[Chia sẻ] Sự khác nhau giữa BG65 nội địa và BG 65 SP

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi alloutoflove, 20/2/12.

1. alloutoflove

alloutoflove Thành viên Tích cực

Hôm qua em đan lưới cho 3 cây Acr 10, Acr 10PG và VT80, thì được chủ cửa hàng đan cho dây BG 65 nội địa. Theo lời chủ cửa hàng thì dây Bg65 nội địa đánh cầu sẽ nghe tiếng đanh hơn.
    Bác nào từng đánh qua dây Bg65 nội địa thì cho em biết cảm giác với ah

2. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Bác đan vợt ở đâu thế, giá dây BG65 nội địa là bao nhiêu vậy?

3. icecream27888

icecream27888 Thành viên Năng nổ

Các bác phán giúp em dây BG65 nội địa khác với BG65 SP thế nào ơ :( . Lần đầu tiên em nghe về vụ này

4. linhpn1992

linhpn1992 Thành viên Năng nổ

e lót dép ngồi hóng các bác
    trước tết e có ra Tuấn Hạnh trên nguyễn trãi căng lưới (k phải cửa hàng hay căng nhưng vội quá)
    e bảo căng bg65
    đến lúc tính tiền mới ngã ngửa giá có 80k thôi
    nhìn lại đúng là dọc dây có chữ bg65 thật nhưng lưới nhìn thô vs lại đánh cầu thì bèn bẹt (e có 2 vợt căng bg65 1 cái cũ căng ở MP 10.5kg và cái mới căng 11kg ở TH thanh xuân)
    có bác nào giải thích hộ e vs
    tks :D

5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Cước Yonex cũng chia mã như vợt bác ah, cước của Tuấn Hạnh là mã SP, ở VN còn khá phổ biến cước mã CH vì xách tay về đc rất nhiều. Cước nội địa Tuấn Hạnh cũng có bác ah. Cước BG 65 nội địa em thấy nó cũng hơi khác 1 chút mã SP nhưng thực ra cũng chả giúp đc j cho người chơi quá nhiều ngoài 2 chữ " niềm tin " vì thực ra đường kính của nó vẫn là 0,70 mm

6. Tu_Snake

Cước Yonex cũng như vợt, fake cực kì nhiều Linh ạ, lần sau check kĩ bao bì xem tem tủng tn nhé rồi hẵng căng :)

7. icecream27888

icecream27888 Thành viên Năng nổ

Vậy là cước SP hoặc cước nội địa không khác nhau nhiều à Tú .

8. Tu_Snake

Trải nghiệm thì dùng chơi chơi cho vui bác ạ còn nếu xét đến tác dụng thật sự thì đúng là ko khác quá nhiều :)

9. linhpn1992

hự
    ngu 1 lần rồi thôi bác ợ :|
    h k biết nên cắt lưới ra căng lại hay đánh đến khi đứt bác rắn nhỉ
    mà k biết lưới ntn thì bh mới đứt zzz

10. Tu_Snake

Nếu ko khó khăn về tài chính thì bạn cứ cắt phựt đi, tiếc j lưới fake :D còn nếu ko cứ đánh khi nó trùng trùng rồi cắt :D

11. linhpn1992

quả này ảo đây bác ơi ;;)
    e sv nghèo hạng nặng
    lại về gặm mì tôm thôi :))

12. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

tiện đây Tú phổ biết luôn cho anh em cách nhận biết cước thật giả luôn nhỉ
    cái này anh em rất cần đấy,quan trọng ko kém gì vợt đâu
    tks em

