ mặc đồ yonex.còn đánh giải cá nhân thì sẽ mặc đồ của nhà tài trợ.
    Theo nguồn tin rất thân thiết với TIến Minh e được biết thì sắp tới Tm sẽ quay lại với nhà tài trợ Yonex

1 person likes this.
  5. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Vậy trong hệ thống giải thì những giải nào VĐV đại diện cho Quốc Gia các bác nhỉ?

2 people like this.
  6. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Ờ hờ câu này hay thật phải tặng Tiger cầu thôi

7. hoangphuc

hoangphuc Thành viên Năng nổ

những giải này nè chị Hải ơi : sea game,asiad, olympic, các đại hội thể thao khu vực......

1 person likes this.
  8. bluechiptcan

bluechiptcan Thành viên Năng nổ

Câu hỏi này khá hay và hóc búa, vì đánh các giải chỉ thấy gọi tiến minh của tuyển việt nam chứ làm sao tiến minh tự đi đăng ký mà ko có chữ việt nam đc

9. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Để có câu trả lời chính xác nhất, mình đã liên lạc với anh Tiến Minh và được trả lời như sau:
    Ở giải Olypic London vừa rồi thấy anh Minh mặc trang phục Yonex là vì Liên đoàn CLVN đã ký hợp đồng bắt buộc với yonex là VĐV phải mặc đồ của Yonex khi VĐV tham gia các giải: Seagames, Vô Địch Châu Á và Olympic.

Cảm ơn Hoangphuc đã có câu trả lời chính xác!

10. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

đi đánh thomas cup hay sudirman cup cũng phải mặc theo áo tuyển nữa chị ah :D

11. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Thế à, thế thì có thể anh Tiến Minh đã bỏ sót những giải đó, còn trả lời chị chỉ 3 giải kia thôi e à
    Nhân tiện đây mọi người có thử đưa ra câu trả lời liên quan đến cây Vợt của anh Tiến Minh không nhỉ? Như Anh Tiến Minh đang sử dụng vợt gì? Vợt được đan lưới gì? và bao nhiêu kg chẳng hạn ^^

12. ngocnam996

ngocnam996 Thành viên Xuất Sắc

Hiện tại a Minh đang dùng Victor MX70 chị ạ, e nhớ k nhầm là đan lưới 12.5kg. Và kỳ Olympic vừa rồi trên mặt vợt của TM không có logo của Victor.

13. Nlucky91

Nlucky91 Thành viên Tích cực

anh Minh về với yonex thì dự là nhiều người đổi vợt theo anh Minh nhỉ ;))

14. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Vợt và lưới thì dễ rồi, nhưng lý do tại sao trên mặt vợt ko có in logo thì đúng là ko hiểu, các tay vợt Hàn Quốc và Đài Loan vẫn có in logo Victor ở Olympic vừa rồi cơ mà?

15. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

Thì đơn giản là vì Victor tài trợ cho tuyển quốc gia Hàn Quốc và Đài Loan mà bác, thế nên giả sử nếu có 1 vđv nào đấy đc tài trợ cá nhân bởi Yonex thì về thi đấu cho quốc gia họ lại phải mặc đồ Victor. Chuyện hãng tài trợ cho cá nhân và tài trợ cho đội tuyển khác nhau. Thông thường, các vđv đánh các giải VĐTG, các giải thuộc hệ thống SS, GPG, GP... thì đấy chỉ là giải cá nhân, họ sử dụng đồ của hãng tài trợ cho cá nhân hộ. Nhưng khi đánh các giải mang tính đại diện quốc gia như các giải đồng đội, Olympic, Asiad, Seagames thì không cần biết anh là ai, chỉ cần biết anh là nhân sự của đội tuyển thì anh phải sử dụng đồ mà đội tuyển đã kí hợp đồng tài trợ :D

16. trofasthed

trofasthed Thành viên Chính thức

Bác chủ thớt không dùng nick khác để đặt câu hỏi, bác dùng nick này ai dám vào chém lung tung, ai dám múa rìu qua mắt thợ nữa. Vì biết chắc là chém không cẩn thận là hớ ngay.

17. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Em cũng biết điều đấy rồi, cái em thắc mắc là sao vợt của Tiến Minh ko có in logo Victor thôi, vì những giải Seagames, Thomas Cup hay Sudriman Cup... vợt của Tiến Minh vẫn được in logo mà Olympic lần này thì ko?

18. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

Em nhớ là đâu có in bác nhỉ :D

19. Edogawa Conan

Edogawa Conan Trọng tài

những giải nào tiến minh đánh trên danh nghĩa quốc gia đều ko đc in logo theo nhà tài trợ cá nhân , nếu in thì phải in logo của nhà tài trợ cho tuyển quốc gia

20. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Bác nói vậy là sao em chưa hiểu ý bác? :D. Nick em và nick bác có gì khác nhau sao ạ? ^^. Em là người đặt ra câu hỏi đó khi xem anh Tiến Minh đánh giải Olympic nên muốn đưa ra hỏi ý kiến các bác và cùng thảo luận thôi ạ

Đang tải...