[Thảo luận] Tập gì để có cú smash uy lực nhất

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi phuonghungw, 6/12/12.

1. phuonghungw

phuonghungw Thành viên Chính thức

mình chơi cầu lông cũng thuộc dạng có kinh nghiệm rồi, tất cả kỹ thuật mình đánh nói chung thì tốt nhưng có cú smash của mình là không được mạnh, mình dùng cây arc 10 pg và thường xuyên đánh đôi, thật sự thì mình đập hết sức luôn nhưng cảm thấy yếu lắm. Ai biết bài tập nào để có cú smash mạnh thì chỉ mình với, còn có 2 tuần nữa là đấu giải rồi, giúp mình với nha

2. cvbinh8691

cvbinh8691 Thành viên Chính thức

Trong diễn đàn có nhiều bài về cách smash rồi đó, bạn tìm hiểu thêm đi! cách tốt nhất là đi học thầy bạn ạ!

3. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Có kinh nhiệm mà không smat được hả bác. Cú smash bình thường không khác gì quả phông cầu, có điều cổ tay gập và người ta thường nhay lên để cầu đi cắm hơn thôi. youtube có khá nhiều clip tập đó bác.

4. ngquyet86

ngquyet86 Thành viên Chính thức

tìm clip của fu hai feng :D

5. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

2 tuần thì bạn cứ bảo bạn của bạn phông lên đập cho quen tay, đập nhiều thì mạnh hơn thôi chứ, chứ luyện tập trong 2 tuần thì cũng khó làm ăn gì được! :D :D :D

6. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

ko tập tạ thì khó mà smash mạnh được bác ah .bác chịu khó tập thêm những bài bổ trợ nữa nhé ,cho cả cổ tay ,vai ,bụng ,lưng và sức bật ở chân nữa .bác bật càng cao thì cú đập của bác càng kinh khủng

7. longdx81

Một năm chăm chỉ luyện tập là ngon ngay mà, 2 tuần thì hơi khó! :teeth::teeth::teeth:

8. phuonghungw

mình chơi hơn 1 năm rồi mà, với lại mình biết smash chứ ko phải là ko biết, chỉ có điều là ko dc mạnh bằng những người khác nên mình mới hỏi cách tập luyện, chứ ko phải hỏi cách smash, ý mình là có bài tập thể lực nào để smash cho mạnh đó

9. phuonghungw

mình chơi cũng hơn 1 năm rồi, ngày nào cũng đánh ít nhất 2h đồng hồ đó

10. longdx81

Bạn nên tham khảo các bài tập bổ trợ, vì oánh cầu không khó nên lực, nên tay lắm, có nhưng mà ít thôi, bạn nhảy đập được chưa vậy? :D :D :D

11. phuonghungw

thanks bạn nha, à mà cho mình hỏi tập tạ tay thì có tăng lưc cổ tay ko, smash có mạnh hơn ko, và mình mới tập tạ tay lần đầu thì nên mua tạ bao nhiu kg thì phù hợp

12. phuonghungw

mình bay đập dc rồi, cầu cấm nhưng không mạnh lắm

13. phuonghungw

mình bay đập dc rồi, cầu cấm nhưng không mạnh lắm

14. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

Chuẩn lun cùng chí hướng từ trước tới giờ của mình ! Nhưng theo mình kĩ thuật bạn đã tự hào là tốt rồi thì chỉ có vấn đề ở sự phán đoán điểm rơi và tiếp xúc mặt vợt và cầu chưa chuẩn t hôi ... xin hết !

15. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

Chuẩn lun cùng chí hướng từ trước tới giờ của mình ! Nhưng theo mình kĩ thuật bạn đã tự tin là tốt rồi thì chỉ có vấn đề ở sự phán đoán điểm rơi và tiếp xúc mặt vợt và cầu thôi ... xin hết !

16. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

tập cổ tay cho tốt thôi bạn ạ.cổ tay tốt thì đập ok ngay mà.

17. phuonghungw

mình smash được bạn à, lực thì cũng mạnh nhưng chỉ mạnh ở mức dân chơi phong trào, ý mình là tập gì để smash mạnh hơn nữa thôi

18. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

Chỉ còn 2 tuần thì ko nên sửa động tác, mà chỉ nên tập bổ trợ, có thể bạn lấy 1 cây vợt tập lực để tập đập cầu, như thế sẽ hiệu quả hơn, nhưng nhớ tập vừa phải thôi, ko thì đến lúc thi đấu hỏng hết cơ thì ko đấu đá gì được nữa.

19. hoanghaijp

hoanghaijp Thành viên Chính thức

Bạn tập chống đẩy, tập tạ kết hợp với tập cơ bụng và tập chai nước khoảng một tháng sẽ thấy sự khác biệt đấy

20. arihuy

arihuy Thành viên Chính thức

có học thầy ko bạn, hay chỉ đánh chung nhóm với nhau? Nếu đánh chung nhóm thì cú đập của bạn ko thể nào tốt được? tìm thầy học đi. Tự học thì lâu khá lắm

Đang tải...