[Trao Giải] So sánh về cầu thành công và cầu victor lark 5

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Blackkiller, 2/3/14.

1. Blackkiller

Blackkiller Thành viên Tích cực

do cầu thành công lại tăng giá lên 162k/1 ống nên em muốn tìm loại cầu khác để đánh . và e thấy victor lark 5 cũng trong tầm tiền này .nhưng k biết chất lượng thế nào .Mn ai đánh rồi cho e xin ít cảm nhận với ạ .E cảm ơn :)

2. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Em thấy Lark 5 đánh nổ hơn, lông bền hơn nếu như bác chịu khó hông cầu qua hơi nước trước tầm 1 tiếng và cầu bay hơn nhiều so với Thành Công bác ạ, có lẽ là do đế nó cứng hơn :D. Nói chung là nếu được chọn giữa Thành Công và Lark 5 thì em sẽ chọn Lark 5

3. Blackkiller

do e thấy cầu thành công chất lương càng ngày càng kém đánh tí đã gãy cánh nên lần này tăng giá nên e e qđ k đánh nữa

4. badmintontayto

badmintontayto Thành viên Tích cực

Thế bác chuyển sang Victor vậy victor có tăng giá theo ko, mình đánh thành công cũng nhanh hư quá

5. Blackkiller

e chưa thấy victor bảo tăng giá :))

6. dangtrung95

dangtrung95 Thành viên Chính thức

Em nghĩ bác nên làm vài lock victor về đánh dần tránh mấy hnữa tăng giá :))
    Vic lark 5 cầu bền bay nhanh đánh phê đã lắm bác ak e đã quyết định từ bỏ thành công lâu lắm rồi :D

7. gaubong

gaubong Thành viên Tích cực

Trước hết em nghĩ cầu thành công và ba sao đã tăng giá rùi thì chắc hẳn cầu victor lark5 cũng không ngoại lệ là sẽ tăng bác ạ<trước ba sao 115-120k/hộp,giờ 135-150pro - thành công trước 145-150k-giờ 160-162k/hộp - trước victor lark5 150-160k giờ chưa rõ..>…thứ 2 có bác bảo cầu victor oánh bền và bay tốt hơn nhiều cầu thành công thì chưa hẳn đã đúng vì nếu là cầu xịn em nghĩ đường bay đều tương đối chuẩn nhưng dạo này em thất cầu victor bay xoáy và nhanh hơn,mặt khác giòn hơn thành công lên dễ hỏng hơn….vài lời cảm nhận lúc rảnh rỗi nếu có sai các bác bỏ qua nhé

8. ntuntu

ntuntu Thành viên Chính thức

Các bác thử đánh Li-ning A+60 extra giá 220k /ống/15 quả.Cầu bền hơn, tính tổng thiệt hại cuối tháng tiền cầu so với Thành Công cũng ngang pheo nhau thôi các bác ạ !

9. gaubong

gaubong Thành viên Tích cực

có khi hum nào em phải nghe bác thử cầu lining xem thế nào…nhưng anh em mình chia sẻ kiểu này mấy bác shop bít lại đồng loạt tăng giá thêm thì em đến bẻ vợt thoai hehe…công nhận trước cầu victor lark5 oánh đường cầu bay chuẩn và khá bền nhưng gần đây em thấy cầu victor làm rất cứng,cầu đi nhanh và rất xoáy,đập nhìu dễ móp và gẫy lông…tổng thể em thấy dạo này Thành công có vẻ bền và ổn định hơn…<cảnh giác các bác là bữa trước em có cùng cậu em đi lên Lạc long quân giao lưu,khi qua Hoàng quốc việt có mua 2 hộp Thành công nhưng sau khi ra sân lấy ra đánh thì thấy lông cầu rất nhìu quả xơ xác,quả cầu hơi móp…em đoán bị dính cầu nhái chăng?khi mang những quả chưa đánh vì bị lỗi qua đổi thì họ kêu ko bít…điều tương tự em cũng mới dính ở 1 shop gần Lê thanh nghị-bách khoa…quả thực tiền mất tật mang…ức quá nhỉ?:49:

