[Chia sẻ] Sự khác biệt giữa video 24fps và video 60fps từ camera iPhone

Thảo luận trong 'Công nghệ thông tin' bắt đầu bởi Trần Trung, 18/7/14.

1. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

Trước rảnh rảnh thí thoảng mình có quay video lại một vài trận đánh tập ở sân mình bằng iPhone. (cả DSLR cũng có) với chất lượng 24fps.

Khi quay ở chất lượng 24fps (dù là fullhd hay cropped) thì chất lượng về hình ảnh quá tồi. Nhìn cầu thì cứ đi là là rõ là chậm. Hôm trước mình có tìm được 1 phần mềm trên nền iOS là Ultrakam có thể cho quay video với 60fps. Lúc đầu cũng ko tin lắm, sau đó tải về cài thử thì đúng là thấy khác biệt hẳn.

Các bác xem 2 video và nhận xét giúp em hình ảnh và tốc độ bay của quả cầu có khác nhau ko ạ.

[YOUTUBE]BfsEL-pT5oo[/YOUTUBE]
    [YOUTUBE]koQjpbmdZzo[/YOUTUBE]

2. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

[MENTION=19003]proacepac99[/MENTION] bữa trước anh cũng có thấy chú up 1 cái video. Quay từ điện thoại gì đấy?

Có bác nào đã quay bằng Samsung S4 S5 cho em xem qua với ạ. Ở sân nào đèn không sáng chói lóa ấy nhá các bác :D Chứ cỡ sân thi đấu thì chắc quay VGA cũng đẹp :))

3. namnguyenle

namnguyenle Thành viên Tích cực

i sao lại gọi là "tỷ lệ khung hình" chứ không phải "tốc độ khung hình"? Sử dụng sai thuật ngữ như thế rất dễ gây khó hiểu cho bạn đọc.

----------------------------------------------------------------------------
    Vận tải hàng hóa Bắc Nam giá rẻ và uy tín nhất tại TPHCM | cùng tải iwin miễn phí tại: http://iwin.net.vn

4. baduy91

baduy91 Thành viên Chính thức

Sao minh Ko xem được nhi?..

Đang tải...