[Chia sẻ] Sự thật về căng cước tại Lê Thằng Kumpoo

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Alessandro91, 11/2/12.

1. Alessandro91

Alessandro91 Thành viên Năng nổ

E xin chào các bác!

E viết vài dòng cảm nhận cá nhân mong các bác biết thêm về cách căng, lưới căng cho vợt tại của hàng Thắng Kumpoo, số 7 - Hoàng Hoa Thám.
    E mua 2 cây Flex professional - 5 của một anh tập cùng sân cầu với e. Anh rất tốt bụng nên gom cho e nhưng cây vợt tốt giá phải chăng vì vợt bạn bè anh ấy hoặc của anh ấy ko hợp tay để lại. Và cây Flex professional - 5 đầu tiên là của anh ấy đứt lưới lâu ngày mới căng lại hôm trước hôm sau đã bán lại cho e vì anh có vài cây. Căng ở Lê Thắng Kumpoo các bác ak. Sức căng là 11kg, căng 4 nút. Cảm giác cầu rất tốt vì là lưới NBG 95 nhưng e cứ nghĩ nó bền như yonex và các ae diễn đàn đánh giá nhưng ko. Đúng 6 ngày e nó ra đi sau một pha cứu cầu thuận tay. Sức của e đập cầu là bình thường vì e mới đánh cầu 4 tháng, chặt chém lại càng hạn chết nhưng vì sao NBG 95 mà ra đi nhanh thế? E cứ cho là do mình đã tự làm đứt nhanh thế vì cầu tiếp xúc vợt chưa đúng. Uhm thì cho qua. E căng lại BG 65ti chỗ e hay căng thì đánh cảm giác ko tốt bằng, đập cầu ko nổ bằng nhưng mà đánh 2 tuần rồi ko đấu hiệu gì.
    Tiếp đến e lấy cây thứ 2 cách đây khoảng 1 tuần. Thế nhưng thật bất ngờ. Khi vợt đó cũng căng lưới ở số 7 Hoàng Hoa Thám, lưới BG 65t, 4 nút, sức căng 11kg. E đánh lại có cảm giác tốt như trc đánh với lưới NBG 95 đập cầu cũng nổ, điều cầu tốt. Nhưng sáng nay khi e đánh được buổi thứ 5 ( 2 ngày giữa tuần e nghỉ) mà mỗi buổi chỉ có 3-4 séc căng thôi. Thế nhưng cũng sau một pha đẩy cầu lại lưới BG 65ti trên cây Pro - 5 thứ 2 của e cũng ra đi.
    E đi cắt lưới rồi tháo lưới ra thì ko tin vào mắt mình. Lưới Bg 65ti đứt dây dọc ở giữa nhưng các mối giây tiếp xúc với khoảng 6-7 gen ngang đã mủi hết và sắp đứt.
    Đến đây e mới dám kết luận:
    1: Cước của hàng Lê Thắng có vấn đề (cá nhân e thiên về quan điểm này vì khi đứt chỉ là những pha cầu lực trung bình ko phải mạnh như khi đập).
    hoặc
    2: Nếu cước ko vấn đề mà do cách đánh của e thì người căng đã ko cần quan tâm lỗ gen khi căng.

Vậy e viết những dòng này để ae bàn luận và có thế chỉ nhờ Lê Thắng căng cước chứ cước thì ae tự mua là tốt nhất. Cũng nói thêm là e cũng mua hàng ở Lê Thắng kha kha. 2 đôi giày KH 100 và Kh 210 vs mấy đôi tất và e thấy giày kumpoo khá ổn, cách bán hàng cũng đc vậy nên e ko có ý PR hay xỏ xiên ai cả mà muốn ae diễn đàn ko phải bực mình như e nữa thôi.

Chỉnh sửa cuối: 11/2/12
  2. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

mình cũng căng ở Lê Thắng 1 lần, NS9900 dây NBG98, mình smash cũng nhiều, chặt chém cũng nhiều, nhưng đánh đến giờ đã đứt đâu, nên mình nghĩ 1 phần đứt lưới là do hên xui thôi :D

3. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Nói hên xui cũng có phần đúng và bác chủ thớt gặp xui rồi,và mình cũng đã gặp xui khi căng cước ở Lê Thắng vài lần.
    Vợt Kumpoo mua tại Lê Thắng và căng tại Lê Thắng 1 tuần đi 2 lần BG66 ultimax,Bg65ti 10 ngày.hiện ARC10 mình căng NBG95 ở Tuấn hạnh từ 25/12 ( lần đầu)đến giờ vẫn chưa đứt.Vợt Kumpoo căng cước 65ti tại Minh Phương ( Tôn Thất Tùng ) trước tết 4 tuần đến hôm rồi bán đi mà cũng vẫn chưa đứt.

4. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Đúng là căng cước có lúc hên xui thật nhưng nhiều người cùng 1 hiện tượng thì cũng cần xem lại chỗ căng a nhỉ :) Chủ thớt cứ bình tĩnh, nếu thêm độ 2 3 người nữa cũng bị tình trạng thế vài lần thì mới thuyết phục :)

5. tunghoang

sân e thì có người căng BG66 U ở Tuấn Hạnh đứt luôn sau 3 séc

6. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Mình cũng mua vợt và căng cước tại Lê Thắng đánh suốt hơn tháng nay có làm sao đâu. Mình nghĩ là hên xui thôi!

7. songoku77

songoku77 Thánh vũ

TH nhân viên căng kém,căng ARC10 mới tinh của anh mà kẹp vành sai làm xước miếng sơn.chắc chắn không bao giờ căng ở TH nữa rồi.lần tới sẽ ra Lê Thắng căng thêm 1 lần với NBG98 xem sao?

8. splendid

splendid Thành viên Chính thức

Mình nghĩ là do chủ thớt đen thôi, mình cũng mới chỉ căng lưới ở Lê Thắng 1 lần cho đến giờ, căng cước BG65Ti đánh 3 tháng nay vẫn chẳng vấn đề gì.
    Bình tĩnh nhé, dù là lý do gì mà đổ lỗi oan cho người khác thì cũng tội cho người ta lắm.

9. duyanhfulda

duyanhfulda Thành viên Năng nổ

Nếu có giải vua giữ lưới chắc mình ẵm giải này :hammerh: . vì là cách đây gần một năm căng NBG 95, 11kg tại 7HHT cho 5 cây, một cây sau đó thì song kiếm hợp bích đã ra đi cái khung, lưới vẫn nguyên. Hai cây đánh được vài tháng thì đứt (ko nhớ là mấy nhưng khá lâu), còn lại hai cây tới giờ lưới đã sờn nhưng vẫn chưa đi :71:! nhưng xem ra vài bữa nữa chắc nó cũng kịp ra đi để thay mới, chứ dùng lâu quá nó cũng mất sướng!

10. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

mình thì căng cước củanông em quen nên rất yên tâm ..ng lạ thì mình kô căng vì có nhiều vợt ...khi nào ôe đấy xuất hiện thì v\căng 1 loạt rồi đánh dần

11. songoku77

songoku77 Thánh vũ

bái phục nhà vua rồi.
    Em đang đánh NBG95 40 ngày rồi chưa đứt mà em đã thấy lâu quá rồi và đang mong nó đứt để căng cước mới cho cảm giác mới.

12. duongduc992

duongduc992 Thành viên Chính thức

vậy căng cước ở đâu chuẩn hả các bác ?

13. Alessandro91

Alessandro91 Thành viên Năng nổ

Các bác cho e biết thêm là thời gian gần đây các bác căng cước ở số 7 HHT thì đứt cước nhanh bao nhiêu lần trong 5 lần gần nhất ấy các bác ak.

14. songoku77

songoku77 Thánh vũ

số 7 HHT trước nay vẫn là chuẩn.
    Minh Phương 26 Tôn Thất Tùng.

15. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

bác ơi bác nói có chuẩn ko đấy
    ở đó có hai người căng, ai căng cho bác ?
    nếu đúng thì .......

16. tunghoang

nói mình mới để ý, cây NS9900 của mình cũng ngắn đi khoảng 0,4cm so với cây ZS (cũng căng 4 nút nhưng căng bên Đài Loan) và cây NS200 :-s bác nào căng ở 7 HHT nữa vào confirm hộ e cái

Chỉnh sửa cuối: 12/2/12
  17. HienVien

HienVien Thành viên Tích cực

E không căng ở LT nên không biết nhưng e thấy căng ở DANCO có vẻ tốt lưới e căng cho vợt đánh lâu lắm rồi chưa đứt...2 nữa ở đó có máy điện tử nên e yên tâm hơn...

18. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

ở số 7 HHT có anh Tuấn, người nhỏ nhỏ căng rất chuẩn,em đánh mấy tháng rồi mà vẫn chưa đứt,hôm nay thấy dây bắt đầu bị nổ rồi,nhưng mấy tháng rồi nên cũng ko thắc mắc,em đập rất nhiều mà vẫn chưa đứt
    Còn ông chủ Thắng căng thì...miễn bình luận,vì vợt em anh Thắng chưa căng bao giờ, toàn anh Tuấn căng

19. tunghoang

vợt e cũng là a Tuấn căng, đánh đến giờ là 3 tháng rồi cũng vẫn chưa đứt, nhưng vợt bị ngắn đi khoảng 2mm so với cây NS9k9 thường, k biết có vđề gì ko :-s

20. Pianoijazz1986

Pianoijazz1986 Thành viên Tích cực

Mình chưa căng ở đó lần nào .chắc cũng fair thử xem sao.

Đang tải...