[Trao Giải] So sánh vợt Yonex mã TW và SP

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi sillybear, 25/9/13.

1. sillybear

sillybear Thành viên mới

Chon mình hỏi vot Yonex mà mã SP vs TW có khác nhau j ko ? chất lượng co giống nhau ko ? tại mình thấy 1 vài chỗ bán yonex mã TW giá rẻ hơn mã SP...Co ai rành thì tư vấn mình với . Thanks :)

2. Minhchibg

Minhchibg Thành viên Chính thức

Mình thấy mã SP tốt hơn mã TW.

3. gaubong

gaubong Thành viên Tích cực

chào bác,theo thiển ý của em thì vợt mã nào không quan trọng.cái cần chú ý nhất là dù hàng xuất châu âu hay châu á,mã gì ...cần phải xác định rõ nguồn gốc .nếu đúng hàng xịn,đúng chỉ tiêu của hãng phân phối ra thì hầu hết chất lượng đều như nhau bác ạ.còn mã này chênh hơn mã khác ít nhìu có thể do mệnh giá tiền,thuế nhập... chênh lệch giữa các nước còn đôi khi rẻ quá thì bác tực hiểu nhé...????chúc bác có lựa chọn ưng ý

Chỉnh sửa cuối: 25/9/13
  4. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

Em thấy chả khác gì, ngoại trừ mã JP em chưa được cầm còn lại 3 cây arc 10 TW SP TH em từng cầm qua thì thấy là như nhau.

Có thể em trình gà khg cảm vợt dc đến mức siêu như mấy bác cao thủ. :p

5. chientxda

chientxda Thành viên Chính thức

Hic, xin ý kiến của các cao thủ ạ. Em định mua cây voltric 70 mà đang phân vân giữa mã tw và sp ạ.

6. smilevnpt

smilevnpt Thành viên Chính thức

Bác có dk thì cứ quất jp ý. Nếu ko thì sp rồi đến tw. E hỏi ở Minh Phương thì bảo là mã tw ko lên căng lưới quá căng. :))
    E thì chưa dùng hàng tw bgio !

7. tocdoiZnoGoud

tocdoiZnoGoud Thành viên Chính thức

vol70 thì mua code TW ấy. cảm giác cầm khác hẳn SP

8. quangvu1985

quangvu1985 Thành viên Tích cực

Khác như thế nào hả bác, thấy bác bảo nên mua Vol 70TW chắc TW đánh hay hơn SP hả bác

9. smilevnpt

smilevnpt Thành viên Chính thức

Khác là ko bằng mã sp bác ạ :)). 1 đằng giá là 2.6tr vs 3.6tr chất lượng cũng phải khác chứ.
    Nếu như nhau thì ở cửa hàng mua mã tw về bán cho có lãi :))

10. thekidht

thekidht Thành viên Chính thức

Cây vợt của em mã SP mà made in taiwan là sao nhỉ?

11. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

Khg phải đâu bác ơi, cửa hàng bán hàng chính hãng theo sự phân phối của Yonex nên phải lấy SP = South Pacific, còn mấy cái TH với TW là xách tay về giá tất nhiên là chênh lệch rồi. Giống như DTDD thôi.

12. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Chả khác nhau gì :-/ cùng một lò ra cả, chỉ khác về thuế và một số đk của từng nước thôi. Giờ đem 3 cây mã tw, sp, jp che cái mã lại bằng băng keo đen rồi cho những ai sành đánh thử. Nhầm lẫn hết cho xem ;))

13. LekimaHung

LekimaHung Thành viên Năng nổ

Tiêu chuẩn sản xuất đều như nhau nên chất lượng như nhau mã phân phối này không quan trọng. Tuy nhiên về phương diện thanh lý, bán trác thì nó có ảnh hương tới tính thanh khoản do tâm lý, sở thích cá nhân thôi... Chứ để 10 cây giống nhau với 10 mã khác nhau, thách kẹo thì Lin Dan hay Lee Chong Wei cũng chả thể nào biết được đâu là cây vợt mã TW hay SP hay JP :)

14. ThjnhM

ThjnhM Thành viên Tích cực

SP là mã của thị trường thôi bác. Hàng cao cấp (hi-end) thì được sản xuất ở Nhật (made in Japan), thấp cấp (low-end) như cây của bác thì được sản xuất ở Đài Loan (made in Taiwan). Bác để ý cái logo Yonex ở đáy vợt của bác không có chữ Japan như các vợt đắt xiền khác.

15. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

mã UK là xịn nhất :wink:

16. shandong

shandong Thành viên Tích cực

Những cây Yonex bán ở VN thì nguồn hàng ra sao em ko biết chất lượng nhưng mà yonex hàng nội địa Nhật ng quen sách về cho kêu đắt hơn ở VN và đánh khác nhau hoàn toàn

17. quocmanh

quocmanh Thành viên Chính thức

mã TƯ với mã Sp đương nhiên là khác nhau rồi, một đằng là hàng cty trong time còn bảo hành vợt có vấn đề gì do lỗi nhà sx thì được bảo hành cây mới ngay trong khoảng 1 tuần đối với các đại lý cấp 1,2, còn đối với cty thì đổi ngay khi lỗi là do nhà sx. còn mã tw hay th là hàng sách tay, chủ yếu do sách tay về bán, vợt mà có vấn đề gì thì việc bh hơi bị khó khăn và lâu, nếu người bán có uy tín và chịu bù lỗ thì tự móc hầu bao ra để bh cho khách là chính. Hơn nữa khi căng vợt cảm giác kéo cây mã sp ngon hơn là cây mã th với tw, các lỗ gen nhìn kỹ sẽ thấy khác 1 chút. mặt khác do đạt chuẩn của từng nước thì tùy từng nước sẽ có giá phân phối khác nhau thôi.Honda việt nam sao bằng honda nhật được ^^

18. maihai337

maihai337 Thành viên mới

Up cho bạn vui nè, mình ủng hộ bạn

19. shandong

shandong Thành viên Tích cực

chuẩn nhất là tiền nào của nấy bạn ạ :)

20. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Nói có sách mách có chứng :D bác chỉ ra cây nào xách về đánh khác cây bán ở VN và cảm giác nó ra sao để ae biết cái nhỉ. Bác nói là chất lượng sao không biết mà kêu đánh khác hoàn toàn em cũng hơi lăn tăn.

Đang tải...