10. nin9999

nin9999 Thành viên Tích cực

quả cầu Flex cũng tầm 150k/12 quả mà đánh bền lắm , quả bay chuẩn ko bị xoay , các bạn tham khảo xem . kinh nghiệm muốn cầu bền là trước khi đánh để ống cầu trong tủ lạnh , tầm 10 phút trước khi đánh thì bỏ ra mang ra sân , đảm bảo 1 quả trong tủ lạnh bằng 2 quả không để ( tức là bền gấp đôi ) .

11. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Lark 5 này đánh nặng hơn Thành Công, quỹ đạo thì em không bàn nhưng tốc độ thì nhanh hơn.

Đang đánh dở = cầu TC thì bị hết, lấy Lark5 ra đánh, phát cầu cao luôn kiểu gì cũng ra ngoài. Phông kiểu gì cũng..ra ngoài nốt. Phải 2-3 đường cầu mới tạm gọi là điều chỉnh lại lực.

Em cũng đang tìm loại cầu khác, không biết tốc độ thế nào gọi là chuẩn nhưng mà = Thành Công hoặc nhanh hơn chút xíu cũng được ạ, chứ Lark5 đúng như bác nào vừa nói em thấy đánh cầu hơi giòn, dễ gãy lá và đặc biệt là bay nhanh nên không khoái.

12. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Trên này có người đề xuất dùng cầu nhựa (Mavis 2000), bền hơn rất nhiều, nhưng review hoàn chỉnh thì chưa có. Nếu quỹ đạo và tốc độ được như cầu lông ngỗng thì tốt quá

13. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Những cái gì là nhân tạo thì không thích bằng tự nhiên bác ạ :D lông nhựa thì vẫn là lông nhựa, họ chỉ cố làm sao cho giống nhất có thể chứ đánh chắc chắn không có cảm giác tốt như lông thật :) nhất là thi đấu thì không thể dùng được vì nó không thật, đánh tập để tiết kiệm thì ok :)

Chỉnh sửa cuối: 3/3/14
  14. nanorayzsp

nanorayzsp Thành viên Tích cực

có bác nào đánh cầu RSL chưa? mình đang chơi thử cầu RSL số 5. Cầu này đánh quá bền luôn đánh 3 set mà chưa gãy 1 cái lông nào, tốc độ và quỹ đạo bay chuẩn hơn cầu Lark 5 và Thành Công.

15. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Bao nhiêu một tút vậy bác ?

16. Blackkiller

nhiều lựa chọn quá :((((((((((((

17. daophuong87

daophuong87 Thành viên Tích cực

Quá khó cho đội thích thịt chó. Giá cầu thì cao, đánh thì nhanh hỏng. Chỗ mình vẫn chơi Vinastar 145k/12 quả. Trước khi đánh toàn phải ngâm nước 1 lúc rồi vuốt nước cho bám vào lông cầu để bớt giòn, đỡ gãy lông cầu.

18. cuong19591

cuong19591 Thành viên Năng nổ

Em đang đánh Thành Công mà thử đánh Lark 5 thì phông toàn ra ngoài, do cầu nặng hơn của Thành Công. Còn độ bền thì em thấy cũng ngang tầm nhau thôi!

19. LamMyt

LamMyt Thành viên Tích cực

Cầu tập luyện của tuyển Hà Nội là cầu Flex phải hem...cầu gì mà 9999 hay sao ấy...ko nhớ rõ tên....

20. LamMyt

LamMyt Thành viên Tích cực

cầu RSL sao...ai đánh chưa..cho cái review...ah...cậu em dealthislife cũng đánh Lark 5 đấy

Đang tải...