so sánh voltric z force và bs LYD thì cây nào nặng đầu hơn ????

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi thienphuc1207, 6/2/14.

1. thienphuc1207

thienphuc1207 Thành viên Chính thức

các bác cho e ý kiến với ,cây nào dễ đánh hơn nhỉ .......

2. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

bác so sánh vậy sao so được. 2 hãng khác nhau mà. ZF thì nặng đầu nhất trong biểu đồ của Yonex, nhưng theo e thì e nó dễ đánh. Còn Victor LYD e chưa được đánh bác ạ. Đợi [MENTION=315]Tu_Snake[/MENTION] vào phán

3. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

LYD thì k thể so với ZF được rồi bác ạ.Cơ bản Vic là cứng sẵn rồi nhưng tổng thể k thế ăn nổi.2 cây yêu cầu khác nhau.1 cây yêu cầu tay to tay khỏe,1 loại thì gần như hợp toàn bộ các loại tay :))

4. hainkvn

hainkvn Thành viên Tích cực

chưa được đánh lyd nhưng em đánh zf 4U là đang thấy oải

5. hungpro16

hungpro16 Thành viên Chính thức

Điểm cân bằng của lyd khoảng 295mm(+-2) còn z-force khoảng 300mm bác nhé

6. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Mình đã chơi cả 2 cây rồi! Theo mình thì thế này!
    - voltric z force nặng đầu hơn BS lee là dĩ nhiên!
    + Zf là vợt siêu công của yonex mà! Thường mình chỉ dùng để đánh đơn thôi, chứ đánh đôi phản tạt ko được tốt, thủ những quả smash mạnh rất dễ bị bung cầu ra ngoài! Nếu kê nhẹ thì dễ bị vồ lưới! Nếu bạn dùng zf đánh đôi lâu rất dễ gây mỏi cánh tay và cổ tay vì khi đánh đôi cầu đi khá nhanh, tay bạn phải hoạt động liên tục! Nhưng nếu bạn dồn được đối phương họ phải phông cầu lên để bạn smash thì tuyệt vời, cầu đi cực mạnh, cực cắm vào điểm mà bạn đã chọn + với tiếng nổ rất to rất đã! Nhưng nếu người ta thủ được, cứ phông cầu cho bạn smash liên tục thì bạn sác định dã rời tay luôn!
    + BS lee khác hoàn toàn zf vì nó thuộc dòng control (điều khiển) Nó ko nặng đầu nhưng lại đầm và cứng thân, khung vợt khá to, giảm chấn, chống xoay 1 cách hoàn hảo để cho người chơi 1 cảm giác điều khiển cầu tốt nhất! Đó là lí thuyết, còn khi sử dụng mình thấy phản tạt rất tốt, vung vợt rất nhanh, thủ những quả smash hạng nặng dễ dàng! Dồn ép đối thủ rất đã! Nhưng smash chỉ thuộc dạng trung bình, cầu nổ khá to, lực khá tốt nhưng ko được cắm cho lắm. Đầu tiên nếu bạn dùng để đánh đôi bạn cũng thấy mỏi tay chút xíu, nhưng vài hôm quen rồi thì vô tư! Nhưng mình cảm thấy bs lee này chỉ ở dạng khá, nếu so sánh với arc10 thì kém hơn rất nhiều kể cả tốc độ vung vợt, smash, phản tạt, thủ cậu,...
    * Mình nói để bạn tham khảo, nếu bạn thích đánh đơn thì nên chọn zf, nếu thích đánh đôi thì chọn bs lee. Nhưng lực tay bạn phải khỏe 1 chút nhé, ko mua về lại bán đi thì tốn kém lắm :D

7. lehuy2005

lehuy2005 Thành viên Chính thức

cám ơn bác vì phân tích quá hay

8. thienphuc1207

thienphuc1207 Thành viên Chính thức

thanks bác nhé :3 bác phân tích hay thiệt

Đang tải...