[Thảo luận] Sock với chuyện Forza: thương hiệu nhái sắp dẹp tiệm (__._)

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi cummicorny, 1/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cummicorny

cummicorny Thành viên Chính thức

À...bây giờ thì e đã nắm vấn đề rồi.

Vì là dân mầm non mới la lết vào làng cầu có lông nên có quá nhiều thứ chưa biết.

E close topic này để save tài nguyên của diễn đàn

Chúc mọi ng luôn vui vẻ!!!

Chỉnh sửa cuối: 1/3/13
  2. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Chuyện này mọi người trên 4rum mình đều biết mà bác, bác chịu khó đọc lại các topic cũ nhé. Or lên www.fz-forza.com vào phần racket xem có cây vợt FZ-9, FZ-10 nào nổi tiếng xuất hiện trong đó ko? Vụ này em nói nhiều thì cũng ko hay lắm ạ.

3. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Chuyện này cũng cũ mèm rồi mà bác chủ thớt ơi, FZ được bán ở VN từ trước đến giờ toàn là hàng nhái tên thương hiệu của FZ Denmark ( gần đây trên 4R có bác teenpop trong TPHCM nhập FZ theo đường cắp nách về là hàng chính hãng Denmark thôi), nhái các dòng vợt của YN do công ty Kim Thủy gì gì đó của Tàu gia công. Tuy nhiên vì chất lượng ở mức chấp nhận được cùng với mức giá phù hợp với người chơi cầu lông VN cộng thêm với việc FZ chính hãng không được ưa chuộng vì khác biệt về yếu tố con người và cũng chưa có đại lý chĩnh hãng tại VN cho nên hàng FZ nhái kia vẫn có đất sống riêng của nó là như vậy. Cá nhân mình cũng đã từng chơi qua 2,3 dòng của FZ nhái và mua tại số 13 Sơn Tây của bác Khánh, mình thấy vợt dễ chơi và dễ thích nghi, tuy nhiên cũng chỉ dừng lại ở mức tàm tạm chấp nhận được giống như mấy dòng vợt rẻ của Vic, Fleet thôi chứ cũng không có gì là đặc biệt và khi so sánh với FZ chính hiệu thì chắc chắn là khác biệt thực sự. Chuyện sập tiệm hay không thì thực ra cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều đến người chơi bởi số lượng người dùng FZ nhái này tuy là không ít nhưng số lượng người đam mê dòng này thì lại rất ít...

4. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

FZ việt nam là hàng thuê gia công chứ không phải FZ xịn như hàng đan mạch mà bạn Teenpop trong Nam bán...theo em bác cứ làm cái vợt Fleet, MMoa..trong tầm tiền bác mua FZ bác nhé

5. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Chất lượng thì kém! Làm nhái thì giỏi! Bảo hành như sip! Dẹp luôn đi cái loại tàu khựa địa phương!
    Mình có cái fz9 đánh chẳng va chạm đâu! Cạch cầu cũng làm sước sơn be bét! Đánh được vài bữa thì bị nứt dọc thân tầm 8cm!
    Mang đi bảo hành thì nói lỗi do mình nên ko bảo hành! Chắc lỗi do mình cạch cầu nhiều và mạnh quá nên gẫy vợt!
    Thôi thì thuận mua vừa bán! Nhưng mong đừng ai dây vào nữa, đưng dại dột như mình!

6. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

chuẩn rồi, FZ này nhái tên giống tên vợt Yonex vai~ luôn :)) nhập hàng Đan Mạch về thì tốt thôi nhưng toàn gia công bên bọn tàu khựa hay sao ý. em là em k có dây dưa với bác này, em được ng nhà gửi vợt từ bên Anh quốc về nhưng mà bên đó cũng không thấy có bán vợt của FZ.chỉ có Yonex, Victor, Lining, prince, carlton, wilson... :D

7. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

E dùng cây FZ 990 lâu lắm rùi và vẫn thích :p

8. cummicorny

e hiểu rồi.hihi
    xin close topic luôn nha
    hehe

9. satmoclong

E là E đố Bác đóng Topic này được đấy :p

10. cummicorny

Hihi...thì ý e là nhờ Admin hay Mod đóng á? còn nếu ko đc nữa thì đành để làm ve chai vậy =]]

11. satmoclong

Bác yên tâm :D
    Từ giờ đến chiều là được khoá ngay thui :p

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.