13. Tu_Snake

Em cũng ko nắm rõ hết đc tất cả các loại cước giả ra làm sao nhưng cũng chia sẻ với anh em chút ít: Em sẽ nói về BG 65 vì ae phong trào 90% là chơi cước này.
    - Cước thật: Nếu chính ngạch thì cần đủ 4 loại tem : tem hãng Yonex, tem nhà phân phối sunrise, tem chống hàng giả BCA và tem Tuấn Hạnh + 1 miếng dán hình tròn màu đỏ vàng khuyến cáo khách hàng:D Cước SP xách tay thì có tem Sunrise và tem Yonex còn cước mã CH chỉ có tem Yonex. Bao bì cước thật có màu sắc và chữ viết rất sắc nét, rõ ràng. Sợi cước thật có độ sần cảm nhận đc rõ bằng tay, mùi hắc khá đặc trưng của lớp sơn bóng ngoài cùng, khi kéo thử và thả thấy rõ đc độ đàn hồi tốt, tạo cảm giác " soft feeling" với đúng tính năng của nó, sợi khá to (0,70 mm) và cảm giác nó " giữ dáng " khi xỏ vợt.
    - Cước fake: Độ sần ít hơn cước thật, cá biệt có những sợi hơi trơn trơn, mùi ko mạnh như cước thật, kéo thử thấy cước ko đàn hồi tốt lắm, khi xỏ vợt thì cảm giác hơi èo uột. Các bác có thể check tem yonex trên bao bì bằng miếng thẻ check, thẻ check thì nếu bác nào ra Tuấn Hạnh họ sẽ tặng hoặc nếu ở HN rảnh gặp em, em sẽ tặng :)

14. Win2004

Win2004 Thành viên Chính thức

Ở tphcm cứ ra Ðại Hưng là ok.

15. alloutoflove

Em đang ở Gò Vấp bác ah. Giá dây BG65 nội địa đắt hơn BG65 thường. Mà em quen với chủ cửa hàng nên giảm giá được chút
    Sự khác nhau giữa dây Bg65 nội địa và dây Bg 65 thường là dây Bg 65 nội địa chỉ có một màu duy nhất là màu trắng. Về specification thì giống y chang chả khác nhau gì. Giống kiểu như vợt mã JP và mã SP thôi. Không thể cảm nhận nếu che code lại
    Nếu nói về cảm giác đánh thì có lẽ giống bác Tú nói là do niềm tin, nhưng thật ra em thấy có khác nhưng không nhìu.
    @dha0603: Hôm nào giao lưu đi bác, em cho bác đánh thử.

16. dha0603

Bác ở Gò Vấp à, nhà mình cũng ở GV đây, bác hay đánh cầu ở sân nào vậy hôm nào rảnh giao lưu cho vui, em cũng muốn mượn cây Arc10PG của bác đánh thử? Mà tiệm bác đan lưới trên là tiệm nào vậy khi nào đứt lưới em ra đan thử, em hay đan ở Vy Sport-Nguyễn Thái Sơn.

Chỉnh sửa cuối: 21/2/12
  17. alloutoflove

Dạ vâng, em cũng đan ở Vy Sport Nguyễn Thái Sơn, địa chỉ là số 58, nhưng là cửa hàng thứ 3 nếu đi từ Công Viên Gia Định xuống nha bác
    Em đánh ở sân số 1 Nguyễn Thông, cũng thỉnh thoảng hay đi giao lưu
    Nếu tối nay bác rảnh thì qua sân em đánh nè bác. Ah mà cây Arc 10 PG, đánh dẻo hơn Acr đỏ một chút xíu xíu
    Số điện thoại của em 0918 79 8889

18. dha0603

Bác ở Gò Vấp mà chạy lên tận Q3 đánh cầu cơ à, ở khu vực Gò Vấp, Tân Bình và Phú Nhuận loanh quanh đấy cũng có nhiều sân lắm? Em thì hay đánh ở sân Đạt Đức từ 17-19h tất cả các ngày trong tuần, thỉnh thoảng cũng đi giao lưu nhưng dạo này bận quá nên ít đánh. Hôm nào rảnh em và bác hẹn nhau giao lưu nhé, phone của em: 016 8523 9563

19. dha0603

Bác ở Gò Vấp mà chạy lên tận Q3 đánh cầu cơ à, ở khu vực Gò Vấp, Tân Bình và Phú Nhuận loanh quanh đấy cũng có nhiều sân lắm? Em thì hay đánh ở sân Đạt Đức từ 17-19h tất cả các ngày trong tuần, thỉnh thoảng cũng đi giao lưu nhưng dạo này bận quá nên ít đánh. Hôm nào rảnh em và bác hẹn nhau giao lưu nhé, phone của em: 016 8523 9563

20. alloutoflove

Không bác ơi! Nhà em ở Bình Thạnh, đi đan vợt ở Gò Vấp bác ah.
    Tại tính em hay ham vui nên đi nhìu sân xin đánh ké, mặc dù oánh dở dã man.
    Tối thứ năm bác rảnh qua sân em giao lưu nha

Đang tải...